ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพี่ๆ มาตอบหน่อยนะคะ หนูเพิ่งรับงาน  (อ่าน 1986 ครั้ง)

Sitang.s

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
หนูรับงานนี้ เพราะหนูต้องการใช้เงิน

รับงานวันแรก ก็ไปทานข้าว คุยกัน ตกลงกัน
พี่เขาจะดูแลหนูเป็นรายเดือน ให้12,000 บ/ด
(น้อยไปรึป่าวคะ??) หนูก็โอเค...
Sitang

fredom

• หัวหน้าห้อง
  • Hero Member
  • *
  • People Like This 355
Re: รบกวนพี่ๆ มาตอบหน่อยนะคะ หนูเพิ่งรับงาน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2017, 09:10:36 PM »
น้อยหรือไม่น้อย ไม่ใช่ประเด็นหลัก ถ้าเราพอใจตกลงที่เงื่อนไข ที่พอเหมาะและสมเหตุสมผล กับจำนวนเงินนั้น

ประเด็นหลัก คือ จ่ายจริงหรือไม่จ่ายจริง ดูตรงนี้ดีกว่าครับ..

ขอเอาใจช่วยครับให้เจอพี่ที่ดีครับ ^___^
หนึ่งคนเหงา หนึ่งคนเข้าใจ อีกหลาย ๆ คนเฝ้าดู...

making1

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 34
Re: รบกวนพี่ๆ มาตอบหน่อยนะคะ หนูเพิ่งรับงาน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2017, 09:25:32 PM »
ต้องถามตัวน้องเองครับ ว่าเท่าที่พี่เค้าให้ ที่พี่เค้าเสนอมา มีแค่รายเดือนอย่างเดียว หรือมีจ่ายค่าอื่นๆแยกต่างหาก
ตัวน้องโอเคกับเงินที่คุยกับพี่เค้ารึเปล่า ข้อตกลงอื่นๆที่ได้คุยกัน รับได้ไหม น้องคิดว่าได้เท่านี้เพียงพอสำหรับน้องไหมล่ะครับ

ถ้าไม่ก็คุยกันใหม่ ถ้าพี่เค้าไม่โอเค หรือน้องไม่โอเค ก็เลิกคุยกัน หาคนใหม่

แล้วถ้าตกลงกันได้ พี่เค้าจะจ่ายจริงรึเปล่าก็ อย่าลืมข้อนี้นะครับ

♡Pink Vodka♡

• Newbie
  • *
  • People Like This 54
  • ☆No pain No gain☆
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2017, 09:34:54 PM »
จะดูแลกัน ตกลงกันให้ดีค่ะ
12,000 จ่ายทีเดียว รึแบ่งจ่าย
พึงระลึกเผื่อพี่หายไปด้วยนะคะ

แร้วก็เจอกัน กี่วันต่อเดือน
พี่บางคนกะเอาคุ้ม 4วันต่อวีค
บางคนx หนักซาดิส รุนแรง
บางคนพาเข้าแต่ รร. ไม่เคย
พาไปไหน เรารับได้ไหม

ส่วนเรตค่าตัว ถ้าเรารับได้
ไม่เดือดร้อน ก็ไม่มีปัญหาคะ
น่าจะพิจารณา หลายๆมุมด้วยค่ะ

แระพึงระวัง การเอาก่อนจ่าย
ทีหลังด้วยค่ะ
ถ้าคุนนิยม Lookism
คุนอาจจะตกหลุมพราง
ถ้าคุนมองข้ามผ่านเงาจางๆ
คุนจะเหนความสวยงามของจิตใจ

Aunny.aun

• Hero Member
  • People Like This 277
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2017, 09:37:15 PM »
เห็นด้วยกับความคิดเห็นทั้งสองท่านด้านบนค่ะ
Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.