ผู้เขียน หัวข้อ: งานจ้างเที่ยวครั้งที่สองของหนู :)  (อ่าน 1789 ครั้ง)

alohakitty

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
งานจ้างเที่ยวครั้งที่สองของหนู :)
« เมื่อ: สิงหาคม 09, 2017, 09:57:29 AM »
สวัสดีคะวันนั้นก็มีคนทักไลน์มาวันอาทิตย์วันว่างๆ ของหนูวันทำงานบ้านวันแม่บ้านสุดพลัง ตื่นมาก็กวาดบ้าน ถูบ้าน จนมาถึงช่วงบ่ายกำลังซักผ้าอย่างสนุกสนาน ก็มีคนทักมาแนะนำตัวชื่อพี่บี ว้าว แต่เราเลือกมองแง่ลบไว้ก่อนว่าเขาจะมาหลอกเรารึเปล่า แต่เขาเป็นผู้ชายคนเดียวที่ไม่ถามเราว่ารับงานแรงมั้ย หนูบอกตรงๆกับพี่เค้าว่า หนูไม่รับงานแรงงานนัว แต่หนูอยากดูแลเหมือนแฟน ถ้าเป็นไปได้หนูก็อยากได้คนดีๆ มาเป็นแฟน ไม่ได้อยากจะทำงานแบบนี้ตลอดไปหรอก หนูอยากจะหาเงินช่วยเหลือครอบครัว เพราะงานที่ได้เงินเร็วและไม่ต้องเสียศักดิ์ศรีก็คืองานนี้แหละคะ หนูก็บอกหนูอยากเจอคนดีๆ หนูอยากรักใครนานๆ อยากดูแล ไม่อยากให้ใครหายไปจากชีวิต พี่เขาก็ถามทำไมเลิกกับแฟนหนูก็เล่าแบบเปิดใจ เค้าก็นัดเจอหนูและมารับหนูที่คอนโดเพื่อนหนูแล้วระหว่างทางขึ้นรถเราก็พูดคุยกันเรื่อยๆ หนูสาีภาพว่าเขินมากไม่กล้ามองหน้า พี่เค้าน่ารัก ใจดี สุภาพมากๆ แล้วก็พาหนูไปทานซูชิ ตามใจหนูมากตามใจทุกอย่าง ฟินมากๆ ค่า มีความสุขมาก หนูก็พูดคุยตลอดทางขับรถไปบางแสนไปเที่ยวกัน ไปทานข้าวทาน ระหว่างที่นั่งรถหนูหลับค่า แอบเขินอะตลกตัวเอง 555555 แต่พี่เขาก็สุภาพบุรุษเช่นเคยคะ ไม่ทำอะไรหนูและพาไปกินข้าวร้านอาหารบรรยากาศฝนตกฟินๆ หนูเขินหนูไม่กล้าจับมือพี่เค้า กอดเค้า หรือแม้แต่จะหอมแก้มเค้าตอนลากันยังไม่กล้า เพราะพี่เค้าสุภาพบุรุษมาก เจอหน้าปุ๊บจ่ายเงินให้ทันที และถามหนูว่าเดือดร้อนอะไรพี่เค้ายินดีช่วย และเค้าช่วยจริงๆ คะ แต่หนูบอกว่าช่วยมาเงินส่วนนี้เป็นหนี้ที่หนูต้องรับผิดชอบให้ครอบครัว หนูขอหาเงินมาคืนพี่นะคะ ขอบคุณพี่บีมากๆ ที่มาเจอหนู หนูหวังว่าพี่จะว่างแล้วนัดมาเจอหนูอีกนะ ครั้งหน้าไม่ต้องให้เงินแล้ว ขอแค่พาไปกินข้าวกินขนมอร่อยๆ ก็พอ ถ้าเป็นได้วันนึงหนูใช้หนี้สินและเคลียปัญหาที่บ้านแล้ว แล้วเราสองคนโอเคต่อกัน ก็อยากจะดูแลพี่บีนะคะ อยากดูแลให้ดีกว่าแค่คอยส่งตารางอาหาร ตารางออกกำลังกาย อยากคอยอยุ่ข้างๆ เป็นกำลังใจมากกว่าที่จะคอยถามผ่านไลน์ว่าเหนื่อยมั้ย ทำงานเสร็จหรือยัง อยากบอกฝันดีข้างๆ กันมากกว่าในไลน์ หนูยังไม่หลงรักพี่หรอกนะ ชิ คนอะไรชอบแหย่น้อง ชอบแกล้งน้อง แถมยังจะมะเหงตอนเจอกัน เพราะบอกว่าถ้ารูปไม่ตรงปกให้มะเหงกทีนึง แต่ปรากฎว่าก็ไม่มะเหงกหนูเพราะหนูน่ารัก พูดเก่ง กินเก่งใช่ป๊าว อย่าหายไปจากหนูนะหนูก็จะไม่หายไปจากพี่เช่นกัน ขอหนูได้ตอบแทนพี่บ้างนะ ขอบคุณที่เข้ามาเป็นเรื่องดีดีในชีวิตตอนที่ชีวิตหนูกำลังแย่ ขอบคุณจริงๆ คะ <3
ปล.ใครเห็นการบ้านของหนูและเห็นใจหนูรบกวนทักมานะคะของานกินข้าว ดูหนัง ไม่นัว ไม่แรง เพราะหนูเดือดร้อนมาก และหนูก็ต้องรีบหาเงินมาคืนพี่ชายผู้มีพระคุณของหนู อย่าหลอกหนูเลยหนูขอร้อง อย่าทำให้หนูต้องทุกข์ไปมากกว่านี้เลย ตอนนี้ไม่มีใครทักมาเลย จ้างหนูทุกวันเถอะ หนูอยากจะเอาของที่จำนำไว้ออกมาให้เร็วที่สุด :(