ผู้เขียน หัวข้อ: ความรู้สึกดีๆมาพร้อม+ความรู้สึกเเย่ๆจากพี่คนหนึ่ง  (อ่าน 4859 ครั้ง)

alone.111

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 19
ตอนแรก ความรู้สึกดีดี

เป็นการบ้านฉบับที่ 2 แต่มันไม่เหมื่อนกับฉบับแรก
หลังจากเมื่อวันที่12กค เราได้โพสกระทู้ไป ก็มีพี่ๆที่สนใตและฝากไอดีไว้ และนี้เป็นพี่อีกคนที่ฝากไว้
และมันก็เป็นจุดเริ่มต้นที่ทำให้รู้จักกัน....

เมื่อเราได้ไอดีเราก็แอดไปแนะนำตัวตามปกติ พี่คนนี้เเปลกดี เราขอเรียกว่าพี่T ละกันคะ
พี่ทีก็แนะนำตัวเองกลับมายาวมากกกก พี่เขาบอกว่าตั้งแต่เลิกกับแฟนไปก็ไม่ค่อยได้คุยกับเพศตรงข้าม
หลังจากได้คุยกันเรื่อยๆ เราก็รู้สึกว่าพี่เขาน่ารักดีซื่อๆดี พิมตัวอักษรยาวมากให้การส่งข้อความมาหาเรา
พอคุยกันไป เราก็อยากเจอพี่T ก่อนที่จะนัดกัน พี่T ถามว่าชอบกินไร เราก็ตอบว่าชอบกินปูคะ พี่Tก็โอเค
เอาไว้เจอกันละพี่พาไปกินนะ

พอคุยกันวันที่13 กค. เราก็คุยกันปกติ แต่เราก็ยังแหย่ เมื่อไรจะได้เจอ เย็นนี้ไหมคะ แต่พี่T ก็ตอบมาว่า
พี่ต้องไปรพ.เพราะยายอยู่รพ.เราก็ได้คะ เอาไง้โอกาสหน้าได้ (อะลืมบอกไปคะพี่เขามีสวนอยุ่ที่ใต้
ต้องกลับใต้วันที่ 14 กค.) รอพี่กลับมาจากใต้ก่อนละค่อยเจอกัน เพราะพี่Tบอกขึ้นกทม.บ่อย
คุยไปคุยมาพี่ T บอกว่าเดียวเที่ยงพี่ว่างพี่จะมาหา เราก็โอเคคะพักเที่ยงน่าจะทัน พี่Tก็บอกถ้ารถไม่ติดก็แปปเดียวถึง
แล้วพี่Tก็มาถึงตอนบ่าย แต่เราทำงานแล้วพี่อีกคนก็ลาไปหาหมอเราเลยบอกพี่Tคะนู๋ต้องรอพี่อีกคนมาก่อนถึงจะออกไปได้
พี่Tก็โอเค พี่รอ และแล้วเราก็ได้ออกไปกินข้าวกับพี่ T. ตอนบ่าย3. พูดเลย เราประทับใจพี่ T.ตรงที่พี่เขาก็ยังรอเรา
พอได้เจอกันเราก็เห้ยยยพี่ หุ่นดีจัง อยากจะลูบแพ็คเลย 5555แอบหื่น **34**
พอได้เวลาไปพี่ T ทำการบ้านมาดีจริงๆหาร้านริมน้ำมีปูให้กิน พาเราไปกิน เย้ๆ ถึงร้านปั๊บพี่ก็จะสั่งไรสั่งเลย
หูยยยจะดีหรอคะพี่ เกรงใจจุง เพราะร้านที่ไปท่าทางอาหารจะหลายตัง พี่Tเลยจัดการสั่งเองสะเลย
ไอเราก็นั่งทำตาปริบๆ. ละแล้วกับข้าวก็มา ความเกรงใจในตอนเเรกหายวั๊บไป ปูมาแว้วจะรอไรละคะ10 นิ้วเลยจ้า
พี่ T ก็ยิ้มๆ ระหว่างกินปูอย่างเพลินๆก็คุยกะพี่ T ไป เราก็ได้รู้ว่าพี่ T สมัยวัยรุ่นก็ แสบน่าดูแบดบอยเลยละ
เจาะหูด้วย ดูละแบบว๊าว หลังจากกินกันคุยกันอย่างเพลินๆเวลาก็ชั่งเร็วเหลือเกิน เราต้องกลับไปทำงานต่อละ
พี่ T ก็กลับมาส่งที่ทำงาน ก่อนแยกกัน เราได้จับแพ็คพี่T ด้วย โฮ๊ะๆๆๆฟิน อันที่จริงอยากจะหอมแก้มและกอดแต่
กระจกรถใสเกิ้น อดไปคะ ยัยหื่นเอ๊ยยย  **21**

หลังจากที่เราแยกกันแล้ววันที่14 กค พี่Tก็ต้องกลับใต้เราก็คุยกันต่อไปเรื่อยๆๆๆๆ. เดียวมาต่อคะกับความรู้สึกแย่ๆๆ

**12** **07**
เรียกใช้ได้ ไม่ว่าจะใกล้หรือไกลขอแค่มีค่ารถให้ไปได้หมด
ปลอดภัย แน่นอน
สัญญาจะพยายามไม่หื่นใส่  ขอบคุณล่วงหน้าคะ

alone.111

• **
กลับมาตอนต่อกับความรู้สึกแย่ๆที่ได้รับ **07**

ว่าจะไม่พิมต่อแล้วแต่พอกลับไปอ่านเรื่องที่มันกระตุ้นอีก ก็ทนไม่ไหว

หลังจากที่แยกกับพี่ T วันที่13. กค เราก็ยังคุยกันเรื่อยๆละวันที่14 พี่T ก็ลงไปใต้
พี่Tบอกว่าจะกลับมาเร็ว ๆ ละจะได้เจอกัน พี่อยุ่ใต้ทำงานเราก็เหนว่าอืมพี่งานเยอะคงไม่มีเวลาคุยกับเรามาก
พี่บอกพี่ไม่สบายเราก็ห่วง แต่ทำไรไม่ได้ไดเแค่ห่วง พี่ขอพักเราก็อืมไม่กวน พี่ก็หายไปวันละกลับมาคุยต่อบอกได้พักอิ่มละ
พอใกล้กำหนดมากทม. พี่ก็บอกว่ายังกลับไม่ได้ เพราะต้องรอของมาส่งที่สวน แต่มีกำหนดกลับสิ้นเดือน คือวันเสาร์ที่29 กค. ค่ำๆ เราก็รอวันที่พี่กลับมา จะได้เจอละเย้ เราได้ตุยกันตลอดคุยนู้นนี้ พอจะถึงวันที่พี่จะกลับ เมื่อวัุกร์ที่28.กค.เปนวันหยุด
บังเอิญเรามีธุระด่วนไปตจว.ไปค้างถึงวันอาทิต พอมาวันเสาโปรแกรมเปลี่ยนกระทันหันเราต้องกลับกทม.
เราเหนว่าพี่เขากลับมาวันเสาเราเลยบอกพี่คะกลับมาละเจอกันไหม พี่Tบอกดขานัดเพื่อนๆที่ไม่ได้เจอกันนานแล้วไว้ไปเฉพาะหนุ่มๆโฉดๆ เราก็ดื้อว่าอยากไปด้วย แต่ก็ไม่ได้ไป  เราก็เลยได้ทำธุระของเราเสจ พอตกดึกเราจำเปนต้องหาที่พักด่วน มันทำให้เราเคว้ง ไม่รุ้จะทำไง เลยไลน์ไปหาพี่T อยากเจอพี่ แต่พี่บอกว่าพี่พึ่งถึงบ้านเลย อยากนอนกับยายเพราะยายพึ่งออกจาก รพ.พี่ต้องเอาใจแกหน่อย แต่พี่อยากมาเจอเรานะพี่ ขอโทษพี่เป็นห่วงเรานะแล้วเราก็ไม่ได้เจอกันจนได้

มาวันนี้วันจันที่31เป็นวันที่ทำให้เราได้รู้ว่าเราโง่แค่ไหนกับคำหลอกลวงขอเขา
เราหลงดีใจในคำพี่บอกเราว่าพี่อยากเจอเรานะพี่เป็นห่วงเรา

