ผู้เขียน หัวข้อ: สังคมWLGคิดต่างจากสังคมภายนอกอย่างไรคะ  (อ่าน 2475 ครั้ง)

nk911

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 26
การที่น้องๆมีพี่ดูแลแต่พี่ดูแลมีครอบครัวอยู่แล้ว(น้องโสด) แต่พี่ดูแลไม่ได้มีปัญหากะครอบครัวนะคะก็มีความสุขดีทำหน้าที่ตัวเองไม่บกพร่องค่ะ และน้องดูแลก็ไม่ได้ก้าวก่ายเรื่องส่วนตัวหรือครอบครัว พี่กะน้องทำตามข้อตกลงกันไม่มีบกพร่อง พี่เทคแคร์ดีน้องก็อยู่ในโอวาท แบบนี้ถือว่าเป็นเรื่องผิดมั้ยคะ ในเมื่อต่างฝ่ายต่างก็มีความสุข ไม่มีใครก้าวก่ายใครหรือทำให้ใครฝ่ายใดฝ่ายนึงเดือดร้อน..

Mr.

• Sr. Member
  • People Like This 27
Re: สังคมWLGคิดต่างจากสังคมภายนอกอย่างไรคะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2017, 08:27:21 PM »
ทำตามข้อตกลงกันไม่มีบกพร่อง....... มีจริงๆเหรอครับ

แอบสงสัย  **40**
คนมันเหงา ทำไงก็ยังเหงา....คนเหงา 2018.. ( ^o^ )/

nk911

• **
Re: สังคมWLGคิดต่างจากสังคมภายนอกอย่างไรคะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2017, 08:41:05 PM »
ทำตามข้อตกลงกันไม่มีบกพร่อง....... มีจริงๆเหรอครับ

จ้ะ

แอบสงสัย  **40**

nk911

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2017, 08:42:56 PM »
เรื่องปกติครับ

อย่าข้ามเส้น ไประรานบ้านใหญ่ ก็พอแระ
 **06** **02** **34**

นั่นสิคะ..แต่คนนอกwlgไม่คิดอย่างนั้น

Konba501

• People Like This 78
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2017, 10:04:34 PM »
เอาเรื่องจริงนะ แรงหน่อย แค่ กิ๊ก ก็ผิดแล้ว. 

1   ถามกลับ  หากแฟนเรา ไปเลี้ยงดูคนอื่นผิดใหม  ใม่งั้นก็ลองถามลูกดู 

2.  เงินต้องเข้าบ้าน 100 บาท เราแอบจิ๊กไป 10 บาท เหลือแค่ 90 ผิดใหม

3.  คำว่าใม่บกพร่อง คงจะยาก เพราะแบ่งไปให้กิ๊กเพิ่ม หายไปทั้ง เวลา เงิน ยังใม่รวมถึงจิตใจ

4.  สุดท้ายผิดศีล กาเมด้วย. เพราะแค่คิดก็ผิดแล้ว หากทำก็ยิ่งผิด

สุดท้าย เหมือนวัยรุ่นบอก.      ดีชั่วรู้หมดแต่อดใม่ได้  555

TiBBieee

• People Like This 121
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2017, 10:14:07 PM »
            ถ้าตอบในมุมมองของคนนอกเว็บกับคนในเว็บย่อมต่างกันอยู่แล้วจ้า แต่มีสิ่งเดียวที่เหมือนกันคือเรื่องตัณหาราคะ คนนอกเว็บเค้าอาจจะเป็นกิ๊กกันโดยที่ไม่มีอะไรตอบแทนนอกจากความรักความผูกพันธ์ที่มีให้กัน บางคนหนักหน่อยถึงขั้นอยากได้อยากครอบครองเป็นของตัวเองก็มี พอจะเลิกลากันก็ยากจะตัดใจเพราะคนเคยได้ฟรีๆก็ไม่อยากที่จะเสีย

ส่วนในเว็บทิบคิดว่ามันเป็นเรื่องของการแลกเปลี่ยนกันมากกว่า เหมือนเรามีร้านๆนึงเป็นของตัวเอง ถ้าพี่อยากได้ของก็แค่เดินเข้ามาในร้าน เจอสิ่งที่อยากได้พี่เค้าก็เดินออกจากร้านไปใช้ชีวิตตามปรกติ ถ้าเบื่อร้านนี้ก็แค่เดินเข้าร้านอื่น " ทิพว่าโลกข้างนอกดำสนิทกว่าในนี้เยอะมาก  "
ออกจากบ้านต้องได้เงิน !!!!!

