ผู้เขียน หัวข้อ: มาแชร์ความคิดเห็น อวดกับข้าวฝีมือคุณแม่ของทุกๆคนกันได้มั้ยคะ <3  (อ่าน 1354 ครั้ง)

ฉันชอบขนมหวาน :D

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
สวัสดีค่ะทุกคน  **06** (โปรยจูบส่งรัวๆ)

อยากหาเรื่องชวนทุกคนคุย 55555+
เรามาแชร์กับข้าวฝีมือคุณแม่ในดวงใจคนละ 1 อย่างกันมั้ยคะ  41

หนูเชื่อว่าทุกคนต้องมีเมนูโปรดฝีมือแม่ตัวเองอยู่ในดวงใจแน่นอน
ไม่ว่าจะกินตอนเด็ก หรือตอนโต รสชาติก็ไม่เคยเปลี่ยน

สำหรับหนู เมนูอาหารที่ชอบคือ "ยำมาม่าทะเล" นั่นเอง
หูยยย อร่อยเว่อร์เลยง่ะ (งานอวดแม่ก็มา  **02**)
กุ้งตัวโตๆ ปลาหมึกสดๆ หมูสับรสนัวๆ มาม่าสุกกำลังดี เปรี้ยวนิด หวานหน่อย อร่อยฟินเว่อร์
พูดแล้วก็คิดถึง มาเรียนมหาลัย นานๆทีกลับบ้าน
สงสัยกลับไปคราวหน้า ต้องอ้อนแม่มาทำให้กิน เพราะทำเองยังไงก็ไม่อร่อยเท่าฝีมือคุณแม่  **21**

แล้วพี่ๆท่านอื่นๆล่ะค่ะ คือเมนูอะไร ลองมาแชร์กันดูได้มั้ยคะ  **36**
เผื่อจะได้เอาเมนูของพวกพี่ๆไปเสนอแล้วช่วยคุณแม่ทำ จะได้กินอะไรใหม่ๆกันดูบ้าง

**38** **38** **38**

MynameisKkhwan

• Full Member
  • People Like This 51
 **32**  เวลาอากาศเย็นๆเเม่ของขวัญ
ชอบทำต้มจับฉ่ายใส่กระดูกหมูค่ะ  ....
มาทีเป็นหม้อเลยค่ะ จขกท.
อาศกาศเย็นๆกับต้มจับฉ่ายร้อนๆนะคะ แหม๊....  **36**
"คิดถึงต้มจับฉ่ายฝีมือแม่ครัวคนเก่งเลยค่ะ"

จขกท. อย่าลืมรีเควส "ต้มจับฉ่ายใส่กระดูกหมู" ไปเผื่อคุณเเม่ด้วยนะค้ะ
 รับรองเด็ดเเน่นอนค่ะ .... หิวเลยทีเดียว5555. **06**
~พร้อมผูกพันธ์แต่ไม่พร้อมผูกมัด~
" รู้จักรัก รู้จักรอ รู้จักพอ รู้จักให้ "

• มายเนมอิส' ของขวัญ

making1

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 34
ไม่มีให้อวดเลยครับ ฝีมือคุณแม่ เพราะแม่ทำผัดผักอย่างเดียว ทั้งชีวิตก่อน ออกย้ายออกมาทำงานคนเดียว พ่อทำหมดเลยครับ อร่อยทุกอย่าง เลือกไม่ได้เลย เพราะแกทำวนไปเรื่อยๆ จนไม่รู้จะตอบอะไรดี

Improvise

• Newbie
  • *
  • People Like This 18
ข้าวผัดปูครับ ทานมาตั้งแต่เด็กจนถึงตอนนี้

อร่อยทุกครั้่งที่ทาน จนต้องเติมจานที่ 2 จานที่ 3 ตลอดเลย

Sandsea

• People Like This 53
ไก่ผัดขิง+ตับไก่
อร่อยที่ซู้ดดแล้ว

Aunny.aun

• Hero Member
  • People Like This 277
น่าเสียดายจังไม่ได้เก็บภาพมาโชวร์เลย...
ปกติท่านแม่จะเป็นคนทำให้ทานตลอด
คุณลูกเลยทำอ่ะไรไม่ค่อยเป็นเท่าไหร่ แหะๆ
กับข้าวที่ท่านแม่ทำก็อร่อยหลายอย่าง
น้ำพริก หมูย่าง ต้มแกงนี่อร่อยหมด ผัดต่างๆ
บางครั้งท่านพ่อจะชอบให้ต้มมาม่าให้ทานท่านบอกอันต้มมาม่าอร่อย..อ่อทอดไข่ก็อร่อยนะ55555555+
Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

ฉันชอบขนมหวาน :D

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
เมนูทุกคนดูน่าทานจังเลยค่ะ
เดี๋ยวกลับไปคราวหน้า ต้องบอกแม่จัดไปชุดไฟกระพริบ 5555555

ส่วนคุณพ่อ นานๆทีจะได้กินฝีมือพ่อ แต่ละอย่างรู้สึกแปลกๆ หน้าตาประหลาดๆ แต่กินแล้วอร่อย จัดว่าผ่าน  **25**

Monin_II

• People Like This 115
เอาจริงถ้าให้เลือก1อย่าง
จากฝีมือแม่ บอกตรงๆว่าเลือกไม่ถูก
อร่อยหลายอย่างจริงๆ
ขนมจีนน้ำยาป่า ก็อร่อยทุกครั้งที่กิน
พะโล้ นี้กินจนลืมอ้วนไปข้าง
ผัดสายบัวใส่ปลาทู กินจนแมวเสียดายปลาทู
เลือกไม่ได้จริงๆ

จ๋องกระปิ๋ม

• Hero Member
  • People Like This 1128
ข้อดีของการมีแม่ทำกับข้าวไม่เก่ง
คือการที่เราต้องทำกับข้าวให้อร่อยให้ได้ เพื่อให้มีชีวิตรอด
 **30**

จ๋องเลยเสนอเมนูที่จ๋องเพิ่งทำล่าสุดค่ะ
"แกงกะทิสายบัวใส่ปลาทู"
เปรี้ยวหวานมันเค็มครบถ้วนกระบวนอาหารไทย
 41

ถึงแม้จะทำอาหารไม่เก่ง แต่เลี้ยงลูกเก่งนะคะ
พรุ่งนี้วันแม่ อย่าลืมกลับไปกอดแม่กันน้าาา
 **39**
ไม่มีที่ยืนสำหรับคนหื่นอีกต่อไป..