ผู้เขียน หัวข้อ: น้องๆมีวิธีดึงใจของพี่ๆกันอย่างไร  (อ่าน 6055 ครั้ง)

jr2230

• Full Member
  • People Like This 103
Re: น้องๆมีวิธีดึงใจของพี่ๆกันอย่างไร
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2017, 05:11:10 PM »
ไม่มีเลยค่ะ วิธีดึงใจ **02**
จะเขียนในสิ่งที่อยากเขียน บอกในสิ่งที่สามารถบอกได้
ในนี้มีพี่ที่หลากหลาย คนหนึ่วสนใจที่เราเขียน อีกหลายๆคนอาจจะไม่สนใจก็ได้
ชอบก็คือชอบ ไม่ชอบก็คือไม่ชอบ
คนที่ชอบในสิ่งที่เราเขียนก็ได้ทำความรู้จักกันต่อ เท่านั้นเอง ไม่ซับซ้อนอะไรค่ะ
ไม่มีก็คือมี
การเขียนในสิ่งที่อยากเขียนเป็นวิธีที่ผ่านการกลั่นกรองมาแล้วครับจะต่างจากน้องๆที่เขียนโดยใช้อารมณ์นำ
ยิ่งถ้าอารมณ์นั้นมาจากสภาพจิตใจที่หงุหงิ ยิ่งน่าห่วงใย
ขอบคุณครับ

Intime3

• Newbie
  • *
  • People Like This 12
Re: น้องๆมีวิธีดึงใจของพี่ๆกันอย่างไร
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2017, 05:36:27 PM »
ไม่มีเลยค่ะ วิธีดึงใจ **02**
จะเขียนในสิ่งที่อยากเขียน บอกในสิ่งที่สามารถบอกได้
ในนี้มีพี่ที่หลากหลาย คนหนึ่วสนใจที่เราเขียน อีกหลายๆคนอาจจะไม่สนใจก็ได้
ชอบก็คือชอบ ไม่ชอบก็คือไม่ชอบ
คนที่ชอบในสิ่งที่เราเขียนก็ได้ทำความรู้จักกันต่อ เท่านั้นเอง ไม่ซับซ้อนอะไรค่ะ
ไม่มีก็คือมี
การเขียนในสิ่งที่อยากเขียนเป็นวิธีที่ผ่านการกลั่นกรองมาแล้วครับจะต่างจากน้องๆที่เขียนโดยใช้อารมณ์นำ
ยิ่งถ้าอารมณ์นั้นมาจากสภาพจิตใจที่หงุหงิ ยิ่งน่าห่วงใย
ขอบคุณครับ

นั่นน่ะสิคะ
ยิ่งถ้าอารมณ์นั้นมาจากสภาพจิตใจที่หงุดหงิด ยิ่งน่าห่วง ^--^

jr2230

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2017, 07:35:25 AM »
มีกระทู้หนึ่งที่น่าสนใจเป็นกระทู้ที่บอกถึงความพยายามที่จะบอกตัวตน บอกสภาพอารมณ์ในขณะนั้น
แต่การบอกถึงตัวตนขนาดนั้นคงเพื่อกรองพี่ๆที่ให้ยอมรับความเป็นตัวตน
ที่น่าห่วงอีกเช่นกันคือแทนที่จะสมหวังสมเจตนารมย์กลับเปิดช่องให้เจอพี่ๆที่พยายามดัดแปลงตนเองเพื่อเข้าหา
สุดท้ายจะผิดหวังอีกครั้งแล้วก็ทุกข์

เป็นหนึ่งในหลายๆกระทู้ที่ได้อ่านแล้วทำให้อยากมาตั้งกระทู้นี้ครับ
ถือโอกาสนำลิงค์มาเป็นการช่วยดันกระทู้และคิดว่าถ้าน้องๆ พี่ๆจะลองเขียนคล้ายๆกันบ้างก็คงจะดี

http://www.welovegig.com/forum/index.php?topic=271014.0

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2017, 09:40:12 AM »
      กำลังจะตอบว่า....คนที่พี่ๆ มัก "ตัดออก" เป็นแบบแรก คือคนที่ติดกรอบ เอาตัวเองเป็นที่ตั้ง....
คนที่ท่านจขกท.เอามาลงตัวอย่างนี่แหละครับ คนแบบนี้ใครอยู่ด้วยก็ไม่มีความสุข เพราะตัวของตัวเอง
ยังไม่น่าจะมีความสุขเลย.....

