ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่เข้าใจความหมายของการ "จ้างเที่ยว+ฟิวเเฟน"รบกวนพี่ๆช่วยเเนะนำขวัญทีขอบคุณค่ะ  (อ่าน 1924 ครั้ง)

MynameisKkhwan

• Full Member
  • People Like This 51
 **26**  เพิ่งเข้ามาในเว็บ WELOVEGIG นี้จากการหาเพื่อน หาเเฟน ...
แต่พอเจอการรับจ้างเที่ยวด้วย เลยไม่ค่อยเข้าใจ...วิธีการจ้างเที่ยวสักเท่าไหร่ค่ะ?
ว่าต้องมีวิธีรับจ้างเที่ยวเเบบไหนบ้าง... (เพราะเห็นโพสค่อนข้างหลากหลายต่างกันน่ะคะ)

แล้วพอเอ่อออ...เจอคำว่า "ฟิวเเฟน" ด้วยยิ่งงงเข้าไปอีกค่ะ ว่าสรุปเเล้ว จ้างเที่ยว+ฟิวเเฟน
ความหมายคืออะใรบ้างคะ? ฟิวเเฟนคือความรู้สึกแบบยังไง?
ตกลงคือจ้างหรือได้ค่าขนมเหมือนกันไหม? เเล้วคิดค่าจ้างยังไงกันคะ?
แล้วฟิวเเฟนนี่คือเป็นเเฟนกันจริงๆแล้วไปเที่ยวกันใช่ไหมคะ?  งงๆนิดหน่อยค่ะ **40**

เห็นในห้องนี้น่าจะมีพี่ๆช่วยตอบคำถามที่ไม่เข้าใจนี้ได้ค่อนข้างเยอะเลยขอความกรุณา...
รบกวนพี่ๆทุกท่านช่วยเเนะนำเเสดงความคิดเห็นที่ขวัญไม่ค่อยเข้าใจทีค่ะว่าที่ถูกต้องคือเเบบไหนยังไง  **25**

**26**  **04**  "ขวัญขอขอบคุณล่วงหน้าสำหรับการช่วยชี้เเจงจากพี่ๆทุกท่านทุกความเห็น"
"ขอบคุณค่ะ"
~พร้อมผูกพันธ์แต่ไม่พร้อมผูกมัด~
" รู้จักรัก รู้จักรอ รู้จักพอ รู้จักให้ "

• มายเนมอิส' ของขวัญ

รบกวนแอด เพื่ออธิบายสะดวกครับ

(แอท)vyx2170a

**26** ขอบคุณพี่มากๆเลยค่ะ เอ่อออ พี่คะที่ให้เเอดไปคือในไลน์ หรือE-mailคะ
~พร้อมผูกพันธ์แต่ไม่พร้อมผูกมัด~
" รู้จักรัก รู้จักรอ รู้จักพอ รู้จักให้ "

Monin_II

• People Like This 115
ฟิวแฟนตามที่ตัวเองเข้าใจ
น่าจะถึงเนื้อถึงตัวกันมากขึ้น
กระหนุงกระหนิงกันเป็นพิเศษ
อาจจะมีจับมือ หอมแก้ม กอด
เพื่อความสวีทที่มากขึ้นค่ะ
เรื่องค่าจ้างก็ได้เหมือนจ้างเที่ยว
เราอาจจะเรียกเพิ่มเล็กน้อย
ก็แล้วแต่ความพอใจค่ะ
แต่น้องบ้างคน อาจจะขี้อ้อน
เอาใจแบบนี้เป็นปกติอยู่แล้ว
ประมาณพี่ไม่ต้องขอ
น้องจัดให้ พี่ๆส่วนใหญ่ก็น่าจะหลง
ทำให้มาจ้างบ่อยๆ

Monin_II

• People Like This 115
แต่ถ้าฟิวแฟนจริงๆ ก็กลัวพี่ในนี้จะวิ่งหนี55
เพราะแฟนน่าจะช่วยเราถือของ
อยากกินอะไร ต้องตามใจเรา
เข้าช้อปโน่น ออกช้อปนี้
ลองของนานแค่ไหนก็ไม่บ่น
แบบนี้จะมีใครอยากฟิวแฟนกับเรามั๊ยนะ **30**

Aunny.aun

• Hero Member
  • People Like This 277
เข้ามาแรกๆก็งงๆเหมือนกันค่ะ
ใช้คำศัพท์ อ่ะไรไม่รู้แต่ละคำ
ตอนนี้ก็เริ่มเข้าใจแล้วว่ามันหมายถึงอ่ะไรได้บ้าง
แต่บางท่านคำจำกัดความก็ไม่เท่ากัน
Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

แต่ถ้าฟิวแฟนจริงๆ ก็กลัวพี่ในนี้จะวิ่งหนี55
เพราะแฟนน่าจะช่วยเราถือของ
อยากกินอะไร ต้องตามใจเรา
เข้าช้อปโน่น ออกช้อปนี้
ลองของนานแค่ไหนก็ไม่บ่น
แบบนี้จะมีใครอยากฟิวแฟนกับเรามั๊ยนะ **30**

**26** ขอบคุณพี่มากๆเลยจ้าที่มาช่วยเเสดงความคิดเห็นชี้เเจงให้ขวัญเข้าใจ
ขวัญก็อยากได้เเฟนเเบบที่พี่ว่ามาค่ะ เพราะเท่าที่ขวัญมีเเฟนมา...

ตั้งแต่เริ่มคบ...จนถึงวันเลิกนั้น  **12** ส่วนมากมันเบรคตั้งแต่ช่วยถือของให้เลยค่ะ 

เข้ามาแรกๆก็งงๆเหมือนกันค่ะ
ใช้คำศัพท์ อ่ะไรไม่รู้แต่ละคำ
ตอนนี้ก็เริ่มเข้าใจแล้วว่ามันหมายถึงอ่ะไรได้บ้าง
แต่บางท่านคำจำกัดความก็ไม่เท่ากัน

**26** ขอบคุณมากๆค่ะพี่ที่ช่วยมาบอกชี้เเจงให้ขวัญเข้าใจค่ะ
 ตอนนี้ขวัญก็พยายามอ่านๆที่เค้าโพสกันในกระทู้น่ะจ้ะ ..คงจะต้องใช้เวลา
อีกสักพักเลยละคะพี่กว่าขวัญจะเข้าใจแต่ตอนนี้พี่หลายท่านก็เสียสละเวลา
ช่วยเข้ามาบอกมาเเนะนำขวัญขอบคุณพี่ๆทุกคนมากๆจ้า ^^
ตอนนี้เรื่องเเรกที่พอเข้าใจบ้างเเล้วคือเรื่อง "หาพี่ดูแล" ค่ะ คงต้องใช้เวลาจริงๆ 
ก้อคงเรียนรู้ไปก่อนค่ะเพราะไม่รู้ว่าจะตั้งกระทู้ทำความรู้จักหรือหาอะใรเเบบไหนดี
ขอบคุณที่ช่วยเเนะนำขวัญจ้า  **02**

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
Re: ไม่เข้าใจความหมายของการ "จ้างเที่
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2017, 09:01:03 AM »
เรื่องค่าจ้างก็ได้เหมือนจ้างเที่ยว
น้องจัดให้ พี่ๆส่วนใหญ่ก็น่าจะหลง

ตามนี้เลยครับ ถ้าแฟนจริงๆ อาจจะใช้แฟนตามที่น้องเข้าใจได้ แต่ในกรณีจ้างเที่ยว
พี่เค้าจ้างน้องไปเป็นแฟน เราก็มีหน้าที่เอาใจเค้าครับ เพราะเราหวังค่าจ้างจากเค้า
แค่แตกต่างกันตรงไม่มีอะไรกันเหมือนคนเป็นแฟนปกติทั่วไป
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

Re: ไม่เข้าใจความหมายของการ "จ้างเที่
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2017, 02:35:41 PM »

ตามนี้เลยครับ ถ้าแฟนจริงๆ อาจจะใช้แฟนตามที่น้องเข้าใจได้ แต่ในกรณีจ้างเที่ยว
พี่เค้าจ้างน้องไปเป็นแฟน เราก็มีหน้าที่เอาใจเค้าครับ เพราะเราหวังค่าจ้างจากเค้า
แค่แตกต่างกันตรงไม่มีอะไรกันเหมือนคนเป็นแฟนปกติทั่วไป

**26** ขอบคุณมากๆเลยค่ะพี่ต่อเนื่องจากพี่ความเห็นแรก + ความเห็นนี้หนูเริ่มเข้าใจเรื่องการ
รับงาน "จ้างเที่ยว" เพิ่มเติมมาอีกนิดแล้วค่า ขอบคุณพี่มากๆนะคะที่มาช่วยเเนะนำขวัญเพิ่มเติมค่ะ  **02**