ผู้เขียน หัวข้อ: อีกครั้งและอีกครั้ง  (อ่าน 3992 ครั้ง)

ariinz

• Full Member
  • People Like This 13
อีกครั้งและอีกครั้ง
« เมื่อ: สิงหาคม 09, 2017, 02:14:13 PM »
ก้อคงจะเหมือนทุกครั้งที่อยากแชร์ประสบการณ์ดีๆในโลกสีเทาใบนี้ให้ทุกคนได้อ่าน ไม่ได้มีเจตนาจะทำร้ายใคร และก้อลังเลอยู่นานว่าจะเขียนดีมั้ย

มาคะ เริ่มกันดีกว่า...เรื่องก้อมีอยู่ว่า คืนวันอาทิตย์หลังเลิกงาน คุณพี่คนเดิมอีกแล้ววว พิมมาชวนไปเดินตลาด เราก้อมิได้เล่นตัวอะไร 555  **30** ตอบตกลงในทันที ไปคร้าาา ตื่นเต้น **36** ได้ไปสักทีตลาดนกฮูก
(ขอบคุณนะครัช ที่ยังจำได้ว่านู๋อยากไป)  41 แอ่นแอ้น...มองนาฬิกาแพ้พ ขณะนี้เวลา 23:40 สายตาเป็นประกาย **36** เห็นแสงไฟสว่างระยิบระยับ โอ้วววแม่เจ้า ตลาดกว้างจังวุ้ย จะเดินหมดมั้ยน้าาา พอเริ่มสตาร์ท อ้าวเวร...ตลาดของฉ้านนนน  **01** เริ่มมีผู้คนเก็บของทีละชิ้นสองชิ้น หันซ้ายหันขวา หึหึ ตลาดวายแล้วนี่นา เอางัยทีนี่ แต่ๆๆ พี่ชายคนเดิม เพิ่มเติมคือแกหิวมาก เหลืองมองไปเจอซุปเปอร์เล้ง  **04** ก้อลุยสิคะ หน้าตามันช่างเผ็ดร้อนดีจริงๆ ผ่าง...ผ่าง...เปรี้ยวปรี๊ดเบย เปรี้ยวขึ้นสมอง เปรี้ยวไม่บันยะบันยัง  **25** 555 ขอข้ามไปเลยดีกว่า พอกินเสร็จ ก้อเดินอีกหน่อย ไม่มีรัยซื้อ ก้อเดินเดินดูความว่างเปล่าไป  **21** พูดน่าสงสารมั้ยล่ะ 555 พอมันไม่มีอะไรคงต้องกลับ เอาน่า อย่างน้อยก้อได้มาแระแล้วนิ จบล่ะ การบ้านของวันอาทิตย์  **38** 

มาต่อกับเวลาสายของวันจันทร์ดีกว่า ก้อพี่คนเดิมอีกนี่แหละ 555 เรามีการพูดคุยกันมาเรื่อยๆ ว่าวันนี้พี่เค้าจะพาเด็กสายแข็งไปกินบุฟเฟ่ต์ ฮี่ๆ  **34** อย่ารอช้าอยู่ใย โปรของที่นี่คือ มา4จ่าย3 เราก้อเกณฑ์คนมาถล่มพี่ เอ้ย ถล่มร้านให้ขาดทุนย่อยยับ **30** คนที่มาคือ รุ่นน้องผญ ตัวเล็กๆ 1 คน และ รุ่นน้อง ผช 1 คน เริ่มจากพี่มารับที่คอนโด แล้วก้อนั่งรถกันไป เส้นทางวันนั้น รถไม่ติดเลย ไปทันเวลาสตาร์ทแน่นอน พอถึงรร. มีความว้าวหนักมาก  **39** อาหารเพียบ ตื่นตาตื่นใจมากอ่ะ พูดเลย!!! เย้...ลุยยยยยย คนนั้นตักไอ้นู้น คนนี้ตักไอ้นี่ เอามากองๆรวมกันที่โต๊ะ บรรเลงคะ ทุกคนดูเหมือนจะฟินหนักมาก จากที่คุยๆกันอยู่ ก้อเงียบกริบไปเฉยๆ กินๆๆ แล้วก้อกิน ไม่มีใครยอมใครกันเลยทีเดียว พอของหมดโต๊ะ ก้อตักมาเพิ่ม ก้อตั้งหน้าตั้งตากิน นั่น!!! คุณพี่เริ่มมีความอิ่ม เริ่มมีการยกธงขาว ขอถอนตัว โด่วววว!!!  **03** กินไม่คุ้มเรอะ มากะพวกสายแข็งใจต้องนิ่งนะครัช มิเป็นรัย พี่อิ่ม แต่น้องๆยังมีพลังเหลือเฟือ กินจนนาทีสุดท้ายจริงๆ ระฆังหมดเวลาเริ่มดังขึ้น ผู้ชนะในทริปนี้  **04** คือน้องแมวเหมียว ผญ ตัวเล็ก เมิงกินหรือยัด (แหลกเก่งจริงๆ)  **25** พอกินเสร็จ แทบกลิ้งออกจากร้านกันเลยทีเดียวเชียว พี่ฟิน น้องก้อฟินนะงานนี้ พอขึ้นรถปุ๊บ ยางจะแตกมั้ยนิ 555  **30**

ariinz

Re: อีกครั้งและอีกครั้ง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2017, 02:17:25 PM »
 **04** สถานีต่อไป โกดังญี่ปุ่นมือสอง แถวประเวศน์ พี่กะลังจะพาน้องไปละลายทรัพย์ อาการนี้มันมีอีกแล้ว สายตาเปล่งประกายระยิบระยับ  **36** เดินเข้าไป อ่อ ที่นี่เค้าชั่งขายเป็นกิโล กิโลละ 350  ก้อเดินดูนู้นหยิบนี่ มีแต่ของน่าสนใจทั้งนั้น ตายล่ะตรู พาผู้ ญ ที่บ้าคลั่งของมือสอง กระจุกกระจิก มาในร้านแบบนี้ ตายสิคะ ใช้เวลาเดินดูอยู่นานพอสมควร จนมาถึงตอนคิดตัง หึหึ ซื้อแบบบ้าคลั่ง กระเป๋า รองเท้า ซื้อแต่ละอย่าง เดินออกมาตัวนี่เบาเลยจ้าา นุ้งแมวเหมียวได้กระเป๋ามาสองใบ นุ้งชายเติ้ลเติ้ล ได้อะไรมาเพียบ ส่วนคุณพี่ไม่ได้อะไรเลยสักอย่าง 555 ดีอ่ะ ขับรถพาเด็กแสบมาช็อปปิ้ง  41 ท้องก้ออิ่มแล้ว ของก้อได้แล้ว กลับบ้านกันดีกว่า อ่ะๆๆ นึกว่าจะจบทริปวันนี้แล้วใช่แม่ะ ยังนะคะ มันมีต่อภาคสองด้วยจ้าา พอพี่ส่งน้องๆกลับบ้านกันแล้ว เอาของไปเก็บ พี่กลับไปทำภารกิจฟิชโช่ที่ร.พ สักแพ้พนึง เราแยกย้ายกันประมาณ 5 ชม. น้องๆทั้งสอง อยากจะกินส้มตำ พี่บอกไปด้วยยย นั่น!!!  **40** (พี่คะ อยากถาม บ้านเราใกล้กันหรอ) พี่ขับไปกลับๆ เหมือนบ้านเราอยู่ใกล้กันเลย 555 มีความเกรงใจสูงมาก แต่ก้อมาคะ นัดเจอร้านส้มตำแถวบ้านน้อง มาถึงก้อไม่รีรอ สั่งมาเต็มโต๊ะ กินๆ พี่กะน้องชาย กินแอลกันด้วย คือไอ้มื้อกลางวันนี่มันหายไปไหนแล้ว (คิดในใจ) บอกก่อนเลยว่า ร้านนี้ปิดเที่ยงคืน แต่...เรานั่งยันตี1 จ้าา มิมีความเกรงใจ 555 แถมประจวบเหมาะ ฝนตกสร้างบรรยากาศอีก ทุกโต๊ะเก็บหมดล่ะ ก้อยังเหลือโต๊ะเดียวกลางร้าน ไฟเริ่มปิดทีละดวง เหมือนปิดไล่ แต่เราก้อยังคงอยู่ หึหึ เอาเว้ย ฝนเริ่มซา กลับเหอะพี่จ๋า น้องจ๋า ถึงเวลาแยกย้ายกันซะทีน้าา  **38**

ปล. ขอบคุณมากนะคะพี่โต เป็นทริปที่ยาวไกลมาก ตั้งแต่กลางคืนยันกลางคืนอีกวัน คุ้มฝุดๆ พี่ปฏิบัติภารกิจสำเร็จแระเน้อ นู๋น้ำหนักขึ้นมาโลแระ 555 กินกันจนซิปแตก พี่ฟิน น้องก้อฟิน  **30**

มิตรภาพที่ดีมันมีมาเสมอ แต่อยู่ที่คุณคว้ามันไว้ได้มั้ย??? แค่นั้นแหละ #จะดีไม่ดีมันขึ้นอยู่กับการกระทำของตัวเองทั้งนั้น

ก่อนที่จะว่าใครไม่ดี เราควรย้อนกลับมามองตัวเองเราเองก่อน ว่าเราดีพอที่เค้าจะเลือกเรามั้ย?? 

mannam

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 10
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2017, 03:40:39 PM »
น้องคนนี้คือที่สุดละคนนึงในนี้ มายืนยันครับ

จริงใจ ไม่มี fake  นิสัยดี ไม่มีโกหกหลอกลวงใดๆ  สิ่งที่น้องเคยเขียนเกี่ยวกับตัวตนนั่นก็พิสูจน์ได้หากใครสงสัย

อาจจะมีใครอิจฉา ออกแนวหวงก้าง หรืออะไรก็ตามแต่  ก็เมินเฉยมันซะ (อันนี้บอกน้องเค้านะ)

(บอกพี่ๆ เพื่อนๆ) น้องคนนี้จริงใจไม่มีFake ครับ ง่ายๆสบายๆ ไม่เคยเรียกร้องออดอ้อน  แต่ยังมีคนชอบชวนไปเที่ยวถ้าเวลาตรงกัน  ถ้าใครชอบไปเที่ยวแบบเพื่อน,แบบพี่ๆน้องๆ หรือจะแบบลุงหลาน  ชวนคนนี้ไปสบายใจที่สุดคนนึงแล้วครับ

ไว้มีเวลาครงกันก็ว่าจะชวนไปเฮ้วอีกเหมือนกันนะ    **38** **38**

Warinthara

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 26
  • คุยได้ อัธยาศัยดี
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2017, 04:45:22 PM »
ที่สุดๆๆๆๆๆๆ อ่ะค่ะคนนี้ หวังว่าจะได้มีโอกาศเที่ยวด้วยกันค่ะ น่าจะสนุกน่าดู เป็นอีกหนึ่งคนที่รอ ตามอ่านกระทู้เช่นกันค่ะ

Poppiii

• Newbie
  • *
  • People Like This 3
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2017, 05:39:42 PM »
เห็นด้วยกับทุกคนคนเลย น้อง ลุยๆ​ เฮ้วๆ​ บ้าๆบอๆดี​
...... อย่าตื้บผมน้าเจ๊

ariinz

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2017, 08:58:07 AM »
น้องคนนี้คือที่สุดละคนนึงในนี้ มายืนยันครับ

จริงใจ ไม่มี fake  นิสัยดี ไม่มีโกหกหลอกลวงใดๆ  สิ่งที่น้องเคยเขียนเกี่ยวกับตัวตนนั่นก็พิสูจน์ได้หากใครสงสัย

อาจจะมีใครอิจฉา ออกแนวหวงก้าง หรืออะไรก็ตามแต่  ก็เมินเฉยมันซะ (อันนี้บอกน้องเค้านะ)

(บอกพี่ๆ เพื่อนๆ) น้องคนนี้จริงใจไม่มีFake ครับ ง่ายๆสบายๆ ไม่เคยเรียกร้องออดอ้อน  แต่ยังมีคนชอบชวนไปเที่ยวถ้าเวลาตรงกัน  ถ้าใครชอบไปเที่ยวแบบเพื่อน,แบบพี่ๆน้องๆ หรือจะแบบลุงหลาน  ชวนคนนี้ไปสบายใจที่สุดคนนึงแล้วครับ

ไว้มีเวลาครงกันก็ว่าจะชวนไปเฮ้วอีกเหมือนกันนะ    **38** **38**

**36** มาอวยกันขนาดนี้ เด๋วหาเวลาว่างแพ้พ 555  **34** ขอบคุณสำหรับกำลังใจนะคร้าา  **39** 41

ariinz

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2017, 08:59:13 AM »
ที่สุดๆๆๆๆๆๆ อ่ะค่ะคนนี้ หวังว่าจะได้มีโอกาศเที่ยวด้วยกันค่ะ น่าจะสนุกน่าดู เป็นอีกหนึ่งคนที่รอ ตามอ่านกระทู้เช่นกันค่ะ

**36**ไว้มีโอกาสคงได้ร่วมทริปกันสักวันคะ  **30**

ariinz

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2017, 09:02:10 AM »
เห็นด้วยกับทุกคนคนเลย น้อง ลุยๆ​ เฮ้วๆ​ บ้าๆบอๆดี​
...... อย่าตื้บผมน้าเจ๊

อยากโดนดีอีกชิมิ  **37** จิกตามองบน  **03** 5555 พี่ก้อบ้าบอเช่นกัน ป่ะคะ ร.พ ศรีธัญญารอเราอยู่

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2017, 10:47:58 AM »

ก่อนที่จะว่าใครไม่ดี เราควรย้อนกลับมามองตัวเองเราเองก่อน ว่าเราดีพอที่เค้าจะเลือกเรามั้ย?? 

.....ถ้าไม่ลงท้ายแบบนี้ การบ้านนี้น่ารักมากมายครับ.....
คนเราไม่มีใครชนะ หรือแพ้ไปทุกครั้ง....

ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

_Poon_

• People Like This 681
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2017, 12:54:58 PM »
คิดเหมือนพี่กัปตัน การบ้านน่ารักดีนะคะ พี่ดูใส่ใจ ตามหาเช้า-ค่ำ

แต่ลงท้ายมันดูเบียดเบียนคนอื่น
ถ้าไม่มีพี่คนอื่น มาอวย นี่คิดละว่า เพ้อเจ้อ!

แต่ก้อยินดีด้วยค่ะ ที่พี่ยังเอ็นดูอยู่
ทำตัวเองให้น่ารักแบบนี้ตลอดไปนะคะ สู้ๆ **38**