ผู้เขียน หัวข้อ: ขอปรึกษาพี่ๆหน่อยคะ เรื่องงานจ้างเที่ยว  (อ่าน 6681 ครั้ง)

น้องดำ

• Newbie
  • *
  • People Like This 7
Re: ขอปรึกษาพี่ๆหน่อยคะ เรื่องงานจ้างเที่ยว
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2017, 11:50:22 AM »
ไว้ว่างๆจะมาช่วยตอบนะคะ คำถามเหล่าได้นี้หาคำตอบไว้หมดแล้ว แต่ยังหาเวลาพิมพ์ไม่ได้ ^^
ขอบคุณนะคะ **36**

TiBBieee

• Sr. Member
  • People Like This 121
Re: ขอปรึกษาพี่ๆหน่อยคะ เรื่องงานจ้างเที่ยว
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2017, 01:04:54 PM »
ไว้ว่างๆจะมาช่วยตอบนะคะ คำถามเหล่าได้นี้หาคำตอบไว้หมดแล้ว แต่ยังหาเวลาพิมพ์ไม่ได้ ^^

น้องทิพคนสวยก็มา หนึ่งในน้องที่น่าจ้างเที่ยวมากๆเบย  **02** เคยเล็งไว้แต่ก็ติดกำแพงเหมือนเดิม  **21**

รักษาชีวิตไว้ค่ะ^^
ออกจากบ้านต้องได้เงิน !!!!!

tawans

• Hero Member
  • People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2017, 01:14:04 PM »
งั้นเอาแบบนี้......
1 น้องทิพอธิบายให้น้องดำรู้ว่าเป็นอย่างไร
2 น้องดำมาจ้างเที่ยวกับผม จะได้หายสงสัย
3 ท่านชื่ออะไรดี โอนเงินค่าอธิบายให้น้องทิพ  และค่าจ้างเที่ยวให้น้องดำ
4 ผมพาน้องดำเที่ยว เบิกงบจากท่านชื่ออะไรดี

แบบนี้ลงตัว win-win-win-win ทั้งสี่ฝ่าย ท่านชื่ออะไรดีจะได้"จ้างเที่ยว"เสียที
 **24**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

น้องดำ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2017, 01:18:06 PM »
งั้นเอาแบบนี้......
1 น้องทิพอธิบายให้น้องดำรู้ว่าเป็นอย่างไร
2 น้องดำมาจ้างเที่ยวกับผม จะได้หายสงสัย
3 ท่านชื่ออะไรดี โอนเงินค่าอธิบายให้น้องทิพ  และค่าจ้างเที่ยวให้น้องดำ
4 ผมพาน้องดำเที่ยว เบิกงบจากท่านชื่ออะไรดี

แบบนี้ลงตัว win-win-win-win ทั้งสี่ฝ่าย ท่านชื่ออะไรดีจะได้"จ้างเที่ยว"เสียที
 **24**
**34** อ่านแล้ว ทำไมขำ พี่นี่ตลกจัง

น้องดำ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2017, 01:41:19 PM »
เป็นคล้ายๆกันเลยครับ

ผมก็ไม่มีประสบการณ์ในการจ้างน้องเที่ยวเลยครับ  เคยคิดจะจ้างน้องเที่ยวหลายครั้งแล้วแต่ก็ไม่กล้าจ้างซักที  หน้าตาก็ไม่ดี อายุก็ไม่น้อย คิดว่าน้องๆคงจะไม่ปลื้มเท่าไหร่ที่จะเดินควง  เป็นคนค่อนข้างขี้อาย พูดไม่เก่ง กลัวน้องจะเบื่อ(ต้องสนิทจริงๆถึงจะกล้าคุยแบบสนุกสนาน)