น้องๆ บางคนมีเสน่ห์มากครับ แม้จะไม่สวย รูปร่างไม่ดี ไม่ใช่พิมพ์นิยม แต่มีพี่ๆ สนใจและอยากเจอ
เจอแล้วก็อยากเจออีก เพราะน้องนิสัยดี วางตัวดี การพูดจารู้ถึงความเหมาะสม รู้จักการเอาใจ และการถูกเอาใจ
ปรับตัวเก่ง ยอมรับสิ่งที่ตัวน้องชอบ หรือไม่ชอบแต่ก็รับได้ พี่ๆ มักอยากเจอน้องๆ แบบนี้มากที่สุดครับ

อยากแนะนำให้ชวนน้องๆ ไปเที่ยวด้วยนะครับ เริ่มจากเจอกันสั้นๆ ในกทม.ก่อน ทานข้าวคุยกัน
ถ้านิสัยใจคอพอจะไปด้วยกันได้ ก็ลองชวนกันไปเที่ยวตจว.กัน ....เชื่อเถอะครับมีความสุขกว่าไปคนเดียว

ผมเพิ่งไปตจว.มากับน้องที่ถูกใจกัน ไปกับเพื่อนสนิทด้วย ทุกคนมีน้องที่รู้จักกันมานาน น้องๆ ก็เข้ากันได้ดี
3 วัน 2 คืนที่ไปเที่ยวกัน ทุกคนมีความสุขมาก ยังไม่ทันกลับกทม. ก็วางแผนเที่ยวทริปต่อไปกันแล้ว
อยากให้ท่านลองพิจารณาหาน้องๆ ที่เหมาะสมกับท่านดูนะครับ เอาใจช่วยครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2017, 09:43:42 AM »
ตัวอักษรมันสามารถบอกเล่าเรื่องราวของคนหนึ่งคนไม่ว่าจะเป็นทัศนะคติหรือความคิด ลักษณะนิสัยรวมไปถึงบุคลิก ถึงจะไม่ใช่ทุกอย่างแต่มันก็เป็นส่วนนึงของคนคนนั้นจิงๆ บางคนบ่งบอกถึงความเป็นผู้ใหญ่ ดูอบอุ่นน่าค้นหา
บางคนบ่งบอกถึงความเป็นเด็ก ควบคุมอารมณ์ไม่อยู่ มักง่ายเอาแต่ใจ นี่ก็เป็นอีกเหตุผลนึงที่ใครหลายคนเป็นที่น่าจับตามอง และอยากที่จะพบเจอ แต่ก็มีอีกหลายๆท่านที่ไม่เคยแม้แต่จะตั้งกระทู้หรือแสดงความคิดเห็นใดๆ ก็ยังมีดีอีกมากมาย หวังว่าพี่เจ้าของกระทู้ จะได้เจอสาวที่น่ารักและถูกใจ ยังมีสาวๆมากมายรอพี่ดีๆอยู่นะค่ะ
 **38**

น้อง AUNNY.aun เป็นน้องคนนึงที่คุยด้วยแล้วสบายใจครับ ความคิดดี วุฒิภาวะสูง
ความคิดความอ่านเหมาะสม จิตใจดี ถ้าพี่ๆ คนไหนเหงา ชวนน้องไปเที่ยวดูนะครับ
รับประกันว่าคุ้มค่ามากมายครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2017, 10:27:47 AM »
ตัวอักษรมันสามารถบอกเล่าเรื่องราวของคนหนึ่งคนไม่ว่าจะเป็นทัศนะคติหรือความคิด ลักษณะนิสัยรวมไปถึงบุคลิก ถึงจะไม่ใช่ทุกอย่างแต่มันก็เป็นส่วนนึงของคนคนนั้นจิงๆ บางคนบ่งบอกถึงความเป็นผู้ใหญ่ ดูอบอุ่นน่าค้นหา
บางคนบ่งบอกถึงความเป็นเด็ก ควบคุมอารมณ์ไม่อยู่ มักง่ายเอาแต่ใจ นี่ก็เป็นอีกเหตุผลนึงที่ใครหลายคนเป็นที่น่าจับตามอง และอยากที่จะพบเจอ แต่ก็มีอีกหลายๆท่านที่ไม่เคยแม้แต่จะตั้งกระทู้หรือแสดงความคิดเห็นใดๆ ก็ยังมีดีอีกมากมาย หวังว่าพี่เจ้าของกระทู้ จะได้เจอสาวที่น่ารักและถูกใจ ยังมีสาวๆมากมายรอพี่ดีๆอยู่นะค่ะ
 **38**

