ผู้เขียน หัวข้อ: ⭐เปิดหน้าสี่การบ้านของKaramal⭐....กับพี่ผักตั้งใจฟังเเละเด็กน้อยช่างพูด5555 ><  (อ่าน 1972 ครั้ง)

❤คาราเมล❤

• Newbie
  • *
  • People Like This 2
  • ❤คาราเมล❤
รบกวนเปิดเพลงนี้ตามใปเบาๆเถอะเน้ออออ
(ขอบคุณกันเเละกัน-ออกัส)
https://youtu.be/_WGryTvtt0w

**04** การบ้านครั้งนี้ดูเเปลกจังเเหะ^.^
ผักที่ว่านี้คือพี่จ้างเที่ยว กินเเต่มังสวิรัติ
ใม่กินเนื้อสัตว์เลยเเถมใจดีสุขุมตั้งใจฟัง
เด็กน้อยช่างพูดคนนี้มากกกกก55555.  **25**

**10** จุดหมายปลายทางคือ CENTRAN BANGNA.
ทั้งที่พี่คัดค้านการไปครั้งนี้เพราะให้ผู้หญิงมา
มันใม่ดีเเถมเป็นห่วงเเต่คุยกันมา3ชม.นี้คือ
ใม่ธรรมดาเน้อคือค่อนข้างเห็นความจริงใจเเร้วก้อห่วงจริงๆของพี่ผัก  **24**

...ความประทับใจเเรกของพี่ผักตั้งใจฟัง
เริ่มตั้งเเต่การที่พี่เดินตามหาเด็กน้อยช่างพูด
ที่อยู่บนรถพี่เเท๊กซี่ เเต่เนื่องจากหน้าเซนทรันบางนารถเยอะมากก...พี่ผักเรย...เดินลงมาหาซะกลางถนน  **19** เวรละตรูเกิดพี่เป็นใรใปงามไส้หนูเเน่ๆ ×.× เลยรีบเปิดประตูรถใปยืนโบกไม้โบกมือหาพี่เค้า"พี่เจอเเร้ว:)" ฟู่ววว...โล่งใปที  **25**

**36** พี่พาใปกินข้าวที่เขาสวนกวางเเถม
สั่งเยอะมากกก...เเต่พี่ผักกินมังสวิรัตเจ้าค่ะ
ผลคืออาหารเหลือเยอะมากก...เด็กน้อยด้วยความเสียดายกับข้าว "พี่คะหนูขอห่อกลับบ้านเน้อเสียดาย" พี่ผักใจดีรีบตอบกลับมา"เอาสิครับ:) พี่ชอบนะคนที่ใม่กินทิ้งๆขว้างๆรู้คุณค่าของ"แถมยิ้มเเย้มใส่เบาๆ  **06**
"ใช่ค่าาา เรากินใม่หมดก้อดูตามสมควรแล้วห่อกลับบ้านหนูใม่ชอบกินทิ้งกินขว้างยิ่งพี่เป็นคนจ่ายเงินใม่ใด้หาง่ายๆพี่ใม่ถือเเต่หนูถือเน้ออออ><แหะๆ"
ยิ้มเเย้มเเจ่มใสใปตามระเบียบ .....55555. \\^.^//

**36** หลังอิ่มเเล้วพี่ผักตั้งใจฟังพาลุยที่ตลาดนัดรถไฟศรีนครินทร์ ด้วยความที่เด็กน้อยช่างพูด
ใม่เคยไป จึงใจดีอาสาพาใปทัวร์ พอลงรถเเร้ว
เด็กน้อยช่างพูดคนเดิมกลับค่อยๆเงียบๆลง...
และบวกกับตลาดใหญ่มากคนเยอะมากด้วยเช่นกัน
เลยใด้เเต่หมุนเก้ๆกังๆอยู่ข้างรถ พี่ผักตั้งใจฟัง
รู้สึกถึงความเเปลกใปจึงเดินมาจับมือ  **02**
พร้อมพาเดินเข้าตลาดเเต่เดินใม่ถึง5นาที
ความอึดอัดก้อเกิดขึ้น"พี่คะ หนูใม่ค่อยชอบคนเยอะๆเลยหนูมักจะชอบตกเป็นเป้าสายตาของคนอยู่บ่อยๆ บางทีโดนมองจนรู้สึกอึดอัดเลยก้อมี" +.+" 
"อื้มมม พี่ว่าเราคงหน้าตาน่ารักมั้งคนเค้าถึงมองงั้นกลับกันใม๊"  **25** "แหะๆพี่ใม่คิดว่าเค้าจะมองเพราะหนูเเปลกบ้างเร้อออ" 5555
 **30** พาพี่ผักหัวเราะชอบใจตามระเบียบ><

