ผู้เขียน หัวข้อ: แชร์ประสบการณ์จากความเชื่อใจและความโง่ของตัวเราเอง.  (อ่าน 2671 ครั้ง)

.Gal.

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
วันนี้ขอมาแชร์ประสบการณ์ "ความโง่" ของตัวเองค่ะ
(ไม่ได้จ้างงานกันค่ะ ใช้ความเชื่อใจไว้ใจล้วน ๆ)

เรื่องมีอยู่ว่าได้โพสบนเวบนี้ไป เพราะเราเหงาเลิกกับแฟนมา
และหวังจะได้เจอพี่ที่มากิ๊กกัน ดูแลกัน ไปไหนด้วยกันเวลาเหงาหรือเบื่อ ๆ
มีพี่คนนึงแอดมา พี่เค้าอายุ 33 ชื่อย่อ พี่ P เป็นหนุ่มที่ถือว่าี แต่งตัวดี ตี๋ ๆ สูง ๆ 179.
เราคุยกันพอสมควร เลยนัดเจอกัน พี่ P บอกพึ่งเคยเล่นเวบนี้ครั้งแรก
เหตุผลเพราะเหงา อยากได้คนคุยด้วย โปรไฟล์พี่เค้าดีมาก จบตรีลูกแม่โดม
โท 2 ใบจากเมกา เราคิดว่าพี่เค้าเป็นน่าจะไว้ใจได้ไม่น่าหลอกนัดเลยตกลงรับนัด
วันนั้น วันเสาร์เรานัดเจอกัน 19.30 น. แต่พี่เค้ามาเลท 20.00 น.
พี่ P ก้อขอโทษตลอดที่เลท เราไม่ได้อะไร รอได้สบาย ๆ
ตอนเจอกัน พี่เค้าใส่เสื้อสีดำแขนยาว กก.ยีนส์ ใส่แว่น เดินมารับเราที่ bts
พี่ P ไม่ได้เอารถมาเพราะกลัวเจอด่าน เลยมา mrt ต่อ bts
เราก้อดินเนอร์กัน มีดื่มด้วยค่ะ คุยกันไปถึงเรื่องดูหนัง พี่ P ก้อถามดูเรื่องสุดท้ายเรื่องอะไร
แล้วก้อชวนไปดู spider man ด้วยกัน เราก้อตกลงเพราะเราอยากมีพี่พาไปเที่ยวนั่นนี่อยู่แล้ว
เราก้อเริ่มรู้สึกดีเวลาพี่เค้าเทคแคร์ สุภาพ และน่าจะเป็นเพื่อนกันได้ยาว
จากนั้นเราก้อได้ไปเที่ยวผับกันต่อแถวสุขุมวิท เราสนุกกันมาก โดยที่ลืมดูแลตัวเอง
เรายอมรับว่าดื่มเยอะ เมามากอาจเพราะเราไม่ได้ดื่มนานแล้วเป็นช่วงเวลาที่เราเสียใจมากเลยดื่มเยอะ
มากเป็นพิเศษ เหมือนวันนั้นเราได้ปลดปล่อยตัวเองต้องการลืม มันสนุกมาก ๆ
จากนั้นเราจำอะไรไม่ค่อยได้ จำได้แค่ลาง ๆ ว่าเราอ้วกตลอดบนรถแท้กซี่ พี่ P ก้อคอยดูแลเราตลอด
จนไปคอนโดพี่เค้า และเราก้อมีอะไรกัน เราจำไม่ได้ทั้งหมด มันเหมือนหลับ ๆ ตื่น ๆ ตลอดเวลา
หลังจากนั้นพี่ P ได้มาส่งเราที่ห้องเรา พี่เค้าก้อยังคงสุภาพกับเราตลอดดูแลเราตลอด
เราได้คุยกันเรื่อย ๆ จนวันนี้..... ที่ทำให้เราต้องมานั่งเสียใจ ร้องไห้ ไม่คิดว่าคนที่ดูสุภาพคนนั่น
จะทำร้ายเราแบบนี้ พี่เค้าตัดการสื่อสาร บล็อคเราไปโดยไม่บอกกล่าวอะไรเลย
เราอาจผิดที่เราดูคนไม่เป็น คิดว่าพี่ P คงไม่ทำกับเราแน่ ๆ ตอนนี้เราคิดแล้วว่า เรามองคนที่ภายนอกไม่ได้จริง ๆ
เรารู้สึกแย่มาก เราปล่อยตัวให้พี่เค้า ยอมเค้า เพราะเราเชื่อใจเค้าเกินไป เราไม่รู้หรอกว่าสิ่งที่เค้าบอก
ว่าเค้าพึ่งเคยเล่นเวบนี้จะจริงหรือไม่ แต่พี่เค้าก้อไม่ได้โกหกเรื่องโปรไฟล์เค้า
ตอนนี้เราพยายามทำใจจริง ๆ ไม่คิดว่าเค้าจะทำร้ายเราได้ขนาดนี้ เค้าใจร้ายกับเรามากจริง ๆ

