ผู้เขียน หัวข้อ: ความประทับใจจากการจ้างเที่ยว  (อ่าน 6199 ครั้ง)

garybigg15

• Full Member
  • People Like This 75
ความประทับใจจากการจ้างเที่ยว
« เมื่อ: สิงหาคม 04, 2017, 10:31:50 PM »
วันนี้ฝนตก บรรยากาศดูเศร้าหมองจัง  อย่ากระนั้นเลย ผมชงชาที่ได้มาจากสิงคโปร์  เพื่อนรักนำมาฝากให้ กลิ่นของชา ทำให้ผมรู้สึกสดชื่นและคลายจากความเหนื่อยล้าจากงาน  ขณะที่จิบชาหอมๆ อุ่นๆ ก็เกิดอารมณ์อยากเขียนการบ้านบ้าง  แอบอ่านของชาวบ้านมาหลายเรื่องแล้ว  เลยเป็นที่มาของการบ้านนี้  ผมเอง ได้มีการจ้างน้องเที่ยวมาหลายคน  แน่นอน น้องแต่ละคนก็มีบุคคลิกที่แตกต่างกัน ความสุขอย่างนึงของผมคือ การได้หาอะไรๆที่อร่อยทาน กับ การที่ได้มีเพื่อนมาทานด้วยสักคน  หรือดูหนังสักเรื่อง เพื่อผ่อนคลายจากความเครียดจากงานที่ทำ  มีน้องคนนึงที่ผมรู้สึกประทับใจ  น้องไม่ใช่คนสวยอะไรมากมาย  แต่น้องเป็นคนที่ยิ้มแล้วทำให้โลกสีเทาหม่น มันดูสดใสขึ้นได้  ผมได้นัดน้องไปดูหนังกัน ณ ห้างแห่งหนึ่ง

สิ่งแรกคือ น้องมาสาย เพราะไม่ได้ดูว่าผม นัดไว้กี่โมง ผมก็รอน้อง จนน้องกระหืด กระหอบมา พร้อมกับคำขอโทษว่า ลืมดูว่าพี่ันัดไว้กี่โมง  กิริยาที่เป็นธรรมชาติของน้อง ทำให้ผมยิ้ม และบอกว่า ไม่เป็นไร ผมมองดู  น้องใส่ชุดแซกสีดำ เปลือยไหล่ ไม่โป๊ แต่เก๋ และเราก็ไปดูหนังกัน ในโรงหนัง ไม่มีฉากหวานแหววใดๆนะครับ นี่คือครั้งแรกที่เราดูหนังด้วยกัน น้องเรียบร้อยมาก จนหนังผ่านไปเกือบครึ่งเรื่อง เราสองจึงได้จับมือกัน แค่นั้น...... เมื่อหนังจบ  เราสองคนก็ออกมาหา อะไรทานกัน น้องท่าทางหิว เราเดินเลือกร้านอยู่พักหนึ่ง และมาจบที่ร้านอาหารญี่ปุ่นแห่งหนึ่ง ผมสั่ง สเต๊กหมู ส่วนน้องสั่งปลาแซลม่อน  เราสองคนทานข้าวกัน และเราก็คุยกันมากมาย น้องเล่าเรื่องราวต่างๆ .......