แถมยังเป็นคน ไม่ดื่ม ไม่สูบ ไม่เที่ยวกลางคืน จะให้นำทางเที่ยวผมทำไม่ได้จริงๆ  เคยคิดจะจ้างน้องที่ประสบการณ์ด้านนี้เยอะๆมาคอยสอนว่า เวลาจ้างเที่ยวควรทำตัวอย่างไร ควรไปที่ไหน ทำอะไรได้บ้างไม่ได้บ้าง  จะว่าผมเลือกเยอะก็ไม่น่าจะใช่  เรื่องเงินก็ไม่น่าจะเกี่ยว(พร้อมจ่ายอยู่) อยากได้ประสบการณ์ดีๆ ประสบการณ์ใหม่ๆ  แต่ก็ไม่กล้าจ้างงานซักที

แต่พอตัดสินใจดีแล้วว่าจะจ้างจริงๆ ก็ดันมีกำแพง(เมีย)มาขวางกั้นเอาไว้ ไม่ยอมอนุญาตซักที **21** **25** **30**
เจอคนเหมือนกันเลย ไม่ดื่ม ไม่สูบ ไม่เที่ยวกลางคืน ไม่รู้ที่รู้ทาง มันก็อยากไปแต่มันก็กล้าๆกลัวๆเนอะ
 กำแพงเมียนี่คงแข็งแรงน่าดูนะคะอิอิ **34**

ตอนคบกันใหม่ๆไม่มีทีท่าว่าจะแข็งแรงขนาดนี้เลยครับ  ดูออกจะบอบบางซะด้วยซ้ำ   ทำไมตอนนี้ถึงล่ำบึ๊กได้ขนาดนี้ก็ไม่รู้   **25** **25**
คงจะเพราะ รัก  **39**

คนภูธร

• People Like This 53
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2017, 02:15:53 PM »
เป็นคล้ายๆกันเลยครับ

ผมก็ไม่มีประสบการณ์ในการจ้างน้องเที่ยวเลยครับ  เคยคิดจะจ้างน้องเที่ยวหลายครั้งแล้วแต่ก็ไม่กล้าจ้างซักที  หน้าตาก็ไม่ดี อายุก็ไม่น้อย คิดว่าน้องๆคงจะไม่ปลื้มเท่าไหร่ที่จะเดินควง  เป็นคนค่อนข้างขี้อาย พูดไม่เก่ง กลัวน้องจะเบื่อ(ต้องสนิทจริงๆถึงจะกล้าคุยแบบสนุกสนาน)

แถมยังเป็นคน ไม่ดื่ม ไม่สูบ ไม่เที่ยวกลางคืน จะให้นำทางเที่ยวผมทำไม่ได้จริงๆ  เคยคิดจะจ้างน้องที่ประสบการณ์ด้านนี้เยอะๆมาคอยสอนว่า เวลาจ้างเที่ยวควรทำตัวอย่างไร ควรไปที่ไหน ทำอะไรได้บ้างไม่ได้บ้าง  จะว่าผมเลือกเยอะก็ไม่น่าจะใช่  เรื่องเงินก็ไม่น่าจะเกี่ยว(พร้อมจ่ายอยู่) อยากได้ประสบการณ์ดีๆ ประสบการณ์ใหม่ๆ  แต่ก็ไม่กล้าจ้างงานซักที

แต่พอตัดสินใจดีแล้วว่าจะจ้างจริงๆ ก็ดันมีกำแพง(เมีย)มาขวางกั้นเอาไว้ ไม่ยอมอนุญาตซักที **21** **25** **30**
เจอคนเหมือนกันเลย ไม่ดื่ม ไม่สูบ ไม่เที่ยวกลางคืน ไม่รู้ที่รู้ทาง มันก็อยากไปแต่มันก็กล้าๆกลัวๆเนอะ
 กำแพงเมียนี่คงแข็งแรงน่าดูนะคะอิอิ **34**

