ผู้เขียน หัวข้อ: การบ้านนี้ // หอออ นอออ ไม้เอกกก วอออออ งอออออ อยู่ ครึ่งๆ กลาง ๆ  (อ่าน 2205 ครั้ง)

ทองอยู่

• Newbie
  • *
  • People Like This 14

มันคือนัดแรกของผม แต่ไม่ใช่นัดแรกของเธอ
เธอทำให้ผมหวั่นไหวตลอดเวลาของอาหารมื้อนั้น

รอยยิ้มของเธอ ทำให้โลกมืดสนิด เพราะนัยตาตี่ๆ เหมือนหมวยคู่นั้น
ผมได้แต่ พยักหน้าตอบรับไปในทุกคำถามของเทอ
เพราะไม่สามารถเบนจุดสนใจไปจากความน่ารัก และรอยยิ้มหวานๆนั้นได้

ทุกๆ ครั้งที่เธอนั้นส่งรอยยิ้มเข้ามาทักทาย
ทุกๆ ครั้งที่เธอนั้นส่งสายตาเข้ามาหากัน
ทำให้ฉันนั้นแทบจะขึ้นสวรรค์
ทั้งที่ยังยืนอยู่ตรงนั้น

น้องครับ รู้ไม้ว่าพี่อยากปีนโต๊ะข้ามไปนั่งอยู่ฝั่งโน้น
เข้าไปนั่งเบียดอยู่ใกล้ๆ อยากพิงหัวลงที่ไหล่ขาวๆ
อยากเอาจมูกไปชนแก้มใสๆ เพื่อพิสูจน์กลิ่นโลชั่นหอมๆให้ชัดๆ

ถึงแม้มันจะเป็นเวลาสั้นๆ แต่ก้อมีความสุข
ที่มีน้องเดินเกาะแขนไปตลอดทางที่ไปส่งที่สถานนีรถใต้ดิน

ขอบคุณสำหรับความห่วงใยที่ให้พี่มาตลอด
ทั้งที่บางครั้ง พี่ไม่มีโอกาศได้อ่านไลน์ แจ่น้องยังส่งความห่วงใยมา
มันเหมือนกำลังใจอย่างนึงเลยนะ  ขอบคุนครับ

ทุกๆ ครั้งที่เธอนั้นคอยส่งเสียง และทุกข้อความ
ทุกๆ ครั้งที่เธอนั้นคอยเฝ้าถาม และเป็นห่วงฉัน
ทำให้ฉันนั้นแทบจะดิ้น ดิ้นตายอยู่ตรงนั้น

ยิ่งนานวัน ความผูกพันที่พี่มีให้ มันเหมือนเนื้อเยื่อผังฝืด ที่เข้ามาปกคลุมหัวใจมากขึ้นทุกวัน
ความห่วงใย ความคิดถึง ที่มีมันเพิ่มขึ้นตลอดเวลา
แต่.....

ต้องทำใจในเพราะรับรู้ถึงฐานะที่เราพบเจอกัน มันไม่ใช่สถานะปกติ
แอบนอยด์เล็กๆ เมื่อพี่คนอื่นๆ ไลน์เข้ามาชวนน้องเที่ยว

แต่ติดที่ฉันนั้นไม่ใช่เพียงคนเดียว
ที่ได้รับท่าทีที่แสนดีเหล่านั้น
จึงเป็นความรักที่มาพร้อมความอึดอัด
และเป็นความรักที่ไม่เคยเห็นภาพชัดๆ สักวัน
มีแค่ความรู้สึกครึ่งๆ กลาง ๆ
ข้างในใจของฉัน เพียงผู้เดียว

สิ่งที่ทำได้ ณ เวลานี้
เฝ้ามองน้องมีความสุข ดีใจที่เห็นน้องพ้นจากความเดือดร้อน
ยิ้มไปกับน้องทุกครั้งที่ น้องเล่าถึงความสนุกที่ได้ไปเที่ยว โน่น นั่น นี่

แล้ว... ต่อไปหละ ... จะยังงัย...

