ผู้เขียน หัวข้อ: น้องๆมีวิธีดึงใจของพี่ๆกันอย่างไร  (อ่าน 6023 ครั้ง)

jr2230

• Full Member
  • People Like This 103
Re: น้องๆมีวิธีดึงใจของพี่ๆกันอย่างไร
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2017, 01:18:09 PM »
ตัวอักษรมันสามารถบอกเล่าเรื่องราวของคนหนึ่งคนไม่ว่าจะเป็นทัศนะคติหรือความคิด ลักษณะนิสัยรวมไปถึงบุคลิก ถึงจะไม่ใช่ทุกอย่างแต่มันก็เป็นส่วนนึงของคนคนนั้นจิงๆ บางคนบ่งบอกถึงความเป็นผู้ใหญ่ ดูอบอุ่นน่าค้นหา
บางคนบ่งบอกถึงความเป็นเด็ก ควบคุมอารมณ์ไม่อยู่ มักง่ายเอาแต่ใจ นี่ก็เป็นอีกเหตุผลนึงที่ใครหลายคนเป็นที่น่าจับตามอง และอยากที่จะพบเจอ แต่ก็มีอีกหลายๆท่านที่ไม่เคยแม้แต่จะตั้งกระทู้หรือแสดงความคิดเห็นใดๆ ก็ยังมีดีอีกมากมาย หวังว่าพี่เจ้าของกระทู้ จะได้เจอสาวที่น่ารักและถูกใจ ยังมีสาวๆมากมายรอพี่ดีๆอยู่นะค่ะ
 **38**
ผมก็เชื่อเช่นเดียวกันเลยแค่อ่านแล้วค่อยๆเลือกทักแต่มาถึงตรงนี้ยังไม่เคยทักใครตรงๆสักคนเลย

jr2230

Re: น้องๆมีวิธีดึงใจของพี่ๆกันอย่างไร
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2017, 01:23:59 PM »
การโน้มน้าวบอกไม่ได้คะว่าต้องทำไง เพราะทุกคนมีเสน่ห์ในตัวเองคะ
อยู่ที่ว่า เคมีจะตรงกันไหม

ส่วนทำไงให้พี่ดูแลติดใจ คือ อยู่นิ่งๆ ไม่เยอะ ไม่ขี้ขอ ไม่งอแง แต่ต้องรู้จักเอาใจใส่ รู้จักวางตัวคะ

^___^
ใช่ครับถ้าทำได้ตามที่น้องบอกเชื่อมั่นว่าพี่ผช.คงชอบสไตล์นี้
แต่จะเขียนอย่างไรดีล่ะเพื่อให้พี่ผช.ที่ยังไม่เคยรู้จักน้องและชอบสไตล์นี้สนใจและทักน้อง
^^

jr2230

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2017, 01:30:01 PM »
ไปไหนๆ คนเดียว ดีที่สุดครับ สนับสนุน จขกท. อยากกินอะไรกิน อยากเดินไปไหน เดิน ผมไป ตจว. ครั้งล่าสุดไปคนเดียว เพราะหาใครไปไม่ได้ และไม่ชอบไปหาเอาดาบหน้า เลยเปลี่ยนโหมดเป็นเดินดูผับ เข้าร้านนั้น ออกร้านนี้ ฝนก็ตกตลอดเวลา ตากฝนเดินข้ามคืน แบบนี้คงไม่มีสาวไหนไปด้วย แต่ก็ได้เห็นความเป็นไปยามค่ำคืน เพลินไปอีกแบบ กลับมาห้องก็เปิดหนังดู จะหลับเมื่อไหร่ก็หลับ ไม่ต้องคอยย่องกลัวน้องจะตื่น
ปกติผมไปเที่ยวตามที่ต่างๆคนเดียวครับจนมีเพื่อนๆในเว็บนี้แนะนำให้ลองก็เลยลองตั้งกระทู้หาเมื่อกลางเดือนก่อน ยอมรับครับว่าเป็นอะไรๆที่ไม่คุ้นเคย หลังจากวันนั้นก็เข้ามาอ่านไปเรื่อยๆจนมาตั้งกระทู้นี้ก่อนเดินทางเที่ยวครั้งนี้
ขอบคุณครับ

jr2230

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2017, 01:46:43 PM »
ดีดน้ำมันหมูใส่ค่ะ เอ๊ย!! ไม่ใช่
ก็คงเป็นทัศนะคติ การพูดคุย บุคลิกมั้งค่ะ

**40**
ดีดใส่คงไม่พอครับ แล้วก่อนที่พี่ๆจะมารู้จัก มาพูดคุย จะเขียนยังไงดีที่จะทำให้พี่ๆเข้ามาทักทายล่ะครับ

jr2230

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2017, 01:54:31 PM »
ไม่รู้ความ จขกท. จะเชื่อใน "กฎของแรงดึง" รึเปล่านะค่ะ

พี่ๆ หรือ เพิ่ลๆ ในนี้เป็นคนมีบุคลิคเช่นไร มันก้อจะดึงบุคคล
เช่นนั้น เข้ามาหาเองอ่ะค่ะ สัญชาตญาณและวุฒิภาวะในการสื่อผ่านตัวอักษร จะคัดกรองคนที่ คลิ๊ก กับเราเข้ามาเองค่ะ

ส่วนเรื่องวิธีโน้มแนวใจพี่ผู้ชายให้สนใจนั้น คหสต.นะค่ะ  "ไม่มีค่ะ" เพราะว่าพี่ๆที่คุยอยู่ทุกวันนี้ ก้อมาจากความเป็นตัวของตัวเองอ่ะค่ะ ที่มีความชอบ ความสนใจในเรื่องคล้ายๆกัน มันเลยคุยกันได้นาน อย่างที่บอก "ตามกฎของแรงดึง"

((( เป็นคนที่ชอบ backpack เที่ยวคนเดียวเหมือนกันค่ะ สบายใจดี )))
เชื่อแน่นอนครับ มีกฏของแรงดึง ขณะเดียวกันกฏของแรงผลักก็คงอยู่เช่นกัน
การสื่อผ่านตัวอักษรนี่ล่ะครับที่ผมใช้ในการพิจารณาเลือกที่จะทัก
ขอบคุณความเห็นนะครับ

จ๋องกระปิ๋ม

• Hero Member
  • People Like This 1128
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2017, 04:03:19 PM »
จ๋องไม่เคยดึงใจพี่ๆได้เลย อยากศึกษาวิธีอยู่เหมือนกัน
 **25**

แต่อ่านดูแล้วพี่จขกท คงอยากรู้วิธีการดึงความสนใจตั้งแต่ครั้งแรกที่รู้จักมากกว่าการดึงใจให้พี่ๆรักนานๆ
จ๋องเลยคิดถึงวิธีการสร้างมิตรภาพกับคนแปลกหน้าแทน

จ๋องคิดว่าถ้าเราอยากรู้จักใครซักคน อันดับแรก ต้องวิเคราะห์คนนั้นก่อนว่าเป็นคนแบบไหน ชอบคนแบบไหน ถึงจะรู้วิธีการดึงความสนใจจากคนนั้น
แต่ถ้าเราไม่รู้อะไรเลย เราก็แค่ถามตัวเองว่าเราอยากรู้จักคนแบบไหน แล้วคิดว่าคนนั้นชอบอะไร ก็ทำสิ่งนั้นเพื่อดึงคนที่เราต้องการเข้ามา
ถ้าเราไม่ตัดสินใจว่าเราจะเลือกคนแบบไหน เราก็จะต้องพยายามเป็นทุกอย่างที่หลายคนต้องการ ซึ่งก็ไม่พ้นการเสแสร้ง ที่คนเราไม่ชอบเมื่อยามแรกรู้จัก

ฟังดูงงๆ จ๋องเองก็งง
 **25**

ยกตัวอย่างเช่น จ๋องหื่น และจ๋องชอบเพื่อนหื่นๆ จ๋องก็แสดงตัวว่าเป็นคนหื่น เพื่อนที่หื่นก็จะชอบมาหื่นกับจ๋อง จ๋องก็จะหื่นกลับ เราก็จะสนุกสนานกับความหื่นกันไป
 **25**

สาระไม่มี ขออภัยด้วยค่ะ
 **26**
ไม่มีที่ยืนสำหรับคนหื่นอีกต่อไป..

jr2230

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2017, 05:37:32 PM »
จ๋องไม่เคยดึงใจพี่ๆได้เลย อยากศึกษาวิธีอยู่เหมือนกัน
 **25**

แต่อ่านดูแล้วพี่จขกท คงอยากรู้วิธีการดึงความสนใจตั้งแต่ครั้งแรกที่รู้จักมากกว่าการดึงใจให้พี่ๆรักนานๆ
จ๋องเลยคิดถึงวิธีการสร้างมิตรภาพกับคนแปลกหน้าแทน

จ๋องคิดว่าถ้าเราอยากรู้จักใครซักคน อันดับแรก ต้องวิเคราะห์คนนั้นก่อนว่าเป็นคนแบบไหน ชอบคนแบบไหน ถึงจะรู้วิธีการดึงความสนใจจากคนนั้น
แต่ถ้าเราไม่รู้อะไรเลย เราก็แค่ถามตัวเองว่าเราอยากรู้จักคนแบบไหน แล้วคิดว่าคนนั้นชอบอะไร ก็ทำสิ่งนั้นเพื่อดึงคนที่เราต้องการเข้ามา
ถ้าเราไม่ตัดสินใจว่าเราจะเลือกคนแบบไหน เราก็จะต้องพยายามเป็นทุกอย่างที่หลายคนต้องการ ซึ่งก็ไม่พ้นการเสแสร้ง ที่คนเราไม่ชอบเมื่อยามแรกรู้จัก

ฟังดูงงๆ จ๋องเองก็งง
 **25**

ยกตัวอย่างเช่น จ๋องหื่น และจ๋องชอบเพื่อนหื่นๆ จ๋องก็แสดงตัวว่าเป็นคนหื่น เพื่อนที่หื่นก็จะชอบมาหื่นกับจ๋อง จ๋องก็จะหื่นกลับ เราก็จะสนุกสนานกับความหื่นกันไป
 **25**

สาระไม่มี ขออภัยด้วยค่ะ
 **26**
ไม่งงและเห็นด้วยครับคิดว่าช่ายเลย
ชื่อน้องแปลกดีนะ
ขอบคุณครับ

sissyfabulous

• People Like This 200
  • HOPE
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2017, 07:12:20 PM »
คิดถึงใจเชาใจเราเป็นอันดับแรกเลยค่ะ อยากพบคนแบบไหน เราก็เป็นแบบนั้น
ถ้าคุยกันแล้วไม่คลิ๊กไม่ใช่ ก็แค่เฟดตัวออกมา เราเชื่อว่าไม่มีใครที่จะได้รับมากกว่าการที่ให้ไป
ตลอดเวลาที่อยู่ในเวปนี้ใช้ใจแลกใจค่ะ แล้วมันก็เป็นความสุขทุกครั้งที่ได้พบกับพี่ชายที่น่ารัก ใจดีเสมอมา
สุขใจทุกครั้งที่ได้พบ และยังคิดถึงเสมอเมื่อไม่ได้เจอกันค่ะ

น้องๆ น่ารักยังมีอยู่แน่นอน หวังว่าพี่ jr2230 จะได้เจอนะคะ  41
You're a bad idea, but I like bad ideas.

jr2230

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2017, 07:32:04 AM »
คิดถึงใจเชาใจเราเป็นอันดับแรกเลยค่ะ อยากพบคนแบบไหน เราก็เป็นแบบนั้น
ถ้าคุยกันแล้วไม่คลิ๊กไม่ใช่ ก็แค่เฟดตัวออกมา เราเชื่อว่าไม่มีใครที่จะได้รับมากกว่าการที่ให้ไป
ตลอดเวลาที่อยู่ในเวปนี้ใช้ใจแลกใจค่ะ แล้วมันก็เป็นความสุขทุกครั้งที่ได้พบกับพี่ชายที่น่ารัก ใจดีเสมอมา
สุขใจทุกครั้งที่ได้พบ และยังคิดถึงเสมอเมื่อไม่ได้เจอกันค่ะ

น้องๆ น่ารักยังมีอยู่แน่นอน หวังว่าพี่ jr2230 จะได้เจอนะคะ  41

ขอบคุณครับ

Intime3

• Newbie
  • *
  • People Like This 12
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2017, 12:32:59 PM »
ไม่มีเลยค่ะ วิธีดึงใจ **02**
จะเขียนในสิ่งที่อยากเขียน บอกในสิ่งที่สามารถบอกได้
ในนี้มีพี่ที่หลากหลาย คนหนึ่วสนใจที่เราเขียน อีกหลายๆคนอาจจะไม่สนใจก็ได้
ชอบก็คือชอบ ไม่ชอบก็คือไม่ชอบ
คนที่ชอบในสิ่งที่เราเขียนก็ได้ทำความรู้จักกันต่อ เท่านั้นเอง ไม่ซับซ้อนอะไรค่ะ