ตอนคบกันใหม่ๆไม่มีทีท่าว่าจะแข็งแรงขนาดนี้เลยครับ  ดูออกจะบอบบางซะด้วยซ้ำ   ทำไมตอนนี้ถึงล่ำบึ๊กได้ขนาดนี้ก็ไม่รู้   **25** **25**
คงจะเพราะ รัก  **39**

ใช่เลยครับ เธอก็บอกผมแบบนี้แหละครับ  เพราะ รัก เลยยอมเสียสละหุ่นอันบอบบาง  กลายร่างเป็นนางพันธุรัตน์  คอยขจัดหมู่มาร มิให้แผ้วพาลมาถึงผม  **25** ยิ่งฟังยิ่งรักเมียเลยครับ  **12**

คนภูธร

• People Like This 53
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2017, 03:07:30 PM »

น้องทิพคนสวยก็มา หนึ่งในน้องที่น่าจ้างเที่ยวมากๆเบย  **02** เคยเล็งไว้แต่ก็ติดกำแพงเหมือนเดิม  **21**

รักษาชีวิตไว้ค่ะ^^

ก็เพราะต้องการ รักษาชีวิต ให้ยืนยาวนี่แหละครับ ผมถึงมาเวปนี้ 

เห็นเขาบอกว่าถ้าได้ กินเด็ก แล้วจะเป็น อมตะ     **36** **11**

Aunny.aun

• People Like This 277
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2017, 09:30:51 PM »
เป็นคนที่ค่อนข้างมีกำแพงเหมือนกันค่ะ
จะไม่ค่อยสามารถทำตัวสนิทชิดเชื้อหรือเฟรนด์ลี่กับคนแปลกหน้า แถมพูดไม่ค่อยเก่ง บางครั้งทำตัวเย็นชา แต่ก็จะพยายามทำตัวให้เป็นปกติที่สุด
และก็ค่อนข้างไม่มีความมั่นใจในตัวเอง
ส่วนมากสาวๆจ้างเที่ยว จะต้อง ขาว
หุ่นดี หน้าสวย ี มีราศี อย่างน้อยๆจะต้องมี2-3ข้อในนี้
ส่วนเราอ่าจิไม่มีอะไรเลย เฮ้อออ เพลียจิตร ไม่ใช่คิดเองเออเอง อยากจะมโนคิดว่าตัวเองก็สวย แต่ทำไม่ได้5555
 **19**

Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

TiBBieee

• People Like This 121
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2017, 11:35:16 PM »
มาแล้วววว
พยายามตอบให้เยอะที่สุด

- เมื่อมีการโพสรับงานแล้ว สิ่งที่ควรจะมีจะเป็นเรทราคา และระบุเวลาที่ชัดเจน เช่นอยู่ด้วยกันกี่ ชม.  และอยากจะแนะนำอย่างคือไม่ควรลงไอดีไลน์ในโพส เพื่อป้องกันนักท่องเว็บขาจร ซึ่งคนเหล่านี้เป็นเพื่อนคุยที่ดีค่ะ แต่ร้อยละ99% จะแค่คุย ไม่มีการจ้างงาน แนะนำให้พี่pm ไลน์ไอดีให้้ เพื่อที่น้องจะได้ดูหน้าตาก่อนว่าเป็นคนที่น้องรู้จักมั้ย และเป็นการคัดกรองคนที่เป็นสมาชิกจริงๆ เพราะทิพเชื่อว่ายูสใหม่ๆจะมีคนเข้าหาเยอะมากๆ ดังนั้นน้องจะเสียเวลาในการคุยมากๆ  ในส่วนของการคุย พี่ขอแนะนำให้จบการนัดหมายให้เร็วที่สุด แล้วหลังจากนั้นจะคุยเล่นทำความรู้จักกันก็แล้วแต่อัธยาศัย เพราะถ้าไม่ทำจะเป็นการคุยไปเรื่อยๆแบบไม่มีที่สิ้นสุด จนรวมไปถึงไม่มีการจ้างเกิดขึ้นเลย เพราะบางคนก็ตั้งใจมาคุยจริงๆแบบไม่มีเจตนาอื่นแอบแฝง