ที่ตอนนี้เราเขียนโพสนี้ขึ้นมา เพราะว่าเราอยากแชร์ประสบการณ์ "ความโง่" ของตัวเราเองให้ทุกคนได้อ่านเป็นอุทาหรณ์
อย่าไว้ใจใคร อย่าหลงเชื่อใครง่าย ๆ และอย่าใจง่ายแบบเรา

ถึงพี่ P หนูไม่รู้หรอกค่ะว่าพี่จะได้อ่านโพสนี้หรือป่าว หนูอยากบอกพี่ว่า "เลวมาก" ข้อมูลพี่ เรื่องของพี่ หนูมีหมด
อย่าให้หนูได้ลงทั้งหมด พี่มาทำร้ายหนูก่อน ร้ายมาหนูก้อจะร้ายกลับเหมือนกัน

PS. เราไม่รู้ว่ามีใครเคยคุยกับพี่คนนี้ไหม เราอยากทราบค่ะ เรามีข้อมูลหลักฐานทุกอย่างค่ะ
ถ้ามีคนไหนเคยคุย เราอยากคุยด้วยค่ะ

ขอบคุณมากค่ะสำหรับพื้นที่นี้ที่ทำให้เราได้ระบายความโง่ของเราออกมาค่ะ
เราอาจเขียนตกหล่นบ้างนะคะ พยายามทำใจนิ่ง ๆ ให้เขียนอธิบายในโพสแล้วค่ะ

Airy

• Newbie
  • *
เสียใจด้วยครับ

alone.111

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 19
เสียใจด้วยนะคะคนแบบนี้มีเยอะ ไม่ว่าจะผญหรือผช ค่ะ
 แต่แค่คนที่โดนไม่กล้าออกมาเขียนเท่าไรคะ

รู้หน้าไม่รุ้ใจ  มีทางเดียวคือคงต้องปล่อยมันและเริ่มใหม่

สู้ๆ ยิ้มๆนะคะ
เรียกใช้ได้ ไม่ว่าจะใกล้หรือไกลขอแค่มีค่ารถให้ไปได้หมด
ปลอดภัย แน่นอน
สัญญาจะพยายามไม่หื่นใส่  ขอบคุณล่วงหน้าคะ

slow

• Hero Member
  • People Like This 2111
ปสก. แบบนี้เกิดขึ้นได้กับหลายๆคน

ยิ่งอยู่ในเวปแบบนี้แล้ว ต้องยิ่งเตือนตัวเองเสมอ
ใช้เวลาเรียนรู้กันให้มากพอ ก่อนจะตัดสินใจอะไรลงไป
และสุดท้าย ผลที่เกิดขึ้นมาก็เพราะเราเลือกเอง

อย่างน้อยก็มีคนช่วยแก้เหงาช่วงนึง

Sandsea

• Full Member
  • People Like This 53
เอาใจช่วย ให้ผ่านไปให้ได้นะคะ
ถือเป็นประสบการณ์ นะคะ
ระวังตัว ระวังใจ ให้มากขึ้นเนอะ

สู้ สู้ คะ

.Gal.