Gungnir

• Newbie
  • *
  • People Like This 47
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2017, 11:04:20 PM »
สังคมไทย (ส่วนหนึ่ง ... ไม่ได้เหมารวมน่ะ) เป็นแบบ  "ปากว่า ตาขยิบ" และ "มือถือสาก ปากถือศีล"  ครับ

เปิดทีวีดูก็เห็นข่าว ทำนองว่า กิ๊กผู้หญิงขอเลิก  ผู้ชายไม่ยอมเลยไปทำร้าย  เป็นประจำ
สังคมในออฟฟิตก็จะมีข่าวเม้าท์ทำนองว่า  น้องคนนั้นไปกิ๊กกับพี่คนนี้ เป็นปกติ

ดังนั้นผมว่าไม่ต่างกันหรอกครับ  เพียงแต่คนทั่วไปไม่พูดยอมรับเท่านั้น (แต่แอบทำ 555)   
เพียงแต่ว่าในเวปนี้ กิ๊กเป็นแบบมีผลประโยชน์แลกเปลี่ยนให้น้องผู้หญิง
ส่วนข้างนอกก็มีทั้งได้ผลประโยชน์ หรือได้แค่ความสบายใจ

Aunny.aun

• Hero Member
  • People Like This 277
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2017, 12:58:27 PM »
    แต่ครอบครัวของเค้าอาจจะไม่ได้มีความสุขก็ได้มั้งค่ะ.......ถ้าถามเรื่องศิลธรรม ไม่ว่าจะสังคมไทยหรือนอก ผิดเต็มประดา ก็อย่างที่ว่า ถ้าไม่มีสะพานทอดเข้ามาก็ไม่มีใครกล้าเดินข้ามไป เอาเป็นว่าต่างคนต่างได้ประโยชน์ มีความสุขทั้งสองฝ่าย ส่วนเรื่องภายในบ้านให้พี่ๆเค้าจัดระเบียบกันเอง ให้เก็บเอามาคิดก็ทุกข์ใจปล่าว...ยิ่งคิดน้อยยิ่งทุกข์น้อย.....
ส่วนเรื่องต่างกันกับสังคมภายนอกมั้ย คงไม่ต่าง แต่แค่พวกเค้าไม่ได้เล่นweb กันเลยอาจจะไม่โจ่งแจ้ง แบบเฉพาะกลุ่มแบบนี้ จิตใจคนเรายากแท้หยั่งถึง มีความสุขกับสิ่งที่เป็นอยู่และสิ่งที่ได้มา ก็เพียงพอแล้ว
 **38**
Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2017, 11:10:38 AM »
    ตราบใดที่เป็นมนุษย์ ก็ทำแบบที่มนุษย์เค้าเป็นกัน
เอาไว้ถ้าจะมุ่งบรรลุโสดาบัน แล้วค่อยคิดอะไรแนวธรรมะก็แล้วกัน
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

Monin_II

• Full Member
  • People Like This 115
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2017, 12:39:45 PM »
ตอบแบบโลกความจริงมันก็ผิดศีล
แต่จะในเว็บนี้ หรือนอกเว็บ
เรื่องแบบนี้ก็มีมานานแล้วค่ะ
เพียงแค่เว็บเป็นสื่อกลาง
เพื่อตอบสนองความต้องการแต่ล่ะคน
ต่างคนต่างรู้จุดยืน หน้าที่
ของตัวเองก็พอ อย่าสร้างปัญหาให้คนอื่น
ถ้าปัญหาเกิด ก็ต้องพร้อมจบปัญหา
แบบถูกต้องที่สุดแค่นั้น