-หากน้องไม่รู้ว่าจะไปใหน ให้ถามพี่ไปเลยว่าอยากไปใหน ถ้าพี่ไม่มีไอเดีย ลองถามอา๋ จะมีร้านดีๆให้เลือกเยอะมากๆ นัดครั้งแรกแนะนำให้เจอกันในที่สาธารณะ และไม่ควรนั่งรถไปกับใคร  เพราะมีโอกาศที่น้องจะถูกลวนลาม ในระหว่างนั้นไม่ว่าจะลุกไปใหนแนะนำให้เก็บของมีค่าไว้กับตัวเสมอ เคสขอยื้มมือถือน้องแล้วหายไปเลย หรือขโมยของระหว่างน้องไปห้องน้ำมันเคยมี และสำคัญมากขอค่าขนมก่อนเริ่มงาน เพื่อป้องกันการหลอกกินข้าวฟรีของตะกวดบางคน และถ้าพี่ทำอย่างอื่นที่นอกเหนือจากที่คุยกันไว้ให้น้องขอตัวกลับเลย

-ส่วนเรื่องการแต่งตัวถ้าเป็นที่ๆคนอยู่เยอะๆ แนะนำให้แต่งตัวเรียบร้อย แต่ไม่ใช่จืดชืดไปซะทีเดียว หรือถามพี่เขาไปเลยว่าให้แต่งแบบใหน ในระหว่างเวลาที่อยู่ด้วยกันแรกๆอาจจะตื่นเต้นเกร็งๆ 55  ให้คิดซะว่ามาเจอคนรู้จักที่ไม่ได้เจอกันนานแสนนาน พี่จ้างเที่ยวก็มีหลายแบบบางคนเรียกไปนั่งฟังพี่ระบาย หรือบางคนเรียกไปคุยแลกเปลี่ยนประสบการณ์กัน แต่สิ่งที่เสียมารยาทมากๆเลยคือน้องมัวแต่กดโทรศัพท์ไม่สนใจพี่เลย อันนั้นพี่ไม่ปลื้ม และอาจจะเป็นการจ้างครั้งเดียว งานจ้างเที่ยวหลักๆแล้วก็คงสนใจคนที่มาด้วย จะพูดมากพูดน้อย อย่างน้อยก็แสดงให้เห็นว่าเราสนใจพี่ ให้พี่เขาดีใจหน่อย หลังจากนั้นอาจจะได้มิตรภาพดีๆกลับมาแน่นอน

-สำคัญมากๆนี่อย่าไปตกหลุมรักพี่จ้างเที่ยวเด็ดขาดเลย ยิ่งยูสบางยูสแถวนี้อย่าไปหลงเชื่อ555 เพราะเราจะมีโอกาศได้เจอพี่น่ารักๆเยอะมากกกกกก  ให้ระรึกไว้เสมอว่า
"อย่าไว้ใจใครง่ายๆ อย่าเอาตัวเองไปในที่เสี่ยง และที่สำคัญอย่าใจอ่อน" 

ที่อยู่ได้นานไม่ได้คิดว่ามันเป็นงาน ไม่ได้ออกจากบ้านแบบฝืนๆ อย่างที่บอกคือคิดว่าออกมาเที่ยวเล่นกับเพื่อนกับพี่ ก็เลยเอนจอยมั้ง แต่เรื่องการขาดความมั่นใจนี่แนะนำอะไรไม่ได้มาก ต้องออกบ่อยๆเดี๋ยวก็สตรองเอง

**24** **24**

ออกจากบ้านต้องได้เงิน !!!!!

crocodile

• People Like This 816
  • ตะเข้ฟันหัก
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2017, 07:48:33 AM »
เรื่องของสูงอย่าเอามาพูดคุยในนี้