ผู้เขียน หัวข้อ: ท่องแดนราตรี  (อ่าน 2215 ครั้ง)

ariinz

• Full Member
  • People Like This 13
ท่องแดนราตรี
« เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2017, 12:11:23 PM »
  **14**  การบ้านภาคต่อ **14**

หลังจากที่พาพี่เค้าไปหน้าแตกมาแล้วครั้งนึง ขอแก้ตัวด้วยพาไปเดินเล่นที่เยาวราช เรื่องราวมีอยู่ว่า พี่โตมิเคยไปเดินเยาวราชตอนกลางคืนเลย เราก้อจัดให้สิคะ จะรอช้าอยู่ใย
 **30**

**04** แต่ก่อนถึงเวลานัด เราได้ไปยืนรอต่อคิวซื้อทอดมันอร่อยเหาะแถวเซ็นหลุยส์มา กะจะซื้อกินเองด้วย และก้อซื้อฝากพี่แกด้วย ไหนๆก้อรอมาตั้ง 50 คิว เอาให้คุ้ม ซื้อฝากให้ครบทุกคน รอนานนักใช่มั้ย??  **25**

เวลาที่พี่นัดคือสองทุ่ม อาจเลทไปบ้าง ไอ้เราก้อสบายๆ กลับห้องมานอนกินทอดมันรอพี่เค้า พอเค้าบอกว่าจะออกแระนะ เราก้อยังฟินกะทอดมันอยู่ สุดท้ายก้อสายทุกที 555 แระก้อให้พี่เค้ารออีกเหมือนเคย พอเวลาจวนตัวก้อรีบเรียกพี่วินแล้วก้อสวมบทสก็อยเกิร์ลทันที **10** บึ่งตรงดิ่งไปยัง mrt หัวลำโพง พอไปถึงเห็นพี่เค้ายืนแห้งๆ อยู่ตรงสถานี แทบกราบพี่เค้าเลย แหะๆช้าอีกแล้ว  **34** เราก้อช้าแต่ชัวร์งัย ยื่นถุงทอดมันให้เลยจ้าาา ทำดีเอาหน้าแพ้พ พี่เค้าจะได้ลืมเรื่องที่มาสาย อิอิ

ไปคร้าา เราไปตะลุยแดนของกินยามค่ำคืนกันดีกว่า พาพี่โตเดินสิคะ ใกล้แค่นี้ เราก้อเดินคุยไปกันเรื่อย เดินไปเดินมา เอ๊ะ!!! ไหนเยาวราช ไม่เห็นจะคุ้นตาเลยสักนิด เอ้า!!! เวรกำ นี่ตรูมาพี่เค้ามาหลงซะงั้น เดินเป็นวงกลมเลย 5555  **08** สรุปพี่บอกเราเรียกตุ๊กตุ๊กเหอะ 5555 (พี่เค้าคงคิดว่า คงฝากความหวังไว้กะอีนี่ไม่ได้แน่นอนเลย หลังจากที่พาไปหน้าแตกเมื่อวาน วันนี้ยังพาหลงอีก)  **25** พอเริ่มนั่งรถก้อไปตามทาง อ่อๆ ฉันเดินเลี้ยวผิดซอย แหะๆ ก้ออย่างว่า ปรกติจะมากับคนชำนาญทางซะส่วนใหญ่ 555 เอาเหอะ ไหนๆก้อมาถึงแระนิ

พอถึงที่หมาย ก้อพาพี่โตเดินๆ ชี้ร้านนู้นนี้ สวมบทไกด์สมัครเล่นแพ้พ ไม่ถามพี่เค้าสักคำว่าพี่เค้าอยากกินรัย มีแต่พี่ที่ถามนู๋ นู๋ก้อมิมีความเกรงใจ "นู๋อยากกินกระเพาะปลา นู๋ชอบกินมาก" 5555 สุดท้ายพี่ก้อตามใจนู๋  **36** ไปกินกระเพราปลากันคร้าา สั่งมา 1 หม้อ แย่งกันกิน แอบคิดในใจอีกแระ เอ๊ะ!!! สรุปใครอยากกิน 555 สุดท้ายท้ายสุดก้อหมดจ้าา แทบจะเลียหม้อกันเลยทีเดียว อร่อยฟินเฟ่อร์มาก อยากจะสั่งกินอีก แต่ก้อติดเกรงใจพี่เค้า แต่คราวหน้าขอเบิ้ลได้มั้ย อิอิ พอกินกันอิ่ม พี่ชวนดริ้งต่อ โธ่ๆๆ พอน้องเสียคนอีกแระ จัดไปสิคะ รอรัย 555 ไม่มีหรอกนะเล่นตงเล่นตัว ได้หมด ถ้าสดชื่น  **30** อ่ะเคๆ จบตรงเยาวราชก่อนล่ะกัน เด๋วจะมาเล่าต่อว่าไปฟินไหนกันอีก