ขอบคุณที่ตัวเองชอบมาอ่านการบ้านและขอบคุณการบ้านขอน้องคนนั้น

ได้อ่านกระทู้ของวันี่27 ซึ่งวันที่ 27 คือวันพฤ การบ้านน้องเล่าเรื่องที่ได้ไปเที่ยวกับพี่ T ตั้งแต่เช้า
กระทู้ของวันที่28 น้องก็มาเขียนภาคต่ออีก กับพี่Tคนเดิม ไปเที่ยว ย่านคนจีน ตกดึกไปเที่ยวต่อกลางคืนจบด้วย ตี3.
พอได้อ่านอืมพี่เป็นคนดีจริงๆใจเย็นเป็นคนน่ารัก 55555

แต่คุณรู้ไหมว่าคุณทำให้ผู้หญิวคนนี้ที่รอคุณกลับมาเจอเสียใจแค่ไหน
คุณลืมไปไหมว่าคุณบอกผู้หญิงคนนี้ว่ากลับมาวันไหน
คุณรู้ไหมว่าการพูดความจริงมันทำให้เจ็บหน่อยกว่าที่คุณโกหก
แค่คุณพูดมาว่าไม่อยากเจอแล้วแค่นี้ผู้หญิงคนนี้รับได้มากกว่าตอนนี้อีก
เราเคยบอกคุณว่ามีอะไรให้บอกเราเป็นผู้หญิงตรงๆแค่คุณบอกมาตรงๆความรู้สึกดีดัจะยังคงมีกว่ากว่านี้

สุดท้าย ขอบคุณกระทู้ของน้องที่ทำให้เรารู้ว่าเราโง่แค่ไหนไว้ใจคนผิดแค่ไหน ผู้หญิงคนหนึ่งมีความสุข แต่ผู้หญิงอีกคนกลับเสียใจหนัก **08**

มีคนเคยบอกว่าเราเป็นคนให้ที่ให้ใจทุ่มเทไปมากเกินไปจริงใจเกินไปผลสุดท้ายมันจะเจ็บหนัก
แต่เรายังเปลี่ยนนิสัยตรงนี้ไม่ได้ เราคิดว่าจะคบกับใครอยากได้เพื่อนแบบไหนให้เราเป็นแบบนั้น
แล้วเราจะได้เจอคนแบบเรา  **21**
เรียกใช้ได้ ไม่ว่าจะใกล้หรือไกลขอแค่มีค่ารถให้ไปได้หมด
สัญญาจะพยายามไม่หื่นใส่  ขอบคุณล่วงหน้าคะ

TiBBieee

• Sr. Member
  • People Like This 121
"เอาสมองเป็นนาย เอาใจเป็นบ่าวค่ะ "
เท่าที่อ่านดูทิพว่าพี่เค้าคงไม่ได้คิดจริงจังกับสาวๆในนี้เท่าไหร่

เก็บความรู้สึกดีๆไว้แล้วเดินหน้าต่อไป
หาคนใหม่ที่แซ่บกว่าาาาา

**34** **34** **34** **34**
ออกจากบ้านต้องได้เงิน !!!!!

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
        เราเล่นเวป....มาแต่กายครับ ถ้าเอาใจมาด้วยก็๋เอามาแค่ความรู้สึกดีๆ ในยามที่เจอกัน " เท่านั้นพอ "

จริงๆ แล้ว ถ้าไม่มีการบ้านน้องคนนั้น เราก็อาจจะไม่ทุกข์นัก...ยังเก็บสิ่งดีๆ ของพี่คนนั้นไว้
และถ้าปิดหู ปิดตาลงซะหน่อย เราก็อาจจะได้รับความสุข ได้เจอพี่คนนั้นเหมือนในครั้งนั้นก็ได้
แต่พอเรารู้สึกเหมือนโดนหลอก เราทำใจไม่ได้....ก็จบ

และ.....โดยหลักการแล้ว คนที่นี่ " สาธารณะ" กันทุกคนครับ

จากประสบการณ์ ถ้าคนเราอยากเจอกัน แต่วันที่นัดไม่ว่าง ต่างฝ่ายจะต่างหาวันว่าง ที่ตรงกันมาให้กันได้
พี่เล่นเวปจนรู้ว่า น้องคนไหนที่อยากเจอเรา แต่วันที่เราขอนัดแล้วน้องไม่สะดวก น้องจะบอกมาว่า เป็นวันนั้น วันโน้น....
พี่ก็เช่นกัน ถ้าคนที่พี่อยากเจอ แต่พี่ไม่สะดวก ก็จะบอกน้องคนนั้นไปว่า พี่ว่างวัน....ถ้าน้องว่างด้วย เรามาเจอกัน
แต่ถ้าไม่อยากเจอ.....พี่ก็จะมีข้ออ้าง....สารพัด บางทีการไม่รู้จะบอกตรงๆ ยังไงว่าพี่อยากไปกับคนอื่นก่อน
หรือไม่อยากเจอน้องแล้ว มันก็ลำบากปากที่จะบอกนะ....อันนี้คนอื่นอาจจะบอกว่าบอกตรงๆ ไปดีกว่ามั้ย...ก็ได้มังครับ

เล่นเวป เราไปกับใครก็ได้ คนอื่นเค้าก็เช่นกันครับ เค้าก็ไปกับใครก็ได้ ส่วนเรารู้แล้วทำไม่รู้ หรือรู้แล้วมันหงุดหงิดยิ่งนัก
ก็อยู่ที่ใจเราเองครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

Umi35

• Newbie
  • *
  • People Like This 4
 **32** เพิ่งเข้ามาอ่าน.   จะบอกน้องว่า.
ชีวิตมันสั้นค่ะ. เสียใจแปปเดียวพอ
จริงๆ. พี่ก่เพิ่งโดนหลอกให้คอย. แบบน้องเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา.
ถามว่า. เสียความรู้สึกไหม. >>. ตอบเลย สุดๆๆ.
แต่ถามว่า. จะหยุด. ค้นหาความรักดีๆไหม ? >>>. ตอบเลย. ไม่. 
ความรักดีๆๆ. มีอยู่ ค่ะ. เพียงแค่เรา ยังไม่เจอ. 
ในเมื่อมันไม่ใช่. มันไม่ดี. ก่. ไม่จำเป็นต้องทน.
แล้ว ความรู้สึกแย่ๆๆ. ที่เสียไป. มันก่ผ่านไปแล้ว. 
เริ่มต้นใหม่ค่ะ.  ยังมี สิ่งดีๆๆ คนดีๆๆ. รอเราอยู่. ข้างหน้า. นะคะ
สู้. สู้.    ... อยากให้มีความสุข. กับการเล่นเวปนี้. ต่อไปนะ. ค่ะ ^^

Warinthara

• **
  • People Like This 26
  • คุยได้ อัธยาศัยดี
ใจเย็นๆค่ะ  ผู้ชายมีเยอะ อย่าไปว่าใครเค้าไม่ดีเลยค่ะ การที่ผู้ชายคนหนึ่งคิดว่าเราไม่ใช่ เหตุผลสามารถยกมาได้ร้อยแปด
เพื่อถนอมความรู้สึกอีกฝ่าย ไม่ปฎิเสธโดยตรง คนเรามีวิธีปฏิเสธต่างกัน แต่เรากับมามองที่ตัวเราเองดีกว่าค่ะ ว่าเราดีแล้วหรือเปล่า ถ้าดีแล้วก็ทำต่อ หาใหม่ค่ะ ไม่ยึดติดนะค่ะ ถ้าไม่ดีก้อปรับปรุงตัว แค่นั้นค่ะ (ไม่เอาไม่ซีเรียส อย่างที่บอก ผู้ชายมีเยอะต้องมีสักคนที่คลิกกะเราดิ)

alone.111

• **
"เอาสมองเป็นนาย เอาใจเป็นบ่าวค่ะ "
เท่าที่อ่านดูทิพว่าพี่เค้าคงไม่ได้คิดจริงจังกับสาวๆในนี้เท่าไหร่

