ผู้เขียน หัวข้อ: ...เสียงเพลงที่ดังยิ่งทำให้เราใกล้กันเธอรู้ไหม  (อ่าน 1049 ครั้ง)

Roserinn

• Newbie
  • *
  • People Like This 0

....ในช่วงเวลาที่ผู้คนหมื่นพันนอนหลับใหล แต่ก็ยังมีอีกหลายคนที่กำลังวาดลวดลายต้อนรับแสงไฟในค่ำคืนนั้น แน่นอนว่าใต้แสงไฟนั้นมี เรา อยู่ด้วย
ณ ตอนนั้นคิดเพียงว่าขอเวลาอยู่กับเธอคนนี้ แบบนี้นานๆ เวลาที่เราปล่อยหัวใจให้คุ้นเคย ทั้งบรรยากาศและเสียงเพลงก็ต่างเป็นใจเพราะยิ่งดังก็ยิ่งทำให้เราใกล้กัน...จนเหมือนอยู่กับเธอแค่นี้มันก็ยังไม่พอ รู้สึกอยากคว้าเธอมากอดเอาไว้นานๆ แต่ก็ไม่รู้ว่าเธอจะยอมให้เราไหมหนะสิ.... ที่ไหนได้เธอเล่นโน้มลงจูบเราซะเองเลย จูบที่บางเบาราวกับขนนกแต่ทำไมมันกลับตรึงแน่นข้างในได้ขนาดนี้นะ ( เค้าบอกว่าที่เค้าจูบตอนนั้นเพราะสายตาเราที่มองเค้า และเพราะเค้าอยากให้ผู้ชายที่กำลังมองมาเลิกมองซักที...) ในตอนแรกก็ขอร้องดีเจในใจว่าอย่าปิดเพลงสุดท้ายเลยนะ เพราะอยากซึมซับความรู้สึกนี้ให้นานเท่าที่จะนานได้ แต่ด้วยฤทธิ์แอลกอฮอล์รึป่าวไม่แน่ใจ ที่ทำให้เราต้องจับมือเธอออกมาทั้งๆเพลงยังไม่จบ ไม่รู้ว่าฤทธิ์แอลกอฮอล์หรือเพราะเราอยากอยู่กับเธอตามลำพังกันแน่  **02**  แต่สิ่งหนึ่งที่ชัดเจนคือเราอยากเก็บทุกความรู้สึกไว้เป็นความทรงจำ..แล้วเสพมันเวลาคิดถึงเธอ

mzazaza2015

• Sr. Member
  • People Like This 103
Re: ...เสียงเพลงที่ดังยิ่งทำให้เราใกล้กันเธอรู้ไหม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2017, 11:39:44 PM »
 **36** ขอบคุณที่ทำให้พี่ย้อนวัยนะครับ ความรู้สึกเขิลๆนะครับ แต่ได้ผลนะ ผู้ชายที่มองอยู่เค้าเลิกมองเลย 555 ไว้เจอกันอีกนะครับ  **36**

Aunny.aun

• Hero Member
  • People Like This 277
Re: ...เสียงเพลงที่ดังยิ่งทำให้เราใกล้กันเธอรู้ไหม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2017, 12:36:04 AM »
หวานปาน น้ำตาลจะกลืนกินเวป
 **39**
Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2017, 09:22:50 AM »
    ถึงว่า....เคยถามน้องว่า น้องรู้ไหมว่าหนาตาน้องขวนให้อยากจูบมาก...มันจริงๆ ตามนี้นี่เอง
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา