ผู้เขียน หัวข้อ: แชร์ประสบการณ์ สดๆร้อนๆค่ะ โดนหลอกจนหมดตัว ...  (อ่าน 3311 ครั้ง)

wedonttalkanymore

• Newbie
  • *
  • People Like This 10
สวัสดีค่ะ เรื่องราวนี้เกิดขึ้นสดๆร้อนๆเลย หน้าชามาก ทำตัวอะไรไม่ถูกเลย เรื่องของเรื่องคือเราได้ตามหาพี่ที่ดูแลระยะยาวคนหนึ่ง เขาเสนอราคาค่อนข้างดีแต่มีเงื่อนไขแปลกๆมาก เช่น เขาไม่สามารถเปิดเผยตัวตนได้ ให้เบิกจ่ายด้วยเงินเราไปก่อน สามารถเบิกเงินสดได้วันถัดไป บลาๆๆ นี่ก็คือเชื่อ เพราะเป็นคนซื่อมากๆอยู่แล้วและให้ความไว้ใจ สุดท้ายคือโดนหลอก หลอกทั้งเอาเงินสดไป หลอกทั้งรูดบัตรให้ทั้งค่าโรงแรม ค่าของใช้ ร่วมไปเกือบสองหมื่น ตอนนี้คือเสียใจมากที่สุดในชีวิต T _ T เสียใจที่ตัวเองโง่ ไว้ใจมิจฉาชีพ อยากเตือนเป็นอุทาหรณ์สาวๆให้ระวังตัว อะไรที่มองไม่เห็นจับต้องไม่ได้ เงินไม่ถึงมือเราอย่าได้ไว้ใจใคร ฮืออออออ เป็นประสบการณ์ของคนซื่อที่จะไม่มีวันลืมเลยค่ะ  **07**

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
Re: แชร์ประสบการณ์ สดๆร้อนๆค่ะ โดนหลอกจนหมดตัว ...
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2017, 09:24:33 AM »
    ขออภัยที่ถามนะครับ พี่ไม่ได้ซ้ำเติม น้องซื่อหรือว่าโง่ครับ
ถ้าซื่อ คงไม่โดนขนาดนี้ ถ้าโง่ ต่อไปขอให้รู้จักคิดบ้างครับ โตมาขนาดนี้แล้ว
เวปเตือนตลอดว่าควรทำอย่างไรจึงจะไม่โดนหลอก
แล้วมีคนโดนตะกวดหลอกมาแล้วตั้งกี่คน ไม่อ่าน ไม่สนใจจนเจอกับตัวเอง
ส่วนพี่คนนั้น บุพการีเค้าทำแบบนี้กันมาหลายชั่วคนแล้ว กรวดน้ำให้เค้าไปครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

• Newbie
  • *
Re: แชร์ประสบการณ์ สดๆร้อนๆค่ะ โดนหลอกจนหมดตัว ...
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2017, 09:30:37 AM »
    ขออภัยที่ถามนะครับ พี่ไม่ได้ซ้ำเติม น้องซื่อหรือว่าโง่ครับ
ถ้าซื่อ คงไม่โดนขนาดนี้ ถ้าโง่ ต่อไปขอให้รู้จักคิดบ้างครับ โตมาขนาดนี้แล้ว
เวปเตือนตลอดว่าควรทำอย่างไรจึงจะไม่โดนหลอก
แล้วมีคนโดนตะกวดหลอกมาแล้วตั้งกี่คน ไม่อ่าน ไม่สนใจจนเจอกับตัวเอง
ส่วนพี่คนนั้น บุพการีเค้าทำแบบนี้กันมาหลายชั่วคนแล้ว กรวดน้ำให้เค้าไปครับ

ทั้งซื่อทั้งโง่เลยค่ะ เข็ดไปจนวันตาย  **07**

Milozing

• Newbie
  • *
  • People Like This 9
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2017, 09:34:52 AM »
ใช่คนที่บอกว่า ไม่สามารถเปิดเผยตัวตนได้เพราะมีคดีฟ้องหย่ารึเปล่าค่ะ  ถ้านัดเจอก็จะให้ไปเปิดโรงแรมเอง

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2017, 09:41:50 AM »
ใช่คนที่บอกว่า ไม่สามารถเปิดเผยตัวตนได้เพราะมีคดีฟ้องหย่ารึเปล่าค่ะ  ถ้านัดเจอก็จะให้ไปเปิดโรงแรมเอง
ใช่ค่ะ คนนี้เลย !

TiBBieee

• Sr. Member
  • People Like This 121
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2017, 09:45:15 AM »

คนนี้เคยคุย ใหนสาวคนใหนเคยคุยอีกบ้างค่ะ ว่าแล้วแปลกๆ
ออกจากบ้านต้องได้เงิน !!!!!

Aunny.aun

• People Like This 277
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2017, 09:46:45 AM »
พี่ห้ามโอนก่อน( ถ้าใจดีก็โอนไป......)
สาวห้ามจ่ายก่อนและห้ามทำงานก่อนได้เงิน
ไม่งั้นพี่ๆจะมีวิชาตัวเบาและหายตัวได้แบบหนังจีนแน่นอน เฮ้ออ ทำกันได้ลงคอ พี่ที่ดีก็ดีเหลือเกินพี่ที่แย่ก็แย่เหลือหลาย
หากินกับผญ.กันแบบนี้เลยหรอเนี่ยยย
อย่าใจอ่อน อย่าหูเบา อย่าหน้ามืดตามัว
คิด วิเคราะห์ สมเหตุสมผล และค่อยปฎิบัติ

Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

Milozing

• Newbie
  • *
  • People Like This 9
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2017, 09:59:07 AM »
เราก็ว่าแปลกๆตั้งแต่คุย  ให้ข้อเสนอมาดีมาก แต่ไม่เปิดเผยตัวตน น่ากลัวอ่ะคนแบบนี้ ตะกวดชัดๆ    กรวดน้ำให้เค้าไปค่ะ ถือว่าฟาดเคราะห์

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2017, 10:06:24 AM »
เราก็ว่าแปลกๆตั้งแต่คุย  ให้ข้อเสนอมาดีมาก แต่ไม่เปิดเผยตัวตน น่ากลัวอ่ะคนแบบนี้ ตะกวดชัดๆ    กรวดน้ำให้เค้าไปค่ะ ถือว่าฟาดเคราะห์
ขอบคุณมากค่ะ ถือว่าเป็นบทเรียนในชีวิต คงต้องก้าวต่อไปค่ะ

pop2000

• People Like This 831
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2017, 10:58:52 AM »
พวกหากินโดยการหลอกผู้หญิง มันไม่มีวันเจริญหรอกครับ แต่สมัยนี้ผู้ชายกระจอกแบบนี้เยอะจริงๆ บางคนหน้าที่การงานก็ดีแต่เแาเปรียบผู้หญิงทุกเม็ด แรกๆก็ทำเป็นดี เปย์หนัก (มันคงมีสมบัติอยู่แค่นั้นมั้ง) พอได้เสียเท่านั้นแหละ ผู้หญิงจ่ายตลอด