ผู้เขียน หัวข้อ: ความรู้สึกดีๆมาพร้อม+ความรู้สึกเเย่ๆจากพี่คนหนึ่ง  (อ่าน 4825 ครั้ง)

_ple_

• Hero Member
  • People Like This 877
  • คุยกันมะ
เวปแบบนี้ ..... มีทั้งผู้หญิงและผู้ชาย ที่ชอบโกหก แต่โกหกไปมาก็ไม่เห็นจะรอดมันซักราย  **11**

ถือว่าดีแล้วหล่ะ ที่เสียเวลาไปกับคนประเภทนี้แค่นิดเดียว

อยู่ใน "เวปดัดจริต ชีวิตต้องป๊อป**30**
...ข่าวลือถูกสร้างขึ้นโดยคนที่เกลียด ถูกส่งต่อโดยคนที่ไม่มีความคิด ถูกเชื่อโดยคนที่หูเบา...

alone.111

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 19
เวปแบบนี้ ..... มีทั้งผู้หญิงและผู้ชาย ที่ชอบโกหก แต่โกหกไปมาก็ไม่เห็นจะรอดมันซักราย  **11**

ถือว่าดีแล้วหล่ะ ที่เสียเวลาไปกับคนประเภทนี้แค่นิดเดียว

อยู่ใน "เวปดัดจริต ชีวิตต้องป๊อป**30**

ต้องเรียนรู้ที่จะใสๆเป็นช่ะปะคะ ไอเรามันก็จัดจ้านสะด้วยสิ
เรียกใช้ได้ ไม่ว่าจะใกล้หรือไกลขอแค่มีค่ารถให้ไปได้หมด
ปลอดภัย แน่นอน
สัญญาจะพยายามไม่หื่นใส่  ขอบคุณล่วงหน้าคะ

journey

• Newbie
  • *
  • People Like This 3
ในโลกสีเทาที่ขุ่นมัวด้วยหมอกจางๆใบนี้
ล้วนสร้างความทรงจำให้ใครต่างๆมากมาย
มีทั้งดี และ ไม่ดี
ท้ายที่สุดก็อยู่ที่เรา จะเลือกเก็บความรู้สึกไหนไว้ในใจ

บางครั้ง เค้าอาจจะไม่ได้หลอกเรา มีแต่เราที่หลอกตัวเอง
คุณไม่ผิด เค้าไ่ม่ผิด ความรู้สึกดีๆที่เกิดขึ้นก็ไม่ผิด
บางครั้ง มันอาจจะผิดที่ ความรู้สึกเขาและเราไม่เท่ากัน
ยินดีด้วยนะคะ ที่ได้พบเจอคนที่รู้สึกดีๆด้วย

เดินหน้าต่อไปและหน้าคนที่ พอดี กับเรานะคะ
I have a bad habit of breaking my own heart.
And in the end, all I learned was how to be strong.

Bubble.b

• Newbie
  • *
  • People Like This 2
ขำๆกันไปครับ

อาทิตย์ที่ผ่านมาจองตั๋วเครื่องบินให้น้องคนหนึ่งบินมาหา คุยตกลงกันเรียบร้อย ปรากฎว่าก่อนมา 2 วันน้องมาบอกว่าพี่คะหนูขอโทษ หนูขอเปลี่ยนใจทำไม่ได้จริงๆ น้องมาขอจะจ่ายค่าตั๋วคืนให้ ก็เลยตอบแบบขำๆกลับไปว่าช่างมันเหอะ เอาที่หนูสบายใจ พี่ไม่ติดใจอะไร

MynameisKkhwan

• Full Member
  • People Like This 51
        เราเล่นเวป....มาแต่กายครับ ถ้าเอาใจมาด้วยก็๋เอามาแค่ความรู้สึกดีๆ ในยามที่เจอกัน " เท่านั้นพอ "

จริงๆ แล้ว ถ้าไม่มีการบ้านน้องคนนั้น เราก็อาจจะไม่ทุกข์นัก...ยังเก็บสิ่งดีๆ ของพี่คนนั้นไว้
และถ้าปิดหู ปิดตาลงซะหน่อย เราก็อาจจะได้รับความสุข ได้เจอพี่คนนั้นเหมือนในครั้งนั้นก็ได้
แต่พอเรารู้สึกเหมือนโดนหลอก เราทำใจไม่ได้....ก็จบ

และ.....โดยหลักการแล้ว คนที่นี่ " สาธารณะ" กันทุกคนครับ

จากประสบการณ์ ถ้าคนเราอยากเจอกัน แต่วันที่นัดไม่ว่าง ต่างฝ่ายจะต่างหาวันว่าง ที่ตรงกันมาให้กันได้
พี่เล่นเวปจนรู้ว่า น้องคนไหนที่อยากเจอเรา แต่วันที่เราขอนัดแล้วน้องไม่สะดวก น้องจะบอกมาว่า เป็นวันนั้น วันโน้น....
พี่ก็เช่นกัน ถ้าคนที่พี่อยากเจอ แต่พี่ไม่สะดวก ก็จะบอกน้องคนนั้นไปว่า พี่ว่างวัน....ถ้าน้องว่างด้วย เรามาเจอกัน
แต่ถ้าไม่อยากเจอ.....พี่ก็จะมีข้ออ้าง....สารพัด บางทีการไม่รู้จะบอกตรงๆ ยังไงว่าพี่อยากไปกับคนอื่นก่อน
หรือไม่อยากเจอน้องแล้ว มันก็ลำบากปากที่จะบอกนะ....อันนี้คนอื่นอาจจะบอกว่าบอกตรงๆ ไปดีกว่ามั้ย...ก็ได้มังครับ

เล่นเวป เราไปกับใครก็ได้ คนอื่นเค้าก็เช่นกันครับ เค้าก็ไปกับใครก็ได้ ส่วนเรารู้แล้วทำไม่รู้ หรือรู้แล้วมันหงุดหงิดยิ่งนัก
ก็อยู่ที่ใจเราเองครับ

**04**  ความเห็นส่วนตัวน้องขวัญชอบความคิดเห็นของพี่ที่เป็นเจ้าของความคิดนี้ค่ะ
เพราะโดยหลักการเเล้วคนที่นี่คือสาธารณะทุกคน น้องขวัญเห็นด้วยอย่างยิ่ง

เเต่ก็ดีใจกับพี่ที่เป็นเจ้าของกระทู้ที่ใด้ความรู้สึกดีดีกลับบ้านนะคะ
เเล้วก็ขอเป็นอีกหนึ่งกำลังใจให้พี่ที่เสียความรู้สึกให้เข้มเเข็งเเละผ่านความรู้สึก
ไม่ดีเเบบนี้ไปได้...ขอเป็นกำลังใจเล็กๆให้พี่ทุกคนค่ะ  **36**
~พร้อมผูกพันธ์แต่ไม่พร้อมผูกมัด~
" รู้จักรัก รู้จักรอ รู้จักพอ รู้จักให้ "

• มายเนมอิส' ของขวัญ

สีเทา

• Sr. Member
  • People Like This 88
พี่หรือน้องในเวปสีเทานี้ มีปะปนกันไปครับ
พี่ที่ดี ก็มีเยอะ พี่ก็แย่ก็มีแยะ
น้องที่หลอกก็เยอะ น้องที่ดีก็แยะ  **25**
แต่สิ่งนี้ที่เรียนรู้ ทุกคนมีสิทธิ์เลือกและเปิดรับคนที่ถูกใจ เพียงแต่ความสัมพันธ์ที่ให้ไปมันจะอยู่ในรูปแบบไหน..เท่านั้นเอง
น้องอาจจะไม่ใช่คนที่ต้องตาต้องใจ (คำเก๊าเก่า..  **25** ) พี่คนนั้น
แต่อย่าลืมนะครับ ว่า อาจจะมีคนที่ต้องตาต้องใจน้อง..เช่นกัน
เข้าใจว่าคนที่ชอบก็คือชอบ..แต่น้องอาจจะเจอพี่ที่ชอบน้องเช่นกัน
ดูแลตัวเองดีดี ซักวันจะมีคนดีดีมาดูแลเรา... **38**

ʕ•ᴥ•ʔ❤8888

• People Like This 468
  • ❤นู๋ความสุข❤
นอยด์ไปไยคะ...ซิส
จงสร้างฮาเลม..บรรจุหนุ่มให้เตม
แร้วลั้ลลา...เครนะคะซิส
**34**
ชีวิตก็เหมือนจิ๊กซอว์
บางทีแค่รอคนที่ใช่
ใครบางคนอาจผ่านไป
หลีกทางให้คนใหม่เดินเข้ามา

alone.111

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 19
 **06** ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาให้ความเห็นและให้กำลังใจคะ.

แต่จะบอกว่าเจาคนนั้นจะสนหรือไม่สนเรา เราไม่แคร์คะ
 ที่เจ็บใจและเสียความรู้สึกคือ เขาโกหก!!!  นี่ละค่ะที่ คือประเด้น เราเลยมาลงกระทู้  **24**
เรียกใช้ได้ ไม่ว่าจะใกล้หรือไกลขอแค่มีค่ารถให้ไปได้หมด
ปลอดภัย แน่นอน
สัญญาจะพยายามไม่หื่นใส่  ขอบคุณล่วงหน้าคะ

kaptan

• People Like This 1734
**06** ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาให้ความเห็นและให้กำลังใจคะ.

แต่จะบอกว่าเจาคนนั้นจะสนหรือไม่สนเรา เราไม่แคร์คะ
 ที่เจ็บใจและเสียความรู้สึกคือ เขาโกหก!!!  นี่ละค่ะที่ คือประเด้น เราเลยมาลงกระทู้  **24**

เราควรใส่ใจแต่กับคนที่ควรใส่ใจครับ
ตอนพี่ตอบพี่ก็อ่านครบถ้วน และที่ตอบก็เข้าใจเรื่องราวครับ
เราควรดีใจที่เค้าโกหก ถ้าเค้าไม่ใช่คนที่เราไม่สน ไม่แคร์ เพราะเราได้รู้จักเค้าเพิ่มขึ้น
แต่เห็นตอนนี้น้องสบายใจดีแล้ว ดีใจด้วยครับ ชีวิตก้แบบนี้แหละครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

garybigg15

• Full Member
  • People Like This 75

มาช้า  ยังดีกว่าไม่มานะครับ  พอดีมาอ่านแล้ว อยากบอกน้องครับว่า นี่คือความจริงที่น้องต้องรับกับมัน พี่อยากให้คิดอีกด้านนะครับ  เราทราบว่าเขาโกหกเราตอนนี้ ดีกว่า นานไปกว่านี้  และเรามีใจที่มากกว่านี้ครับ  อย่างไรก้อตาม พี่ว่า คงมีสักคนที่ชอบน้อง ในแบบที่น้องเป็น  ขอให้เจอคนที่ใข่นะครับ