ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำสถานที่ นั่งชิวๆ ในกทม. อารมณ์ส่วนตัวหน่อยๆ ค่ะ  (อ่าน 4541 ครั้ง)

Warinthara

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 26
  • คุยได้ อัธยาศัยดี
ตามหัวข้อเลยค่ะ ขอคำแนะนำพี่ๆ เพื่อนๆในนี้ สถานที่ หรือร้านนั่งชิวๆ เน้นพูดคุยกัน
ดนตรีเพราะ อารมณ์ส่วนตัวหน่อยๆ ในกทม.แต่ล่ะโซนที่พี่ๆ เพิ่ลๆไปมาแล้วรู้สึกโอเค ประทับใจอ่ะค่ะ
เพราะเราเป็นคนไม่ค่อยเที่ยวตอนช่วงกลางคืนเท่าไร เลยอยากขอคำแนะนำจริงๆค่ะ thank a lotttttt

ariinz

• Full Member
  • People Like This 13
ฮิปปี้เดอบาร์ ข้าวสาร
Older สนามเป้า
SabBar By Sansab ทองหล่อ13
Sway ทองหล่อ 10
Capri เอเชียทีค
Happy fish เอเชียทีค
Parking Toys เกษตรนวมินทร์
Hobs พญาไท
Groove เซ็นทรัลเวิล

และอื่นๆอีกมากมายหลายร้านคะ จะไปคนเดียวหรือไปกับแฟน กับคนรู้ใจ ได้หมดเลยคะ เอาเป็นว่าขอให้สนุกกับทุกที่ๆจะไปก้อพอคะ  **38**

Warinthara

• **
ฮิปปี้เดอบาร์ ข้าวสาร
Older สนามเป้า
SabBar By Sansab ทองหล่อ13
Sway ทองหล่อ 10
Capri เอเชียทีค
Happy fish เอเชียทีค
Parking Toys เกษตรนวมินทร์
Hobs พญาไท
Groove เซ็นทรัลเวิล

และอื่นๆอีกมากมายหลายร้านคะ จะไปคนเดียวหรือไปกับแฟน กับคนรู้ใจ ได้หมดเลยคะ เอาเป็นว่าขอให้สนุกกับทุกที่ๆจะไปก้อพอคะ  **38**

มีผู้รู้มาตอบแล้ว เก็บไว้เป็นตัวเลือกที่จะไปค่ะ แต่ก่อนที่จะพาใครนั้น คงไปนั่งชิวๆคนเดียวก่อนค่ะ ขอบคุณมากๆค่ะ

Mr.

• Sr. Member
  • People Like This 27
เกาะด้วยคนครับ หาอยุ่เหมือนกัน  **14**
คนมันเหงา ทำไงก็ยังเหงา....คนเหงา 2018.. ( ^o^ )/

Warinthara

• **
เกาะด้วยคนครับ หาอยุ่เหมือนกัน  **14**
เนอะๆ คิดว่าหลายๆท่านในนี้คงจะเจอปัญหาคล้ายๆกัน
อยากนัดน้องเที่ยว หรือพี่เที่ยว แต่ไม่รู้จะไปที่ไหนดี
ยังไงก้อช่วยๆกัน แชร์ประสบการ์ณ ถือว่าเป็นวิทยาทานให้กันสมาชิกใหม่ๆอย่างเราล่ะกันค่ะ  **39**

Mr.

• Sr. Member
  • People Like This 27
เนอะๆ คิดว่าหลายๆท่านในนี้คงจะเจอปัญหาคล้ายๆกัน
อยากนัดน้องเที่ยว หรือพี่เที่ยว แต่ไม่รู้จะไปที่ไหนดี
ยังไงก้อช่วยๆกัน แชร์ประสบการ์ณ ถือว่าเป็นวิทยาทานให้กันสมาชิกใหม่ๆอย่างเราล่ะกันค่ะ  **39**

จริง!!!!!!  บางเวลาไม่มีที่ไป บางเวลาไม่รุ้จะทำไรเลยครับ  **25**
คนมันเหงา ทำไงก็ยังเหงา....คนเหงา 2018.. ( ^o^ )/

Aunny.aun

• Hero Member
  • People Like This 277
Beer belly ทองหล่อ
Seen space ทองหล่อ
Cdc เลียบทางด่วน
Asiatique
บุรีธารา
ศาลารัตนโกสินทร์
The deck
Seven street
Atmos
Myst
Snail
Ainu bar
Wish beer home bar
Groove central world
Bottom up ทองหล่อ
Hobs ทองหล่อ
Mellow ทองหล่อ

จะชิวๆเสียงเพลงไม่ดังมาก

Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

LemonSeed

• Newbie
  • *
  • People Like This 21
ถ้าเป็นร้านนั่งชิว...ฟังเพลงคลอๆ กับคนรู้ใจ เราขอแนะนำร้านดังต่อไปนี้ค่ะ  41
ย่านสีลม สาธร เรามีร้านแนะนำ 2 ร้าน

.... Barley Bistro & bar ร้านอาหารบนดาดฟ้า ข้างๆ ตึกแบงค์กรุงเทพ สีลม ค่ะ
ร้านนี้มีทีเด็ดตรงแบ่งเป็นหลายโซน จะ indoor หรือ outdoor ก็ได้ อาหารไม่แพงเลยนะคะ ของเด็ดที่นี่คือ พล่าแซลมอน **34** อร่อยเหาะอย่าบอกใคร
.... Sortrel ถนนนราธิวาส ร้านนี้ดนตรีเพราะครั้ง มีหลายวงขึ้นเล่น อาหารจานใหญ่มากกกก (ใหญ่เฉพาะจานนะคะ)  **30** ทีเด็ดของร้านนี้ อยู่ที่กระดาษปูโต๊ะที่สามารถขีดเขียนได้ตามใจปรารถนา จะบอกรักน้อง ชอบพี่ ก็เขียนไปโลดค๊า

ตามมาที่ย่านรัชดา  **04**
.... season chang ซ.รัชดา 17 ร้านอาหารบรรยากาศสบายเหมือนนั่งที่บ้าน ร้านนี้ร่มรื่นค่ะ ดนตรีแนวฟังในสวน อาหารก็ราคาเป็นกันเอง จัดว่าไม่แพงมาก ที่สำคัญทานข้าวเสร็จก็เข้าพักผ่อนที่โคปาคาบาน่าได้เล๊ยยยค่ะ
.... maodeep แยกเหม่งจ๋าย ร้านนี้ยรรยากาศคึกครื้น ดนตรีคึกคัก เบีย์สดอาย่อย (ไม่ผสมเหมือนร้านร้านที่เคยเจอ) โดนรวมก็ผ่านค่ะ สำหรับการไปนั่งชิลกับคนรู้ใจ

ทาด๊ามมมมม ร้านสุดท้ายที่เราขอแนะนะ ร้านนี้เลยค่ะ
.... กินลมชมสะพาน สามเสน ซ.3 ร้านอาหารริมน้ำเจ้าพระยา ทานข้าวไป นั่งมองสะพานไป เธอมองฉัน...ฉันมองเธอ โอ้ยยยโรแมนติกไปอีกค่ะ มันดีตรงที่ว่าร้านนี้วงดนตรีขึ้นเร็วมาก 18.00 ร้องกันแล้วค่ะ

หวังว่าจะเป็นประโยชน์ หรือเป็นร้านทางเลือกได้นะคะ  **38** **38**
ยิ้มละมุน..ในสายลมหนาว ❄️❄️

Warinthara

• **
Beer belly ทองหล่อ
Seen space ทองหล่อ
Cdc เลียบทางด่วน
Asiatique
บุรีธารา
ศาลารัตนโกสินทร์
The deck
Seven street
Atmos
Myst
Snail
Ainu bar
Wish beer home bar
Groove central world
Bottom up ทองหล่อ
Hobs ทองหล่อ
Mellow ทองหล่อ

จะชิวๆเสียงเพลงไม่ดังมาก

ว๊าววววว มีuser ดัง มาตอบด้วย ดีใจจัง ขอบคุณมากๆค่ะ สำหรับข้อมูล น่ารักที่สุดอ่ะ  **39**

Warinthara

• **
 **30**
ถ้าเป็นร้านนั่งชิว...ฟังเพลงคลอๆ กับคนรู้ใจ เราขอแนะนำร้านดังต่อไปนี้ค่ะ  41
ย่านสีลม สาธร เรามีร้านแนะนำ 2 ร้าน

.... Barley Bistro & bar ร้านอาหารบนดาดฟ้า ข้างๆ ตึกแบงค์กรุงเทพ สีลม ค่ะ
ร้านนี้มีทีเด็ดตรงแบ่งเป็นหลายโซน จะ indoor หรือ outdoor ก็ได้ อาหารไม่แพงเลยนะคะ ของเด็ดที่นี่คือ พล่าแซลมอน **34** อร่อยเหาะอย่าบอกใคร
.... Sortrel ถนนนราธิวาส ร้านนี้ดนตรีเพราะครั้ง มีหลายวงขึ้นเล่น อาหารจานใหญ่มากกกก (ใหญ่เฉพาะจานนะคะ)  **30** ทีเด็ดของร้านนี้ อยู่ที่กระดาษปูโต๊ะที่สามารถขีดเขียนได้ตามใจปรารถนา จะบอกรักน้อง ชอบพี่ ก็เขียนไปโลดค๊า

ตามมาที่ย่านรัชดา  **04**
.... season chang ซ.รัชดา 17 ร้านอาหารบรรยากาศสบายเหมือนนั่งที่บ้าน ร้านนี้ร่มรื่นค่ะ ดนตรีแนวฟังในสวน อาหารก็ราคาเป็นกันเอง จัดว่าไม่แพงมาก ที่สำคัญทานข้าวเสร็จก็เข้าพักผ่อนที่โคปาคาบาน่าได้เล๊ยยยค่ะ
.... maodeep แยกเหม่งจ๋าย ร้านนี้ยรรยากาศคึกครื้น ดนตรีคึกคัก เบีย์สดอาย่อย (ไม่ผสมเหมือนร้านร้านที่เคยเจอ) โดนรวมก็ผ่านค่ะ สำหรับการไปนั่งชิลกับคนรู้ใจ

ทาด๊ามมมมม ร้านสุดท้ายที่เราขอแนะนะ ร้านนี้เลยค่ะ
.... กินลมชมสะพาน สามเสน ซ.3 ร้านอาหารริมน้ำเจ้าพระยา ทานข้าวไป นั่งมองสะพานไป เธอมองฉัน...ฉันมองเธอ โอ้ยยยโรแมนติกไปอีกค่ะ มันดีตรงที่ว่าร้านนี้วงดนตรีขึ้นเร็วมาก 18.00 ร้องกันแล้วค่ะ

หวังว่าจะเป็นประโยชน์ หรือเป็นร้านทางเลือกได้นะคะ  **38** **38**

LemonSeed อฐิบายได้เห็นถึงบรรยายภายในร้านเลยค่ะ แต่ล่ะที่ต้องไปลองสะแล้ว ขอบคุณมากจริงๆค่ะ ที่อุตส่าห์พิม เป็นคนละเอียดมากๆค่ะ