เก็บความรู้สึกดีๆไว้แล้วเดินหน้าต่อไป
หาคนใหม่ที่แซ่บกว่าาาาา

**34** **34** **34** **34**
ใช่คะพี่เขาคงไม่คิดจริงจังกับสาวๆในนี้ ก็คนที่คุณทิพชมว่าดูพี่เขาซื่อๆดีนั้นละคะ

alone.111

• **
        เราเล่นเวป....มาแต่กายครับ ถ้าเอาใจมาด้วยก็๋เอามาแค่ความรู้สึกดีๆ ในยามที่เจอกัน " เท่านั้นพอ "

จริงๆ แล้ว ถ้าไม่มีการบ้านน้องคนนั้น เราก็อาจจะไม่ทุกข์นัก...ยังเก็บสิ่งดีๆ ของพี่คนนั้นไว้
และถ้าปิดหู ปิดตาลงซะหน่อย เราก็อาจจะได้รับความสุข ได้เจอพี่คนนั้นเหมือนในครั้งนั้นก็ได้
แต่พอเรารู้สึกเหมือนโดนหลอก เราทำใจไม่ได้....ก็จบ

และ.....โดยหลักการแล้ว คนที่นี่ " สาธารณะ" กันทุกคนครับ

จากประสบการณ์ ถ้าคนเราอยากเจอกัน แต่วันที่นัดไม่ว่าง ต่างฝ่ายจะต่างหาวันว่าง ที่ตรงกันมาให้กันได้
พี่เล่นเวปจนรู้ว่า น้องคนไหนที่อยากเจอเรา แต่วันที่เราขอนัดแล้วน้องไม่สะดวก น้องจะบอกมาว่า เป็นวันนั้น วันโน้น....
พี่ก็เช่นกัน ถ้าคนที่พี่อยากเจอ แต่พี่ไม่สะดวก ก็จะบอกน้องคนนั้นไปว่า พี่ว่างวัน....ถ้าน้องว่างด้วย เรามาเจอกัน
แต่ถ้าไม่อยากเจอ.....พี่ก็จะมีข้ออ้าง....สารพัด บางทีการไม่รู้จะบอกตรงๆ ยังไงว่าพี่อยากไปกับคนอื่นก่อน
หรือไม่อยากเจอน้องแล้ว มันก็ลำบากปากที่จะบอกนะ....อันนี้คนอื่นอาจจะบอกว่าบอกตรงๆ ไปดีกว่ามั้ย...ก็ได้มังครับ

เล่นเวป เราไปกับใครก็ได้ คนอื่นเค้าก็เช่นกันครับ เค้าก็ไปกับใครก็ได้ ส่วนเรารู้แล้วทำไม่รู้ หรือรู้แล้วมันหงุดหงิดยิ่งนัก
เจ้าใจในสิ่งที่พี่กัปตันบอกนะคะ เขาจะไปกับใครยังไง ไม่สนหรอกคะ
แต่ประเด้นมันไม่ใช่ที่เขาไปกับคนอื่นนี้สิคะ

alone.111

• **
**32** เพิ่งเข้ามาอ่าน.   จะบอกน้องว่า.
ชีวิตมันสั้นค่ะ. เสียใจแปปเดียวพอ
จริงๆ. พี่ก่เพิ่งโดนหลอกให้คอย. แบบน้องเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา.
ถามว่า. เสียความรู้สึกไหม. >>. ตอบเลย สุดๆๆ.
แต่ถามว่า. จะหยุด. ค้นหาความรักดีๆไหม ? >>>. ตอบเลย. ไม่. 
ความรักดีๆๆ. มีอยู่ ค่ะ. เพียงแค่เรา ยังไม่เจอ. 
ในเมื่อมันไม่ใช่. มันไม่ดี. ก่. ไม่จำเป็นต้องทน.
แล้ว ความรู้สึกแย่ๆๆ. ที่เสียไป. มันก่ผ่านไปแล้ว. 
เริ่มต้นใหม่ค่ะ.  ยังมี สิ่งดีๆๆ คนดีๆๆ. รอเราอยู่. ข้างหน้า. นะคะ
สู้. สู้.    ... อยากให้มีความสุข. กับการเล่นเวปนี้. ต่อไปนะ. ค่ะ ^^
ขอบคุณนะคะ ใช่ะค่ะความรู้สึกแย่ๆอย่าเอามันมาเปลืองพื้นที่ในสมอง ในจะมองว่าผชคนนั้นดี ซื่อ ก็มองไปแต่สำหรับเราแล้วเขาไม่ใช่แบบที่เห็น ไม่คุ้มค่าที่จะจำคะ

alone.111

• **
ใจเย็นๆค่ะ  ผู้ชายมีเยอะ อย่าไปว่าใครเค้าไม่ดีเลยค่ะ การที่ผู้ชายคนหนึ่งคิดว่าเราไม่ใช่ เหตุผลสามารถยกมาได้ร้อยแปด
เพื่อถนอมความรู้สึกอีกฝ่าย ไม่ปฎิเสธโดยตรง คนเรามีวิธีปฏิเสธต่างกัน แต่เรากับมามองที่ตัวเราเองดีกว่าค่ะ ว่าเราดีแล้วหรือเปล่า ถ้าดีแล้วก็ทำต่อ หาใหม่ค่ะ ไม่ยึดติดนะค่ะ ถ้าไม่ดีก้อปรับปรุงตัว แค่นั้นค่ะ (ไม่เอาไม่ซีเรียส อย่างที่บอก ผู้ชายมีเยอะต้องมีสักคนที่คลิกกะเราดิ)
เรื่องเขาจจะคิดว่าเราใช่หรือไม่ใช่ อันนี้ไม่ใส่ใจคะ ที่ใส่ใจคือสิ่งที่เขาหลอกแค่นั้นคะ
แล้วก็คิดว่าต้องปรับปรุงตัวเอง ให้อย่าใส่ใจกับคนที่เข้ามามาก อย่าไปจริงใจมากแอ๊บๆเสแสร้งไปบ้าง

ขอบคุณนะคะที่มาฝห้คำแนะนำ

_ple_

• People Like This 877
  • คุยกันมะ
เวปแบบนี้ ..... มีทั้งผู้หญิงและผู้ชาย ที่ชอบโกหก แต่โกหกไปมาก็ไม่เห็นจะรอดมันซักราย  **11**

ถือว่าดีแล้วหล่ะ ที่เสียเวลาไปกับคนประเภทนี้แค่นิดเดียว

อยู่ใน "เวปดัดจริต ชีวิตต้องป๊อป**30**
...ข่าวลือถูกสร้างขึ้นโดยคนที่เกลียด ถูกส่งต่อโดยคนที่ไม่มีความคิด ถูกเชื่อโดยคนที่หูเบา...

alone.111

• **
เวปแบบนี้ ..... มีทั้งผู้หญิงและผู้ชาย ที่ชอบโกหก แต่โกหกไปมาก็ไม่เห็นจะรอดมันซักราย  **11**

ถือว่าดีแล้วหล่ะ ที่เสียเวลาไปกับคนประเภทนี้แค่นิดเดียว

อยู่ใน "เวปดัดจริต ชีวิตต้องป๊อป**30**

ต้องเรียนรู้ที่จะใสๆเป็นช่ะปะคะ ไอเรามันก็จัดจ้านสะด้วยสิ

journey

• Newbie
  • *
  • People Like This 3
ในโลกสีเทาที่ขุ่นมัวด้วยหมอกจางๆใบนี้
ล้วนสร้างความทรงจำให้ใครต่างๆมากมาย
มีทั้งดี และ ไม่ดี
ท้ายที่สุดก็อยู่ที่เรา จะเลือกเก็บความรู้สึกไหนไว้ในใจ

บางครั้ง เค้าอาจจะไม่ได้หลอกเรา มีแต่เราที่หลอกตัวเอง
คุณไม่ผิด เค้าไ่ม่ผิด ความรู้สึกดีๆที่เกิดขึ้นก็ไม่ผิด
บางครั้ง มันอาจจะผิดที่ ความรู้สึกเขาและเราไม่เท่ากัน
ยินดีด้วยนะคะ ที่ได้พบเจอคนที่รู้สึกดีๆด้วย

เดินหน้าต่อไปและหน้าคนที่ พอดี กับเรานะคะ
I have a bad habit of breaking my own heart.
And in the end, all I learned was how to be strong.