**07** ปล. แง แง นู๋ลืมกินแป๊ะก๋วยนมสดอ่าา ไม่รู้แหละ คราวหน้าพาไปกินใหม่เลย

ariinz

Re: ท่องแดนราตรี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2017, 12:47:40 PM »
มาต่อกันเลยดีกว่า พอกินอิ่มกันแล้ว นู๋ก้อชวนพี่โตไปตะลุยข้าวสารยามค่ำคืนนี้พี่ก้อตามใจนู๋อีกนั่นแหละ แต่เด๋วก่อนคร้าาา เราก้อมีมุมเล็กๆนะ ที่นึกถึงคำพูดพี่เค้า ว่าเค้าชอบเพลงแนวนี้ อยากฟังแบบนี้  **34** ไปค่ะ พาไปร้านร้านนึงแถวบางลำพู เป็นร้านที่รุ่นพี่นู๋เล่นดนตรีอยู่ เป็นร้านห้องเดียวเล็กๆ ราคาก้อไม่แพงมากเกินไป พอพาไปนั่งโต๊ะ ก้อเริ่มสั่งเครื่องดื่ม พี่เค้ากินเบียร์ (คิดในใจโอ้ยยย พานู๋เสียคนอีกแระ) เอิ่ม!!! เอาบัคเก็ตคะ รุ่นนี้กิน กินเป็นถัง กินเป็นแก้วมันเปลืองอ่ะ  **21** สรุป!!!  **25** ไม่รู้ว่าใครพาใครเสียคน 555 ก้อดื่มกันไป ร้องเพลงกันไป หมดก้อสั่งเพิ่มๆ เมาจ้าาา จะใครล่ะ ตรูนี่แหละ เหล้าบ้าอะรัยฟ่ะ รสชาติมันช่างรุนแรงเหลือเกิน หมดบัคเก็ต ตรูตาย!!!   **08** พอรุ่นพี่เล่นเสร็จ ก้อลงมานั่งกะพวกเรา แนะนำให้รู้จักอย่างเป็นอย่างการ นั่น!!! เราก้อคิดงัยว่า รู้จักกันไว้ก้อไม่น่าจะเสียหายอะไร "มิตรภาพที่ดีมันมี แต่อยู่ที่ว่า เราจะคว้ามันไว้ได้มั้ย??"  **04** เหมือนเราพาพี่เค้าถูกทางอ่ะนะ คุยกันถูกคอ มั้ง!!! รุ่นๆเดียวกัน คงคุยกันรู้เรื่อง  **34**

ก้อนั่นแหละคะ คุยยาวๆไป กินยาวๆไป หันมาดูนาฬิกาอีกทีนึง โอ้ววว!!! พระเจ้าช่วย กล้วยทอด ตี3  **25** อ่านไม่ผิดหรอกคะ ตีสาม อีกนิดนึงฟ้าจะสว่างล่ะ เหอะๆ กลับบ้านกันเถอะคะ หมดเวลาสนุกแล้วสิ ไว้คราวหน้ามีโอกาสจะพามาใหม่ อิอิ

นี่งัยล่ะ สายดาร์คๆของนู๋เอง ไม่มีแอ๊บนะ รุ่นนี้ นู๋คิดว่า พี่น่าจะโอเคกับบรรยากาศที่นู๋พาตะลุยในคืนนี้ไม่มากก้อน้อย ถ้าก้าวเข้ามาในโลกของนู๋ พี่จะรับรู้ว่า โลกของนู๋โคตรมันส์ และอิสระมาก ปล่อยวาง ปล่อยใจ ไปกับเสียงเพลง แสดงความเป็นตัวเองได้มากที่สุด ไม่ต้องแอ๊บอะไรใดๆทั้งสิ้น ไม่มีการใส่หน้ากากเข้าหากัน ดีใจคะ ที่เราได้รู้จักกัน ดีใจที่มีโอกาสได้พาพี่มาสัมผัสกับโลกของนู๋ และหวังว่า จะมีครั้งต่อๆไป  **36**

"เราไม่ได้รู้จักแค่วันนี้ แต่เราจะรู้จักกันตลอดไป"

"ประชากรบนโลก มีเป็นร้อยล้านคน แต่ไฉนเราจึงพาพบกันได้ คุณเชื่อมั้ย?? ว่ามันไม่ใช่เรื่องบังเอิญ"

จบแระการบ้านของนู๋ ไว้คราวหน้าจะมาอัพเดทใหม่น้าาา  **38** **38** **38**

ปล. มีรูปเหล้าบัคเก็ตมาฝาก ตัวนี้แรงจิง สั่งถังเดียวอยู่ หรือใครอยากลอง!!! 555  **34**

