ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องมีอยูู่ว่า......  (อ่าน 4499 ครั้ง)

alone.111

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 19
เรื่องมีอยูู่ว่า......
« เมื่อ: สิงหาคม 05, 2017, 11:12:06 AM »
เห็นสาวๆหลายคนโพสกระทู้หาพี่จ้างเที่ยวหาพี่ดูแล
แต่โพสคงจะธรรมดาไป พี่ๆเลยไม่ค่อยสนใจ
แต่ก็มีน้องๆหลายๆคนที่มีพี่สนใจเยอะ (น่าจะอยากลองของ)
คือถ้าน้องโพสอยากให้มีพี่สนใจ คงต้องใส่ความทอแหลเข้าไปเยอะๆ
ต้องมีเรื่องราวในชีวิตเยอะๆ พอที่จะเรียกร้องความสนใจได้
ไม่ก็ต้องมีชีวิตที่รันทดมากๆๆๆๆ (อันนี้รับรองพี่ๆจะเห็นใจและจ้างเที่ยวแน่)
ที่เคยๆเห็นมาก็ จะมีมโนว่าตัวเองเป็นหมอนู้นนี้ แต่การกระทำ5555.คงรู้กันอยุ่ว่าใคร
บางคนก็เอาชีวิตพ่อแม่มาเล่นเหมื่อนเเช่งบุพการี ดีจริงๆ
บางคนก็บอกตัวเองป่วยแต่ดูจากการที่ลั้นลาขนาดนี้ ผิดกับการกระทำมาก(อีกแล้ว)
**30**

เอาเป็นว่าขำๆถ้าใครอยากมีพี่จ้างเที่ยวเยอะๆให้ใส่ความทอแหลไสๆลงไป
สร้างอิมเมจตัวเองให้น่าสงสารเข้าไว้ ไม่ก็สร้างตัวตนขี้นมาใหม่ แล้วคุณจะมีพี่ๆสนใจเยอะ
**34**

บางทีก็เเปลกใจทำไมพี่ๆถึงไม่ชอบคนจริงใจเห็นลงกระทู้ว่าขอน้องที่จริงใจนะครับ
แต่ที่เคยเห็นพี่ที่ขอน้องจริงใจก็ไปจ้างงานน้องทีไสยๆกันสะส่วนใหญ่ ละลงหาน้องจริงใจ เพื่อ!!!  **19**
เรียกใช้ได้ ไม่ว่าจะใกล้หรือไกลขอแค่มีค่ารถให้ไปได้หมด
ปลอดภัย แน่นอน
สัญญาจะพยายามไม่หื่นใส่  ขอบคุณล่วงหน้าคะ

Dekdue

• **
  • People Like This 32
  • ไม่มีสเตตัส!!
Re: เรื่องมีอยูู่ว่า......
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2017, 11:42:25 AM »
 **30**
โดนใจ  **11**

ทุกสิ่งอย่างล้วนขึ้นอยู่ที่เบ้าหน้า
ความรันทด
หนังหน้าดี >>(พี่ๆว่า) น่าสงสาร
หนังหน้าแย่ >>(พี่ๆว่า) น่าอนาถ

ความทอแหล
หนังหน้าดี >>(พี่ๆว่า)มีจริต น่าเอ็นดู
หนังหน้าแย่ >>(พี่ๆว่า)ช่วยเนียนๆหน่อย ตูรู้ทัน

น้องๆที่จิงใจ
หนังหน้าดี >>(พี่ๆว่า)น้องเป็นคนซื่อๆ น่ารัก น่าค้นหา
หนังหน้าแย่ >>(พี่ๆว่า)น้องไม่มีมารยาท ไม่รู้จักการเข้าสังคม บลาๆๆ สารพัดจะหามาติติ่ง

**11**
กอดแน่นแค่ไหน? ถึงเวลาก้อต้องปล่อย!!

<a href="https://www.youtube.com/v/9zSKIDtyv4E" target="_blank" rel="noopener noreferrer" class="bbc_link bbc_flash_disabled new_win">https://www.youtube.com/v/9zSKIDtyv4E</a>

play-ground

• Sr. Member
  • People Like This 124
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2017, 12:08:47 PM »
จริงๆครับ น้อง alone.111 สมัยก่อนก้อจะจ้างน้องๆแบบนี้
 **25**

slow

• Hero Member
  • People Like This 2111
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2017, 12:27:06 PM »
เรื่องที่มีอยู่ว่า...มันก็เป็นไปตามนั้น น้องคนไหนจะใช้วิธีอะไรดึงพี่ๆ ก็ตามสะดวกเลย
พี่เค้าจะพิจารณาจากไหนก็สุดแล้วแต่...