Bubble.b

• Newbie
  • *
  • People Like This 2
ขำๆกันไปครับ

อาทิตย์ที่ผ่านมาจองตั๋วเครื่องบินให้น้องคนหนึ่งบินมาหา คุยตกลงกันเรียบร้อย ปรากฎว่าก่อนมา 2 วันน้องมาบอกว่าพี่คะหนูขอโทษ หนูขอเปลี่ยนใจทำไม่ได้จริงๆ น้องมาขอจะจ่ายค่าตั๋วคืนให้ ก็เลยตอบแบบขำๆกลับไปว่าช่างมันเหอะ เอาที่หนูสบายใจ พี่ไม่ติดใจอะไร

MynameisKkhwan

• Full Member
  • People Like This 51

**04**  ความเห็นส่วนตัวน้องขวัญชอบความคิดเห็นของพี่ที่เป็นเจ้าของความคิดนี้ค่ะ
เพราะโดยหลักการเเล้วคนที่นี่คือสาธารณะทุกคน น้องขวัญเห็นด้วยอย่างยิ่ง

เเต่ก็ดีใจกับพี่ที่เป็นเจ้าของกระทู้ที่ใด้ความรู้สึกดีดีกลับบ้านนะคะ
เเล้วก็ขอเป็นอีกหนึ่งกำลังใจให้พี่ที่เสียความรู้สึกให้เข้มเเข็งเเละผ่านความรู้สึก
ไม่ดีเเบบนี้ไปได้...ขอเป็นกำลังใจเล็กๆให้พี่ทุกคนค่ะ  **36**
~พร้อมผูกพันธ์แต่ไม่พร้อมผูกมัด~
" รู้จักรัก รู้จักรอ รู้จักพอ รู้จักให้ "

• มายเนมอิส' ของขวัญ

สีเทา

• Sr. Member
  • People Like This 88
พี่หรือน้องในเวปสีเทานี้ มีปะปนกันไปครับ
พี่ที่ดี ก็มีเยอะ พี่ก็แย่ก็มีแยะ
น้องที่หลอกก็เยอะ น้องที่ดีก็แยะ  **25**
แต่สิ่งนี้ที่เรียนรู้ ทุกคนมีสิทธิ์เลือกและเปิดรับคนที่ถูกใจ เพียงแต่ความสัมพันธ์ที่ให้ไปมันจะอยู่ในรูปแบบไหน..เท่านั้นเอง
น้องอาจจะไม่ใช่คนที่ต้องตาต้องใจ (คำเก๊าเก่า..  **25** ) พี่คนนั้น
แต่อย่าลืมนะครับ ว่า อาจจะมีคนที่ต้องตาต้องใจน้อง..เช่นกัน
เข้าใจว่าคนที่ชอบก็คือชอบ..แต่น้องอาจจะเจอพี่ที่ชอบน้องเช่นกัน
ดูแลตัวเองดีดี ซักวันจะมีคนดีดีมาดูแลเรา... **38**

ʕ•ᴥ•ʔ❤8888

• People Like This 468
  • ❤นู๋ความสุข❤
นอยด์ไปไยคะ...ซิส
จงสร้างฮาเลม..บรรจุหนุ่มให้เตม
แร้วลั้ลลา...เครนะคะซิส
**34**
ชีวิตก็เหมือนจิ๊กซอว์
บางทีแค่รอคนที่ใช่
ใครบางคนอาจผ่านไป
หลีกทางให้คนใหม่เดินเข้ามา

alone.111

• **
 **06** ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาให้ความเห็นและให้กำลังใจคะ.

แต่จะบอกว่าเจาคนนั้นจะสนหรือไม่สนเรา เราไม่แคร์คะ
 ที่เจ็บใจและเสียความรู้สึกคือ เขาโกหก!!!  นี่ละค่ะที่ คือประเด้น เราเลยมาลงกระทู้  **24**

kaptan

• People Like This 1734
**06** ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาให้ความเห็นและให้กำลังใจคะ.

แต่จะบอกว่าเจาคนนั้นจะสนหรือไม่สนเรา เราไม่แคร์คะ
 ที่เจ็บใจและเสียความรู้สึกคือ เขาโกหก!!!  นี่ละค่ะที่ คือประเด้น เราเลยมาลงกระทู้  **24**

เราควรใส่ใจแต่กับคนที่ควรใส่ใจครับ
ตอนพี่ตอบพี่ก็อ่านครบถ้วน และที่ตอบก็เข้าใจเรื่องราวครับ
เราควรดีใจที่เค้าโกหก ถ้าเค้าไม่ใช่คนที่เราไม่สน ไม่แคร์ เพราะเราได้รู้จักเค้าเพิ่มขึ้น
แต่เห็นตอนนี้น้องสบายใจดีแล้ว ดีใจด้วยครับ ชีวิตก้แบบนี้แหละครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

garybigg15

• Full Member
  • People Like This 75

มาช้า  ยังดีกว่าไม่มานะครับ  พอดีมาอ่านแล้ว อยากบอกน้องครับว่า นี่คือความจริงที่น้องต้องรับกับมัน พี่อยากให้คิดอีกด้านนะครับ  เราทราบว่าเขาโกหกเราตอนนี้ ดีกว่า นานไปกว่านี้  และเรามีใจที่มากกว่านี้ครับ  อย่างไรก้อตาม พี่ว่า คงมีสักคนที่ชอบน้อง ในแบบที่น้องเป็น  ขอให้เจอคนที่ใข่นะครับ

Aunny.aun

• People Like This 277
เราจะต้องเป็นผู้ชนะ
 **06**
Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

alone.111

• **

มาช้า  ยังดีกว่าไม่มานะครับ  พอดีมาอ่านแล้ว อยากบอกน้องครับว่า นี่คือความจริงที่น้องต้องรับกับมัน พี่อยากให้คิดอีกด้านนะครับ  เราทราบว่าเขาโกหกเราตอนนี้ ดีกว่า นานไปกว่านี้  และเรามีใจที่มากกว่านี้ครับ  อย่างไรก้อตาม พี่ว่า คงมีสักคนที่ชอบน้อง ในแบบที่น้องเป็น  ขอให้เจอคนที่ใข่นะครับ
ขอบคุณคะ **06**
แต่หายละคะตั้งแค่วันที่มาลงกระทู้

alone.111

• **
เราจะต้องเป็นผู้ชนะ
 **06**

เราตะชนะไปด้วยกัน **36**

LemonSeed

• Newbie
  • *
  • People Like This 21
เป็นกำลังใจให้ลืมช่วงเวลาแย่ๆ แบบนี้ในเร็ววันนะคะ  **36** **36**

มิวเข้าใจค่ะว่าจะรู้ช้า..หรือรู้เร็ว เราก็เจ็บทุกทางอยู่ดี เพราะเราได้ใส่ใจ ใส่ความรู้สึกเข้าไปกับการทำความรู้จักผู้ชายคนนี้
ความจริงมันก็คือความจริง อย่าเก็บเอามาเป็นน้ำโหเลยค่ะ

ส่องกระจก..แล้วยิ้มให้กับคนที่ยืนตรงหน้า พร้อมกับกล่าวว่า เราไม่ใช่ตัวเลือกของใคร :)

ยิ้มละมุน..ในสายลมหนาว ❄️❄️

alone.111

• **
เป็นกำลังใจให้ลืมช่วงเวลาแย่ๆ แบบนี้ในเร็ววันนะคะ  **36** **36**

มิวเข้าใจค่ะว่าจะรู้ช้า..หรือรู้เร็ว เราก็เจ็บทุกทางอยู่ดี เพราะเราได้ใส่ใจ ใส่ความรู้สึกเข้าไปกับการทำความรู้จักผู้ชายคนนี้
ความจริงมันก็คือความจริง อย่าเก็บเอามาเป็นน้ำโหเลยค่ะ

ส่องกระจก..แล้วยิ้มให้กับคนที่ยืนตรงหน้า พร้อมกับกล่าวว่า เราไม่ใช่ตัวเลือกของใคร :)
จอบคุณนะคะสำหรับกำลังใจ มายิ้มๆไปด้วยกันคะ