ผู้เขียน หัวข้อ: เสพ...  (อ่าน 3873 ครั้ง)

Roserinn

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
เสพ...
« เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2017, 11:18:09 AM »
...เคยรู้สึกต้องเจอใครซักคนให้ได้ไหม...
   ไม่รู้ว่าหัวใจมันเต้นเร็วผิดตังหวะไปตอนไปไหนขณะที่กำลังเดินทางไปยังที่ที่มีต้นเหตุของความผิดปกติครั้งนี้อยู่ และแม้แต่ตอนจะเจอก็ยังไม่วายแกล้งให้เรารู้สึกประหม่าอีกนะผู้ชายคนนี้ แกล้งยังไงหนะหรอ..ก็เค้าเห็นเราแล้วจากมุมๆหนึ่ง แต่เรากลับไม่เห็นเค้าเลยหนะสิ ไม่รู้ว่าได้ทำท่าทาง ทำหน้าเอ๋อๆออกไปบ้างรึป่าว ให้ตายสิ  **19**
   จนมาถึงวินาทีที่เราเงยหน้าขึ้นไปมองแล้วเห็นผู้ชายคนนึงกำลังลงบันไดเลื่อนมาพร้อมกับรอยยิ้มเล็กๆที่เค้าคงจะบอกเป็นนัยๆว่า "ผมนี่แหละ คือคนที่คุณกำลังจะใช้เวลาที่มีจำกัดสร้างความทรงจำด้วย"
   อืม... ณ ตอนนั้นที่เจอ หัวใจเรามันกลับมาเต้นเป็นจังหวะปกติแล้วละสิ ความรู้สึกมันออกจะเฉยๆไปหน่อย แต่..เวลานี้ที่เขียนการบ้านฉบับนี้ขึ้นมา พอลองหลับตาแล้วนึกย้อนกลับไปถึงความรุ้สึกตอนนั้น นึกถึงรอยยิ้มมุมปากที่เห็นครั้งแรก มันกลับรู้สึกไม่ธรรมดาแล้วหนะสิ หรือบางทีมันอาจจะไม่ธรรมดามาตั้งแต่แรกแล้วก็ไม่รู้ ..ไม่ธรรมดายังไงหนะหรอ  ก็ความรู้สึกของใจตอนนี้มันส่งเสียงก้องข้างในลึกๆว่า "มันคือจุดเริ่มต้นของการเสพ...ที่หาตอนจบไม่ได้และไม่รู้วิธีการหยุดเสพด้วยซ้ำไป"
   ไม่เกินจริงเลยที่ผู้หญิงหลายๆคนจะบอกว่า เค้าคนนี้สุภาพ อ่อนโยน เทคแคร์ดีมาก แต่ต่างตรงที่ความรู้สึกที่เราได้รับอยู่บ่อยๆ มันมีความทะเล้นทะลึ่ง แต่กลับดูน่ารักไม่ได้ดูน่าเกลียดเลย และความแพรวพราวเล็กๆที่ไม่เยอะ แต่ก็อาจทำให้ผู้หญิงเผลอไผลอยู่ในภวังค์ได้ไม่ยากเหมือนกัน ( จริงๆก็ไม่รู้ว่าต่างไหม แต่ขอคิดไปเองละกันว่าต่าง **11**) ...ผู้ชายคนนี้ยิ่งทำความรู้สึก ยิ่งอยู่ด้วย เค้าเป็นผู้ชายที่มีเสน่ห์เหมือนที่คิดไว้ก่อนเจอจริงๆแหละ
   เกือบ 40 ชั่วโมง ที่อยู่ด้วยกัน ยิ่งเวลาผ่านไปนานเท่าไหร่ มันทำให้เราค่อนข้างที่จะชัดเจนในความรู้สึกตัวเองในเรื่องที่ยังลังเล ในสถานที่ที่ธรรมดา ถูกคนสองคนสร้างมันให้กลายเป็นความทรงจำหลากรสชาติ ทั้งหวาน เผ็ด หรือบางทีก็ขม โดยรวมมันก็กลมกล่อมพอดีเลยแหละ แต่ในขณะเดียวกันก็รู้สึกอบอวลไปด้วยความซาบซ่าน ที่ทำให้หัวใจมันกลับมาเต้นผิดจังหวะอยู่หลายต่อหลายครั้งเหมือนกัน
   สุดท้ายแล้ว ก็อยากจะบอกว่า "คุณเก่งนะ ที่ทำให้จังหวะหัวใจฉันมันดูช้าลง เมื่อรู้ว่าเวลาของความทรงจำครั้งนี้ต้องจบตอนลงแล้ว"
...ทุกสัมผัสในใจยังคงเหมือนเพิ่งเกิดเมื่อวาน
คิดถึงรอยจูบ...
  **02** **38**