ว่าเเร้วพี่ผักตั้งใจฟังก้อรีบจับมือจูงเด็กน้อยกลับ
มาที่รถเพราะเห็นถึงอาการประหม่า
เมื่อเจอคนเยอะๆเเละใกล้จะใด้เวลาทำงานเเล้ว
พี่ผักตั้งใจฟังอาสาใปส่งบ้านเพราะเห็นว่าดึกมาก
 **26** ใอ้หนูก้อเกรงใจใม่อยากให้พี่เหนื่อย
เเต่พี่ผักยังคงยืนยันจะใปส่งเพราะดึกเเล้ว
ระหว่างทางใม่ใด้คุยอะใรกันมากนักเพราะพี่ผัก
ตั้งใจฟังเคลียร์ปันหาหัวใจอยู่กับปลายสาย
เด็กน้อยช่างพูดเรยทำตัวเปปนักหูทวนลมที่ดี
นั่งเงียบๆใว้ตลอดทางแต่เนื่องจากการสนทนาเริ่ม
บานปลายเเละรุนเเรงขึ้นเรื่อยๆอีกทั้ง
พี่ผักตั้งใจฟังใม่ใด้ใส่หูฟังเเละถือโทรศัพท์ข้างนึง
คุยข้างนึงขับรถตลอดจึงโบกโบกมือขออนุญาติ
ขัดจังหวะให้พี่ผักตัดบทวางสายเสียก่อน
เพราะอยากให้ทั้งสองฝั่งสงบสติอารมส์เเละ
ใม่ให้เรื่องบานปลายใปกว่านี้อีกทั้งเสี่ยง
ที่จะเกิดอุบัติเหตุตามมาจากการขับใปคุยใป
 ฟู่ววว...โล่งใปที  **21**  **25**

หลังจากนั้นบทสนทนาเล่าเรื่องความรัก3เศร้า
ของพี่ผักก้อบังเกิดขึ้นเด็กน้อยช่างพูดจึงเป็น
เด็กน้อยศิราณีตั้งใจฟังใปโดยปริยายพร้อมทั้ง
เเสดงความคิดเห็นเเละปลอบใจอยู่เป็นระยะๆ...
จนถึงบ้านพี่ผักตั้งใจฟังอาสาใปส่งที่ทำงาน
เเต่เพราะรู้ว่าดึกมากเเล้ว เเละอยากให้พี่ผัก
กลับใปเคลียความรัก3เศร้าที่เกิดจึงปฏิเสธใป  **36**

สุดท้ายก่อนลงพี่ผักเอ่ยว่า "พี่ขอกอดหนูใด้ไหมครับ"
:) "ใด้เลยเจ้าค่ะ" การกอดครั้งนั้นมันสื่อ
ถึงความรู้สึกของอีกคนใด้เป็นอย่างดีใม่มีคำพูดใดใด
จากพี่ผักตั้งใจฟัง ...เเต่อ้อมกอดนั้นสื่อถึงความขอบคุน สื่อถึงความต้องการใครที่เข้าใจ
 เเละสื่อถึงความเหนื่อยกับสิ่งที่กำลังต้องสะสาง
ปันหาของตัวเองใด้เป็นอย่างดี... **12**

