ผู้เขียน หัวข้อ: จะร้อง แค่อ้วนก็ผิดแล้วหรอ  (อ่าน 2347 ครั้ง)

FatyGirl

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
จะร้อง แค่อ้วนก็ผิดแล้วหรอ
« เมื่อ: สิงหาคม 09, 2017, 12:20:47 PM »
เพราะความเดือดร้อนมันไม่เข้าใครออกใคร ทางสุดท้ายรับงาน ถึงจะอ้วน แต่ก็ยังไม่เคยค่ะ แต่ถูกกดค่าขนมแค่ 500 ผิดมากเลยสินะคะที่อ้วน ไม่สวยเหมือนคนอื่น ถึงต้องกดกันขนาดนี้

pop2000

• Hero Member
  • People Like This 831
Re: จะร้อง แค่อ้วนก็ผิดแล้วหรอ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2017, 12:40:18 PM »
เรื่องความอ้วนของน้อง. น้องจะอ้วนมากมายแค่ไหนก็ไม่ผิดหรอกครับ   แต่น้องอาจมาผิดเวที.  ส่วนความจนความเดือดร้อนมันก็คนละเรื่องกับความอ้วนครับ

ถ้าน้องจะยึดมาหารายได้จากทางนี้ ก็ลองฟิตร่างกายดูสิครับ ไม่น่าจะยากถ้ามันช่วยให้เรามีทางเลือกที่ดีเพิ่มขึ้นได้ ลองดูนะครับ

ส่วนคนที่กดราคาราคานั้น ผมว่าคล้ายบอกผ่านกลายๆมากกว่าน่ะครับ

ปล.อาจมีผช.หลายๆคนชอบสาวอ้วนนะครับ แต่อาจจำนวนน้อยหน่อย

FatyGirl

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
Re: จะร้อง แค่อ้วนก็ผิดแล้วหรอ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2017, 12:55:23 PM »
ไม่ได้จะมายึดหารายได้จากทางนี้หรอกค่ะ แค่ครั้งเดียวนี่แหละที่จะทำ  **12** **12** **12**

making1

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 34
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2017, 01:14:34 PM »
เรื่องความอ้วนของน้อง. น้องจะอ้วนมากมายแค่ไหนก็ไม่ผิดหรอกครับ   แต่น้องอาจมาผิดเวที.  ส่วนความจนความเดือดร้อนมันก็คนละเรื่องกับความอ้วนครับ

ถ้าน้องจะยึดมาหารายได้จากทางนี้ ก็ลองฟิตร่างกายดูสิครับ ไม่น่าจะยากถ้ามันช่วยให้เรามีทางเลือกที่ดีเพิ่มขึ้นได้ ลองดูนะครับ

ส่วนคนที่กดราคาราคานั้น ผมว่าคล้ายบอกผ่านกลายๆมากกว่าน่ะครับ

ปล.อาจมีผช.หลายๆคนชอบสาวอ้วนนะครับ แต่อาจจำนวนน้อยหน่อย

เห็นด้วยครับ ว่าอ้วนไม่ผิด แต่ก็แล้วแต่คนชอบครับ พี่ๆคนไหนไม่ชอบคนอ้วน ไม่ได้อยากช่วยจริงๆ ก็อย่าไปทักให้ความหวัง หรือกดราคาจนน่าเกลียดแบบที่น้องเล่ามาครับ ไปหาแบบที่ชอบเถอะครับ

น้องก็เช่นกันครับ ถ้าคิดว่าที่เป็นอยู่ อ้วนแล้วมีความสุขก็ไม่ต้องเปลี่ยนแปลง แต่ความช่วยเหลืออาจจะช้า อาจจะน้อย ขึ้นอยู่กับคนสนใจ เดือดร้อนแค่ไหนก็อย่าลืมคิดหน้าคิดหลังให้ดีก่อนรับงาน(ทุกประเภท) ระวังเรื่องโดนหลอกด้วยเช่นกันครับ

หรือถ้าคิดว่าอ้วนแล้วทำให้ลำบากก็เปลี่ยนแปลงตัวเองครับ

crocodile

• People Like This 816
  • ตะเข้ฟันหัก
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2017, 01:33:33 PM »
ลองเปรียบเทียบกับสมัครงานอื่นดูนะครับ หลายๆ อาชีพ ก็ไม่รับบุคคลที่บุคลิกไม่เข้ากับงาน เช่น

- แอร์โฮสเตส
- เชฟโรงแรม (บางคนอาจจะนึกว่าเชฟต้องอ้วนๆ แต่ที่ทางในครัวมันแคบนะครับ)
- บาร์เทนเดอร์
- ทหาร ตำรวจ ยาม
- พนักงานประชาสัมพันธ์ เป็นต้น

