ผู้เขียน หัวข้อ: ชีวิตจริงยิ่งกว่าละคร>>จริงจังแล้วโดนทำร้ายทั้งกายและใจ**ปล.อยากเล่าประสบการณ์  (อ่าน 1289 ครั้ง)

Juney1313

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
ชื่อจูน อายุ25ค่ะหน้าตากลางๆธรรมดาค่ะ
อยากเล่าประสบการณ์ที่ไม่เคยเล่าให้ใครฟังเล่าไม่ค่อยเก่งต้องขอโทษด้วยค่ะ

เมื่อก่อนชอบเที่ยวดื่มกับเพื่อนๆค่ะพออายุ18ก็มีแฟนเค้าทำงานมีบริษัทของตัวเองแล้วก็คบกันมาเรื่อยๆไปเที่ยวกินข้าวไปไหนทำอะไรเทคแคร์ตามใจตลอดจนเรียนจบการโรงแรมเราก็ทำงานโรงแรม5ดาวอายุ20เราก็ตกลงอยู่ด้วยกันไม่ได้แต่งงานค่ะคิดว่ามันสิ้นแปลืองยุ่งยากเค้าให้ออกจากงานมาช่วยเค้าเราก็ยอมอยู่ด้วยกันทะเลาะบ้างแต่ก็เรื่องแรกติไม่รุนแรงอะไรแต่พออยู่ไปสักพักก็เริ่มออกลายมีกิ๊กเราก็จับได้ไม่ว่าอะไรเพราะคงแค่คบผ่านๆเริ่มทะเลาะกันกนักขึ้นเริ่มทำร้ายร่างกายเราตีเราตบด่าเราจนเราทนไม่ไหวต้องแอบเก็บเสื้อผ้าหนีออกมาอยู่กับแม่
เราออกแล้วก็รู้ว่าตัวเองท้องเราก็บอกเค้าแค่นั้นเราตัดสินใจว่าจะเลี้ยงลูกเองเพราะกลัวเค้าจะทำร้ายเรากับลูกจากนั้นก็ดูแลเลี้ยงลูกคนเดียวมาตลอดไม่เคยขอให้เค้าช่วยเลยค่ะ

เวลาผ่านไป4ปีมีคนคุยบ้างแต่ไม่คิดมีคนใหม่เลย ตอนนั้นทำงานโรงแรมและพาททามกะดึดจนมาเจอ ผจก.ผับเราก็คุยกันรู้จักกันแต่เราไม่คิดจรืงจังอะไรคุยกันไปเรื่อยๆเค้าบอกอย่างออกมาทำอะไรเป็นของตัวเองถามเราว่าอยากทำอะไร เราบอกอยากทำร้านกาแฟเค้าก็ช่วยลงทุนให้ทำเค้าดูแลครอบครัวเราดีมากๆขาดเหลืออะไรอีกอย่างเข้ากับลูกเราดูแลลูกเราดีมากๆ
เราเลยคิดว่าเปิดใจคบกันจนมาอยู่ด้วยกันรักกันมากไม่เคยนอกใจมีทเลาะกันก็เรื่องเงินเค้าใช้เงินเปลืองมากแต่เราก็พยายามคุมๆอยู่เพราะเรามีร้านต้องดูแล
พอเวลาผ่านไปครึ่งปีร้านเริ่มแย่ทะเลาะกันเริ่มหนักเค้าหันหน้ากินเหล้าเจอเพื่อนแล้วเริ่มยุ่งกับยาเสพติด
พอเรารู้เราโกรธมากๆเค้าสัญญาว่าจะเลิกแต่ก็ไม่ยอมเลิก เราไม่ชอบเราก็บ่นเค้าก็เริ่มอารมณ์ร้อนตีเราหัวแตก ต้องไปเย็บแผลหลังจากนั้นก็เริ่มทำร้ายร่างกายเรามาเรื่อยจนสุดท้ายเราก็ต้องแอบเก็บเสื้อผ้าหนีออกมากับลูก

พอมาคิดทบทวนตัวเองว่าเราทำผิดพลาดตรงไหนถึงต้องมาเจอแต่เรื่องแบบนี้เราคงเคยทำกรรมกับเค้าไว้มั้ง

สุดท้ายนี้...เรื่องอาจจะยาวหน่อยแต่อยากเล่าให้ทุกคนฟังจริงๆเตือนว่าเราจะเจอคนที่เรารักและรักเราใช้ชีวิตดีและเรียบง่ายสมัยนี้กายากสิ่งยั่วยุมันเยอะ  ปัญหาและจิตใจคนไม่เหมือนกันค่ะ

ใครที่เจอประสบการณ์ที่คล้ายๆกันขอให้จากนี้เจอแต่สิ่งดีๆนะคะ

ขอบคุณที่อ่านจบนะคะ

Porpeang

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 5
คุณจูนโชคดีแล้วที่เลิกกับผช.ห่วยๆได้ทั้ง2คน  เป็นการตัดสินใจที่ถูกต้องแล้วครับ ผช.ที่ทำร้ายผญ.ได้นี่หน้าตัวเมีย กล้าแต่กับคนที่อ่อนแอกว่า. 
ถ้าคุณจูนทำงานหาเงินเองได้ก็อยู่กับลูกพอแล้ว ไม่ต้องพึ่งพาผช.ให้มีปัญหาอีก เพราะท่าทางดวงคุณจะไม่ค่อยดีเรื่องคู่
ขอให้โชคดีมีความสุขนะครับ

ENCELADUS

• Full Member
  • People Like This 130
  • บางสิ่่งไม่ได้ถูกกำหนดให้รู้?
 คุณได้ผ่านเรื่องร้ายๆของชีวิตไปแล้วครับต่อไปคุณก็จะเริ่มเจอสิ่งดีๆขอให้เจ้าของกระทู้ก้าวต่อไปอย่างมั่นคงครับ เห็นด้วยครับ ชีวิตจริงยังกะละครแต่จริงๆแล้วละครต่างหากเหมือนชีวิตจริง!!   **24**
As soon be sure your sin find you out !!!

Sandsea

• People Like This 53

ดีใจด้วยนะคะที่ผ่านเรื่องราวร้ายๆมาได้
ต่อไปขอให้เจอแต่สิ่งดีๆคนดีๆนะคะ
รู้สึกทึ่ง กะความเข้มแข็งของคุณ
เป้นกำลังใจให้นะคะ
สู้สู้ ค้าา

Juney1313

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
ขอบคุณทุกความเห็นที่ให้กำลังใจนะคะ
มีกำลังใจดีค่ะ **39**

เจ้าเหมียว

• People Like This 33
  • ร้องเรียกเหมี๊ยวๆเดียวก็มา
หมดเวรหมดกรรมแล้วนะคะ สู้ๆนะคะ สักวันจะดีขึ้น ผชดีๆมีอยู่แต่มีน้อยค่ะ อย่าท้อนะคะ
จงทำดีจงทำดีจงทำดี