**02** "พี่เจัาคะหนูรู้เน้อว่าพี่คงเหนื่อยมากๆ
กับสิ่งที่ต้องเผชิญหนูรู้ว่าความรักชีวิตคู่บางที
ก้อใม่ต้องการอะใรมากมากแค่กลับใปแล้วเค้า
เหมือนคนเดิมคนที่วันเเรกเราเจอใม่ใช่อยู่ด้วย
อึดอัดใจตลอดเวลา เเล้วหนูเข้าใจความรู้สึกพี่เน้อ
แต่กลับใปทำหน้าที่ที่ควรจะทำเถอะเจ้าค่ะ
 หนูเชื่อว่าพี่มีความเป็นผู้ใหญ่พอที่จะจัดการ
มันให้ผ่านใปด้วยสติและวุฒิภาวะ บางทีอยู่กับใคร
เเล้วเราสบายใจที่สุดก้ออยู่กับคนนั้นละเน้อ
 หนูเปนกำลังใจให้นะคะ ใม่สบายใจก้อคุยระบาย
ให้หนูฟังใด้เสมอ แร้วก้อขับรถควรมีหูฟังใม่ก้อ
แฮนด์ฟรีด้วยเน้อ อุบัติเหตุเกิดจากเวลาที่ใม่คาดคิด
หรือคิดว่าจะใม่เกิดใด้เสมอ ห่วงเน้อออออ;)"  **36**
พี่ค่อยๆคลายอ้อมกอดออกเเร้วพูดเบาๆ
"ขอบคุณนะครับ เราจะใด้เจอกันอีกใหม"  **40**

**06**  **36** >< "ใด้เจอเเน่ๆเจ้าค่าาาา
รอบหน้าหนูจะเอาเเฮนด์ฟรีใปให้พี่ใช้ขับรถดีดีเน้ออออ 55555" ยิ้มแป้นเเล้นพร้อมกับยืนส่งพี่ผักจนลับสายตาออกไป....   **36**

....บางทีมิตรภาพดีดีก้อเกิดขึ้นใด้จากการจ้างเที่ยวเสมอ
....บางทีความรู้สึกดีดีก้อใม่จำเป็นว่าเจอเเร้วต้องขึ้นยุว่าจะต้องอยู่ในสถานะอะใร
...."แค่ยุกับใครเเล้วสบายใจก้ออยู่กับคนนั้นละเจ้าค่ะ:)"

"ความรัก"สำหรับคือสิ่งที่เด็กน้อยคนนี้ยังคงรู้สึก
และสัมผัสใด้ว่ามันยังคงสวยงามเสมอ...บ้ายบายเจ้าค่าาา^^  **38**  **26**

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
Re: ⭐เปิดหน้าสี่การบ้านของK
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2017, 09:08:30 AM »
    อยากให้พี่ผักมาตอบการบ้านนี้จังครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

TiBBieee

• Sr. Member
  • People Like This 121
ฟินเหมือนอ่านแจ่มใสเลยเจ้าข่ะ  **13**
ฉากลงไปเดินหากลางถนนนี่ยังกะหลุดมาจากซีรีย์

**30** **30**
ออกจากบ้านต้องได้เงิน !!!!!

⭐เด็กน้อยคาราเมล⭐

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
พอดีจิ้นฟินกะนิยายของแสตมป์เบอรี่เลยอาจจะติดสำนวนไปนิสนึงเจ้าคะ   **36** **36** **36** **36**
ตอนเด็กกลัวผีมาก! กลัวความมืด! กลัวปีศาจ!
..."กลัวในสิ่งที่มันไม่มีตัวตน"พอโตกลับใม่ค่อยกลัว...
เพราะยิ่งโตก้อยิ่งรู้ว่าสิ่งที่น่ากลัวกว่าพวกนี้คือ...

" สังคม! การเเข่งขัน! คนที่หักหลัง! คนขี้อิจฉาริษยา
คนที่คอยชิงดีชิงเด่น! เเละคนที่คอยเหยียบซ้ำ"
.  . . .คนพวกนี้น่ากลัวยิ่งกว่าผีซะอีก. . . .!!