• Newbie
  • *
เสียใจด้วยครับ

ขอบคุณมากนะคะ T T

.Gal.

• Newbie
  • *
เสียใจด้วยนะคะคนแบบนี้มีเยอะ ไม่ว่าจะผญหรือผช ค่ะ
 แต่แค่คนที่โดนไม่กล้าออกมาเขียนเท่าไรคะ

รู้หน้าไม่รุ้ใจ  มีทางเดียวคือคงต้องปล่อยมันและเริ่มใหม่

สู้ๆ ยิ้มๆนะคะ

ขอบคุณมากนะคะสำหรับกำลังใจ สู้ ๆ จริง ๆ ค่ะ
คงเพราะพี่เค้าอายุยังไม่เยอะ ี ตี๋ ๆ และบุคลิกไลฟสไตล์ของพี่เค้า
เลยทำให้เราใจง่ายไปหน่อยค่ะ เข็ดจริง ๆ ค่ะ เหมือนที่เค้าบอกอย่า
มองคนที่ภายนอก เราไม่มีทางรู้ว่าเค้าแสร้งทำหรือป่าวค่ะ T T
และเป็นการเจอที่อยากลองมาพบหน้ากันดู ไม่ได้มีการจ้างอะไรด้วยค่ะ
เลยทำให้เราคิดว่าคงทำกรรมกับพี่เค้าไว้ ตอนนี้เลยต้องมาใช้กรรมค่ะ

.Gal.

• Newbie
  • *
ระวังตัว ระวังใจ ให้มากขึ้นเนอะ

สู้ สู้ คะ

ขอบคุณสำหรับกำลังใจค่ะ :) ต่อไปจะระวังตัวและใจมากขึ้นค่ะ
จะไม่ไว้ใจใครอีกแล้วค่ะ จะไม่เชื่อคนง่าย ไม่มองคนที่ภายนอก
อีกค่ะ สู้ ๆ ค่ะ ฮึบ ๆ
อยากสอบถามค่ะ ถ้าสมมติเราโพสในห้องจ้างเที่ยวเกี่ยวกับโพสนี้
เราอยากรู้ว่าเคยมีใครเคยคุยกับพี่ P ไหมค่ะ อยากทราบจริง ๆ ค่ะ

garybigg15

• Full Member
  • People Like This 75
มันไม่ใช่ความโง่หรอกครับ  มันคือการเชื่อใจใครสักคน สิ่งต่างๆที่เกิดกับ จขกท  เราไม่สามารถย้อนเวลาไปแก้ไขอะไรได้อีก
แต่ น้องสามารถนำมันมาเป็นบทเรียนได้  อยากให้คิดบวกครับ ว่า อย่างน้อย น้องจะเข้าใจโลกมากขึ้น  ต่อไปถ้ามีใครจะทำอะไรแบบนี้ น้องก็จะสามารถดูแลตัวเองได้ดีขึ้น  เสียใจได้ แต่เสียใจแล้ว ต้องลุกขึ้นสู้ต่อไป  อนาคตยังคงรอน้องอยู่ อย่าจมกับอดีต

เป็นกำลังใจให้ครับ

.Gal.

• Newbie
  • *

สู้ สู้ คะ

ขอบคุณสำหรับกำลังใจมาก ๆ ค่ะ :)
แค่หลงเชื่อใจ ไว้วางใจมากไปหน่อยค่ะ
ต่อไปก็จะระวังตัวและใจให้มากขึ้นค่ะ
Keep going :)