ผู้เขียน หัวข้อ: มาแชร์ประสบการณ์บ้าง  (อ่าน 3190 ครั้ง)

ไร้เงา

• Newbie
  • *
  • People Like This 5
มาแชร์ประสบการณ์บ้าง
« เมื่อ: สิงหาคม 08, 2017, 01:46:10 AM »
ได้อ่านกระทู้ของน้องๆหลายคนรู้สึกเห็นใจที่โชคร้ายไปเจอพี่ๆโปร์ไฟล์ดีแต่ใจทราม
ผมเองก็มีเพื่อนๆในเว็บนี้หลายคนที่ก่อนนั้นเข้าเว็บมาก็มักจะพกความใจทรามติดมาเพื่อหลอกนอนกับน้องๆ
ดีหน่อยที่แต่ละคนก็เปลี่ยนแปลงไปเป็นพี่ดีๆของน้องๆและแทบไม่ได้เข้าเว็บ

เมื่อคืนในวงสังสรร มีเพื่อนคนนึงได้เอ่ยถึงกระทู้ดราม่าของน้องคนนึงและสอบถามทุกคนในวงว่ามีประสบการณ์ล่าสุดกันอย่างไร
เท่าที่ฟังทุกคนได้พบคนรู้ใจรวมถึงตัวผมก็เลยถือโอกาสมาแชร์ประสบการณ์ส่วนตัวให้ฟังเผื่อน้องๆจะนำไปใช้วัดใจพี่ๆ

ตั้งแต่มิ.ย.ปีที่แล้ว ได้รับการทักจากน้องคนนึงที่มาสอบถามเกี่ยวกับเรื่องราวต่างๆโดยที่ผ่านการพูดคุยกันสักระยะ
และเมื่อมีโอกาสได้พบกันครั้งแรก ตอนนั้นก็ไม่ได้คิดแต่อาจเป็นเพราะนิสัยชอบแกล้งเลยแกล้งหื่นเล็กๆซึ่งน้องเค้าก็นิ่ง ตัวสั่น ผมก็เลยมีโอกาสได้ล่วงเกินภายนอกแต่ก็รับรู้ทันทีเลยว่า น้องคนนี้เวอร์จิ้นไม่เคยผ่านใคร วิญญาณสุภาพบุรุษเข้าสิงทันทีและตั้งใจว่าจะคบเพื่อป้องกันไม่ให้น้องเค้าเจอคนในเว็บที่จิตใจทราม มาหลอกลวง(น้องเค้าเล่านะว่า มีไปเจอพี่ๆที่อ้างตนเป็นเซียนหุ้นหรือมีโปรไฟล์ดีๆและหวังเคลม ผมเลยคิดปกป้อง จะเรียกว่า หมาหวงก้างคงได้มั๊ง อิอิ)

จากวันนั้นที่พบกันสองสัปดาห์ครั้งด้วยการทานมื้อเย็นอร่อยๆร่วมกันโดยน้องเค้าเป็นคนเลือก ค่อยๆย่นระยะจนมาถึงวันนี้ พบกันเกือบทุกวัน
ทุกครั้งที่พบกันก็แอบมีกติกาส่วนตัวคือนอกเหนือจากค่าอาหารผ่านบัตรเครดิตมักหยิบแบ็งค์พันจ่ายค่าขนมนิดๆหน่อยๆทุกครั้งโดยเงินทอนมอบให้น้องเค้า นอกจากนี้ คอยช่วยเหลือค่าเรียนโท ค่าเรียนพิเศษ ค่าน้ำมัน ค่ามัดจำและค่าเช่าคอนโด ฯลฯ
คงไม่ต้องคำนวนนะว่าเดือนหนึ่งใช้เงินไปเท่าไร (ตรงจุดนี้คือสิ่งที่น้องๆควรใช้วัดพี่ๆที่เราคิดฝากกายฝากใจ)
ส่วนเรื่องsex ก็ทำตนเองเป็นsex robot จนน้องเค้ามีความสุขทุกครั้ง(ถึงวันนี้ น้องเค้ายังเวอร์จิ้นครับ แม้น้องเค้าจะยอมแต่ผมเองไม่คิดทำ แม้ใจอยาก)
เนื่องจากเวลาของผมมันมีน้อยเพราะงานที่รับผิดชอบเลยมักทำให้น้องเค้าต้องผิดหวังกับนัดทานมื้อเย็นบ่อยๆแต่ดูเหมือนน้องเค้าก็เข้าใจ
ถึงวันนี้ความสัมพันธ์ก็ยังดีและสม่ำเสมอ
ผมเองทำตนเป็นทั้งพี่ ญาติผู้ใหญ่ และ บอดี้การ์ด และ หลายๆครั้งกลายเป็นเฒ่าทารก อิอิ
ล่าสุดน้องเค้าบอกความในใจว่าเราสองคนเคมีตรงกัน ผมเป็นทั้งพี่ พ่อ เพื่อน แฟน และ ลูก (แต่ผมว่า ผมโดนของแน่ๆ อิอิ)
ตั้งแต่คบกัน นอกจากมีความสุขใจตรงกับเจตนารมย์ที่คิดเข้าเว็บนี้มาหา ยังได้พุงเพิ่มมาประดับกาย เมื่อหัวค่ำก็ตกลงกันว่า วันไหนไปค้างที่คอนโดก็จะออกกำลังกายด้วยกัน เรียกหุ่นดีๆกลับมา
อยากแชร์ต่อแต่เขียนไม่ค่อยเป็น เลยขอจบแบบห้วนๆดีกว่า

สุดท้ายฝากเตือนน้องๆว่า พี่ผู้ชายที่เข้ามาในเว็บนี้ส่วนใหญ่ จุดประสงค์หลักคือคงไม่พ้นต้องการมีไรด้วยจะต่างกันก็ตรงที่จะใช้เงิน จะใช้โปรไฟล์ จะใช้คารม จะใช้ความเดือดร้อน หรือ จะใช้ใจ ก็ว่ากันไป
ส่วนน้องๆจะทุกข์ซ้ำหรือไม่ก็อยู่ที่ความเกรงใจ การตัดสินใจ ความไว้ใจ และ อย่ามองด้วยสายตาต้องมองด้วยใจนะครับ
สิ่งที่พลาดไปก็ต้องรีบลืมความทุกข์และนำมาเป็นบทเรียน
และหวังว่าน้องๆทุกคนรอดพ้นจากนักล่านะครับ
นอนละ
 **35**

tawans

• Hero Member
  • People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
Re: มาแชร์ประสบการณ์บ้าง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2017, 11:01:38 AM »
อ่านแล้วจับประเด็นได้ว่า..
1 .  น้องที่ท่านกล่าวถึงได้ทำประโยชน์มหาศาลกับพี่ๆที่ยังเล่นอยู่ในนี้..
น้องได้จับเอาตัวท่านไป....ถ้าขืน จขกท ยังเล่นอยู่ในนี้จะเป็นคู่แข่งที่น่ากลัวมาก
 พวกผมคงล่าเหยื่อลำบากขึ้นเยอะ

2.  อันนี้ถึงน้องที่ไม่รู้ว่าใคร แต่รู้ว่าน่ารักแน่....
ถ้าน้องอึดอัดใจว่ายังเวอร์จิ้นแล้ว"ไอ้ซื่อบื้อ"มันไม่ทำไรสักที...แอบpmมาหาผม..ผมแก่ปัญหาเรื่อง"เวอร์จิ้น"ให้ได้นะคราบบบ...

ปล.
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

ไร้เงา

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2017, 12:05:08 PM »
อ่านแล้วจับประเด็นได้ว่า..
1 .  น้องที่ท่านกล่าวถึงได้ทำประโยชน์มหาศาลกับพี่ๆที่ยังเล่นอยู่ในนี้..
น้องได้จับเอาตัวท่านไป....ถ้าขืน จขกท ยังเล่นอยู่ในนี้จะเป็นคู่แข่งที่น่ากลัวมาก
 พวกผมคงล่าเหยื่อลำบากขึ้นเยอะ

2.  อันนี้ถึงน้องที่ไม่รู้ว่าใคร แต่รู้ว่าน่ารักแน่....
ถ้าน้องอึดอัดใจว่ายังเวอร์จิ้นแล้ว"ไอ้ซื่อบื้อ"มันไม่ทำไรสักที...แอบpmมาหาผม..ผมแก่ปัญหาเรื่อง"เวอร์จิ้น"ให้ได้นะคราบบบ...

