ผู้เขียน หัวข้อ: เมาส์มอยยยย  (อ่าน 1239 ครั้ง)

thescientist

• Full Member
  • People Like This 20
  • โตขึ้นจะเป็นนายกรัฐมนตรีคนโตไป ...
เมาส์มอยยยย
« เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2017, 05:49:49 PM »
สวัสดีค่ะ เนื่องจากไม่ได้เข้ามานานมากแล้ว
เรื่องเมื่อคืนมีอยู่ว่า ด้วยความนอนไม่หลับ ตัดสินใจชวนเพื่อนนอกเมืองไปเที่ยว
แล้วก็เป็นผับชานเมือง อาจจะไม่ค่อยเข้มงวดสักเท่าไร แต่คนเยอะ พวกเนตไอดอลมาเที่ยวเยอะ
บังเอิญว่ามา2คน ส่วนตัวไม่ทานเหล้าเบียร์ แต่คนมักจะหาว่าเมา เพราะจริงๆทานโค้ก
โต๊ะข้างๆก็เลื้อยๆมาบ่อย มาขอเบอร์ขอไลน์
บังเอิญพนักงานบอกว่ามีโต๊ะนั้นอยากเลี้ยง จะเอาอะไรสั่งได้
ก็เลยบอกตามใจเพื่อนนะ โต๊ะข้างๆก็มาเต้นมาแตะ ซึ่งเราก็หนี
สักพักมีการ์ดมาคุมแบบพิเศษ อ้อ... ซึ่งคนที่เป็นคนเลี้ยงเราทั้งโต๊ะ
คือหุ้นส่วนของที่นี่นั่นเองเท่าที่เด็กเสิร์ฟบอกนะคะ
พอสักพักเขาเดินมาคุยนะคะ เขามาขอเป็นแฟน เสนอค่าเลี้ยงดูเดือนละ3หมื่น
ไม่รวมค่าช้อป เขาก็ถามว่าเราพักกับใครอะไรยังไง
ซึ่งก็บอกแล้วว่าคนละฝั่ง ซึ่งไม่เคยมาที่นี่เลย555555
ซึ่งก็ปฏิเสธไปนะคะ บอกว่าพี่ไม่ใช่สเป็ก มันจะน่าเกลียดไปไหม
 **19**

เจ้าเหมียว

• People Like This 33
  • ร้องเรียกเหมี๊ยวๆเดียวก็มา
Re: เมาส์มอยยยย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2017, 10:50:00 PM »
สวัสดีค่ะ เนื่องจากไม่ได้เข้ามานานมากแล้ว
เรื่องเมื่อคืนมีอยู่ว่า ด้วยความนอนไม่หลับ ตัดสินใจชวนเพื่อนนอกเมืองไปเที่ยว
แล้วก็เป็นผับชานเมือง อาจจะไม่ค่อยเข้มงวดสักเท่าไร แต่คนเยอะ พวกเนตไอดอลมาเที่ยวเยอะ
บังเอิญว่ามา2คน ส่วนตัวไม่ทานเหล้าเบียร์ แต่คนมักจะหาว่าเมา เพราะจริงๆทานโค้ก
โต๊ะข้างๆก็เลื้อยๆมาบ่อย มาขอเบอร์ขอไลน์
บังเอิญพนักงานบอกว่ามีโต๊ะนั้นอยากเลี้ยง จะเอาอะไรสั่งได้
ก็เลยบอกตามใจเพื่อนนะ โต๊ะข้างๆก็มาเต้นมาแตะ ซึ่งเราก็หนี
สักพักมีการ์ดมาคุมแบบพิเศษ อ้อ... ซึ่งคนที่เป็นคนเลี้ยงเราทั้งโต๊ะ
คือหุ้นส่วนของที่นี่นั่นเองเท่าที่เด็กเสิร์ฟบอกนะคะ
พอสักพักเขาเดินมาคุยนะคะ เขามาขอเป็นแฟน เสนอค่าเลี้ยงดูเดือนละ3หมื่น
ไม่รวมค่าช้อป เขาก็ถามว่าเราพักกับใครอะไรยังไง
ซึ่งก็บอกแล้วว่าคนละฝั่ง ซึ่งไม่เคยมาที่นี่เลย555555
ซึ่งก็ปฏิเสธไปนะคะ บอกว่าพี่ไม่ใช่สเป็ก มันจะน่าเกลียดไปไหม
 **19**
ไม่น่าเกลียดค่ะ ถ้าเราไม่ชอบเราก็ทำแบบนี้ค่ะ แต่ก็ปฎิเสธไปอย่างสุภาพที่สุดค่ะ
จงทำดีจงทำดีจงทำดี

thescientist

• People Like This 20
  • โตขึ้นจะเป็นนายกรัฐมนตรีคนโตไป ...
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2017, 11:15:35 PM »
 **19**
ไม่น่าเกลียดค่ะ ถ้าเราไม่ชอบเราก็ทำแบบนี้ค่ะ แต่ก็ปฎิเสธไปอย่างสุภาพที่สุดค่ะ

ปฏิเสธไปแล้วค่ะ แต่เด่วเขาจะเคืองเอานี่สิ ไม่ค่อยยุ่งกับคนมีอิทธิพลหรืออะไรแบบงี้
ปกติไม่ใช่คนกินเที่ยว งงๆไปเลย555

Porpeang

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 5
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2017, 11:44:58 AM »
ความเห็นผมนะ คิดว่าปฎิเสธแบบนั้นเขายังติดพันได้ ยังหวังได้อีก ควรปฎิเสธแบบตัดความหวังไปเลย เช่น เขาถามว่าพักกับใคร บอกพักกับแฟน วันนี้แฟนไปตจว. หรือเข้ากะ หรืออยู่เวร  อะไรก็ได้ให้เขารู้ว่ามีแฟนแล้ว เขาก็จะมองหาคนอื่นต่อไป ไม่มาเสียเวลากับคนมีแฟนแล้ว