บัวบุรา

• Hero Member
  • People Like This 46
  • life is just feed fuck and die
Re: เสพ...
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2017, 01:11:47 PM »
แจนก็เจอพี่ที่ทำให้หัวใจเต้นแรงเหมือนกันค่ะ
เวลาเจอกันมันได้แต่เขิน คุยกลบเกลื่อนความตื่นเต้น
สุดท้าย...แม้แต่มือยังไม่ได้สัมผัสเลย...เสียดาย **12**
What goes around comes around
เลิกโทษคนอื่น เลิกโทษอย่างอื่น
ทั้งความสุขและความฝันไม่ควรเป็นความรับผิดชอบของใคร...นอกจากเธอเอง

Roserinn

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2017, 02:29:36 PM »
แจนก็เจอพี่ที่ทำให้หัวใจเต้นแรงเหมือนกันค่ะ
เวลาเจอกันมันได้แต่เขิน คุยกลบเกลื่อนความตื่นเต้น
สุดท้าย...แม้แต่มือยังไม่ได้สัมผัสเลย...เสียดาย **12**

งั้นก็ขออวยพรให้คราวหน้า แจนมีความทรงจำหวานๆร่วมกับพี่คนนี้นะคะ  **39**

บัวบุรา

• People Like This 46
  • life is just feed fuck and die
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2017, 03:31:42 PM »

งั้นก็ขออวยพรให้คราวหน้า แจนมีความทรงจำหวานๆร่วมกับพี่คนนี้นะคะ  **39**

ขอบคุณค่ะ แต่ครั้งหน้าก็คงเป็นแบบนี้แหละค่ะ ความสัมพันธ์ของเรามันเป็นพี่น้องกันแต่แรกและไม่มีทางพัฒนาค่ะ
แค่พี่เค้าน่ารักและสุภาพจนแจนปลื้มค่ะ
What goes around comes around
เลิกโทษคนอื่น เลิกโทษอย่างอื่น
ทั้งความสุขและความฝันไม่ควรเป็นความรับผิดชอบของใคร...นอกจากเธอเอง

Dekdue

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 32
  • ไม่มีสเตตัส!!
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2017, 04:40:14 PM »
หวานเบาๆ  **02**
แต่ที่มากมาย คือ ไฟในตาเค้าเนี่ยยยยยย **30**
กอดแน่นแค่ไหน? ถึงเวลาก้อต้องปล่อย!!

<a href="https://www.youtube.com/v/9zSKIDtyv4E" target="_blank" rel="noopener noreferrer" class="bbc_link bbc_flash_disabled new_win">https://www.youtube.com/v/9zSKIDtyv4E</a>

Sandsea

• Full Member
  • People Like This 53
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2017, 04:50:35 PM »
  **36**

อ่านไป ยิ้มไป
อิจฉา และมีความสุขกะตัวอักษรที่อ่าน
อย่างน้อย ณ ช่วงเวลานึงก็มีความรู้สึกดีๆ
และก็อยากจะใหัเป็นแบบนั้นตลอดไป
           เอาใจช่วยนะคะ
มีการบ้านฉบับอื่นๆ มาให้เสพ อีกนะคะ
 **02**

Sphynx

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 282
  • It's good to stand on my own two feet
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2017, 08:02:28 PM »
เสพเสน่หา  ก็บ่วายตกอยู่ในห้วงคนึง 

อยากมีการบ้านหวานๆบ้างจังเลย 

อิจฉาและดีใจที่ จขก  เจอพี่ที่น่ารักจ้า
รู้จักฉันเท่าที่ฉันอยากให้รู้จัก

Roserinn

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2017, 08:15:22 PM »
หวานเบาๆ  **02**
แต่ที่มากมาย คือ ไฟในตาเค้าเนี่ยยยยยย **30**

นี่ก็ยังดับไฟในใจไม่ได้เลยย ร้อนแรงเหลือทน 55555  **30**

Roserinn

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2017, 08:18:59 PM »
  **36**

อ่านไป ยิ้มไป
อิจฉา และมีความสุขกะตัวอักษรที่อ่าน
อย่างน้อย ณ ช่วงเวลานึงก็มีความรู้สึกดีๆ
และก็อยากจะใหัเป็นแบบนั้นตลอดไป
           เอาใจช่วยนะคะ
มีการบ้านฉบับอื่นๆ มาให้เสพ อีกนะคะ
 **02**

ขอบคุณนะคะ ดีใจจังที่ทำให้คนอ่านยิ้ม  **39**
ก็หวังอยู่เหมือนกันว่าหนังสือเล่มนี้จะหนาขนาดไหน  **02**

Roserinn

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2017, 08:23:21 PM »
เสพเสน่หา  ก็บ่วายตกอยู่ในห้วงคนึง 

อยากมีการบ้านหวานๆบ้างจังเลย 

อิจฉาและดีใจที่ จขก  เจอพี่ที่น่ารักจ้า

เป็นห้วงที่ลึกมาก แต่กลับอบอวลด้วยไออุ่น จนยอมตกในห้วงนานๆเลยก็ได้ค่ะ -///-