ปล.

1.น้องผมคนนี้ เค้าคงไม่ได้เข้าเว็บแล้วล่ะครับและเป็นจริงครับที่น้องจับผมไปแล้วแต่คงไม่เกิดผลอะไรกับเหล่าพี่ๆ ผมโลว์โปรไฟล์อะ
2.อย่างที่บอก น้องเค้าไม่ได้เข้าเว็บแล้ว และถึงเข้า น้องเค้าชอบคนซือบื้อแบบผมครับ ส่วนคุณตะวันคงไม่ติดโผของน้องเค้าหรอกครับเนื่องจากตอนที่น้องเค้าเข้าเว็บเค้าไม่คิดเลือกคุยกับพี่ตะวันอันเนื่องจาก สาวๆกรี๊ดติดพันเยอะ เนื้อหอมเกินไป 555
ขอบคุณครับ

บัวบุรา

• People Like This 46
  • life is just feed fuck and die
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2017, 09:42:44 PM »
อ่านกระทู้นี้ของพี่ไร้เงาแล้ว พาลให้นึกถึงคำพูดของพี่คนนึงในเวปที่เคยพูดไว้ว่า
พี่ๆ บางคน ดีใจที่ได้พบช้างเผือก ภายหลังถึงมาพบว่าที่ตัวเองคิดว่าเป็นช้างเผือกนั้น กลับกลายเป็นช้างลากใส่หน้ากากช้างเผือกไปซะงั้น
อันนี้ไม่ได้หมายถึงน้องของพี่เจ้าของกระทู้แต่อย่างใดนะคะ. เพียงแต่อ่านกระทู้พี่แล้วนึกถึง คำพูดพี่คนนั้นขึ้นมา
อย่างไรก็ดี. แจนดีใจที่คนดีๆ สองคนได้มาพบกันนะคะ
What goes around comes around
เลิกโทษคนอื่น เลิกโทษอย่างอื่น
ทั้งความสุขและความฝันไม่ควรเป็นความรับผิดชอบของใคร...นอกจากเธอเอง

ไร้เงา

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2017, 10:48:46 PM »
อ่านกระทู้นี้ของพี่ไร้เงาแล้ว พาลให้นึกถึงคำพูดของพี่คนนึงในเวปที่เคยพูดไว้ว่า
พี่ๆ บางคน ดีใจที่ได้พบช้างเผือก ภายหลังถึงมาพบว่าที่ตัวเองคิดว่าเป็นช้างเผือกนั้น กลับกลายเป็นช้างลากใส่หน้ากากช้างเผือกไปซะงั้น
อันนี้ไม่ได้หมายถึงน้องของพี่เจ้าของกระทู้แต่อย่างใดนะคะ. เพียงแต่อ่านกระทู้พี่แล้วนึกถึง คำพูดพี่คนนั้นขึ้นมา
อย่างไรก็ดี. แจนดีใจที่คนดีๆ สองคนได้มาพบกันนะคะ
ไม่ต้องกังวลครับ คอมเมนต์ได้เต็มที่
ผมคบน้องเขาปีกว่า รุ้จักน้องเค้าดีแล้วครับและน้องเค้าก็ไม่เคยเอ่ยปากขออะไรๆนอกจากขอเจอผมเท่านั้น อิอิ
ส่วนที่มาเขียนกระทู้เพื่อต้องการมาฝากน้องๆให้ระมัดระวังในการหาหรือตัดสินใจ
และต้องการให้รู้เช่นกันว่ามีจริงในเรื่องการคบกันด้วยใจ
ส่วนค่าใช้จ่ายที่ผมช่วยน้องเค้านั้น เต็มใจให้ครับแม้ไม่มากมาย
ขอให้น้องแจนพบพี่ดีๆเช่นกันนะครับ
ขอบคุณครับ

TiBBieee

• Sr. Member
  • People Like This 121
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2017, 03:04:55 AM »
ดีใจแทนน้องนะคะ ส่วนใหญ่ที่เจอมีแต่ทิบหลอกล่อพี่ๆ ซะเอง 555  เขาว่ากันว่า

"การโจมตี คือการป้องกันที่ดีที่สุด แต่ก็มีบางครั้งที่พ่ายแพ้เสียเอง "

สุดท้ายได้แต่พี่ และมิตรกลับมา ไม่ว่าใครจะมาหรือไป ด้วยความที่เป็นคนใจสวยก็คิดบวกไปเองว่าเค้าคงมีเหตุผลของเค้า  **25** 

แต่มีอยู่แค่บางคนที่เคยเผลอทั้งตัวเผลอตั้งใจ เอาเถอะถึงจะห่างหายไปจากกันแต่ความทรงจำดีๆก็ยังอยู่   ^^

ออกจากบ้านต้องได้เงิน !!!!!

ไร้เงา

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2017, 10:06:56 AM »
ดีใจแทนน้องนะคะ ส่วนใหญ่ที่เจอมีแต่ทิบหลอกล่อพี่ๆ ซะเอง 555  เขาว่ากันว่า

"การโจมตี คือการป้องกันที่ดีที่สุด แต่ก็มีบางครั้งที่พ่ายแพ้เสียเอง "

สุดท้ายได้แต่พี่ และมิตรกลับมา ไม่ว่าใครจะมาหรือไป ด้วยความที่เป็นคนใจสวยก็คิดบวกไปเองว่าเค้าคงมีเหตุผลของเค้า  **25** 

แต่มีอยู่แค่บางคนที่เคยเผลอทั้งตัวเผลอตั้งใจ เอาเถอะถึงจะห่างหายไปจากกันแต่ความทรงจำดีๆก็ยังอยู่   ^^
จากที่อ่าน จากที่เคยได้พูดคุย
น้องๆที่เข้ามาในเว็บนี้มัก
เดือดร้อน
มีปัญหา
ผิดหวัง
ผิดพลาด
เหงา
แปลกแยก
พอเข้ามาก็คาดหวังที่จะยึดคว้าหาที่พักพิงยึดเหนี่ยวที่ดี
แต่จะมีสักกี่ที่ยึดเหนี่ยวที่เข้ามาเพื่อจะรองรับน้องเพียงคนเดียว?
ผมเองก็เช่นกันเข้ามาแรกๆเพื่อหาความผ่อนคลายและตั้งใจหาไปเรื่อยๆ
แต่พอเจอน้องคนนี้ ความรู้สึกแรกก็คิดจะไม่ได้จริงจัง
แต่พอรู้สึกว่าต้องปกป้องจึงผันมาเป็นความสัมพันธ์ในปัจจุบันและตั้งใจว่าจะคอยหนุนจนวันนึงน้องเค้าถึงฝั่งที่หมาย

ยกที่มาของความรุ้สึกของผมเพื่อบอกน้องทิบว่า รู้ทันเป็นสิ่งดีแต่ควรแสดงออกถึงการให้โอกาสปกป้องเราต่อพี่ๆที่เราพบ
ไม่รู้สินะ อาจต้องเสแสร้งมั๊ง
หวังว่าคงพบพี่ๆที่เคมีตรงกันนะครับ
ขอบคุณครับ

Aunny.aun

• People Like This 277
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2017, 10:10:51 AM »
เป็นเรื่องน่ารักจังเลยค่ะ **39** **38**
Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2017, 10:18:36 AM »
เป็นเรื่องน่ารักจังเลยค่ะ **39** **38**

พักนี้มีความสุขดีจังนะครับ
ตอบอะไรก็ นางเอ๊กกกก นางเอก
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

ไร้เงา

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2017, 10:40:56 AM »
ขอบคุณครับ