แต่ถ้าส่วนตัวจะจ้างเที่ยวใคร จะไม่สนใจน้องที่ลงเรื่องราวรนทดไร อ่านแล้วก็ข้ามๆไป
พี่มาหาน้องน่ารักถูกใจจ้างเที่ยว ไม่ได้มาหาเรื่องปวดหัวใส่ตัว
แล้วก็หาทั้งหน้าตาถูกใจกับนิสัยดีในคนๆเดียวกัน ซึ่งก็มีมากมายในเวป

เท่าที่อ่าน น้อง alone.111 คงตั้งใจเขียนถึงใครคนนึง
แต่พี่ก็มาเม้นตามที่ตัวเองเป็นล่ะกัน

**40**

alone.111

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2017, 12:34:26 PM »
**30**
โดนใจ  **11**

ทุกสิ่งอย่างล้วนขึ้นอยู่ที่เบ้าหน้า
ความรันทด
หนังหน้าดี >>(พี่ๆว่า) น่าสงสาร
หนังหน้าแย่ >>(พี่ๆว่า) น่าอนาถ

ความทอแหล
หนังหน้าดี >>(พี่ๆว่า)มีจริต น่าเอ็นดู
หนังหน้าแย่ >>(พี่ๆว่า)ช่วยเนียนๆหน่อย ตูรู้ทัน

น้องๆที่จิงใจ
หนังหน้าดี >>(พี่ๆว่า)น้องเป็นคนซื่อๆ น่ารัก น่าค้นหา
หนังหน้าแย่ >>(พี่ๆว่า)น้องไม่มีมารยาท ไม่รู้จักการเข้าสังคม บลาๆๆ สารพัดจะหามาติติ่ง

**11**
.

อันนี้มันใช่เลยอุสา ไม่พิมตรงๆเเล้วนะคะ  **30**
เรียกใช้ได้ ไม่ว่าจะใกล้หรือไกลขอแค่มีค่ารถให้ไปได้หมด
สัญญาจะพยายามไม่หื่นใส่  ขอบคุณล่วงหน้าคะ

alone.111

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2017, 12:35:08 PM »
จริงๆครับ น้อง alone.111 สมัยก่อนก้อจะจ้างน้องๆแบบนี้
 **25**

แล้วสมัยนี้ละคะ มีความอยากรู้

alone.111

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2017, 12:37:18 PM »
เรื่องที่มีอยู่ว่า...มันก็เป็นไปตามนั้น น้องคนไหนจะใช้วิธีอะไรดึงพี่ๆ ก็ตามสะดวกเลย
พี่เค้าจะพิจารณาจากไหนก็สุดแล้วแต่...

แต่ถ้าส่วนตัวจะจ้างเที่ยวใคร จะไม่สนใจน้องที่ลงเรื่องราวรนทดไร อ่านแล้วก็ข้ามๆไป
พี่มาหาน้องน่ารักถูกใจจ้างเที่ยว ไม่ได้มาหาเรื่องปวดหัวใส่ตัว
แล้วก็หาทั้งหน้าตาถูกใจกับนิสัยดีในคนๆเดียวกัน ซึ่งก็มีมากมายในเวป

เท่าที่อ่าน น้อง alone.111 คงตั้งใจเขียนถึงใครคนนึง
แต่พี่ก็มาเม้นตามที่ตัวเองเป็นล่ะกัน

**40**

ส่วนใหญ่คะส่วนใหญ่ชอบหาเรื่องปวดหัว (ลองของ). อะคะ
แล้วก็ไม่ได้เขียนถึงใครคนนึงด้วยคะ อันนี้เขียนส่วนรวมคร๊าาา **04**

play-ground

• People Like This 124
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2017, 01:19:00 PM »
 **25**

สมัยนี้งานที่ทำเยอะมากกะเยอะมากๆๆๆๆ
ไม่ค่อยมีเวลาว่างเท่าไหร่
 **21**

TiBBieee

• People Like This 121
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2017, 01:25:58 PM »

**40**

น่าจะใช่คนที่คิดไว้
ออกจากบ้านต้องได้เงิน !!!!!

making1

• **
  • People Like This 34
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2017, 01:34:03 PM »
ทุกวันนี้ก็ยังสงสัยน้องคนนั้นครับว่าทำอาชีพอะไรกันแน่ จริงอย่างที่บอกรึเปล่า แต่ที่แน่ๆไม่กล้าไปเสี่ยงจ้างครับ
อยากจ้างเฉพาะคนที่สนใจก็พอครับ น้องคนไหนดีก็อยากเจอบ่อยๆครับ

น้องบางคนเขียนเรื่องราวน่าสงสาร แต่กลัวจะเป็นเอ็นดูเขา เอ็นเราขาดครับ ดูแลครอบครัวพอละกัน ส่วนน้องๆ ถูกใจค่อยทักไป

Aunny.aun

• People Like This 277
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2017, 02:38:58 PM »

**40**
**26** **26** **26**
Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

alone.111

• **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2017, 02:58:07 PM »
 **25**

สมัยนี้งานที่ทำเยอะมากกะเยอะมากๆๆๆๆ
ไม่ค่อยมีเวลาว่างเท่าไหร่
 **21**

สำหรับตัว จขกท. เวลาไม่ต้องคะ โอนไว้เป็นพอ 5555 **34** 41

alone.111

• **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2017, 02:59:20 PM »

**40**

น่าจะใช่คนที่คิดไว้

คิดเหมื่อนกัน คนเดียว หรือหลายคนอะ **40**

alone.111

• **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2017, 03:00:14 PM »

**40**
**26** **26** **26**

มาคิดถึงคนเดียวกันด้วยปะคะ

Warinthara

• **
  • People Like This 26
  • คุยได้ อัธยาศัยดี
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2017, 03:41:59 AM »
นานาจิตตังค่ะ เราเชื่อว่าพี่ๆในนี้มีวิจารณญาณมากพอที่จะตัดสินอะไรสักอย่าง ที่จะจ้างน้องเที่ยว ฯลฯ เพราะการเขียนกระทู้หรือตอบโต้มันบ่งบอกถึงทัศนะคติด้านบวก หรือลบ ของคนนั้นๆค่ะ เราเชื่ออีกอย่างว่าพี่ที่จ้างเที่ยวจะเลือกจ้างน้องเที่ยวซ้ำอีกครั้ง บางทีไม่ได้เป็นเพราะเรื่องราวที่น้องเล่า แต่เป็นความประทับใจในครั้งแรกที่เจอกันมากกว่าค่ะ  เป็นสมาชิกใหม่ที่ชอบอ่านเรื่องราวของ alone111 ค่ะสนุกๆตลกๆดีค่ะ FC นะค่ะ

pop2000

• People Like This 831
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2017, 05:41:26 AM »
มาช่วยตอบครับ

จากข้อความที่น้องเขียนมานั้น โดยส่วนตัวพี่ว่าไม่ใช่นะครับ. น้องน่าจะเข้าใจผิดมากกว่า. เพราะผมจะทักใครจ้างเที่ยวนี่จะดูแค่ว่าข้อความที่ลงประกาศมีรายละเอียดในการติดต่อครบไหม และอยู่โซนไกลไหม ลักษณะเบื้องต้นยังไงมากกว่า.   จากนั้นก็ดู ติดต่อสะดวกไหม เวลาว่างตรงกันไหม. คุยกันถูกคอไหมมากกว่าเวลาไปเจอกันจะได้รู้สึกกันเองขึ้นนิดนึง

พวกเขียนดราม่ามากๆ บางทีก็ไม่ค่อยอยากจะทักไป เพราะส่วนตัวก็มีเรื่องงานการเครียดเต็มหัวไปหมดอยู่แล้ว. ยิ่งพวกเขียนมาแบบแดกดัน ประชดประชันนี่ไม่ทักเลย.

ผมว่าสาเหตุที่หาคนจ้างยากน่าจะมาจากการ. ติดต่อยากมากกว่า.   เคยเห็นหลายคนมาก ลงประกาศระบุ. จ้างวันนี้เท่านั้น.  ลองทักไปปรากฎว่า กว่าจะตอบกลับมาผ่านไป 2-3วัน.  อาทิตย์นึงยังมี.  แถมตอบกลับมาด้วยข้อความว่า. "ค่ะ" !???  เอ่อ...มันหมายความว่าไงล่ะเนี่ย?
บางคนเขียนข้อความไว้ยืดยาว ระบุโปรดอ่านให้ระเอียด. ก็อ่านละเอียดนะครับ. แต่ทักไปกว่าจะตอบ. 3-5วันจนเราลืมไปหมดแล้ว. ด้วยมารยาทจึงถามว่าจ้างเที่ยวหรอครับ    เท่านั้นแหละ. โวยวายทันที. ทำไมไม่อ่านเขียนไว้ตั้งละเอียด บลาๆๆ.   แบบนี้ใครจะไปจ้างล่ะครับ.

alone.111

• **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2017, 11:39:43 AM »
นานาจิตตังค่ะ เราเชื่อว่าพี่ๆในนี้มีวิจารณญาณมากพอที่จะตัดสินอะไรสักอย่าง ที่จะจ้างน้องเที่ยว ฯลฯ เพราะการเขียนกระทู้หรือตอบโต้มันบ่งบอกถึงทัศนะคติด้านบวก หรือลบ ของคนนั้นๆค่ะ เราเชื่ออีกอย่างว่าพี่ที่จ้างเที่ยวจะเลือกจ้างน้องเที่ยวซ้ำอีกครั้ง บางทีไม่ได้เป็นเพราะเรื่องราวที่น้องเล่า แต่เป็นความประทับใจในครั้งแรกที่เจอกันมากกว่าค่ะ  เป็นสมาชิกใหม่ที่ชอบอ่านเรื่องราวของ alone111 ค่ะสนุกๆตลกๆดีค่ะ FC นะค่ะ

ขอบคุณนะคะ
ดีใจจังมี FC. กะเขาด้วย ขอบคุณจริงๆคะ

alone.111

• **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2017, 11:49:52 AM »
มาช่วยตอบครับ

จากข้อความที่น้องเขียนมานั้น โดยส่วนตัวพี่ว่าไม่ใช่นะครับ. น้องน่าจะเข้าใจผิดมากกว่า. เพราะผมจะทักใครจ้างเที่ยวนี่จะดูแค่ว่าข้อความที่ลงประกาศมีรายละเอียดในการติดต่อครบไหม และอยู่โซนไกลไหม ลักษณะเบื้องต้นยังไงมากกว่า.   จากนั้นก็ดู ติดต่อสะดวกไหม เวลาว่างตรงกันไหม. คุยกันถูกคอไหมมากกว่าเวลาไปเจอกันจะได้รู้สึกกันเองขึ้นนิดนึง

พวกเขียนดราม่ามากๆ บางทีก็ไม่ค่อยอยากจะทักไป เพราะส่วนตัวก็มีเรื่องงานการเครียดเต็มหัวไปหมดอยู่แล้ว. ยิ่งพวกเขียนมาแบบแดกดัน ประชดประชันนี่ไม่ทักเลย.

ผมว่าสาเหตุที่หาคนจ้างยากน่าจะมาจากการ. ติดต่อยากมากกว่า.   เคยเห็นหลายคนมาก ลงประกาศระบุ. จ้างวันนี้เท่านั้น.  ลองทักไปปรากฎว่า กว่าจะตอบกลับมาผ่านไป 2-3วัน.  อาทิตย์นึงยังมี.  แถมตอบกลับมาด้วยข้อความว่า. "ค่ะ" !???  เอ่อ...มันหมายความว่าไงล่ะเนี่ย?
บางคนเขียนข้อความไว้ยืดยาว ระบุโปรดอ่านให้ระเอียด. ก็อ่านละเอียดนะครับ. แต่ทักไปกว่าจะตอบ. 3-5วันจนเราลืมไปหมดแล้ว. ด้วยมารยาทจึงถามว่าจ้างเที่ยวหรอครับ    เท่านั้นแหละ. โวยวายทันที. ทำไมไม่อ่านเขียนไว้ตั้งละเอียด บลาๆๆ.   แบบนี้ใครจะไปจ้างล่ะครับ.

ขอบคุณคุณpop2000นะคะ

ความเห็นคุณpop2000 เข้าใจคะว่าคือความเห็นส่วนตัว และจขกท.ไม่คิดว่าจขกท.จะคิดผิดนะคะ
เพราะมันคือความคิดเห็นของจขกท.เช่นกันคะ (แล้วก็เป็นส่วนใหญ่คะที่จขกท.คิดว่าใช่แบบที่ จขกท.บอกไม่ได้เจาะจงใครคะ)

ละก็มีอีกแบบคือ ชอบแต่สวยๆอ้อนเก่งๆ ไม่รู้จะโพสทำไมว่าหาน้องจริงใจ น่าจะระบุไปเลยว่า ขอน้องสวยๆอ้อนเก่งๆตัวเล็กๆหุ่นดีๆ (พอดีจขกท.ตัวใหญ่ พอเเอดไปคุยกะพี่ที่บอกของแค่จริงใจ มาคุยกันนะ) คือไรคะระบุมาเลยคะสเปคอะคะ

ใบไหม

• Full Member
  • People Like This 64
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2017, 01:48:10 PM »
จริงๆก็คิดนะ การที่คนมีเรื่องเยอะๆ ทำให้คนอีกคนสนใจ พี่ๆที่มีวุฒิภาวะอ่านก็คงรู้แหละ เรายังสนใจน้องคนนึงที่ดูน่าสงสาร

เลย เอ๊ะ หญิง สน หญิง เหมือนแบบอยากเรียนรู้แกะรหัสลับ

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2017, 02:27:31 PM »
เรื่องมีอยู่ว่า....
การมาเจอกันหนแรก..ยังไม่รู้จักมาก่อน..ก็ดูจาก"เรื่อง + ข้อความที่เขียนในกระทู้ +ไลน์ที่คุย + รูปที่เห็น"  จริงๆก็เอาเท่าที่มี อาจมีแค่อย่างเดียวและสะดวกเจอก็เจอ...ผมเอาความสะดวกมาก่อน..
ไม่เคยเลื่อนงานขับรถผ่าครึ่งเมืองไปหาใคร..

คหสต.  เรื่องมากๆนะ..เรื่องเดียวกันมันทั้งดึงพี่ๆแบบหนึ่งเข้ามาและก็ผลักพี่ๆแบบหนึ่งออกไป..
ถ้าน้องๆอยากจะเล่าก็เล่า...มันก็จับคู่กับพี่ๆในแต่ละแบบไป..
(เรื่องบางแบบมันก็ดึงตะกวดและผลักพี่ดีๆออกห่าง...จะเขียนอะไรออกสื่อถ้าไม่ทันคิดก็ลำบากได้)

การมาเจอหนที่สอง...สาม....สี่....เรื่องอะไรก็ไม่สำคัญแล้ว...จะเล่าจะบอกอะไรก็ไม่สำคัญ...
มันขึ้นอยู่กับว่าเจอกันหนก่อนๆประทับใจแค่ไหนและมีความสะดวกมาเจออีกไหม..

**38**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

บัวบุรา

• People Like This 46
  • life is just feed fuck and die
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2017, 10:05:39 AM »
การมาเจอกันหนแรก..ยังไม่รู้จักมาก่อน..ก็ดูจาก"เรื่อง + ข้อความที่เขียนในกระทู้ +ไลน์ที่คุย + รูปที่เห็น"  จริงๆก็เอาเท่าที่มี อาจมีแค่อย่างเดียวและสะดวกเจอก็เจอ...ผมเอาความสะดวกมาก่อน..
ไม่เคยเลื่อนงานขับรถผ่าครึ่งเมืองไปหาใคร..

คหสต.  เรื่องมากๆนะ..เรื่องเดียวกันมันทั้งดึงพี่ๆแบบหนึ่งเข้ามาและก็ผลักพี่ๆแบบหนึ่งออกไป..
ถ้าน้องๆอยากจะเล่าก็เล่า...มันก็จับคู่กับพี่ๆในแต่ละแบบไป..
(เรื่องบางแบบมันก็ดึงตะกวดและผลักพี่ดีๆออกห่าง...จะเขียนอะไรออกสื่อถ้าไม่ทันคิดก็ลำบากได้)

การมาเจอหนที่สอง...สาม....สี่....เรื่องอะไรก็ไม่สำคัญแล้ว...จะเล่าจะบอกอะไรก็ไม่สำคัญ...
มันขึ้นอยู่กับว่าเจอกันหนก่อนๆประทับใจแค่ไหนและมีความสะดวกมาเจออีกไหม..

**38**

คิดถึงพี่ตาหวานนนนนน
What goes around comes around
เลิกโทษคนอื่น เลิกโทษอย่างอื่น
ทั้งความสุขและความฝันไม่ควรเป็นความรับผิดชอบของใคร...นอกจากเธอเอง

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2017, 10:52:14 AM »

**38**

ผม..ตะวันคราบบบ...เราจูบกันแต่เมื่อไหร่ถึงเรียกผมตาหวานนนนนน....
 **40**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

บัวบุรา

• People Like This 46
  • life is just feed fuck and die
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2017, 10:59:58 AM »

**38**

ผม..ตะวันคราบบบ...เราจูบกันแต่เมื่อไหร่ถึงเรียกผมตาหวานนนนนน....
 **40**
ต้องจูบก่อนเหรอฮะ...อันนี้แจนมะทราบเลย แต่แจนเรียกพี่ตาหวานมาตั้งนานแล้วนะคะ
ว่าแล้วก้อ มาทำให้แจนเรียกพี่ตาหวานได้อย่างถูกต้องสักทีสิคะ ...
What goes around comes around
เลิกโทษคนอื่น เลิกโทษอย่างอื่น
ทั้งความสุขและความฝันไม่ควรเป็นความรับผิดชอบของใคร...นอกจากเธอเอง