Aunny.aun

• Hero Member
  • People Like This 277
อยากให้พี่ที่แอบชอบรู้สึกแบบนี้บ้างจัง5555555
Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

ทองอยู่

• Newbie
  • *
  • People Like This 14
อยากให้พี่ที่แอบชอบรู้สึกแบบนี้บ้างจัง5555555

ขอบคุณครับ
พี่คนนั้น อาจเป็น พี่คนนี้ ก็ได้นะ ไม่แน่  **11**

alone.111

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 19
โมเมนต์แบบนี้น่ารักจังจะมีพี่แบบนี้หลงมาทางนี่บ้างไหมคะ 41
เรียกใช้ได้ ไม่ว่าจะใกล้หรือไกลขอแค่มีค่ารถให้ไปได้หมด
ปลอดภัย แน่นอน
สัญญาจะพยายามไม่หื่นใส่  ขอบคุณล่วงหน้าคะ

Party_Party

• Newbie
  • *
  • People Like This 3
อยากเป็นน้องตาตี่ๆ คนนั้นจัง คนที่ทำให้โลกมืดมิดได้
เค้าน่าจะ สวย น่ารัก มีเสน่ห์มากแน่ๆ เลยนะคะ
ชักอิจฉาหน่อยๆ อยากมีพี่น่ารักๆ รู้สึกแบบนี้ ด้วยบ้างจังเลยคะ
รอภาคต่อไปนะคะ
 **02**

slow

• People Like This 2111
พี่ทองอยู่คงเจอน้องจ้างเที่ยวถูกใจเข้าให้แล้ว
ถ้ายังชอบจะเจอ ก็ต้องนัดน้องบ่อยๆนะครับ...ไม่งั้นน้องโดนใจพี่คนอื่น จะเสียดายนะ

**11**

garybigg15

• Full Member
  • People Like This 75
การบ้านท่านหวานมาก  ผมคิดว่า สาวๆหลายคน รวมทั่ง จขกท เองก้คงเอาไปฝันหวานถึงท่านแน่ๆครับ
ท่านบรรยายเห็นภาพเลย ลองนัดต่อสิครับ แบบที่ท่านกัปตันบอกในข้อความข้างบนนี้ ผมว่า บุคคลิกท่าน คงเป็นที่หมายปองสาวๆแน่นอน และดีใจกับสาวนางนั้นที่ทำให้ท่านรู้สึกได้มากมายขนาดนี้ครับ  ขื่นชมๆ
นี่แหละครับ  สเน่ห์ของการจ้างเที่ยว มันมีอะไรๆที่มากมายเกินบรรยายได้ครับ

MynameisKkhwan

• People Like This 51
  **02** พออ่านมาถึงตอนที่เจ้าของกระทู้อยากปีนข้ามโต๊ะไปนั่งข้างๆ
แหม๊... หนูขวัญอ่านไปเขินไปเเทนพี่สาวคนนั้นเลยละค่า
อ่านไปนึกภาพไปพลางๆพี่เค้าต้องน่ารักมั่กมากเเน่ๆเลยยย  **06**
~พร้อมผูกพันธ์แต่ไม่พร้อมผูกมัด~
" รู้จักรัก รู้จักรอ รู้จักพอ รู้จักให้ "

• มายเนมอิส' ของขวัญ

Aunny.aun

• People Like This 277

ขอบคุณครับ
พี่คนนั้น อาจเป็น พี่คนนี้ ก็ได้นะ ไม่แน่  **11**
555555+นั่นสิค่ะไม่แน่ **34** **34**
Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

Sandsea

• People Like This 53
เป้นการบ้านที่เขียนได้น่ารักมากเลยคะ
มีทั้งเนื้อหา อารมณ์หวานแหวว
ตัดพ้อ น้อยใจหน่อยๆ มีเพลงประกอบด้วย
อ่านแร้ว อิจฉาสาวน้อยตาตี่คนนั้นจัง
ที่ทำให้ จขกท เขียนความรู้สึกนี้ออกมา
นู๋ว่าน้องนางท่านนั้นก้อคงรู้สึกดี และขอบคุณ
ความรู้สึกน่ารักๆ แบบนี้ นะคะ
หนู๋อ่านแร้วยังฟินตาม ยิ้มตาหยีเลยคะ

อ่านแร้วคิดถึงตัวเองจัง
หนู๋ก้อหมวย ตาตี่นะ
หนู๋ก้อยิ้มหวานนะ (รึป่าว?)
 **40**

ขอแอบไปมโนแปป