ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่ผิดหวังที่ได้พบเจอ  (อ่าน 1812 ครั้ง)

ariinz

• Full Member
  • People Like This 13
ไม่ผิดหวังที่ได้พบเจอ
« เมื่อ: สิงหาคม 05, 2017, 09:36:08 AM »
**14** การบ้านของวันนี้
เรื่องมีอยู่ว่า ได้มีการนัดแนะพบปะกับพี่ท่านนึง(เป็นคนที่คุณก้อรู้ว่าใคร) **02** (ไม่ขอเอ่ยชื่อ เด๋วจะมีคนบ้าคลั่ง)  **11** นัดกันสถานที่แห่งนึงแถวพระรามเก้า 11 โมง คราวนี้ต่างจากทุกครั้ง สวมบทสก็อยเกิร์ลอีกแล้วครับโผมมม  **10**  และฉันไม่ตรงเวลาเหมือนเคย แต่ฉันมาก่อนเวลาครึ่งชม. ดีงามมั้ยล่ะ ปรบมือให้ตัวเอง รัวๆๆ แหะๆๆ  41 ได้ยินชื่อเสียงพี่คนนี้มานานนม พี่ที่สนิทท่านนึงกล่าวว่า พี่คนนี้โอเคเลยนะ คำพูดพี่เค้าแฝงแง่คิดและคำสอนมาในตัว คิดดีเลยแหละ และน้องหลายคนในนี้ก้อชมกันเปราะว่า พี่เค้าใจดีมาก สรุปง่ายๆ ชื่อพี่คนนี้ค่อนข้างดี+++  **39** ไม่เคยมีผ่านตาเลยสักครั้งว่า พี่คนนี้ไม่ดี---  **40** เอาจ๊ะ!!! มาเริ่มเล่าเรื่องกันเลยดีกว่า

เราก้อนั่งรอพี่เค้าที่หน้าห้างแหละ เพราะระหว่างนั่งรอเหลือบไปเห็นพนักงานร้านกาแฟหล่อมาก  **25** อุ๊บบบ มิได้คิดอะไรจริงๆน้าา แฮร่!!!  **34** พี่ถึงที่หมายแล้วว เย้ โชคดีของหนุ่มร้านกาแฟ มิงั้นนะ หึ  **11** พอพี่ท่านไลน์มาบอก ถึงแล้วนะ ด้วยความที่เราก้อเกรงใจพี่แก ได้ๆพี่อยู่ไหนล่ะ เด๋วนู๋เดินไปหา เราก้อกะลังเก็บสัมภาระ หันไปตกใจ อุ้ย!!!เห้ หลุดสบถมาดังมาก เป็นงัยล่ะ first impression 555 **25**  อ่ะพอหายตกใจ ก้อสวัสดีอย่างเป็นทางการ สวัสดีคะพี่... มีการพูดคุยกันอยู่หน้าห้อง เอ้ย...หน้าห้าง อย่างเมามัน พี่ก้อเกิดเบรคนู๋ขึ้นมา ไปหารัยกินกันเถอะ ก่อนที่คนจะเยอะแล้วจะเลือกร้านไม่ได้ อ่ะจ๊ะ เดินไปคุยไป ก้อยอมรับคะว่า พี่เค้าก้อทำการบ้านมาดี แอบไปอ่านกระทู้เรามาบ้าง ทำให้เราไม่ต้องอธิบายตั้งแต่ต้น พี่เค้าก้อถามว่า เราไม่สบายแล้วเรากินอะไรไม่ได้บ้าง หมอห้ามอะไรรึป่าว นี่แหละคะ "ความใส่ใจ" (แอบชื่นชมนิดหน่อย)

ariinz

Re: ไม่ผิดหวังที่ได้พบเจอ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2017, 09:37:13 AM »
ก้อเลยบอกพี่เค้าไปว่า หมอไม่ห้ามคะ เพราะสิ่งที่หมอห้าม นู๋ไม่กินสักอย่าง  **15** ไม่ผัก ไม่เครื่องใน ไม่ตับ ไม่เนื้อวัว แต่กินอะไรก้อได้ทั้งนั้นแหละ 555 (พี่เค้าคงคิดในใจ ไอ้นี่มันจะกินอะไรได้บ้างมั้ยเนี้ย) พี่เค้าก้อชี้ กินอันนี้ม่ะ กินสิ รอรัย บาบีก้อนตัวเขียวของข้า กินกันไปคุยกันไป กินจนหมดทุกสิ่ง หนังท้องเริ่มตึงๆ เรื่องที่คุยก้อเยอะซะเหลือเกิน คุยไม่หมดหรอกวันนี้ จนพี่เค้าบอกป่ะ!!! ย้ายร้าน ไปกินอีกที่ เราก้ออุ้ยอ้ายเดินหาที่เอาตูดลงกันอยู่แพ้พนึง ร้านนั้นก้อคนเยอะ คนนี้ก้อคนเยอะ เอาใหม่เริ่มเพ่งมองกวดสายตาอีกรอบ เดินไปมาเจอกาแฟร้านนี้พี่บอกร้านนี้เข้าท่า คนน้อย ก้อทิ้งตูดลงตรงนี้แหละ เริ่มบรรเลงการเม้าส์มอยกันอีกรอบ แลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันไปมา ขอบคุณพี่...มากจริงๆคร้าบบบ สอนหลายเรื่อง เล่าหลายอย่าง อยากรู้อะไรถามได้ตอบได้ เหมือนอับดุลเลย เอ้ย!!! แฮร่ๆๆ แซวววว แต่ก้อเป็นอีกหนึ่งครั้งที่ประทับใจฝุดๆ ไม่ผิดหวังที่ได้เจอ พี่เค้าดีอย่างที่หลายคนกล่าวมาจริงๆคะ  นั่งคุยกันแทบจะไม่มองเวลาเลยจ้าา มองอีกที อุ๊ตะ!!! 16:30 นั่นง่ะ ยาวไกลอีกแระตรู ติดนิสัยขี้เม้าส์จิมๆเบย ฉันว่าการที่เราสองคนมาเจอกันครั้งแรก แล้วคุยกันได้ยืดยาวขนาดนี้
มันต้องเป็นเรื่องดี อันนี้ไม่ได้มโนไปเอง แต่ถามพี่เค้าแหละ ว่าคุยถูกคอชิมิ  **34** ถึงคุยนานขนาดนี้ แต่อย่างว่างานเลี้ยงย่อมมีการเลิกรา เกรงใจพี่ด้วย พี่มาไกลแถมนู๋ยังไปเจียดเวลาทำงานพี่ตั้งครึ่งวัน เลยต้องยอมให้พลัดพรากไปจากอ้อมอก อ้อมใจ กาอน่อนนะวันนี้ เพราะได้ยินมาว่า แม่เสือที่บ้านดุมาก ไม่อยากให้พี่เค้าโดนแม่เสือตะปบ เลยต้องขอร่ำลาพี่เค้าแบบกุลสตรีไทยแทบจะถอนสายบัวกันเลยทีเดียว 555  **30** เอาแหละ...เล่าให้ฟังแค่นี้พอแหละ เก็บไว้มาฟินคนเดียวบ้างดีกว่า

ปล. แต่พี่...บอกแระนะ ถ้ามีโอกาส และมีเวลาตรงกัน เราจะมาเจอกันใหม่ อันนี้นู๋ไม่ถือว่าเป็นคำสัญญา เอาที่พี่สะดวกจ้าา มิตรภาพเรายาวไกลมากกว่านั้น เจอเมื่อไหร่ก้อเมื่อนั้น ไม่เร้าหรือ ฮี่ๆๆ ดูแลสุขภาพด้วย แก่แล้ว อย่ากินหวานเยอะ เด๋วเบาหวานถามหานะจ๊ะ ด้วยรักและเป็นห่วง

อย่าให้ 'น้ำลาย 'มาทำลาย 'น้ำใจ'
อย่าให้ 'ผลกำไร' มาทำลาย #มิตรภาพ

**38** **38** **38**

***เรื่องนี้โนเฟค โนสร้างภาพนะจ๊ะ มาจากเรื่องจริงทั้งหมด***

Problem love

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 19
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2017, 11:49:31 AM »
ยินดีกันน้องariinz ด้วยครับ **06**

ความประทับใจย่อมเกิดขึ้นได้เสมอ ทุกสถานที่และเวลาครับ **36**

เป็นการบ้านที่ฟินมากครับ พี่เค้าต้องฟินและมีความสุขเช่นกันครับ 41

ถ้ามีโอกาส อยากเจอน้องๆที่ชอบเราและฟินไปกับเราด้วยเช่นกันครับ **25**

ariinz

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2017, 12:49:56 PM »
ยินดีกันน้องariinz ด้วยครับ **06**

ความประทับใจย่อมเกิดขึ้นได้เสมอ ทุกสถานที่และเวลาครับ **36**

เป็นการบ้านที่ฟินมากครับ พี่เค้าต้องฟินและมีความสุขเช่นกันครับ 41

ถ้ามีโอกาส อยากเจอน้องๆที่ชอบเราและฟินไปกับเราด้วยเช่นกันครับ **25**

**36** ขอบคุณคร้าาา งานนี้ต้องขอบคุณพี่เค้าแหละคะ ที่อุตส่าห์เจียดเวลา และลัดคิว มาให้ 555 มานั่งฟังเรื่องราวบ้าๆบอๆ ของนู๋

Aunny.aun

• Hero Member
  • People Like This 277
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2017, 06:22:51 PM »
ได้เที่ยวกับสาวคนนี้ท่าทางจะสนุกมิใช่น้อย
Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

ariinz

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2017, 12:09:46 AM »
ได้เที่ยวกับสาวคนนี้ท่าทางจะสนุกมิใช่น้อย

ไม่รู้สิคร้าบบบ ต้องถามพี่ๆเค้าแหละว่าสนุกมั้ย  **11** **36**