ผู้เขียน หัวข้อ: คนที่ทักมาอย่ามาหลอกหนูเลยTTแชร์ไว้เพื่อใครจะได้ป้องกันตัว  (อ่าน 1395 ครั้ง)

pumpuypuy

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
เมื่อวานมีผู้ชายคนนึงแอดไลน์มาใช่ชื่อไลน์ว่าคิดถึงงงงง พี่เค้าชื่อโจ อายุ38มีธุรกิจส่วนตัว เปิดร้านขายอาหารสัตว์ และก็สุนัข หลายละเอียดที่หนูรู้เกี่ยวกับพี่เค้ามีแค่นี้คะ
เค้าบอกว่าอยู่ตรงประตูน้ำพระอินทร์ ที่นี้เค้าก้โทรมาถามรายเอียดสรุปคือจะดูแลหนู
เค้าเลยขอนัดเจอให้หนูนั่งรถไป หนูก้โง่เชื่อก้ไปเพราะคำพูดเค้าดูมีหลักการมากดูเป็นผู้ใหญ่ใจดีพูดคุยดูตรงไปตรงมา แล้วเค้าถามว่าตอนนี้หนูมีตังค์เท่าไร มีค่ารถมั้ยหนูมีไม่ถึง100บาทคือไม่มีจริงๆ
เค้าก้ยืนยันว่านั่งรถมาได้เจอพี่แน่นอน!!!เค้าให้ไปลงนวนครเดี๊ยวขับรถไปรับ พอถึงเค้าบอกว้านั่งรถไปฟิวเจอร์ได้มั้ยพี่ทำธุระอยู่แถวนนี้จะได้ไม่ย้อนไปย้อนมา เอาไงดีก็ไปอีกนั่งรถตู้ไปฟิวเจอร์ทั้งๆที่เงินติดตัวก้ไม่มี พอไปถึงฟิวเจอร์โทรมาอีกถามว่าตังค์เหลือเท่าไร หนูบอกว่าเหลือ31บาท บอกให้นั่งรถต่อไปอีกไปลงBTS หนูเริ่มไม่แน่ใจแล้ว ก้เลยถามว่าพี่หลอกหนูรึป่าว  เค้าก้ยืนยันไม่หลอกไดเจอพี่แน่ๆ!!!ก้โง่อีกรอบขึ้นรถไปจ่ายค่ารถเหลือเงิน10บาทติดกระเป๋า.แต่ตอนนั้นยังคุยกันตลอดทาง พอถึงBTS เค้าบอกรอ10นาที หนูบอกว่าพี่มาเร็วๆนะหนูกลัวเพราะไม่รู้จักอะไรเลยยืนสั่นไปหมดกลัววมากๆ ยืนรอนานมากเลยโทรกลับไปไม่รับสายตัดสายทิ้งส่งข้อความมาบอกแค่ว่า แปบ จากนั้นติดต่อไม่ได้อีกเลยหนูจะทำไงทีนี้เคว้งเลยพึ่งคิดได้ว่าโดนหลอกไม่รู้จะทำไงตัดสินใจเดินกลับบ้านเพราะไม่มีค่ารถกลับบ้าน เดินจากBTSไปจนถึงวัดเสมียนฝนก้ตกหนักมากแล้วก้เดินตากฝนไปอีกสักพักนึง ก้ไปเจอพี่ผู้ชายคนนึงขับมอไซค์ตามหลังมาเค้าถามว่าจะไปไหนหนูบอกว่าจะไปรังสิตไม่มีค่ารถกลับบ้าน งั้นเดี๊ยวพี่ไปส่งป้ายรถเมล์จะไปมั้ย ก้เลยตัดสินใจไปกับพี่เค้าพอถึงป้ายรถเมย์พี่เค้าให้ค่ารถมา50บาท แล้วพี่เค้าก้ขับรถหายไปต้องขอบคุณพี่เค้ามากถ้าไม่ได้เค้าคงไม่ได้กลับบ้านแน่ๆ ก้รอรถขึ้นรถกลับบ้าน คนสมัยนี้ไว้ใจไม่ได้จริงๆเก็บไว้เป็นบทเรียนถ้าใครแอดหนูทักหนูมาก้อย่ามาหลอกมาซ้ำ

Aunny.aun

• Hero Member
  • People Like This 277
สวรรค์เล่นตลก หรือคนเราช่างโหดร้าย
เหตุการณ์แบบนี้เกิดขี้นบ่อยมาก
อยากให้สาวๆรอบคอบและระมัดระวังตัวกันมากๆนะค่ะ
อาจจะเลี่ยงเหตุการณ์แย่ๆได้ไม่มากก็น้อย
พี่ดีๆก็มี พี่ไม่ดีก็มีเยอะ
สู้ๆนะค่ะ
.......
พี่ๆและสาวๆที่อยู่มานานเค้าก็บ่นและเป็นห่วงกันว่ามีคนโดนหลอกกันเยอะทั้งชายและหญิง จะแก้ปัญหาก็แก้ไม่หมด มีไม่จบไม่สิ้น
ทำกันได้ลงคอ...เฮ้อออ น่าเบื่อหน่าย ลองอ่ากระทู้เก่าๆให้มากๆนะค่ะจะเจอกับปัญหาหลายรูปแบบมากคิดวิเคราะห์แล้วมาปรับปรุงวิธีป้องกันตัวให้เหมาะสมกับตัวเราและงานของเรา:)
 **38**
Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

pumpuypuy

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
สวรรค์เล่นตลก หรือคนเราช่างโหดร้าย
เหตุการณ์แบบนี้เกิดขี้นบ่อยมาก
อยากให้สาวๆรอบคอบและระมัดระวังตัวกันมากๆนะค่ะ
อาจจะเลี่ยงเหตุการณ์แย่ๆได้ไม่มากก็น้อย
พี่ดีๆก็มี พี่ไม่ดีก็มีเยอะ
สู้ๆนะค่ะ
.......
ขอบคุณมากๆเลยนะคะ
พี่ๆและสาวๆที่อยู่มานานเค้าก็บ่นและเป็นห่วงกันว่ามีคนโดนหลอกกันเยอะทั้งชายและหญิง จะแก้ปัญหาก็แก้ไม่หมด มีไม่จบไม่สิ้น
ทำกันได้ลงคอ...เฮ้อออ น่าเบื่อหน่าย ลองอ่ากระทู้เก่าๆให้มากๆนะค่ะจะเจอกับปัญหาหลายรูปแบบมากคิดวิเคราะห์แล้วมาปรับปรุงวิธีป้องกันตัวให้เหมาะสมกับตัวเราและงานของเรา:)
 **38**

myman

• Full Member
  • People Like This 61
น่าเห็นใจนะครับ แต่ก็อย่างว่าแหละนัดเจอคนในนี้ตาดีได้ตาร้ายเสีย ระวงตัวด้วยนะ
ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนครับ