ผู้เขียน หัวข้อ: น้องๆมีวิธีดึงใจของพี่ๆกันอย่างไร  (อ่าน 6045 ครั้ง)

jr2230

• Full Member
  • People Like This 103
น้องๆมีวิธีดึงใจของพี่ๆกันอย่างไร
« เมื่อ: สิงหาคม 12, 2017, 10:16:32 AM »
จุดประสงค์ของกระทู้นี้ : อยากให้น้องๆที่มาหาได้ปรับตัวจะได้พบพี่ดีๆ

ผมเองเคยลองตั้งกระทู้หาจ้างน้อง มีทักเข้ามาหลายๆคน และเกินครึ่งที่ผมรู้สึกดีแต่ผมเองเลือกได้เพียงคนเดียวจึงเลือกจากน้องที่ทักมาก่อนใคร (ยังมีน้องอีกคนที่ผมชอบในความสุภาพ การเขียนทักทายและการแสดงออกโน้มความรู้สึกทำให้ลังเลมากแต่ก็รู้สึกไม่แฟร์กับน้องคนแรกสุดท้ายเลยตัดใจเลือกน้องคนแรกโดยยังเก็บไลน์น้องคนนี้ไว้เผื่อมีเวลามาพบครั้งต่อไป)
และขณะเดียวกันหลังจากได้อ่านความเห็นของน้องๆในการตอบหรือในการตั้งกระทู้ในหลายๆวันมานี้ เกิดความรู้สึกว่ามีหลายๆคนที่ทำให้ผมไม่คิดติดต่อเลย มันเป็นความรู้สึกที่เกิดขึ้นจากการอ่านล้วนๆ

เลยขอมาตั้งกระทู้ถามว่า
-น้องๆทุกคนทราบหรือไม่ว่าการตอบความเห็นต่างๆ การแสดงอารมณ์ การเล่าประสบการณ์ หรือ การใช้คำในการตั้งกระทู้หารับงานต่างๆ มันมีผลต่อการตัดสินใจเลือกของพี่ผู้ชายที่เข้ามาเพื่อหาความสบายใจ เช่น ตัวผม(รึว่าเป็นแค่ผมคนเดียว)
-ถ้าทราบ แสดงว่าน้องๆตั้งใจกรองเอาพี่ผู้ชายที่มีศักยภาพออกไปแล้วเปิดรับแค่คนที่ตั้งใจมาฉาบฉวย
-ถ้าไม่ทราบ น้องๆมีวิธีโน้มน้าวใจให้พี่ผู้ชายสนใจคิดติดต่อเลือกน้องอย่างไร พอจะบอกได้รึไม่

กระทู้นี้ไม่มีเจตนาใดๆที่นอกเหนือไปจากที่ระบุในบรรทัดแรกนะครับและถ้าทำให้ขุ่นเคืองก็ต้องขออภัยล่วงหน้า
ขอให้น้องๆสมหวังกันนะครับ

ส่วนผมวันหยุดนี้ขับรถเที่ยวคนเดียว3จังหวัดครับเพราะอ่านที่น้องๆเขียนแล้วเลยตัดสินใจเที่ยวคนเดียวน่าจะสบายใจกว่า
 **10**

Sandsea

• People Like This 53
Re: น้องๆมีวิธีดึงใจของพี่ๆกันอย่างไร
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2017, 10:32:21 AM »
ปกติก้อไม่ได้มีวิธี ดึงใจอะไรพิเศษเลยนะคะ
ก็เป็นตัวของตัวเองให้มากที่สุดอะคะในการเจอกัน
ส่วนตัวหนังสือ จิงๆก้อสะท้อนความเป้นตัวเองได้ในระดับนึง
ซึ่งก้ออาจจะโดนใจหรือไม่โดนใจพี่ๆท่านไหนบ้าง
นู๋ก้อมิอาจรู้ได้อะคะ  แค่หวังว่าพี่ๆจะเห้นความน่ารัก
ซึ่งอยู่ลึกมาก มาก ของนู๋นะค้าาา

เสียดายจังนะคะ 3วันนี้ พี่ต้องท่องเที่ยวคนเดียว
พลาดได้เจอกับความน่ารัก ของนู๋ไปเลย
....:5555..:... มโนอีกแล้ว ตามเคย

Aunny.aun

• Hero Member
  • People Like This 277
Re: น้องๆมีวิธีดึงใจของพี่ๆกันอย่างไร
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2017, 10:57:10 AM »
ตัวอักษรมันสามารถบอกเล่าเรื่องราวของคนหนึ่งคนไม่ว่าจะเป็นทัศนะคติหรือความคิด ลักษณะนิสัยรวมไปถึงบุคลิก ถึงจะไม่ใช่ทุกอย่างแต่มันก็เป็นส่วนนึงของคนคนนั้นจิงๆ บางคนบ่งบอกถึงความเป็นผู้ใหญ่ ดูอบอุ่นน่าค้นหา
บางคนบ่งบอกถึงความเป็นเด็ก ควบคุมอารมณ์ไม่อยู่ มักง่ายเอาแต่ใจ นี่ก็เป็นอีกเหตุผลนึงที่ใครหลายคนเป็นที่น่าจับตามอง และอยากที่จะพบเจอ แต่ก็มีอีกหลายๆท่านที่ไม่เคยแม้แต่จะตั้งกระทู้หรือแสดงความคิดเห็นใดๆ ก็ยังมีดีอีกมากมาย หวังว่าพี่เจ้าของกระทู้ จะได้เจอสาวที่น่ารักและถูกใจ ยังมีสาวๆมากมายรอพี่ดีๆอยู่นะค่ะ
 **38**
Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

Aunny.aun

• People Like This 277
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2017, 11:01:15 AM »
ปกติก้อไม่ได้มีวิธี ดึงใจอะไรพิเศษเลยนะคะ
ก็เป็นตัวของตัวเองให้มากที่สุดอะคะในการเจอกัน
ส่วนตัวหนังสือ จิงๆก้อสะท้อนความเป้นตัวเองได้ในระดับนึง
ซึ่งก้ออาจจะโดนใจหรือไม่โดนใจพี่ๆท่านไหนบ้าง
นู๋ก้อมิอาจรู้ได้อะคะ  แค่หวังว่าพี่ๆจะเห้นความน่ารัก
ซึ่งอยู่ลึกมาก มาก ของนู๋นะค้าาา

เสียดายจังนะคะ 3วันนี้ พี่ต้องท่องเที่ยวคนเดียว
พลาดได้เจอกับความน่ารัก ของนู๋ไปเลย
....:5555..:... มโนอีกแล้ว ตามเคย
สาวคนนี้แนะนำเลยค่ะพึ่งไปเจอมาเมื่อวานเสียดายมีเวลาแป้ปเดียว ตัวเล็ก ขาว หมวย นิสัยดี จิงใจ คุยเก่งมาก เสียงเล็กๆเหมือตัว55555+ถือเป็นคนที่มีเสน่ห์คนนึงเลยทีเดียว
Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

k p i2 z

• People Like This 81
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2017, 11:17:17 AM »
 การโน้มน้าวบอกไม่ได้คะว่าต้องทำไง เพราะทุกคนมีเสน่ห์ในตัวเองคะ
อยู่ที่ว่า เคมีจะตรงกันไหม

ส่วนทำไงให้พี่ดูแลติดใจ คือ อยู่นิ่งๆ ไม่เยอะ ไม่ขี้ขอ ไม่งอแง แต่ต้องรู้จักเอาใจใส่ รู้จักวางตัวคะ

^___^

crocodile

• People Like This 816
  • ตะเข้ฟันหัก
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2017, 11:44:02 AM »
ไปไหนๆ คนเดียว ดีที่สุดครับ สนับสนุน จขกท. อยากกินอะไรกิน อยากเดินไปไหน เดิน ผมไป ตจว. ครั้งล่าสุดไปคนเดียว เพราะหาใครไปไม่ได้ และไม่ชอบไปหาเอาดาบหน้า เลยเปลี่ยนโหมดเป็นเดินดูผับ เข้าร้านนั้น ออกร้านนี้ ฝนก็ตกตลอดเวลา ตากฝนเดินข้ามคืน แบบนี้คงไม่มีสาวไหนไปด้วย แต่ก็ได้เห็นความเป็นไปยามค่ำคืน เพลินไปอีกแบบ กลับมาห้องก็เปิดหนังดู จะหลับเมื่อไหร่ก็หลับ ไม่ต้องคอยย่องกลัวน้องจะตื่น