น้อง AUNNY.aun เป็นน้องคนนึงที่คุยด้วยแล้วสบายใจครับ ความคิดดี วุฒิภาวะสูง
ความคิดความอ่านเหมาะสม จิตใจดี ถ้าพี่ๆ คนไหนเหงา ชวนน้องไปเที่ยวดูนะครับ
นึกอยากขัดคอคน....แต่ทำไมดันมาอ่านคอมแม้นนี้....
หาช่องว่างขัดคอไม่ได้เลย...เห็นด้วยตลอดทุกประเด็น...เฮ้ออออ..
 **01**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

Monin_II

• People Like This 115
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2017, 11:06:21 AM »
หลักๆแค่ใช้สติกรองก่อนจะพิมพ์อะไร
ไม่ใช่คำพูดหยายคาย
ไม่ใช่อารมณ์ในการเขียน
คงไม่มีใครชอบเวลาได้เจอ
หรือได้อ่านอะไรที่ดูใช้อารมณ์จนเกินไป
หลายคนก็ใช้คำว่า"เราเป็นคนตรงๆ"
อืม!ส่วนตัวคิดว่าคนที่พูดตรง
ต้องรู้จักกาลเทศะ รู้จักใช้คำพูด
ไม่ใช่หยาบคาย ไม่ใช่อยากพูดอะไรก็พูด
อันนี้คงเป็นสเน่ห์ของสาวๆหลายคนได้
เพราะมันบ่งบอกถึงการวางตัว
การรู้จักวิธีควบคุมอารมณ์
แค่นี้ก็ดึงให้ใครอยากคบหาด้วยล่ะคะ
ไม่ใช่แค่ผู้ชาย แต่รวมถึงผู้หญิงกันเองด้วย
เราเองก็ใช้การอ่าน
จากที่แต่ล่ะคนสื่อเป็นตัวหนังสือ
ในการเดานิสัยคนๆนั้นไป50%ล่ะคะ

Aunny.aun

• People Like This 277
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2017, 02:05:38 PM »
 **38**

นึกอยากขัดคอคน....แต่ทำไมดันมาอ่านคอมแม้นนี้....
หาช่องว่างขัดคอไม่ได้เลย...เห็นด้วยตลอดทุกประเด็น...เฮ้ออออ..
 **01**
พี่ตาวานนนนนนน
ลับฟ้า หายไปเลยยน
Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

Aunny.aun

• People Like This 277
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2017, 02:07:16 PM »
 **38**

**02** **02** **02**
หึๆ
Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

jr2230

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2017, 12:29:44 AM »
หลักๆแค่ใช้สติกรองก่อนจะพิมพ์อะไร
ไม่ใช่คำพูดหยายคาย
ไม่ใช่อารมณ์ในการเขียน
คงไม่มีใครชอบเวลาได้เจอ
หรือได้อ่านอะไรที่ดูใช้อารมณ์จนเกินไป
หลายคนก็ใช้คำว่า"เราเป็นคนตรงๆ"
อืม!ส่วนตัวคิดว่าคนที่พูดตรง
ต้องรู้จักกาลเทศะ รู้จักใช้คำพูด
ไม่ใช่หยาบคาย ไม่ใช่อยากพูดอะไรก็พูด
อันนี้คงเป็นสเน่ห์ของสาวๆหลายคนได้
เพราะมันบ่งบอกถึงการวางตัว
การรู้จักวิธีควบคุมอารมณ์
แค่นี้ก็ดึงให้ใครอยากคบหาด้วยล่ะคะ
ไม่ใช่แค่ผู้ชาย แต่รวมถึงผู้หญิงกันเองด้วย
เราเองก็ใช้การอ่าน
จากที่แต่ล่ะคนสื่อเป็นตัวหนังสือ
ในการเดานิสัยคนๆนั้นไป50%ล่ะคะ
เห็นด้วยครับ
ผมคนหนึ่งที่คิดจะเลือกทักและนัดก็จะตัดสินจากการเขียนที่แสดงออกถึงความอ่อนโยน ความเอื้ออารี และ การควบคุมอารมณ์
ขอบคุณครับ