สิ่งที่สองที่ทำให้ผมยิ้มได้ตลอดเวลาของการทานข้าวคือ  การได้นั่งมองน้องทานไป คุยไป เล่าเรื่องราวต่างๆไป  ทุกอากัปกิริยาของน้อง ไม่ได้เสเเสร้ง แกล้งดัด แต่มันคือตัวตนน้องจริงๆ  มีความเปิ่นบางอย่าง ที่มองก็น่ารัก เช่น แบตหมด ก็วิ่งไปฝากชาร์ตที่แคชเชียร์ ไม่มีฟอร์มเลย ซึ่งแตกต่างจากน้องบางคนซึ่งมืออาชีพ ทุกอย่างต้องเนี๊ยบ  ทุกอย่างต้องเป๊ะ  ไม่ว่า จะการแต่งตัว หรือ กิริยาท่าทาง ซึ่งผมไม่ชอบการปรุงแต่งใดๆ แบบนั้น  อาหารมื้อนั้นบอกตรงๆว่า เป็นมื้อที่ธรรมดามากสำหรับผม แต่กลับเป็นมื้อหนึ่งที่ผมและน้องคุยกันจนลืมเวลา ทุกอย่างไหลลื่นไปตามความรู้สึก และน้องก็สั่งน้ำแข็งใส ตบท้ายอาหารมื้อนั้น  เมื่อผมเหลือบดูเวลา โอ้ ห้างจะปิดแล้ว นี่เราคุยกันเพลินขนาดนี้เชียวหรือ  และแล้วก็ถึงเวลาที่เราต้องแยกจากกัน ด้วยภารกิจสิ้นสุดลง  ผมขอขอบคุณน้อง ที่มาทำให้อาหารมื้อธรรมดาๆ มื้อหนึ่งของผม ได้เป็นมื้อที่วิเศษ และ ผมมีความสุข จึงทำให้ผมต้องมาเขียนการบ้านนี้

ผมไม่แปลกใจเลยทำไม  พี่ๆ หลายคนถึงชอบน้องคนนี้  เพราะสเน่ห์ของน้อง มิได้การมีรูปร่างที่ยั่วยวน หรือ การแต่งกายที่วาบหวิว แต่เป็นที่ ลักษณะส่วนตัวของน้องนั่นเองครับ

ขอบคุณพื้นที่แห่งนี้ที่ได้ทำให้ผม ได้เจอสิ่งที่ดีๆ
ขอบคุณน้องคนนั้น  ที่ทำให้ผมยิ้มได้ ตลอดเวลา ที่อยู่ด้วยกัน

journey

• Newbie
  • *
  • People Like This 3
Re: ความประทับใจจากการจ้างเที่ยว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2017, 12:44:52 AM »
สิ่งแรกชอบที่ได้จากการอ่านการบ้านของพี่ Garybigg15 คือ การใช้ถ้อยคำร้อยเรียงให้เห็นภาพ และน่าอ่านมากค่ะ
ขอสมัครเป็นFcนะคะ หวังว่าจะมีการบ้านต่อไปให้นักอ่านการบ้านอย่างหนูได้ติดตามนะคะ ^_^
I have a bad habit of breaking my own heart.
And in the end, all I learned was how to be strong.

slow

• Hero Member
  • People Like This 2111
Re: ความประทับใจจากการจ้างเที่ยว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2017, 02:47:37 AM »
พี่ ga เขียนการบ้านได้น่ารัก คงเพราะได้เจอกับสาวน่ารักคนนี้...

เสน่ห์ของสาวจ้างเที่ยวที่เป็นเหมือิลปะ แม้จะเป็นงานจ้างแต่ถ้าแสดงออกให้ดูเป็นงานเป็นการ มันก็หมดความน่าประทับใจ
อธิบายยากแต่รับรู้ได้เอง

ได้ยินมาบ่อยๆ ว่าพี่ ga เป็นพี่จ้างเที่ยวที่สุภาพ น่ารัก..พอได้อ่านการบ้านก็เข้าใจเลย

**14**

garybigg15

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2017, 08:07:30 AM »
สิ่งแรกชอบที่ได้จากการอ่านการบ้านของพี่ Garybigg15 คือ การใช้ถ้อยคำร้อยเรียงให้เห็นภาพ และน่าอ่านมากค่ะ
ขอสมัครเป็นFcนะคะ หวังว่าจะมีการบ้านต่อไปให้นักอ่านการบ้านอย่างหนูได้ติดตามนะคะ ^_^
ขอบคุณครับ ผมก้อเขียนไม่เก่งหรอกครับ แต่เขียนจากความรู้สึกจริงๆที่ได้ไปเจอน้องมาครับ

garybigg15

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2017, 08:09:30 AM »
พี่ ga เขียนการบ้านได้น่ารัก คงเพราะได้เจอกับสาวน่ารักคนนี้...