งาน welovegig ยังดีกว่างานที่กล่าวมาแล้ว เพราะยังมีโอกาสอยู่บ้างที่จะมีผู้รับสมัคร

แต่หากน้องถูกกด ราคา 500 บาท คนที่กดราคาก็คงหวังเอาเปรียบ น้องก็เลิกคุยไปครับ

alone.111

• **
  • People Like This 19
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2017, 02:25:54 PM »
อ้วนไม่ผิดหรอกคะ อย่าน้อยใจตัวเองแบบนั้น
ในนี้โดยส่วนใหญ่พี่จ้างงานก็อยากได้น้องสวยๆหุ่นดีๆกัน
ถึงน้องบางคนจะโกหกตอแหลเปนตะกวดแค่เอารูปผญหุ่นดีสวย
ก็มีพี่ๆโอนให้แล้วคร๊าาา

แต่ถ้าเรามั่นใจก็อย่าได้แคร์คะ ปากคนความคิดคนมันห้ามกันไม่ได้
อย่าคิดมากนะคะ pm มาคุยกะเราได้

ถ้าเราไปอยู่บนเขียงกันน่าจะได้ราคาดีนะคะ แหะๆ
เรียกใช้ได้ ไม่ว่าจะใกล้หรือไกลขอแค่มีค่ารถให้ไปได้หมด
ปลอดภัย แน่นอน
สัญญาจะพยายามไม่หื่นใส่  ขอบคุณล่วงหน้าคะ

Aunny.aun

• People Like This 277
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2017, 02:54:11 PM »
ไม่ผิดค่ะ..
แต่หากมาสายงานแบบนี้ก็เหมือนแคส งานพริ้ตตี้
คนสวยมักได้ถูกเลือกก่อน องค์ประกอบอย่างอื่นมาทีหลัง นิสัยดีไม่ดี ค่อยว่ากันอีกที....
 **19**
Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

Warinthara

• **
  • People Like This 26
  • คุยได้ อัธยาศัยดี
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2017, 04:38:01 PM »
น้องค่ะ ถ้าอวบๆ โครงสร้างใหญ่ แต่หน้าจัดว่าได้อยู่ก้อ go inter เถอะค่ะ เชื่อพี่  กลุ่มเป้าหมายเราไม่ได้อยู่ในเอเชียค่ะ ฝึกภาษา ด้วย แล้วจัดปายยยย ดีกว่าเยอะ จะมานั่งนอยส์ทำไม ใครดูถูกเราชั่งเค้า สำคัญเราอย่าดูถูกตัวเองนะคัฟฟฟฟฟ

nanena

• Full Member
  • People Like This 14
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2017, 05:02:41 PM »
ออกกำลังกายค่ะ **04** เปลี่ยนทันทีค่ะ อาจใช้เวลา
แต่ได้ทั้งหน้าตาและสุขภาพนะค่ะ สิ่งดีๆก็จะเข้ามาค่ะ เป็นกำลังใจให้นะค่ะสู้ๆค่ะ

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2017, 10:44:09 AM »
   ต้องอย่าคิดว่ามาหาคนช่วยเหลือครับ ที่นี่คือการแลกเปลี่ยน
พี่เค้าอยากได้ตัว ส่วนน้องอยากได้ตัง ถ้าข้อตกลงมันสมเหตุผล
ของทั้ง 2 ฝ่าย ก็เกิดการแลกเปลี่ยนนั้น
   ถ้าเราคิดแค่มุมเรา ฉันมาเพราะเดืออดดรร้อน หวังจะหาคนช่วย
ใจเราก็คิดแค่ส่วนที่เราเป็น ส่วนคนจ่ายเงิน ถ้าเค้าไม่ได้ชอบสาวอ้วน
เค้าจะจ่ายให้เราทำไม คนสมส่วนยังมีอีกมาก ถ้าน้องเป็นพี่ๆ เค้า
น้องจะเสียเงินให้ใคร น้องก็คงเลือกมังครับ
   ที่นี่คือการแลกเปลี่ยน ควรรับทราบครับ ขออภัยที่ตอบแล้วคงทำให้
น้องรู้สึกไม่ดีมากขึ้นนะครับ มีคนมาบ่นแบบน้องอยู่เรื่อยๆ ก็เพราะคิดว่าฉัน....
ฉัน... ฉัน... ถ้าเอาแค่ตัวฉันมาก่อน มันไม่เกิดผลอะไรดังใจหรอกครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา