ผู้เขียน หัวข้อ: น้องๆมีวิธีดึงใจของพี่ๆกันอย่างไร  (อ่าน 6047 ครั้ง)

jr2230

• Full Member
  • People Like This 103
น้องๆมีวิธีดึงใจของพี่ๆกันอย่างไร
« เมื่อ: สิงหาคม 12, 2017, 10:16:32 AM »
จุดประสงค์ของกระทู้นี้ : อยากให้น้องๆที่มาหาได้ปรับตัวจะได้พบพี่ดีๆ

ผมเองเคยลองตั้งกระทู้หาจ้างน้อง มีทักเข้ามาหลายๆคน และเกินครึ่งที่ผมรู้สึกดีแต่ผมเองเลือกได้เพียงคนเดียวจึงเลือกจากน้องที่ทักมาก่อนใคร (ยังมีน้องอีกคนที่ผมชอบในความสุภาพ การเขียนทักทายและการแสดงออกโน้มความรู้สึกทำให้ลังเลมากแต่ก็รู้สึกไม่แฟร์กับน้องคนแรกสุดท้ายเลยตัดใจเลือกน้องคนแรกโดยยังเก็บไลน์น้องคนนี้ไว้เผื่อมีเวลามาพบครั้งต่อไป)
และขณะเดียวกันหลังจากได้อ่านความเห็นของน้องๆในการตอบหรือในการตั้งกระทู้ในหลายๆวันมานี้ เกิดความรู้สึกว่ามีหลายๆคนที่ทำให้ผมไม่คิดติดต่อเลย มันเป็นความรู้สึกที่เกิดขึ้นจากการอ่านล้วนๆ

เลยขอมาตั้งกระทู้ถามว่า
-น้องๆทุกคนทราบหรือไม่ว่าการตอบความเห็นต่างๆ การแสดงอารมณ์ การเล่าประสบการณ์ หรือ การใช้คำในการตั้งกระทู้หารับงานต่างๆ มันมีผลต่อการตัดสินใจเลือกของพี่ผู้ชายที่เข้ามาเพื่อหาความสบายใจ เช่น ตัวผม(รึว่าเป็นแค่ผมคนเดียว)
-ถ้าทราบ แสดงว่าน้องๆตั้งใจกรองเอาพี่ผู้ชายที่มีศักยภาพออกไปแล้วเปิดรับแค่คนที่ตั้งใจมาฉาบฉวย
-ถ้าไม่ทราบ น้องๆมีวิธีโน้มน้าวใจให้พี่ผู้ชายสนใจคิดติดต่อเลือกน้องอย่างไร พอจะบอกได้รึไม่

กระทู้นี้ไม่มีเจตนาใดๆที่นอกเหนือไปจากที่ระบุในบรรทัดแรกนะครับและถ้าทำให้ขุ่นเคืองก็ต้องขออภัยล่วงหน้า
ขอให้น้องๆสมหวังกันนะครับ

ส่วนผมวันหยุดนี้ขับรถเที่ยวคนเดียว3จังหวัดครับเพราะอ่านที่น้องๆเขียนแล้วเลยตัดสินใจเที่ยวคนเดียวน่าจะสบายใจกว่า
 **10**

Sandsea

• People Like This 53
Re: น้องๆมีวิธีดึงใจของพี่ๆกันอย่างไร
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2017, 10:32:21 AM »
ปกติก้อไม่ได้มีวิธี ดึงใจอะไรพิเศษเลยนะคะ
ก็เป็นตัวของตัวเองให้มากที่สุดอะคะในการเจอกัน
ส่วนตัวหนังสือ จิงๆก้อสะท้อนความเป้นตัวเองได้ในระดับนึง
ซึ่งก้ออาจจะโดนใจหรือไม่โดนใจพี่ๆท่านไหนบ้าง
นู๋ก้อมิอาจรู้ได้อะคะ  แค่หวังว่าพี่ๆจะเห้นความน่ารัก
ซึ่งอยู่ลึกมาก มาก ของนู๋นะค้าาา

เสียดายจังนะคะ 3วันนี้ พี่ต้องท่องเที่ยวคนเดียว
พลาดได้เจอกับความน่ารัก ของนู๋ไปเลย
....:5555..:... มโนอีกแล้ว ตามเคย

Aunny.aun

• Hero Member
  • People Like This 277
Re: น้องๆมีวิธีดึงใจของพี่ๆกันอย่างไร
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2017, 10:57:10 AM »
ตัวอักษรมันสามารถบอกเล่าเรื่องราวของคนหนึ่งคนไม่ว่าจะเป็นทัศนะคติหรือความคิด ลักษณะนิสัยรวมไปถึงบุคลิก ถึงจะไม่ใช่ทุกอย่างแต่มันก็เป็นส่วนนึงของคนคนนั้นจิงๆ บางคนบ่งบอกถึงความเป็นผู้ใหญ่ ดูอบอุ่นน่าค้นหา
บางคนบ่งบอกถึงความเป็นเด็ก ควบคุมอารมณ์ไม่อยู่ มักง่ายเอาแต่ใจ นี่ก็เป็นอีกเหตุผลนึงที่ใครหลายคนเป็นที่น่าจับตามอง และอยากที่จะพบเจอ แต่ก็มีอีกหลายๆท่านที่ไม่เคยแม้แต่จะตั้งกระทู้หรือแสดงความคิดเห็นใดๆ ก็ยังมีดีอีกมากมาย หวังว่าพี่เจ้าของกระทู้ จะได้เจอสาวที่น่ารักและถูกใจ ยังมีสาวๆมากมายรอพี่ดีๆอยู่นะค่ะ
 **38**
Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

Aunny.aun

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2017, 11:01:15 AM »
ปกติก้อไม่ได้มีวิธี ดึงใจอะไรพิเศษเลยนะคะ
ก็เป็นตัวของตัวเองให้มากที่สุดอะคะในการเจอกัน
ส่วนตัวหนังสือ จิงๆก้อสะท้อนความเป้นตัวเองได้ในระดับนึง
ซึ่งก้ออาจจะโดนใจหรือไม่โดนใจพี่ๆท่านไหนบ้าง
นู๋ก้อมิอาจรู้ได้อะคะ  แค่หวังว่าพี่ๆจะเห้นความน่ารัก
ซึ่งอยู่ลึกมาก มาก ของนู๋นะค้าาา

เสียดายจังนะคะ 3วันนี้ พี่ต้องท่องเที่ยวคนเดียว
พลาดได้เจอกับความน่ารัก ของนู๋ไปเลย
....:5555..:... มโนอีกแล้ว ตามเคย
สาวคนนี้แนะนำเลยค่ะพึ่งไปเจอมาเมื่อวานเสียดายมีเวลาแป้ปเดียว ตัวเล็ก ขาว หมวย นิสัยดี จิงใจ คุยเก่งมาก เสียงเล็กๆเหมือตัว55555+ถือเป็นคนที่มีเสน่ห์คนนึงเลยทีเดียว
Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

k p i2 z

• People Like This 81
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2017, 11:17:17 AM »
 การโน้มน้าวบอกไม่ได้คะว่าต้องทำไง เพราะทุกคนมีเสน่ห์ในตัวเองคะ
อยู่ที่ว่า เคมีจะตรงกันไหม

ส่วนทำไงให้พี่ดูแลติดใจ คือ อยู่นิ่งๆ ไม่เยอะ ไม่ขี้ขอ ไม่งอแง แต่ต้องรู้จักเอาใจใส่ รู้จักวางตัวคะ

^___^

crocodile

• People Like This 816
  • ตะเข้ฟันหัก
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2017, 11:44:02 AM »
ไปไหนๆ คนเดียว ดีที่สุดครับ สนับสนุน จขกท. อยากกินอะไรกิน อยากเดินไปไหน เดิน ผมไป ตจว. ครั้งล่าสุดไปคนเดียว เพราะหาใครไปไม่ได้ และไม่ชอบไปหาเอาดาบหน้า เลยเปลี่ยนโหมดเป็นเดินดูผับ เข้าร้านนั้น ออกร้านนี้ ฝนก็ตกตลอดเวลา ตากฝนเดินข้ามคืน แบบนี้คงไม่มีสาวไหนไปด้วย แต่ก็ได้เห็นความเป็นไปยามค่ำคืน เพลินไปอีกแบบ กลับมาห้องก็เปิดหนังดู จะหลับเมื่อไหร่ก็หลับ ไม่ต้องคอยย่องกลัวน้องจะตื่น

ก็หมวยนี่คะ

• Newbie
  • *
  • People Like This 9
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2017, 01:32:13 PM »
ดีดน้ำมันหมูใส่ค่ะ เอ๊ย!! ไม่ใช่
ก็คงเป็นทัศนะคติ การพูดคุย บุคลิกมั้งค่ะ

**40**
ไม่ใช่แป้งบางกรอบ

แต่เป็นขนมปังหนานุ่ม

Warinthara

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 26
  • คุยได้ อัธยาศัยดี
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2017, 03:31:01 PM »
ไม่รู้ความ จขกท. จะเชื่อใน "กฎของแรงดึง" รึเปล่านะค่ะ

พี่ๆ หรือ เพิ่ลๆ ในนี้เป็นคนมีบุคลิคเช่นไร มันก้อจะดึงบุคคล
เช่นนั้น เข้ามาหาเองอ่ะค่ะ สัญชาตญาณและวุฒิภาวะในการสื่อผ่านตัวอักษร จะคัดกรองคนที่ คลิ๊ก กับเราเข้ามาเองค่ะ

ส่วนเรื่องวิธีโน้มแนวใจพี่ผู้ชายให้สนใจนั้น คหสต.นะค่ะ  "ไม่มีค่ะ" เพราะว่าพี่ๆที่คุยอยู่ทุกวันนี้ ก้อมาจากความเป็นตัวของตัวเองอ่ะค่ะ ที่มีความชอบ ความสนใจในเรื่องคล้ายๆกัน มันเลยคุยกันได้นาน อย่างที่บอก "ตามกฎของแรงดึง"

((( เป็นคนที่ชอบ backpack เที่ยวคนเดียวเหมือนกันค่ะ สบายใจดี )))

Warinthara

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 26
  • คุยได้ อัธยาศัยดี
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2017, 03:38:32 PM »
ไม่รู้ความ จขกท. จะเชื่อใน "กฎของแรงดึง" รึเปล่านะค่ะ

พี่ๆ หรือ เพิ่ลๆ ในนี้เป็นคนมีบุคลิคเช่นไร มันก้อจะดึงบุคคล
เช่นนั้น เข้ามาหาเองอ่ะค่ะ สัญชาตญาณและวุฒิภาวะในการสื่อผ่านตัวอักษร จะคัดกรองคนที่ คลิ๊ก กับเราเข้ามาเองค่ะ

ส่วนเรื่องวิธีโน้มแนวใจพี่ผู้ชายให้สนใจนั้น คหสต.นะค่ะ  "ไม่มีค่ะ" เพราะว่าพี่ๆที่คุยอยู่ทุกวันนี้ ก้อมาจากความเป็นตัวของตัวเองอ่ะค่ะ ที่มีความชอบ ความสนใจในเรื่องคล้ายๆกัน มันเลยคุยกันได้นาน อย่างที่บอก "ตามกฎของแรงดึง"

((( เป็นคนที่ชอบ backpack เที่ยวคนเดียวเหมือนกันค่ะ สบายใจดี )))

พิมตกไปค่ะ  "กฏของแรงดึง"

jr2230

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2017, 01:07:48 PM »

ผิดพลาดจริงๆที่ไม่ได้ชวนน้องSandseaมาเที่ยวด้วย
ส่วนการเป็นตัวของตัวเองก็มีเสน่ห์ครับ
เพียงแต่จะเขียนอย่างไรเพื่อเชิญชวนให้พี่ๆสนใจที่จะทักซึ่งเป็นกุญแจดอกแรกที่พี่ๆจะหยิบแล้วเปิดเข้าไปพบความเป็นตัวของตัวเองของน้องsandsea
ขอให้พบพี่ๆที่ดีนะครับ

jr2230

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2017, 01:18:09 PM »
ตัวอักษรมันสามารถบอกเล่าเรื่องราวของคนหนึ่งคนไม่ว่าจะเป็นทัศนะคติหรือความคิด ลักษณะนิสัยรวมไปถึงบุคลิก ถึงจะไม่ใช่ทุกอย่างแต่มันก็เป็นส่วนนึงของคนคนนั้นจิงๆ บางคนบ่งบอกถึงความเป็นผู้ใหญ่ ดูอบอุ่นน่าค้นหา
บางคนบ่งบอกถึงความเป็นเด็ก ควบคุมอารมณ์ไม่อยู่ มักง่ายเอาแต่ใจ นี่ก็เป็นอีกเหตุผลนึงที่ใครหลายคนเป็นที่น่าจับตามอง และอยากที่จะพบเจอ แต่ก็มีอีกหลายๆท่านที่ไม่เคยแม้แต่จะตั้งกระทู้หรือแสดงความคิดเห็นใดๆ ก็ยังมีดีอีกมากมาย หวังว่าพี่เจ้าของกระทู้ จะได้เจอสาวที่น่ารักและถูกใจ ยังมีสาวๆมากมายรอพี่ดีๆอยู่นะค่ะ
 **38**
ผมก็เชื่อเช่นเดียวกันเลยแค่อ่านแล้วค่อยๆเลือกทักแต่มาถึงตรงนี้ยังไม่เคยทักใครตรงๆสักคนเลย

jr2230

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2017, 01:23:59 PM »
การโน้มน้าวบอกไม่ได้คะว่าต้องทำไง เพราะทุกคนมีเสน่ห์ในตัวเองคะ
อยู่ที่ว่า เคมีจะตรงกันไหม

ส่วนทำไงให้พี่ดูแลติดใจ คือ อยู่นิ่งๆ ไม่เยอะ ไม่ขี้ขอ ไม่งอแง แต่ต้องรู้จักเอาใจใส่ รู้จักวางตัวคะ

^___^
ใช่ครับถ้าทำได้ตามที่น้องบอกเชื่อมั่นว่าพี่ผช.คงชอบสไตล์นี้
แต่จะเขียนอย่างไรดีล่ะเพื่อให้พี่ผช.ที่ยังไม่เคยรู้จักน้องและชอบสไตล์นี้สนใจและทักน้อง
^^

jr2230

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2017, 01:30:01 PM »
ไปไหนๆ คนเดียว ดีที่สุดครับ สนับสนุน จขกท. อยากกินอะไรกิน อยากเดินไปไหน เดิน ผมไป ตจว. ครั้งล่าสุดไปคนเดียว เพราะหาใครไปไม่ได้ และไม่ชอบไปหาเอาดาบหน้า เลยเปลี่ยนโหมดเป็นเดินดูผับ เข้าร้านนั้น ออกร้านนี้ ฝนก็ตกตลอดเวลา ตากฝนเดินข้ามคืน แบบนี้คงไม่มีสาวไหนไปด้วย แต่ก็ได้เห็นความเป็นไปยามค่ำคืน เพลินไปอีกแบบ กลับมาห้องก็เปิดหนังดู จะหลับเมื่อไหร่ก็หลับ ไม่ต้องคอยย่องกลัวน้องจะตื่น
ปกติผมไปเที่ยวตามที่ต่างๆคนเดียวครับจนมีเพื่อนๆในเว็บนี้แนะนำให้ลองก็เลยลองตั้งกระทู้หาเมื่อกลางเดือนก่อน ยอมรับครับว่าเป็นอะไรๆที่ไม่คุ้นเคย หลังจากวันนั้นก็เข้ามาอ่านไปเรื่อยๆจนมาตั้งกระทู้นี้ก่อนเดินทางเที่ยวครั้งนี้
ขอบคุณครับ

jr2230

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2017, 01:46:43 PM »
ดีดน้ำมันหมูใส่ค่ะ เอ๊ย!! ไม่ใช่
ก็คงเป็นทัศนะคติ การพูดคุย บุคลิกมั้งค่ะ

**40**
ดีดใส่คงไม่พอครับ แล้วก่อนที่พี่ๆจะมารู้จัก มาพูดคุย จะเขียนยังไงดีที่จะทำให้พี่ๆเข้ามาทักทายล่ะครับ

jr2230

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2017, 01:54:31 PM »

เชื่อแน่นอนครับ มีกฏของแรงดึง ขณะเดียวกันกฏของแรงผลักก็คงอยู่เช่นกัน
การสื่อผ่านตัวอักษรนี่ล่ะครับที่ผมใช้ในการพิจารณาเลือกที่จะทัก
ขอบคุณความเห็นนะครับ

จ๋องกระปิ๋ม

• People Like This 1128
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2017, 04:03:19 PM »
จ๋องไม่เคยดึงใจพี่ๆได้เลย อยากศึกษาวิธีอยู่เหมือนกัน
 **25**

แต่อ่านดูแล้วพี่จขกท คงอยากรู้วิธีการดึงความสนใจตั้งแต่ครั้งแรกที่รู้จักมากกว่าการดึงใจให้พี่ๆรักนานๆ
จ๋องเลยคิดถึงวิธีการสร้างมิตรภาพกับคนแปลกหน้าแทน

จ๋องคิดว่าถ้าเราอยากรู้จักใครซักคน อันดับแรก ต้องวิเคราะห์คนนั้นก่อนว่าเป็นคนแบบไหน ชอบคนแบบไหน ถึงจะรู้วิธีการดึงความสนใจจากคนนั้น
แต่ถ้าเราไม่รู้อะไรเลย เราก็แค่ถามตัวเองว่าเราอยากรู้จักคนแบบไหน แล้วคิดว่าคนนั้นชอบอะไร ก็ทำสิ่งนั้นเพื่อดึงคนที่เราต้องการเข้ามา
ถ้าเราไม่ตัดสินใจว่าเราจะเลือกคนแบบไหน เราก็จะต้องพยายามเป็นทุกอย่างที่หลายคนต้องการ ซึ่งก็ไม่พ้นการเสแสร้ง ที่คนเราไม่ชอบเมื่อยามแรกรู้จัก

ฟังดูงงๆ จ๋องเองก็งง
 **25**

ยกตัวอย่างเช่น จ๋องหื่น และจ๋องชอบเพื่อนหื่นๆ จ๋องก็แสดงตัวว่าเป็นคนหื่น เพื่อนที่หื่นก็จะชอบมาหื่นกับจ๋อง จ๋องก็จะหื่นกลับ เราก็จะสนุกสนานกับความหื่นกันไป
 **25**

สาระไม่มี ขออภัยด้วยค่ะ
 **26**
ไม่มีที่ยืนสำหรับคนหื่นอีกต่อไป..

jr2230

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2017, 05:37:32 PM »
จ๋องไม่เคยดึงใจพี่ๆได้เลย อยากศึกษาวิธีอยู่เหมือนกัน
 **25**

แต่อ่านดูแล้วพี่จขกท คงอยากรู้วิธีการดึงความสนใจตั้งแต่ครั้งแรกที่รู้จักมากกว่าการดึงใจให้พี่ๆรักนานๆ
จ๋องเลยคิดถึงวิธีการสร้างมิตรภาพกับคนแปลกหน้าแทน

จ๋องคิดว่าถ้าเราอยากรู้จักใครซักคน อันดับแรก ต้องวิเคราะห์คนนั้นก่อนว่าเป็นคนแบบไหน ชอบคนแบบไหน ถึงจะรู้วิธีการดึงความสนใจจากคนนั้น
แต่ถ้าเราไม่รู้อะไรเลย เราก็แค่ถามตัวเองว่าเราอยากรู้จักคนแบบไหน แล้วคิดว่าคนนั้นชอบอะไร ก็ทำสิ่งนั้นเพื่อดึงคนที่เราต้องการเข้ามา
ถ้าเราไม่ตัดสินใจว่าเราจะเลือกคนแบบไหน เราก็จะต้องพยายามเป็นทุกอย่างที่หลายคนต้องการ ซึ่งก็ไม่พ้นการเสแสร้ง ที่คนเราไม่ชอบเมื่อยามแรกรู้จัก

ฟังดูงงๆ จ๋องเองก็งง
 **25**

ยกตัวอย่างเช่น จ๋องหื่น และจ๋องชอบเพื่อนหื่นๆ จ๋องก็แสดงตัวว่าเป็นคนหื่น เพื่อนที่หื่นก็จะชอบมาหื่นกับจ๋อง จ๋องก็จะหื่นกลับ เราก็จะสนุกสนานกับความหื่นกันไป
 **25**

สาระไม่มี ขออภัยด้วยค่ะ
 **26**
ไม่งงและเห็นด้วยครับคิดว่าช่ายเลย
ชื่อน้องแปลกดีนะ
ขอบคุณครับ

sissyfabulous

• People Like This 200
  • HOPE
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2017, 07:12:20 PM »
คิดถึงใจเชาใจเราเป็นอันดับแรกเลยค่ะ อยากพบคนแบบไหน เราก็เป็นแบบนั้น
ถ้าคุยกันแล้วไม่คลิ๊กไม่ใช่ ก็แค่เฟดตัวออกมา เราเชื่อว่าไม่มีใครที่จะได้รับมากกว่าการที่ให้ไป
ตลอดเวลาที่อยู่ในเวปนี้ใช้ใจแลกใจค่ะ แล้วมันก็เป็นความสุขทุกครั้งที่ได้พบกับพี่ชายที่น่ารัก ใจดีเสมอมา
สุขใจทุกครั้งที่ได้พบ และยังคิดถึงเสมอเมื่อไม่ได้เจอกันค่ะ

น้องๆ น่ารักยังมีอยู่แน่นอน หวังว่าพี่ jr2230 จะได้เจอนะคะ  41
You're a bad idea, but I like bad ideas.

jr2230

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2017, 07:32:04 AM »
คิดถึงใจเชาใจเราเป็นอันดับแรกเลยค่ะ อยากพบคนแบบไหน เราก็เป็นแบบนั้น
ถ้าคุยกันแล้วไม่คลิ๊กไม่ใช่ ก็แค่เฟดตัวออกมา เราเชื่อว่าไม่มีใครที่จะได้รับมากกว่าการที่ให้ไป
ตลอดเวลาที่อยู่ในเวปนี้ใช้ใจแลกใจค่ะ แล้วมันก็เป็นความสุขทุกครั้งที่ได้พบกับพี่ชายที่น่ารัก ใจดีเสมอมา
สุขใจทุกครั้งที่ได้พบ และยังคิดถึงเสมอเมื่อไม่ได้เจอกันค่ะ

น้องๆ น่ารักยังมีอยู่แน่นอน หวังว่าพี่ jr2230 จะได้เจอนะคะ  41

ขอบคุณครับ

Intime3

• Newbie
  • *
  • People Like This 12
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2017, 12:32:59 PM »
ไม่มีเลยค่ะ วิธีดึงใจ **02**
จะเขียนในสิ่งที่อยากเขียน บอกในสิ่งที่สามารถบอกได้
ในนี้มีพี่ที่หลากหลาย คนหนึ่วสนใจที่เราเขียน อีกหลายๆคนอาจจะไม่สนใจก็ได้
ชอบก็คือชอบ ไม่ชอบก็คือไม่ชอบ
คนที่ชอบในสิ่งที่เราเขียนก็ได้ทำความรู้จักกันต่อ เท่านั้นเอง ไม่ซับซ้อนอะไรค่ะ

jr2230

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2017, 05:11:10 PM »
จะเขียนในสิ่งที่อยากเขียน บอกในสิ่งที่สามารถบอกได้
ในนี้มีพี่ที่หลากหลาย คนหนึ่วสนใจที่เราเขียน อีกหลายๆคนอาจจะไม่สนใจก็ได้
คนที่ชอบในสิ่งที่เราเขียนก็ได้ทำความรู้จักกันต่อ เท่านั้นเอง ไม่ซับซ้อนอะไรค่ะ
ไม่มีก็คือมี
การเขียนในสิ่งที่อยากเขียนเป็นวิธีที่ผ่านการกลั่นกรองมาแล้วครับจะต่างจากน้องๆที่เขียนโดยใช้อารมณ์นำ
ยิ่งถ้าอารมณ์นั้นมาจากสภาพจิตใจที่หงุหงิ ยิ่งน่าห่วงใย
ขอบคุณครับ

Intime3

• Newbie
  • *
  • People Like This 12
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2017, 05:36:27 PM »
ไม่มีก็คือมี
การเขียนในสิ่งที่อยากเขียนเป็นวิธีที่ผ่านการกลั่นกรองมาแล้วครับจะต่างจากน้องๆที่เขียนโดยใช้อารมณ์นำ
ยิ่งถ้าอารมณ์นั้นมาจากสภาพจิตใจที่หงุหงิ ยิ่งน่าห่วงใย
ขอบคุณครับ

นั่นน่ะสิคะ
ยิ่งถ้าอารมณ์นั้นมาจากสภาพจิตใจที่หงุดหงิด ยิ่งน่าห่วง ^--^

jr2230

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2017, 07:35:25 AM »
มีกระทู้หนึ่งที่น่าสนใจเป็นกระทู้ที่บอกถึงความพยายามที่จะบอกตัวตน บอกสภาพอารมณ์ในขณะนั้น
แต่การบอกถึงตัวตนขนาดนั้นคงเพื่อกรองพี่ๆที่ให้ยอมรับความเป็นตัวตน
ที่น่าห่วงอีกเช่นกันคือแทนที่จะสมหวังสมเจตนารมย์กลับเปิดช่องให้เจอพี่ๆที่พยายามดัดแปลงตนเองเพื่อเข้าหา
สุดท้ายจะผิดหวังอีกครั้งแล้วก็ทุกข์

เป็นหนึ่งในหลายๆกระทู้ที่ได้อ่านแล้วทำให้อยากมาตั้งกระทู้นี้ครับ
ถือโอกาสนำลิงค์มาเป็นการช่วยดันกระทู้และคิดว่าถ้าน้องๆ พี่ๆจะลองเขียนคล้ายๆกันบ้างก็คงจะดี

http://www.welovegig.com/forum/index.php?topic=271014.0

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2017, 09:40:12 AM »
      กำลังจะตอบว่า....คนที่พี่ๆ มัก "ตัดออก" เป็นแบบแรก คือคนที่ติดกรอบ เอาตัวเองเป็นที่ตั้ง....
คนที่ท่านจขกท.เอามาลงตัวอย่างนี่แหละครับ คนแบบนี้ใครอยู่ด้วยก็ไม่มีความสุข เพราะตัวของตัวเอง
ยังไม่น่าจะมีความสุขเลย.....

น้องๆ บางคนมีเสน่ห์มากครับ แม้จะไม่สวย รูปร่างไม่ดี ไม่ใช่พิมพ์นิยม แต่มีพี่ๆ สนใจและอยากเจอ
เจอแล้วก็อยากเจออีก เพราะน้องนิสัยดี วางตัวดี การพูดจารู้ถึงความเหมาะสม รู้จักการเอาใจ และการถูกเอาใจ
ปรับตัวเก่ง ยอมรับสิ่งที่ตัวน้องชอบ หรือไม่ชอบแต่ก็รับได้ พี่ๆ มักอยากเจอน้องๆ แบบนี้มากที่สุดครับ

อยากแนะนำให้ชวนน้องๆ ไปเที่ยวด้วยนะครับ เริ่มจากเจอกันสั้นๆ ในกทม.ก่อน ทานข้าวคุยกัน
ถ้านิสัยใจคอพอจะไปด้วยกันได้ ก็ลองชวนกันไปเที่ยวตจว.กัน ....เชื่อเถอะครับมีความสุขกว่าไปคนเดียว

ผมเพิ่งไปตจว.มากับน้องที่ถูกใจกัน ไปกับเพื่อนสนิทด้วย ทุกคนมีน้องที่รู้จักกันมานาน น้องๆ ก็เข้ากันได้ดี
3 วัน 2 คืนที่ไปเที่ยวกัน ทุกคนมีความสุขมาก ยังไม่ทันกลับกทม. ก็วางแผนเที่ยวทริปต่อไปกันแล้ว
อยากให้ท่านลองพิจารณาหาน้องๆ ที่เหมาะสมกับท่านดูนะครับ เอาใจช่วยครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2017, 09:43:42 AM »
 **38**

น้อง AUNNY.aun เป็นน้องคนนึงที่คุยด้วยแล้วสบายใจครับ ความคิดดี วุฒิภาวะสูง
ความคิดความอ่านเหมาะสม จิตใจดี ถ้าพี่ๆ คนไหนเหงา ชวนน้องไปเที่ยวดูนะครับ
รับประกันว่าคุ้มค่ามากมายครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2017, 10:27:47 AM »
 **38**

น้อง AUNNY.aun เป็นน้องคนนึงที่คุยด้วยแล้วสบายใจครับ ความคิดดี วุฒิภาวะสูง
ความคิดความอ่านเหมาะสม จิตใจดี ถ้าพี่ๆ คนไหนเหงา ชวนน้องไปเที่ยวดูนะครับ
นึกอยากขัดคอคน....แต่ทำไมดันมาอ่านคอมแม้นนี้....
หาช่องว่างขัดคอไม่ได้เลย...เห็นด้วยตลอดทุกประเด็น...เฮ้ออออ..
 **01**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

Monin_II

• People Like This 115
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2017, 11:06:21 AM »
หลักๆแค่ใช้สติกรองก่อนจะพิมพ์อะไร
ไม่ใช่คำพูดหยายคาย
ไม่ใช่อารมณ์ในการเขียน
คงไม่มีใครชอบเวลาได้เจอ
หรือได้อ่านอะไรที่ดูใช้อารมณ์จนเกินไป
หลายคนก็ใช้คำว่า"เราเป็นคนตรงๆ"
อืม!ส่วนตัวคิดว่าคนที่พูดตรง
ต้องรู้จักกาลเทศะ รู้จักใช้คำพูด
ไม่ใช่หยาบคาย ไม่ใช่อยากพูดอะไรก็พูด
อันนี้คงเป็นสเน่ห์ของสาวๆหลายคนได้
เพราะมันบ่งบอกถึงการวางตัว
การรู้จักวิธีควบคุมอารมณ์
แค่นี้ก็ดึงให้ใครอยากคบหาด้วยล่ะคะ
ไม่ใช่แค่ผู้ชาย แต่รวมถึงผู้หญิงกันเองด้วย
เราเองก็ใช้การอ่าน
จากที่แต่ล่ะคนสื่อเป็นตัวหนังสือ
ในการเดานิสัยคนๆนั้นไป50%ล่ะคะ

Aunny.aun

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2017, 02:05:38 PM »
 **38**

นึกอยากขัดคอคน....แต่ทำไมดันมาอ่านคอมแม้นนี้....
หาช่องว่างขัดคอไม่ได้เลย...เห็นด้วยตลอดทุกประเด็น...เฮ้ออออ..
 **01**
พี่ตาวานนนนนนน
ลับฟ้า หายไปเลยยน

Aunny.aun

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2017, 02:07:16 PM »
 **38**

**02** **02** **02**
หึๆ

jr2230

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2017, 12:29:44 AM »
หลักๆแค่ใช้สติกรองก่อนจะพิมพ์อะไร
ไม่ใช่คำพูดหยายคาย
ไม่ใช่อารมณ์ในการเขียน
คงไม่มีใครชอบเวลาได้เจอ
หรือได้อ่านอะไรที่ดูใช้อารมณ์จนเกินไป
หลายคนก็ใช้คำว่า"เราเป็นคนตรงๆ"
อืม!ส่วนตัวคิดว่าคนที่พูดตรง
ต้องรู้จักกาลเทศะ รู้จักใช้คำพูด
ไม่ใช่หยาบคาย ไม่ใช่อยากพูดอะไรก็พูด
อันนี้คงเป็นสเน่ห์ของสาวๆหลายคนได้
เพราะมันบ่งบอกถึงการวางตัว
การรู้จักวิธีควบคุมอารมณ์
แค่นี้ก็ดึงให้ใครอยากคบหาด้วยล่ะคะ
ไม่ใช่แค่ผู้ชาย แต่รวมถึงผู้หญิงกันเองด้วย
เราเองก็ใช้การอ่าน
จากที่แต่ล่ะคนสื่อเป็นตัวหนังสือ
ในการเดานิสัยคนๆนั้นไป50%ล่ะคะ
เห็นด้วยครับ
ผมคนหนึ่งที่คิดจะเลือกทักและนัดก็จะตัดสินจากการเขียนที่แสดงออกถึงความอ่อนโยน ความเอื้ออารี และ การควบคุมอารมณ์
ขอบคุณครับ

ถั่วอบไอน้ำ

• People Like This 948
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2017, 11:12:40 PM »
 **25**

ไม่มีวิธีดึงใจใครเลยง่า อยากรู้เหมือนกัน  ตัวจริงน้องถั่วทำตัวเป็นธรรมชาติ ตัวจริงหัวเราะเอิ๊กอ๊าก เสียงดัง เป็นคนคิดน้อยเกินไป

ในส่วนเวลาพิมพ์ตอบกระทู้ แสดงความคิดเห็น  ตอบตามไปอารมณ์ อารมณ์เฮฮามั่ง อารมณ์อกหักมั่ง อารมณ์ทะลึ่งทะเล่้นมั่ง บางทีก็อารมณ์อยากรู้อยากเห็น อารมณ์แก่แดด อารมณ์แอ๊บเด็กก้อมี  **30**

ถ้าหากว่าได้มีโอกาสเจอกัน   ไม่เห็นมีใครชอบ ถั่วตั้งแต่แรกเจอซักคน 555
อันนี้ความคิดถั่วส่วนตัวนะคะ

ถั่วว่า รูปร่างหน้าตา ภายนอกมันคงเป็นเรื่องสำคัญเพราะคนไม่ได้สนิทกันน่าจะ มองกันภายนอกอันดับแรก แล้วถ้าผ่านจุดนั้นไปได้แล้ว ได้เจอได้พูดคุยกันมากขึ้นๆ  ก็ถึงจะมาศึกษานิสัยใจคอกัน ต่างหาก

แต่ก่อนที่พี่ๆ จะนัด พี่ที่เล่นเว็บมาประมาณนึง เค้าคงมีวิธีกรองน้องๆ ก่อนจะนัดเจอ  จากถ้อยคำพูดจาในเว็บมั๊ง
เช่น ไม่พูดหยาบคาย ไม่โชว์ทัศนคติลบๆ ไม่ใช่มืออาชีพ
เพราะว่า ผู้หญิงใสๆ หรือน้องๆ มหาลัย กุ๊กกิ๊ก น่าจะมีแพทเทิร์นประมาณนี้ มันคงได้อารมณ์ฟีลแฟนใสๆ แล้วก็คงฟินถ้าได้พัฒนาความสัมพันธ์ต่อน่ะ

**30**
ถ้าพี่เค้าคิดว่าเราถูกสเป็ค   **34** บางที ก็คงจะ ส่งข้อความมา อยากพูดคุยกันบ่อยๆ  อยากรุก อยากเจอ  แม้ว่าเราจะพิมพ์น้อย พิมพ์มาก ขนาดไหน

หากว่าเค้าหมดใจไปแล้ว ดึงใจยังไงก็คงไม่กลับมา ไลน์เงียบเป็นสุสาน หยากไย่เกาะ แถมหมาหอนอีก อิอิ
จากดึงใจก็ ต้องทำใจกันไป (อันนี้ชีวิตถั่วเองหล่ะ  **08**) **25**

jr2230

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2017, 12:27:59 PM »
**25**

ไม่มีวิธีดึงใจใครเลยง่า อยากรู้เหมือนกัน  ตัวจริงน้องถั่วทำตัวเป็นธรรมชาติ ตัวจริงหัวเราะเอิ๊กอ๊าก เสียงดัง เป็นคนคิดน้อยเกินไป

ในส่วนเวลาพิมพ์ตอบกระทู้ แสดงความคิดเห็น  ตอบตามไปอารมณ์ อารมณ์เฮฮามั่ง อารมณ์อกหักมั่ง อารมณ์ทะลึ่งทะเล่้นมั่ง บางทีก็อารมณ์อยากรู้อยากเห็น อารมณ์แก่แดด อารมณ์แอ๊บเด็กก้อมี  **30**
ตอบแบบนี้ดีครับ

ถ้าหากว่าได้มีโอกาสเจอกัน   ไม่เห็นมีใครชอบ ถั่วตั้งแต่แรกเจอซักคน 555
อันนี้ความคิดถั่วส่วนตัวนะคะ
ไม่รู้สินะ ผมคงต้องพิสูจน์ก่อน ฮาๆๆ

ถั่วว่า รูปร่างหน้าตา ภายนอกมันคงเป็นเรื่องสำคัญเพราะคนไม่ได้สนิทกันน่าจะ มองกันภายนอกอันดับแรก แล้วถ้าผ่านจุดนั้นไปได้แล้ว ได้เจอได้พูดคุยกันมากขึ้นๆ  ก็ถึงจะมาศึกษานิสัยใจคอกัน ต่างหาก
จริงครับแต่ที่ผมตั้งกระทู้นี้เพื่อต้องการบอกอ้อมๆต่อน้องๆที่ใช้อารมณ์รุนแรงในการเขียนหรือเขียนแบบขอไปที ไม่ได้คิดให้ใครสนใจตัวเขาเอง

แต่ก่อนที่พี่ๆ จะนัด พี่ที่เล่นเว็บมาประมาณนึง เค้าคงมีวิธีกรองน้องๆ ก่อนจะนัดเจอ  จากถ้อยคำพูดจาในเว็บมั๊ง
เช่น ไม่พูดหยาบคาย ไม่โชว์ทัศนคติลบๆ ไม่ใช่มืออาชีพ
เพราะว่า ผู้หญิงใสๆ หรือน้องๆ มหาลัย กุ๊กกิ๊ก น่าจะมีแพทเทิร์นประมาณนี้ มันคงได้อารมณ์ฟีลแฟนใสๆ แล้วก็คงฟินถ้าได้พัฒนาความสัมพันธ์ต่อน่ะ
ตรงนี้ล่ะครับที่ต้องการบอก

**30**
ถ้าพี่เค้าคิดว่าเราถูกสเป็ค   **34** บางที ก็คงจะ ส่งข้อความมา อยากพูดคุยกันบ่อยๆ  อยากรุก อยากเจอ  แม้ว่าเราจะพิมพ์น้อย พิมพ์มาก ขนาดไหน

หากว่าเค้าหมดใจไปแล้ว ดึงใจยังไงก็คงไม่กลับมา ไลน์เงียบเป็นสุสาน หยากไย่เกาะ แถมหมาหอนอีก อิอิ
จากดึงใจก็ ต้องทำใจกันไป (อันนี้ชีวิตถั่วเองหล่ะ  **08**) **25**
ตรงนี้ยังไม่มีประสบการณ์
ยืมข้อความคล้ายๆข้อความนึงของพี่ผช.คนนึงที่ผมอ่านผ่านตามาเมื่อเร็วๆนี้
"สิ่งที่ผ่านไป ขอให้นึกว่า เป็นเรื่องดีที่จะทำให้เรามีโอกาสที่ได้พบทางที่ดีกว่าเดิม"
ขอบคุณครับ

Nisa428

• Newbie
  • *
  • People Like This 6
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2017, 01:34:36 AM »
ก็การพิมพ์อาจจะไม่ใช่ลักษณะนิสัยแบบที่อีกคนคิดนะค่ะ
อย่างเราพี่เขาถามคำ เราก็ตอบคำค่ะ จนพี่เขาตัดสินใจจ้างเราเที่ยว พี่เขาก็บอกว่าพี่คิดว่าน้องมาแล้วจะนั่งเงียบๆ เพราะดูจากการคุยแชทไลน์แล้วไม่มีอะไรเลย พอเจอตัวจริงพูดไม่หยุดเลย ไม่น่าเบื่อ เป็นตัวของตัวเอง จนพี่เขานึกขำ (ไม่ได้จะบอกว่าเราดีนะคะ) เพียงอยากบอกว่า บางทีคุณอาจจะคิดไปเองหรือคิดผิดก็เป็นได้^^

jr2230

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2017, 11:34:52 PM »
ก็การพิมพ์อาจจะไม่ใช่ลักษณะนิสัยแบบที่อีกคนคิดนะค่ะ
อย่างเราพี่เขาถามคำ เราก็ตอบคำค่ะ จนพี่เขาตัดสินใจจ้างเราเที่ยว พี่เขาก็บอกว่าพี่คิดว่าน้องมาแล้วจะนั่งเงียบๆ เพราะดูจากการคุยแชทไลน์แล้วไม่มีอะไรเลย พอเจอตัวจริงพูดไม่หยุดเลย ไม่น่าเบื่อ เป็นตัวของตัวเอง จนพี่เขานึกขำ (ไม่ได้จะบอกว่าเราดีนะคะ) เพียงอยากบอกว่า บางทีคุณอาจจะคิดไปเองหรือคิดผิดก็เป็นได้^^
ก็จริงครับแต่ถ้าน้องๆแสดงความเห็นหรือตั้งกระทู้ที่ทำให้รู้สึกไม่อยากเข้าไปเสี่ยงแล้วน้องๆเหล่านั้นจะมีโอกาสได้พิสูจน์ตนเองได้อย่างไร
พี่ๆที่เขามีศักยภาพเขาก็อยากเจอน้องๆที่ทำให้สบายใจครับเขาคงไม่ค่อยอยากเข้าไปทักทายแน่ๆ
แล้วที่เข้าไปทักทายน้องๆเหล่านี้หล่ะจะเป็นพี่ๆแบบไหนดีน๊อ
ขอบคุณครับ

TiBBieee

• Sr. Member
  • People Like This 121
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2017, 01:19:02 AM »

-น้องๆทุกคนทราบหรือไม่ว่าการตอบความเห็นต่างๆ การแสดงอารมณ์ การเล่าประสบการณ์ หรือ การใช้คำในการตั้งกระทู้หารับงานต่างๆ มันมีผลต่อการตัดสินใจเลือกของพี่ผู้ชายที่เข้ามาเพื่อหาความสบายใจ เช่น ตัวผม(รึว่าเป็นแค่ผมคนเดียว)
-ถ้าทราบ แสดงว่าน้องๆตั้งใจกรองเอาพี่ผู้ชายที่มีศักยภาพออกไปแล้วเปิดรับแค่คนที่ตั้งใจมาฉาบฉวย
-ถ้าไม่ทราบ น้องๆมีวิธีโน้มน้าวใจให้พี่ผู้ชายสนใจคิดติดต่อเลือกน้องอย่างไร พอจะบอกได้รึไม่

กระทู้นี้ไม่มีเจตนาใดๆที่นอกเหนือไปจากที่ระบุในบรรทัดแรกนะครับและถ้าทำให้ขุ่นเคืองก็ต้องขออภัยล่วงหน้า

ส่วนผมวันหยุดนี้ขับรถเที่ยวคนเดียว3จังหวัดครับเพราะอ่านที่น้องๆเขียนแล้วเลยตัดสินใจเที่ยวคนเดียวน่าจะสบายใจกว่า
 **10**

-ทราบค่ะว่าการแสดงความคิดเห็นบ่งบอกถึงตัวคนๆนั้นไม่มากก็น้อย เลยคิดว่าแสดงตัวตนออกไปเลยจะดีกว่า แต่ก็ไม่ใช่จะเปิดเผยไปซะทุกอย่าง
- อันนี้ไม่แน่ใจเพราะการคัดกรองของแต่ละคนต่างกัน ในส่วนของทิบบี้จะจะดูจากยอดไลค์เป็นหลักเพราะอย่างน้อยก็คัดได้ในระดับนึง
-ในส่วนของการโน้มน้าวใจในแชทนั้นแทบจะไม่มีเลยเพราะทำงานแล้วไม่ค่อยมีเวลาคุย ทิพก็จะแจ้งไปเลยว่าไม่ค่อยมีเวลาตอบ ถ้าพี่สนใจจะนัดจริงก็คอนเฟิร์มสะถานที่,วัน,เวลา แล้วค่อยไปโน้มน้าวเอาตอนเจอ... แต่ถ้าพี่คนใหนอยากที่จะคุยรึทำความรู้จักกันผ่านการพูดคุย อันนั้นพี่ต้องไปตัดสินใจเอาเองว่าจะรอคุยกันได้มั้ย การที่พี่จะจ่ายเงินเพื่ออะไรสักอย่าง พี่ย่อมมีสิทธิ์เลือกสิ่งที่คิดว่าเหมาะสมกับตัวเองและเงินที่จะจ่ายไปค่ะ อันนั้นเข้าใจได้ว่า การที่พี่เค้าจะนัดรึไม่นัดย่อมมีเหตุผล
-ในส่วนของการโน้มน้าวนั้น ต้องค้นหาเสน่ห์ของตัวเองไม่เจอแล้วดึงเอามาใช้  ในข้อนี้ของแต่ละคนจะต่างกัน แต่สิ่งที่เหมือนกันที่น้อง(ท่องเที่ยว)ทุกคนควรจะมี คือการเอาใจใส่คนที่พาเราไปเที่ยว ชวนคุยเรื่องนั้นเรื่องนี้ หมั่นเอาใจพี่ หมั่นอ้อนพี่ๆ หรือถึงเนื้อถึงตัวตามแต่สมควรเพราะทิบบี้ว่าพี่น่าจะชอบ 555 ถ้าพี่เขาออกมาหาความสุขก็เป็นให้พี่เขา ถึงแม้ว่ามันจะน้อยกว่าที่พี่บางคนคาดหวัง อย่างน้อยก็ให้พี่เขารู้สึกว่าเออ น้องมันก็พยายามอยู่นะ ถ้าทำได้ตามที่กล่าวมา ความทรงจำดีๆได้กลับมาแน่นอน

ปล.เป็นคนชอบแต่งตัว(เซ็กซี่)มากบ้างน้อยบ้างแล้วแต่สถานที่ ชุดที่ใส่คือต้องแหวกนม ต่อให้ชุดนั้นเป็นขายาว แขนยาว ยังไงก็ต้องแหวกกกกก 555 อันนี้ดึงพี่ให้กลับมาจ้างดีนักแล 555 เพราะปรกติออกได้แต่กลางคืน เลยดูไม่โป้มาก

ปล.ทิบบี้ไม่ได้หยิ่งนะคะอยากเจอทุกคนเลยแต่เวลาคุยมีจำกัดแถมเลิกงานมีีนัดไปกับพี่ก็ตอบไลน์ไม่ได้อีก ขออภัยหลายๆคนด้วยนาจา
 **25** **25** **25**
ออกจากบ้านต้องได้เงิน !!!!!

MynameisKkhwan

• People Like This 51
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2017, 05:18:07 AM »

**10**

-ทราบค่ะว่าการแสดงความคิดเห็นบ่งบอกถึงตัวคนๆนั้นไม่มากก็น้อย เลยคิดว่าแสดงตัวตนออกไปเลยจะดีกว่า แต่ก็ไม่ใช่จะเปิดเผยไปซะทุกอย่าง
- อันนี้ไม่แน่ใจเพราะการคัดกรองของแต่ละคนต่างกัน ในส่วนของทิบบี้จะจะดูจากยอดไลค์เป็นหลักเพราะอย่างน้อยก็คัดได้ในระดับนึง
-ในส่วนของการโน้มน้าวใจในแชทนั้นแทบจะไม่มีเลยเพราะทำงานแล้วไม่ค่อยมีเวลาคุย ทิพก็จะแจ้งไปเลยว่าไม่ค่อยมีเวลาตอบ ถ้าพี่สนใจจะนัดจริงก็คอนเฟิร์มสะถานที่,วัน,เวลา แล้วค่อยไปโน้มน้าวเอาตอนเจอ... แต่ถ้าพี่คนใหนอยากที่จะคุยรึทำความรู้จักกันผ่านการพูดคุย อันนั้นพี่ต้องไปตัดสินใจเอาเองว่าจะรอคุยกันได้มั้ย การที่พี่จะจ่ายเงินเพื่ออะไรสักอย่าง พี่ย่อมมีสิทธิ์เลือกสิ่งที่คิดว่าเหมาะสมกับตัวเองและเงินที่จะจ่ายไปค่ะ อันนั้นเข้าใจได้ว่า การที่พี่เค้าจะนัดรึไม่นัดย่อมมีเหตุผล
-ในส่วนของการโน้มน้าวนั้น ต้องค้นหาเสน่ห์ของตัวเองไม่เจอแล้วดึงเอามาใช้  ในข้อนี้ของแต่ละคนจะต่างกัน แต่สิ่งที่เหมือนกันที่น้อง(ท่องเที่ยว)ทุกคนควรจะมี คือการเอาใจใส่คนที่พาเราไปเที่ยว ชวนคุยเรื่องนั้นเรื่องนี้ หมั่นเอาใจพี่ หมั่นอ้อนพี่ๆ หรือถึงเนื้อถึงตัวตามแต่สมควรเพราะทิบบี้ว่าพี่น่าจะชอบ 555 ถ้าพี่เขาออกมาหาความสุขก็เป็นให้พี่เขา ถึงแม้ว่ามันจะน้อยกว่าที่พี่บางคนคาดหวัง อย่างน้อยก็ให้พี่เขารู้สึกว่าเออ น้องมันก็พยายามอยู่นะ ถ้าทำได้ตามที่กล่าวมา ความทรงจำดีๆได้กลับมาแน่นอน

ปล.เป็นคนชอบแต่งตัว(เซ็กซี่)มากบ้างน้อยบ้างแล้วแต่สถานที่ ชุดที่ใส่คือต้องแหวกนม ต่อให้ชุดนั้นเป็นขายาว แขนยาว ยังไงก็ต้องแหวกกกกก 555 อันนี้ดึงพี่ให้กลับมาจ้างดีนักแล 555 เพราะปรกติออกได้แต่กลางคืน เลยดูไม่โป้มาก

ปล.ทิบบี้ไม่ได้หยิ่งนะคะอยากเจอทุกคนเลยแต่เวลาคุยมีจำกัดแถมเลิกงานมีีนัดไปกับพี่ก็ตอบไลน์ไม่ได้อีก ขออภัยหลายๆคนด้วยนาจา

พี่ทิบบี้ค้าาาาา... ของขวัญอยากเจอออออ >\\<
~พร้อมผูกพันธ์แต่ไม่พร้อมผูกมัด~
" รู้จักรัก รู้จักรอ รู้จักพอ รู้จักให้ "

• มายเนมอิส' ของขวัญ

jr2230

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2017, 12:40:55 PM »

**10**

การเขียน การตอบแบบน้องทิบ นี่แหละครับดึงใจ
ถือโอกาสย้ำตรงนี้ว่า น้องๆควรศึกษาภาษิตที่ว่า "น้ำขุ่นอยู่ในน้ำใสอยู่นอก" กันนะครับ โดยเฉพาะน้องๆที่ต้องการหางานจ้างต่างๆ
ขอบคุณครับ

TiBBieee

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2017, 12:39:57 AM »

**10**

พี่ทิบบี้ค้าาาาา... ของขวัญอยากเจอออออ >\\<

ไว้มีมิตติ้งไปจอยกันค่ะ เดี๋ยวพีเอมไปหา

MynameisKkhwan

• People Like This 51
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2017, 01:38:01 AM »
เดี๋ยวของขวัญจะตั้งตารอพี่ทิพบี้pm.หาเลยค่ะ5555 ขวัญว่าพี่ๆหลายท่านอาจจะอิจฉาของขวัญอยู่ในขณะนี้ค่ะพี่ **39**
~พร้อมผูกพันธ์แต่ไม่พร้อมผูกมัด~
" รู้จักรัก รู้จักรอ รู้จักพอ รู้จักให้ "

• มายเนมอิส' ของขวัญ

TiBBieee

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2017, 01:10:57 AM »
เดี๋ยวของขวัญจะตั้งตารอพี่ทิพบี้pm.หาเลยค่ะ5555 ขวัญว่าพี่ๆหลายท่านอาจจะอิจฉาของขวัญอยู่ในขณะนี้ค่ะพี่ **39**

ดีลจ้า ^^