ผู้เขียน หัวข้อ: เอาเข้าจริง ในนี้ "พี่เลือกน้อง" หรือ "น้องเลื่อกพี่" หรือ "ต่างคนต่างเลือก" ???  (อ่าน 2157 ครั้ง)

nightlife14

• Newbie
  • *
  • People Like This 2
เอาเข้าจริง ในนี้

"พี่เลือกน้อง"
หรือ "น้องเลื่อกพี่" หรือ "ต่างคนต่างเลือก"

แล้ว "น้องที่เดือดร้อนจริง" มีสิทธิ "เลือกพี่" มั้ย??

แล้ว "น้องที่ไม่สวย" มีสิทธิ "เลือกพี่" มั้ย??

slow

• Hero Member
  • People Like This 2111
จะห้ามใครได้หรอ เรื่องแบบนี้...

แต่จะเลือกใครจากอะไร ก็ตามที่แค่ละคนกำหนดเงื่อนไขกับตัวเองเอาไว้

ก็แค่นั้น

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
ต่างคนต่างเลือก....
ทุกคนต้องการแต่สิ่งดีๆ....ยิ่งดียิ่งชอบ...
แต่ก็เลือกได้ตาม"ต้นทุน"ที่แต่ละคนมี...

น้องบางคนน่าเจอ..แต่ตั้งค่าเวลาไว้xxxx ผมได้แต่แหงนหน้ามอง...ทุนไม่ถึง

น้องก็ต้องเลือกพี่...ถ้าไม่เลือกเลยที่ลำบากอยู่แล้วมันจะยิ่งซ้ำเติมไปอีก
บางทีน้องมีต้นทุนความสวย...แต่ปล่อยให้ต้นทุนเวลาหมดไป..ก็หมดสิทธิเลือกเหมือนกัน

**38**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

kaptan

• People Like This 1734
Re: เอาเข้าจริง ในนี้ "พี่เลื
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2017, 11:02:05 AM »
    ถ้าความเดือิอดรร้อนน อยู่ปากซอย เราพอมีเวลาหาทางแก้ไข ก็เลือก
ถ้ามันขยับมาหน้าบ้าน ทางเลือกน้อยลง คงต้องเลือกคนที่เคยมายื่นข้อเสนอ
ถ้ามันมาเคาะประตูห้อง ไม่มีทางเลือก ใครให้ได้ก็ต้องเอา
ถ้ามันปีนเข้ามาเจอเราในห้องแล้ว ......จะทำยังไง
    ฝากคนที่ยังมีทางเลือก คิดเอาไว้ล่วงหน้าบ้างนะครับ

ทุกคนย่อมอยากมีทางเลือกทั้งนั้น แต่ก็ต้องพิจารณาด้วยว่า ณ ตอนนั้น
ถ้ายังเลือกไม่รู้จักจบ มันจะทันต่อความจำเป็นของเราหรือไม่

ส่วนพี่ๆ เราต้องถือว่าคนจ่ายเงิน ย่อมมีสิทธิ์ที่จะเลือกครับ อันนี้ก็ต้องยอมรับ
แต่ก็ไม่ใช่ว่าเลือกไปแล้ว น้องๆ จะยอมเป็นตัวเลือกหรือไม่....บอกไม่ได้

น้องที่ไม่สวย ก็มีหัวใจ ก็คงอยากจะเลือกแหละครับ แต่ก็ต้องยอมรับด้วยว่า
จะมีใครมาให้เลือกมั้ย เพราะบางที แค่จะถูกเลือก ยังยากเลย
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

Warinthara

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 26
  • คุยได้ อัธยาศัยดี
ง่ายๆมันเป็นสไตล์ค่ะ ถ้าเปรียบเป็นอาหาร
ถ้าพี่อยากกินอาหารระดับ premuim food, good material พี่ก้อต้องจ่ายแพงหน่อย
ในทางกลับกันอาหาร premuim food, good material ที่ตั้งราคาไว้สูงเพราะต้องการเลือกระดับลูกค้าเช่นกัน
ส่วนอาหาร junk food วัตถุดิบอาจจะไม่ดีมาก ราคาไม่แพง แต่อร่อย พี่ๆอาจจะไม่ปฎิเสธในรสชาติและราคาเข้าถึงได้
ตัวอาหารเอง ไม่เลือกลูกค้า ไม่ตั้งราคาไว้สูง เพราะต้องการอยู่รอดของตัวเองค่ะ

alone.111

• **
  • People Like This 19
ทุกคนมีสิทธิ์เลือกนะคะ ไม่ว่าจะพี่หรือว่าน้อง(แต่ถ้าไม่สวยก็อาจจะเลือกพี่ละพี่ไม่เอาอันนี้ก็อีกแบบคะ)
ส่วนพี่เลือกน้อง ถ้าพี่มีกำลังทรัพยมากพี่ก็เลือกน้องที่สวยๆสมกับกำลังทรัพยได้ (แต่ถ้ากำลังทรัพยไม่มากก็แค่พอประมาณพอ) ก็นานาจิตตังนะคะ
เรียกใช้ได้ ไม่ว่าจะใกล้หรือไกลขอแค่มีค่ารถให้ไปได้หมด
ปลอดภัย แน่นอน
สัญญาจะพยายามไม่หื่นใส่  ขอบคุณล่วงหน้าคะ

tawans

• อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
ง่ายๆมันเป็นสไตล์ค่ะ ถ้าเปรียบเป็นอาหาร
ถ้าพี่อยากกินอาหารระดับ premuim food, good material พี่ก้อต้องจ่ายแพงหน่อย
ในทางกลับกันอาหาร premuim food, good material ที่ตั้งราคาไว้สูงเพราะต้องการเลือกระดับลูกค้าเช่นกัน
ส่วนอาหาร junk food วัตถุดิบอาจจะไม่ดีมาก ราคาไม่แพง แต่อร่อย พี่ๆอาจจะไม่ปฎิเสธในรสชาติและราคาเข้าถึงได้
ตัวอาหารเอง ไม่เลือกลูกค้า ไม่ตั้งราคาไว้สูง เพราะต้องการอยู่รอดของตัวเองค่ะ
มาอ่านตอนเที่ยง.....หิวมากๆ....
จะสั่งTara. 16 มาชิมได้ทีาไหนน้ออออ..... **39**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

Monin_II

• Full Member
  • People Like This 115
คิดว่าทุกคนก็ต่างคนต่างเลือกค่ะอนู่แล้ว
พี่ เลือกน้องที่ความสวย น่ารัก
หรือกิริยามารยาทถูกใจ
คุยกันแล้วไปกันได้

น้อง ก็เลือกพี่ได้ค่ะ
แต่เลือกจากอะไรก็แล้วแต่คนอีก
อันดับต้นๆคงเลือกที่ฐานะ
มีกำลังจ่าย พวกหน้าตา นิสัย
ส่วนใหญ่ไม่ค่อยได้กรองเพราะ
ความเดือดร้อนมันตัดสินใจเลือก
พี่ที่จ่ายได้ไปก่อน หลายๆคน
จึงโดนหลอกบ่อยๆ
เพราะความเดือดร้อน
ไม่รอการศึกษานิสัยใจคอ

ฉะนั้นต่างคนต่างมีสิทธิเลือก
แต่ต้นทุนมันไม่เท่ากัน
ทั้งเงิน(พี่) หน้าตา(น้อง)
ก็เลือกที่สมน้ำสมเนื้อ
คิดว่าดีกับตัวเองก็พิจารณาไว้

Warinthara

• **
  • People Like This 26
  • คุยได้ อัธยาศัยดี
มาอ่านตอนเที่ยง.....หิวมากๆ....
จะสั่งTara. 16 มาชิมได้ทีาไหนน้ออออ..... **39**

แหะๆต้องขอโทษด้วยค่ะ หนูไม่ได้จัดเป็น premium food หรือ funk food ค่ะ แต่เป็น clean food ที่กำลังหา material เพื่อเป็น michelin star ค่ะ และเหมือนๆ chef ที่หนูเจอที่เวปนี้คนหนึ่ง จะเป็นchef ที่ดีด้วยสิ เลยยังอยากศึกษากับเค้าอยู่ค่ะ แหะๆ ขำๆนะค่ะ

tawans

แหะๆต้องขอโทษด้วยค่ะ หนูไม่ได้จัดเป็น premium food หรือ funk food ค่ะ แต่เป็น clean food ที่กำลังหา material เพื่อเป็น michelin star ค่ะ และเหมือนๆ chef ที่หนูเจอที่เวปนี้คนหนึ่ง จะเป็นchef ที่ดีด้วยสิ เลยยังอยากศึกษากับเค้าอยู่ค่ะ แหะๆ ขำๆนะค่ะ
เย้....ผมอกหักอีกแล้ว...
ให้ A++ สำหรับการตอบปฎิเสธ...
อ่านแล้วรู้สึกดี....
 **38**