เสน่ห์ของสาวจ้างเที่ยวที่เป็นเหมือิลปะ แม้จะเป็นงานจ้างแต่ถ้าแสดงออกให้ดูเป็นงานเป็นการ มันก็หมดความน่าประทับใจ
อธิบายยากแต่รับรู้ได้เอง

ได้ยินมาบ่อยๆ ว่าพี่ ga เป็นพี่จ้างเที่ยวที่สุภาพ น่ารัก..พอได้อ่านการบ้านก็เข้าใจเลย

**14**
ใช่เลยครับท่าน slow รับรู้ได้ด้วยใจ  ชอบคำนี้มากๆครับ  ขอบคุณครับ

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2017, 10:31:13 AM »
      อยากรู้จังว่าสาวน่ารักของพี่ใจดี อบอุ่นคนนี้เป็นใคร
น้อง A หรือน้อง M หรือน้อง.....แต่เป็นใครก็ตามน้องคนนั้นคงอยากเจอท่านบ่อยๆ แน่เลย
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

Problem love

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 19
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2017, 11:33:36 AM »
เป็นการบ้านที่อบอุ่นมากครับพี่ garybigg15 41

ยินดีกับพี่ที่มีความสุข น้องเค้าต้องปลื้มพี่แน่ๆครับ **02**

ผมอ่านแล้ว รับรู้ด้วยใจเช่นกันครับ ยืมคำคมพี่ slow **36**

TiBBieee

• Sr. Member
  • People Like This 121
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2017, 03:12:52 PM »
น้องคนใหนทำพี่หมีเคลิ้มนะ  **11** **11**
ออกจากบ้านต้องได้เงิน !!!!!

garybigg15

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2017, 04:01:18 PM »
      อยากรู้จังว่าสาวน่ารักของพี่ใจดี อบอุ่นคนนี้เป็นใคร
น้อง A หรือน้อง M หรือน้อง.....แต่เป็นใครก็ตามน้องคนนั้นคงอยากเจอท่านบ่อยๆ แน่เลย
ผิดครับพี่กัปตัน  แต่น้องคนนี้อยากเจอผมบ่อยไหมคงต้องรอ ตอนต่อไปครับพี่

garybigg15

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2017, 04:02:47 PM »
เป็นการบ้านที่อบอุ่นมากครับพี่ garybigg15 41

ยินดีกับพี่ที่มีความสุข น้องเค้าต้องปลื้มพี่แน่ๆครับ **02**

ผมอ่านแล้ว รับรู้ด้วยใจเช่นกันครับ ยืมคำคมพี่ slow **36**
ขอบคุณครับ   น้องปลื้มผมหรือไม่  ไม่อาจเดาใจน้องได้ครับ แต่ที่แน่ๆ ผมปลื้มครัย อิอิ

garybigg15

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2017, 04:04:58 PM »
น้องคนใหนทำพี่หมีเคลิ้มนะ  **11** **11**
  คนไหนดีเอ่ย  น้องทิบบี้ลองช่วยพี่เฉลยหน่อยสิครัย  ว่าแต่ขวัญใจน้องทิบบี้ คือใครเอ่ยครับ

Aunny.aun

• People Like This 277
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2017, 04:08:40 PM »
สาวคนไหนหนอออ
ที่ทำให้พี่garybigg ประทับใจขนาดนี้
Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

TiBBieee

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2017, 07:52:19 PM »
  คนไหนดีเอ่ย  น้องทิบบี้ลองช่วยพี่เฉลยหน่อยสิครัย  ว่าแต่ขวัญใจน้องทิบบี้ คือใครเอ่ยครับ

ทิพมีขวัญใจหลายคน เพราะมีแต่พี่น่ารักเอ็นดู  รวมพี่หมีด้วยค่ะ :)

garybigg15

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2017, 09:37:36 AM »
ที่ทำให้พี่garybigg ประทับใจขนาดนี้
สาวคนนั้นไงครัย คุฯaunny. Aun

garybigg15

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2017, 09:39:10 AM »

ทิพมีขวัญใจหลายคน เพราะมีแต่พี่น่ารักเอ็นดู  รวมพี่หมีด้วยค่ะ :)
ขอบคุณนะครับทิบบี้ ที่ยังมีว่างเล็กๆ  สำหรับพี่หมี ตัวใหญ่ๆคนนี้ครับ

Aunny.aun

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2017, 01:14:56 PM »
คนนั้นแล้วคนไหน55555
Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

TiBBieee

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2017, 12:45:16 AM »
กี่คนนะอันนี่ 55

Sandsea

• People Like This 53
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2017, 09:39:22 AM »
อ่านแล้วก้อแอบ มโน (ไปอีก) สายมโน มาเอง
นู๋ก้อชอบกินน้ำแข็งใส ชอบกินแซลมอล นะค้า
.......ถ้าเป็นนู๋ คงยิ้ม แก้มปริ อะ......

เป็นการบ้านที่น่ารัก และอ่านเข้าใจง่ายดีจังเลยคะ
อ่านแล้วจินตนาการตามไปด้วยพี่คงเป้น ผช
ที่สุภาพใจดี และอบอุ่น อยากเป็นน้องในการบ้านจัง
(แอบอ่อย) ถ้ายังไม่เคยเจอ เคยจ้าง กัอมาจ้างนู๋ซะดีดี
(เสียงหวาน) จานั่งรอ ยืนรอ เลยคะ

garybigg15

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2017, 09:29:11 PM »
กี่คนนะอันนี่ 55
แหมๆๆ หนูอันนี่ กับหนูทิพ ครับ  พี่ไม่ได้ฮอตขนาดนั้นนะครับ 

garybigg15

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2017, 09:33:40 PM »
อ่านแล้วก้อแอบ มโน (ไปอีก) สายมโน มาเอง
นู๋ก้อชอบกินน้ำแข็งใส ชอบกินแซลมอล นะค้า
.......ถ้าเป็นนู๋ คงยิ้ม แก้มปริ อะ......

เป็นการบ้านที่น่ารัก และอ่านเข้าใจง่ายดีจังเลยคะ
อ่านแล้วจินตนาการตามไปด้วยพี่คงเป้น ผช
ที่สุภาพใจดี และอบอุ่น อยากเป็นน้องในการบ้านจัง
(แอบอ่อย) ถ้ายังไม่เคยเจอ เคยจ้าง กัอมาจ้างนู๋ซะดีดี
(เสียงหวาน) จานั่งรอ ยืนรอ เลยคะ
ขอบคุณครับ แต่พี่เป็น ผช แบบไหน  น้องต้องเจอเองจะทราบนะครับ 
อาจจะผิดหวังก็ได้ ใครจะรู้  แต่อย่าคาดหวังมากนะครับ ผช คนนี้ อาจ อ้วน หัวเถิก ก็ได้นะครับ แต่ที่แน่ๆ คือ ผช คนนี้ ไม่หล่อแน่นอนครับ   อย่าคาดหวัง จะได้ไม่ผิดหวังครับ

Party_Party

• Newbie
  • *
  • People Like This 3
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2017, 01:44:23 AM »
การบ้านดูน่าประทับใจขนาดนี้ มีภาคต่อไหมนะ
อยากรู้จังว่าน้องคนนี้ของพี่หมีท่านนี้คือใคร
เป็นผู้หญิงแบบไหน เป็นคนไทยหรือเป่า ห้าห้า

ถ้าน้องดูธรรมดาๆ แต่ทำให้พี่ประทับใจได้
อยากรู้จักพี่หมี คนนี้ซะแล้วสิ ดูท่าจะฮอตใช่เล่น

JAN KOOB

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 41
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2017, 01:31:16 PM »
การบ้าน  อ่านแล้วเห็นบุคลิคน้องเลยครับ

ผมจินหน้าตาน้องไว้ในใจแล้วครับตอนนี้

thetraveler

• Newbie
  • *
  • People Like This 6
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2017, 03:01:12 PM »

**04** **04** **04**

ในความเห็นของผม

การบ้านบอกเล่าเหตุการณ์

ตัวหนังสือบอกถึงตัวตนของผู้เขียนครับ

ถ้าสิ่งที่เขียนนั้นมาจากความรู้สึกของคนเขียนจริงๆ

ซึ่งสำหรับการบ้านของพี่ garybigg15 นี้ผมเชื่อว่าพี่เขาได้ถ่ายทอดสิ่งที่ได้สัมผัสมาให้ได้อ่านกัน

ผมมีโอกาสได้เจอตัวจริงพี่ garybigg15 ที่ดูเป็นหนุ่มใหญ่เรียบร้อยดูใจดี

จึงไม่น่าแปลกใจที่สาวๆจะชื่นชมพี่เขาและอยากลวนลามพี่แกบ้าง

ถ้าหากพี่ทนการลวนลามของสาวๆไม่ได้ก็รบกวนบอกผมได้นะครับ

ผมยินดีรับวิบากกรรมนั้นแทนพี่เลยครับ

**15** **15** **15**

Aunny.aun

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2017, 06:26:06 PM »

ตัวหนังสือบอกถึงตัวตนของผู้เขียนครับ

ถ้าสิ่งที่เขียนนั้นมาจากความรู้สึกของคนเขียนจริงๆ

ซึ่งสำหรับการบ้านของพี่ garybigg15 นี้ผมเชื่อว่าพี่เขาได้ถ่ายทอดสิ่งที่ได้สัมผัสมาให้ได้อ่านกัน

ผมมีโอกาสได้เจอตัวจริงพี่ garybigg15 ที่ดูเป็นหนุ่มใหญ่เรียบร้อยดูใจดี

จึงไม่น่าแปลกใจที่สาวๆจะชื่นชมพี่เขาและอยากลวนลามพี่แกบ้าง

ถ้าหากพี่ทนการลวนลามของสาวๆไม่ได้ก็รบกวนบอกผมได้นะครับ

ผมยินดีรับวิบากกรรมนั้นแทนพี่เลยครับ

คุณtravelerท่าทางจะอยากโดนสาวๆลวนลามมากสินะค่ะ  **40**

garybigg15

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2017, 08:40:26 PM »
การบ้านดูน่าประทับใจขนาดนี้ มีภาคต่อไหมนะ
อยากรู้จังว่าน้องคนนี้ของพี่หมีท่านนี้คือใคร
เป็นผู้หญิงแบบไหน เป็นคนไทยหรือเป่า ห้าห้า

ถ้าน้องดูธรรมดาๆ แต่ทำให้พี่ประทับใจได้
อยากรู้จักพี่หมี คนนี้ซะแล้วสิ ดูท่าจะฮอตใช่เล่น
น้องนางนี้ย่อมเป็นคนไทยครับ  เพราะพี่หมีไม่ชอบต่างชาติ  คนไทยเรานิสัยดี มารยาทงาม ครับ
บังเอิญพี่หมี คบที่ใจครับ เลยทำให้คนธรรมดา ก็ประทับใจพี่หมีได้ครับ 
แต่น้องเข้าใจผิดนิด คือ พี่หมีไม่ฮอตเลยครับ เป็น ยูส โนเนม เองครับ
ขอบคุณสำหรับเม้นต์นะครับ

garybigg15

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2017, 08:42:02 PM »
การบ้าน  อ่านแล้วเห็นบุคลิคน้องเลยครับ

ผมจินหน้าตาน้องไว้ในใจแล้วครับตอนนี้
สุดยอดครับท่าน  ดีใจที่ท่านก็ใช้ใจ จิน หน้าน้องได้ นับถือๆ ......
ปล  ถ้าท่านได้เจอน้อง อย่าลืมมาบอกนิดว่า ตัวจริงกับที่ จินไว้นั้น เหมือนกันไหมครับ  แต่ผมเชื่อนะครับ ว่า ท่านจิน ไม่พลาดแน่นอน

garybigg15

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2017, 08:46:48 PM »

555  ขอบคุณท่าน Traveller มาก สำหรับคำชมครับ และดีใจที่ได้เคยเจอท่านเช่นกัน  ท่านเองก็เป็นหนุ่มใหญ่ สุขุม นุ่มลึก และมีสเน่ห์สำหรับสาวๆมากเช่นกัน  ท่านทราบไหม สเน่ห์ ของท่านอยู่ตรงไหน  รอยยิ้มที่อ่อนโยน ครับ  ถ้าสาวๆ ไหน เห็นท่านส่งรอยยิ้มให้ รับรอง ใจละลายได้เลย
ส่วนการลวนลามของสาวๆ ถ้ามีจะรีบแจ้งท่านให้ช่วยรับวิบากกรรม นั้นทันทีครับ

thetraveler

• Newbie
  • *
  • People Like This 6
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2017, 09:05:00 PM »

คุณtravelerท่าทางจะอยากโดนสาวๆลวนลามมากสินะค่ะ  **40**

**36** **36** **36**

อยากจนตัวสั่นเลยครับ คุณ Aunny

ถ้าจะกรุณา ช่วยจัดให้ผมหน่อยสิครับ

Aunny.aun

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2017, 09:42:25 PM »

อยากจนตัวสั่นเลยครับ คุณ Aunny

ถ้าจะกรุณา ช่วยจัดให้ผมหน่อยสิครับ

นิสัย!!!! **05** **05** **05** **05**
 **13** **13** **13** **13**
 **22** **22** **22** **22**

The Yong

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 285
  • ช่างภาพใจดี ถ่ายโปรไฟล์ฟรี แถมตังให้ด้วย อิอิอิ
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2017, 09:17:33 AM »
ในบางจังหวะของชีวิต "ข้าวไข่เจียว" ธรรมดาๆ ก็สามารถสร้างความรู้สึก "อิ่ม" ให้กับเราได้ไม่แพ้ "ไข่ปลาคาเวียร์" แฉกเช่นเดียวกันกับความสดใสที่ไร้การปรุงแต่งของสตรีเพศ ที่สามารถสร้างความอิ่มอุ่นในหัวใจได้มากกว่า "จริต" ที่สาวๆมากมายเพียรที่จะใส่มันลงไปจนเกินงาม ยินดีที่ท่านพี่ได้พบกับความน่ารักของน้องๆนะครับ รออ่านงานชิ้นต่อไปนะครับท่าน  **36**  **36**
A Whiter Shade of Pale

garybigg15

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2017, 08:32:35 PM »
ในบางจังหวะของชีวิต "ข้าวไข่เจียว" ธรรมดาๆ ก็สามารถสร้างความรู้สึก "อิ่ม" ให้กับเราได้ไม่แพ้ "ไข่ปลาคาเวียร์" แฉกเช่นเดียวกันกับความสดใสที่ไร้การปรุงแต่งของสตรีเพศ ที่สามารถสร้างความอิ่มอุ่นในหัวใจได้มากกว่า "จริต" ที่สาวๆมากมายเพียรที่จะใส่มันลงไปจนเกินงาม ยินดีที่ท่านพี่ได้พบกับความน่ารักของน้องๆนะครับ รออ่านงานชิ้นต่อไปนะครับท่าน  **36**  **36**
ขอบคุณครับ the yong
ผมชอบการเปรียบเปรยของท่านมากครับ อ่านแล้วสามารถ จินตนาการได้เห็นภาพมากๆ ครับ
ท่านเม้นต์มา ด้วยคำพูดเหล่านี้ ทำให้ผมรับรู้ได้ว่า ท่านเข้าใจถึงจิตใจผม ณ ขณะนั้นเลย