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2017, 09:23:37 AM »
     ดูเหมือนชีวิตน้อง ช่างแตกต่างกับวื่อยูสหลัลปุ๋ยจริงๆ.....
เรื่องการนัดน้องๆ แล้วมาสาย อันนี้ถือว่าเป็นคุณสมบัติของสาวรับงานเที่ยวมากกว่า 80% ครับ
พี่เคยตั้งกติกาในใจว่า ใครตรงเวลาจะให้ค่าขนมเพิ่ม แต่....นาน น้านนนทีจะได้เจอคนแบบนั้น.....
ทำไมต้องกลัวมารอคนอื่นครับ เราสร้างนิสัยตรงเวลาไๆด้นี่ ต่อไปทำอะไรดีๆ ให้ตัวเองได้อีกเยอะเลยนะครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

ariinz

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2017, 10:02:18 AM »
     ดูเหมือนชีวิตน้อง ช่างแตกต่างกับวื่อยูสหลัลปุ๋ยจริงๆ.....
เรื่องการนัดน้องๆ แล้วมาสาย อันนี้ถือว่าเป็นคุณสมบัติของสาวรับงานเที่ยวมากกว่า 80% ครับ
พี่เคยตั้งกติกาในใจว่า ใครตรงเวลาจะให้ค่าขนมเพิ่ม แต่....นาน น้านนนทีจะได้เจอคนแบบนั้น.....
ทำไมต้องกลัวมารอคนอื่นครับ เราสร้างนิสัยตรงเวลาไๆด้นี่ ต่อไปทำอะไรดีๆ ให้ตัวเองได้อีกเยอะเลยนะครับ

ไม่ได้กลัวการรอคะ แต่ทุกครั้งที่โดนนัดไม่เคยระบุเวลาเป๊ะๆ  เลยคาดคะเนไม่ได้ แล้วที่สำคัญ มาสายก้อจิงแต่ทดเวลาให้เยอะคะ ไม่ได้รีบปุ๊บปั๊บจะกลับๆ

ปล. ไม่เคยอยากได้ค่าขนมเพิ่ม มีแต่จะขอลดค่าขนมด้วยซ้ำ

TiBBieee

• Sr. Member
  • People Like This 121
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2017, 01:20:37 AM »

ไม่ได้กลัวการรอคะ แต่ทุกครั้งที่โดนนัดไม่เคยระบุเวลาเป๊ะๆ  เลยคาดคะเนไม่ได้ แล้วที่สำคัญ มาสายก้อจิงแต่ทดเวลาให้เยอะคะ ไม่ได้รีบปุ๊บปั๊บจะกลับๆ

ปล. ไม่เคยอยากได้ค่าขนมเพิ่ม มีแต่จะขอลดค่าขนมด้วยซ้ำ

แต่ถ้ามาตรงเวลาจะดีกว่านะเออออ เพราะพี่บางคนเขากว่าจะออกมากับน้องได้ ต้องฟิกเวลากันน่าดู ถึงเราจะอยู่ชดได้ แต่ถ้าถึงเวลาต้องกลับส่วนใหญ่ก็จะกลับ บางคนมีประชุม บางคนต้องกลับไปเคลียงานต่อ อันนี้ไม่ได้ว่าหรือจะสอนนะ เพราะคนรอไม่สนุกด้วยเลย เจอพี่มาสาย แต่น้องก็ต้องอยู่ให้ครบชม. ซึ่งในบางวันเราก็มีนัดคนอื่นต่่อ ก็ชดไม่ได้อยู่ดี เรื่องเวลาสำคัญนะ อาจจะไม่ใช่สำหรับเราแต่กับพี่หลายคนสำคัญมาก

ปล.การบ้านสนุกดีค่ะ พี่เขาดูซื่อๆดี
ออกจากบ้านต้องได้เงิน !!!!!

ariinz

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2017, 01:55:20 AM »

แต่ถ้ามาตรงเวลาจะดีกว่านะเออออ เพราะพี่บางคนเขากว่าจะออกมากับน้องได้ ต้องฟิกเวลากันน่าดู ถึงเราจะอยู่ชดได้ แต่ถ้าถึงเวลาต้องกลับส่วนใหญ่ก็จะกลับ บางคนมีประชุม บางคนต้องกลับไปเคลียงานต่อ อันนี้ไม่ได้ว่าหรือจะสอนนะ เพราะคนรอไม่สนุกด้วยเลย เจอพี่มาสาย แต่น้องก็ต้องอยู่ให้ครบชม. ซึ่งในบางวันเราก็มีนัดคนอื่นต่่อ ก็ชดไม่ได้อยู่ดี เรื่องเวลาสำคัญนะ อาจจะไม่ใช่สำหรับเราแต่กับพี่หลายคนสำคัญมาก

ปล.การบ้านสนุกดีค่ะ พี่เขาดูซื่อๆดี

ขอบคุณนะคะ สำหรับคำแนะนำ นู๋จะพยายามปรับปรุงตัวนะคะ  **26**

สีเทา

• Sr. Member
  • People Like This 88
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2017, 08:46:57 AM »
เสียดาย ไม่เคยได้จ้างน้องคนนี้ แต่พอดีมีน้องในใจแล้ว  **39**

ariinz

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2017, 12:02:26 PM »
เสียดาย ไม่เคยได้จ้างน้องคนนี้ แต่พอดีมีน้องในใจแล้ว  **39**

เสียใจ อ่อยมาตั้งนาน 555 **07**