ผู้เขียน หัวข้อ: มีเรื่องรบกวนสอบถามจากการโพารับงานเที่ยวค่ะ  (อ่าน 1812 ครั้ง)

Ringrunrun

• Newbie
  • *
  • People Like This 3
  • หมวย เตี้ย ล่ำ แต่ปล้ำไม่ง่ายนะคะ
คือโพสรับงานเพื่อนเที่ยวทั่วไป แล้วก็มีคน pm มาหาให้แอดไลน์ไป
ก็แอดไปทัก ไม่มีการตอบกลับเป็นวัน แล้วอยู่ดีๆ ก็มีไลน์ใหม่แอดมาชวนไปทำงานร้านนวดสปา

บอกว่าได้คอนแทรคเรามาจากคนคนนี้ แล้วเค้าก็ยอมรับเองด้วย คือ งง มาก
ว่าเห้ย!? นี่มันอะไร แล้วเค้ามีสิทธิ์ส่งต่อคอนแทรคไลน์ของเราไปให้คนอื่นได้ด้วยหรอ

ไม่เคยคุยกัน ไม่เคยจ้างงาน แล้วก็ให้คอนแทรคเราไปให้ร้านนวดสปา มาชวนเราไปทำงาน
ใครเคยโดนแบบนี้บ้าง แล้วนี่เราจะทำยังไงไม่ให้คนส่งต่อคอนแทรคเราได้อ่ะคะ

เพราะไลน์ที่ใช้คือไลน์ที่เล่นในชีวิตประจำวันเลย คือมีมือถือเครื่องเดียว มีไลน์เดียว แล้วแบบมันจะส่งผลกับเราในอนาคตมั้ยคะ
คือกลัวส่งต่อๆแล้วเจอคนรู้จัก เราจะทำไงอ่ะคะ  **07**
อยากมี "คู่ชีวิต" ที่จะใช้ "ชีวิตคู่" ไปด้วยกัน

ʕ•ᴥ•ʔ❤8888

• Hero Member
  • People Like This 468
  • ❤นู๋ความสุข❤
Re: มีเรื่องรบกวนสอบถามจากการโพารับงานเที่ยวค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2017, 06:30:28 PM »
ทำไลน์แอดค่ะ..แร้วให้พี่ๆคุยในไลน์แอดพอ
พี่คนไหนสกรีนแร้วโอเค..ค่อยอันเชิน
สู่ไลน์หลักค่ะ 41
ชีวิตก็เหมือนจิ๊กซอว์
บางทีแค่รอคนที่ใช่
ใครบางคนอาจผ่านไป
หลีกทางให้คนใหม่เดินเข้ามา

Ringrunrun

• Newbie
  • *
  • หมวย เตี้ย ล่ำ แต่ปล้ำไม่ง่ายนะคะ
Re: มีเรื่องรบกวนสอบถามจากการโพารับงานเที่ยวค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2017, 11:49:47 PM »
ทำไลน์แอดค่ะ..แร้วให้พี่ๆคุยในไลน์แอดพอ
พี่คนไหนสกรีนแร้วโอเค..ค่อยอันเชิน
สู่ไลน์หลักค่ะ 41

มันทำยังไงอ่ะคะ ไม่มีความรู้เลยค่ะ ปรึกษาได้มั้ยคะ  **36**
อยากมี "คู่ชีวิต" ที่จะใช้ "ชีวิตคู่" ไปด้วยกัน

ลุงใจดี

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2017, 01:25:25 AM »
เด่วจ้างเที่ยว พร้อมสอนให้ฟรี ^^

นางเงือกน้อย

• Newbie
  • *
  • People Like This 2
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2017, 12:32:58 AM »
คือโพสรับงานเพื่อนเที่ยวทั่วไป แล้วก็มีคน pm มาหาให้แอดไลน์ไป
ก็แอดไปทัก ไม่มีการตอบกลับเป็นวัน แล้วอยู่ดีๆ ก็มีไลน์ใหม่แอดมาชวนไปทำงานร้านนวดสปา

บอกว่าได้คอนแทรคเรามาจากคนคนนี้ แล้วเค้าก็ยอมรับเองด้วย คือ งง มาก
ว่าเห้ย!? นี่มันอะไร แล้วเค้ามีสิทธิ์ส่งต่อคอนแทรคไลน์ของเราไปให้คนอื่นได้ด้วยหรอ

ไม่เคยคุยกัน ไม่เคยจ้างงาน แล้วก็ให้คอนแทรคเราไปให้ร้านนวดสปา มาชวนเราไปทำงาน
ใครเคยโดนแบบนี้บ้าง แล้วนี่เราจะทำยังไงไม่ให้คนส่งต่อคอนแทรคเราได้อ่ะคะ

เพราะไลน์ที่ใช้คือไลน์ที่เล่นในชีวิตประจำวันเลย คือมีมือถือเครื่องเดียว มีไลน์เดียว แล้วแบบมันจะส่งผลกับเราในอนาคตมั้ยคะ
คือกลัวส่งต่อๆแล้วเจอคนรู้จัก เราจะทำไงอ่ะคะ  **07**

ถ้าลบไลน์เก่าได้แนะนำให้ลบเลยจ้า แล้วต่อไปเวลาโพสก็ให้พี่ทิ้ง ไอดีไว้ แล้วแอดกลับเอา วิธีนี้จะช่วยสแกนคนรู้จักด้วยนะ ^^

Ringrunrun

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2017, 03:32:26 AM »

ถ้าลบไลน์เก่าได้แนะนำให้ลบเลยจ้า แล้วต่อไปเวลาโพสก็ให้พี่ทิ้ง ไอดีไว้ แล้วแอดกลับเอา วิธีนี้จะช่วยสแกนคนรู้จักด้วยนะ ^^

ลบไม่ได้ค่ะ เสียดายค่าสติ๊กเกอร์ค่ะ แต่ทำตามพี่ด้านบนแนะนำมาแล้วค่ะ ยังไงก็ขอบคุณมากๆเลยนะคะ  **39**