ก็หมวยนี่คะ

• Newbie
  • *
  • People Like This 9
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2017, 01:32:13 PM »
ดีดน้ำมันหมูใส่ค่ะ เอ๊ย!! ไม่ใช่
ก็คงเป็นทัศนะคติ การพูดคุย บุคลิกมั้งค่ะ

**40**
ไม่ใช่แป้งบางกรอบ

แต่เป็นขนมปังหนานุ่ม

Warinthara

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 26
  • คุยได้ อัธยาศัยดี
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2017, 03:31:01 PM »
ไม่รู้ความ จขกท. จะเชื่อใน "กฎของแรงดึง" รึเปล่านะค่ะ

พี่ๆ หรือ เพิ่ลๆ ในนี้เป็นคนมีบุคลิคเช่นไร มันก้อจะดึงบุคคล
เช่นนั้น เข้ามาหาเองอ่ะค่ะ สัญชาตญาณและวุฒิภาวะในการสื่อผ่านตัวอักษร จะคัดกรองคนที่ คลิ๊ก กับเราเข้ามาเองค่ะ

ส่วนเรื่องวิธีโน้มแนวใจพี่ผู้ชายให้สนใจนั้น คหสต.นะค่ะ  "ไม่มีค่ะ" เพราะว่าพี่ๆที่คุยอยู่ทุกวันนี้ ก้อมาจากความเป็นตัวของตัวเองอ่ะค่ะ ที่มีความชอบ ความสนใจในเรื่องคล้ายๆกัน มันเลยคุยกันได้นาน อย่างที่บอก "ตามกฎของแรงดึง"

((( เป็นคนที่ชอบ backpack เที่ยวคนเดียวเหมือนกันค่ะ สบายใจดี )))

Warinthara

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 26
  • คุยได้ อัธยาศัยดี
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2017, 03:38:32 PM »
ไม่รู้ความ จขกท. จะเชื่อใน "กฎของแรงดึง" รึเปล่านะค่ะ

พี่ๆ หรือ เพิ่ลๆ ในนี้เป็นคนมีบุคลิคเช่นไร มันก้อจะดึงบุคคล
เช่นนั้น เข้ามาหาเองอ่ะค่ะ สัญชาตญาณและวุฒิภาวะในการสื่อผ่านตัวอักษร จะคัดกรองคนที่ คลิ๊ก กับเราเข้ามาเองค่ะ

ส่วนเรื่องวิธีโน้มแนวใจพี่ผู้ชายให้สนใจนั้น คหสต.นะค่ะ  "ไม่มีค่ะ" เพราะว่าพี่ๆที่คุยอยู่ทุกวันนี้ ก้อมาจากความเป็นตัวของตัวเองอ่ะค่ะ ที่มีความชอบ ความสนใจในเรื่องคล้ายๆกัน มันเลยคุยกันได้นาน อย่างที่บอก "ตามกฎของแรงดึง"

((( เป็นคนที่ชอบ backpack เที่ยวคนเดียวเหมือนกันค่ะ สบายใจดี )))

พิมตกไปค่ะ  "กฏของแรงดึง"

jr2230

• People Like This 103
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2017, 01:07:48 PM »

ผิดพลาดจริงๆที่ไม่ได้ชวนน้องSandseaมาเที่ยวด้วย
ส่วนการเป็นตัวของตัวเองก็มีเสน่ห์ครับ
เพียงแต่จะเขียนอย่างไรเพื่อเชิญชวนให้พี่ๆสนใจที่จะทักซึ่งเป็นกุญแจดอกแรกที่พี่ๆจะหยิบแล้วเปิดเข้าไปพบความเป็นตัวของตัวเองของน้องsandsea
ขอให้พบพี่ๆที่ดีนะครับ