ผู้เขียน หัวข้อ: เว็บนี้ยังมีคนดีๆอยู่บ้างไหมค่ะ  (อ่าน 4618 ครั้ง)

Milozing

• Newbie
  • *
  • People Like This 9
เว็บนี้ยังมีคนดีๆอยู่บ้างไหมค่ะ
« เมื่อ: สิงหาคม 09, 2017, 10:03:38 PM »
ตามที่โพสไป  เจอแต่คนมาหลอกทั้งนั้นเลยค่ะ ดีนะที่ยังไม่เผลอไปถึงขั้นเสียตัว  ที่เจอก็เป็นพวกที่หวังจะมาหลอกฟันฟรีทั้งนั้น  ทำไมถึงมองความทุกข์ของคนอื่นเป็นเรื่องล้อเล่นแบบนี้ล่ะคะ 

มาเสนอข้อเสนอดีๆเผื่อให้ตายใจ  แล้วก็หลอกฟันฟรี  อยากจะเตือนหลายๆคนที่หาพี่ดูแลในนี้นะคะ  ดูโปรไฟล์ดีๆค่ะ อย่าเสียเงินไปก่อน และอย่าเชื่อบุคคลที่ไม่กล้ายืนยันตัวตนค่ะ

ปล.. รู้สึกอึดอัดใจก็เลยอยากมาระบายค่ะ

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
Re: เว็บนี้ยังมีคนดีๆอยู่บ้างไหมค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2017, 10:37:58 AM »
   ถ้าฉลาดเลือก ก็น่าจะได้เจอคนดีๆ ครับ
ถ้าที่นี่ไม่มีคนดีๆ คงไม่มีใครมาเล่นเวปแล้ว
และแน่นอน เมื่อมีคนมาเยอะ คนเลวก็ย่อมมาหาเหยื่อ
เป็นหน้าที่ของเราที่ต้องดูแลตัวเองนะครับ
เวปก็เตือนทุกอย่าง ถ้าเราปฏิบัติตาม ไม่โดนหลอกครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

alone.111

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 19
Re: เว็บนี้ยังมีคนดีๆอยู่บ้างไหมค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2017, 10:43:10 AM »
คนดีๆไม่มาเล่นเวปนี่หรอกคะ จะมีก็แค่หลอกไม่หลอก
แต่พี่ที่ไม่หลอกมีจริงนะคะ หลายคนด้วย ค่อยๆหาีดีคะ

แล้วจะเจอพี่ที่น่ารักๆคะ
เรียกใช้ได้ ไม่ว่าจะใกล้หรือไกลขอแค่มีค่ารถให้ไปได้หมด
ปลอดภัย แน่นอน
สัญญาจะพยายามไม่หื่นใส่  ขอบคุณล่วงหน้าคะ

fredom

• หัวหน้าห้อง
  • *
  • People Like This 355
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2017, 12:47:08 PM »
เมื่อหน้ามืดเจอข้อเสนอ เงินก้อนโต สิ่งของมโนหลอกฝัน ทำให้ตาลุกวาว ใจคิดไปไกลให้กับอนาคตตัวเอง

....."การศึกษา ความรู้ และสติสัมปชัญญะ" .... ก็ช่วยไม่ได้

อย่ามโนเข้าข้างตัวเองในความฝัน ลองหันหลังกลับมามองสิ่งที่เป็นโลกแห่งความเป็นจริง

.....ก็จะได้รู้ว่า มันคือความเป็นจริง หรือ การหลอกลวง .....

บ่นกันเยอะแยะ ว่าโทษคนนั้น คนนี้ คนโน้น หลอกลวง โดน ตะกวดหลอกลวง ต้มตุ๋น ต่าง ๆ นา ๆ

....แต่ลืมกลับมามอง ตัวเอง ว่าทำไมถึงถูกหลอก ก็เพราะ สิ่งที่มโนมานั้น มันยังหลอกตัวเอง อยู่เลย.....

สาธุ.......... ^___^
หนึ่งคนเหงา หนึ่งคนเข้าใจ อีกหลาย ๆ คนเฝ้าดู...

garybigg15

• Full Member
  • People Like This 75
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2017, 08:53:29 PM »
พี่ก็ขอบอกนะครับ  ทุกที่ ไม่ว่า จะในเวปแห่งนี้ หรือในชีวิตจริงของน้อง มีทังคนดีและคนเลวครับ
แต่ ในเวปสีเทาแห่งนี้ น้องๆส่วนมากเข้ามาเพราะเดือดร้อน จึงเข้ามาหางานทั้ง งานเที่ยว งานนัว งานแรง และ ดูแล ซึ่งแล้วแต่
ความคิดของน้องแต่ละคนที่จะเลือก ดังนั้น มักจะมีคนเลวๆ ที่จะคอยหาโอกาสจากความลำบากของน้องๆ เพื่อผลประโยชน์ของตัวเอง
พี่จึงอยากเตือนน้องๆ ว่า ต้องมีสติให้มากๆ แนะนำให้อ่านเยอะๆ ในกระทู้ต่างๆ จะมีพี่ๆ เพื่อนๆ มาบอกกันว่า เล่ห์กลของพวกหาผลประโยขน์ มีแบบไหนบ้าง ต้องควรระวังอะไรบ้าง
พี่ไม่อยากให้น้องคิดว่า  คนเลวๆ คนนึงจะทำให้น้องมองโลกในแง่ร้ายจนเกินไปนะครับ

อย่างไรก็ขอเอาใจช่วยให้เจอกับพี่ดีๆต่อไปครับ

Milozing

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2017, 10:30:06 PM »
   ถ้าฉลาดเลือก ก็น่าจะได้เจอคนดีๆ ครับ
ถ้าที่นี่ไม่มีคนดีๆ คงไม่มีใครมาเล่นเวปแล้ว
และแน่นอน เมื่อมีคนมาเยอะ คนเลวก็ย่อมมาหาเหยื่อ
เป็นหน้าที่ของเราที่ต้องดูแลตัวเองนะครับ
เวปก็เตือนทุกอย่าง ถ้าเราปฏิบัติตาม ไม่โดนหลอกครับ
**36**ก็จิงค่ะ

Milozing

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2017, 10:31:01 PM »
คนดีๆไม่มาเล่นเวปนี่หรอกคะ จะมีก็แค่หลอกไม่หลอก
แต่พี่ที่ไม่หลอกมีจริงนะคะ หลายคนด้วย ค่อยๆหาีดีคะ

แล้วจะเจอพี่ที่น่ารักๆคะ
ขอบคุณค่ะ

Milozing

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2017, 10:32:19 PM »
พี่ก็ขอบอกนะครับ  ทุกที่ ไม่ว่า จะในเวปแห่งนี้ หรือในชีวิตจริงของน้อง มีทังคนดีและคนเลวครับ
แต่ ในเวปสีเทาแห่งนี้ น้องๆส่วนมากเข้ามาเพราะเดือดร้อน จึงเข้ามาหางานทั้ง งานเที่ยว งานนัว งานแรง และ ดูแล ซึ่งแล้วแต่
ความคิดของน้องแต่ละคนที่จะเลือก ดังนั้น มักจะมีคนเลวๆ ที่จะคอยหาโอกาสจากความลำบากของน้องๆ เพื่อผลประโยชน์ของตัวเอง
พี่จึงอยากเตือนน้องๆ ว่า ต้องมีสติให้มากๆ แนะนำให้อ่านเยอะๆ ในกระทู้ต่างๆ จะมีพี่ๆ เพื่อนๆ มาบอกกันว่า เล่ห์กลของพวกหาผลประโยขน์ มีแบบไหนบ้าง ต้องควรระวังอะไรบ้าง
พี่ไม่อยากให้น้องคิดว่า  คนเลวๆ คนนึงจะทำให้น้องมองโลกในแง่ร้ายจนเกินไปนะครับ

อย่างไรก็ขอเอาใจช่วยให้เจอกับพี่ดีๆต่อไปครับ
ค่ะ ขอบคุณค่ะ

Monin_II

• People Like This 115
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2017, 11:34:42 AM »
หลายคนค่ะที่เป็นเหยื่อ
ให้กับความโลภ
เล่นเว็บต้องพกสติมาเยอะๆค่ะ
ค่อยๆตัดสินใจ
ใช้เหตุผล คิดบนหลักความเป็นจริง
นัดเจอดูการพูดคุย
การวางตัว ภาพลักษณ์ภายนอก
พอจะบ่งบอกได้บ้าง
แต่เราต้องมีเซ้นส์ในการดูคนให้ออก
ตัวก็ตัวเรา เสียเวลาสักนิด
ไตร่ตรองพิจารณาดีดี
ดีกว่ามานั่งเสียใจ
กับความโลภ ความเพ้อฝันของตัวเอง

Konba501

• Sr. Member
  • People Like This 78
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2017, 09:22:37 PM »
หากดีหมายถึง  น้องได้ในสิ่งที่พอใจ

อันนี้ต้องใช้สติมองดูสิ่งที่ใจตนเอง ว่าสิ่งที่เราได้กับสิ่งที่พี่เขาช่วยเราได้ หากใกล้เคียงกัน คนดีน่าจะมีในเวปนี้พอควร

และหากใม่ดีหมายถึง เราโดนหลอก. พี่ก็เชื่อว่า มีพี่หลายๆคนที่พร้อมจะช่วยน้องแล้วโดนหลอกเหมือนกันอยู่แยอะในนี้

สุดท้ายก็มีหลายคนที่เล่นเวปนี้อยู่ และจากเวปนี้ไปก่อนเวลาอันควร เลือกเอาเองจ้า เพราะว่าโลกนี้สีเทา

k p i2 z

• People Like This 81
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2017, 09:55:39 PM »
ยังมีคนดีๆอยู่คะ
เพียงแต่ จะมีวาสนาต่อกันมากน้อยแค่ไหน

aboriginal

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 37
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 01, 2017, 12:42:50 PM »
ต่างกรรมต่างวาระ บางคนที่บอกว่าดี แต่มาออกลายที่เราก็มี ที่ผ่านมาเจอหลายคนมาก ดังๆทั้งนั้น ยังไงก็ขอให้น้องเจอแต่คนดีๆละกันนะคับ ลองีๆ อย่าใช้ใจมาก เวปนี้เงินมาต้องได้ประโยชน์ ถ้าใช้ใจอย่างเดียวจะโง่แบบพี่ที่เคยโดน
อย่าพยามยัดเยียดตัวเองให้เข้าไปเป็นส่วนหนึ่งของชีวิตใคร
ถ้าเขามองเห็นค่าของเราเขาจะมาจูงมือเราเข้าไปในชีวิตเขาเอง

lean

• People Like This 34
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 01, 2017, 01:50:54 PM »
ต่างกรรมต่างวาระ บางคนที่บอกว่าดี แต่มาออกลายที่เราก็มี ที่ผ่านมาเจอหลายคนมาก ดังๆทั้งนั้น ยังไงก็ขอให้น้องเจอแต่คนดีๆละกันนะคับ ลองีๆ อย่าใช้ใจมาก เวปนี้เงินมาต้องได้ประโยชน์ ถ้าใช้ใจอย่างเดียวจะโง่แบบพี่ที่เคยโดน

การลงทุนมีความเสี่ยง 
ผลการดำเนินงานในอดีตมิได้เป็นสิ่งที่ยืนยันถึงผลการดำเนินงานในอนาคต **30**

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 01, 2017, 03:03:11 PM »
เพียงแต่ จะมีวาสนาต่อกันมากน้อยแค่ไหน
เมื่อไหร่หนอ.....วาสนาเราจะมาบรรจบกัน
 **39** **39** **39**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

k p i2 z

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 01, 2017, 08:28:42 PM »
เมื่อไหร่หนอ.....วาสนาเราจะมาบรรจบกัน

**30**

หู๊ยยยยยยยยยย...

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 01, 2017, 09:23:50 PM »

**30**

เย้....เส้นทางแห่งวาสนาของเราเข้ามาใกล้กันอีกนิดแล้ว...  41
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

k p i2 z

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 02, 2017, 01:18:17 AM »

**30**

เย้....เส้นทางแห่งวาสนาของเราเข้ามาใกล้กันอีกนิดแล้ว...  41

หากมีโอกาสคงได้พบเจอ..คะ