ผู้เขียน หัวข้อ: ขอพื้นที่เล็กๆให้กับคนอกหัก  (อ่าน 4874 ครั้ง)

Gudemon

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 7
ขอพื้นที่เล็กๆให้กับคนอกหัก
« เมื่อ: สิงหาคม 19, 2017, 02:01:43 AM »
กะทู้นี้เพื่อมาเวิ่นเว้อ ระบาย เรื่องปัญหาความรัก เพราะเนื่องจากหนู(ขอแทนตัวเองว่าหนูล้ะกัน)เป็นคนที่มีฐิติสูง จะว่างี้ก็ได้
ไม่สามารถที่จะตั้งสเตตัส เพ้อ ในเฟสบุ้ค หรือปรึกษาใครได้ เพราะไม่อยากให้มองว่าเราเป็นloser

เราเป็นเด็กมหาลัย หน้าตาก็จัดว่าอยู่ในเกณฑ์ดีไม่แย่ ฐานะ การเรียน ทุกอย่างคนอื่นมองว่าเราดีไปหมด เพอเฟ็กไปหมด มีทุกอย่าง ชีวิตเป็นแบบวัยรุ่นทั่วไป แต่เรามีข้อเสียค่ะ คือ เรื่องความรักเป็นคนไม่ติดคน

พอมีความรักทีไรมักจะโชคร้าย รักแรก ครั้งแรกตอนเพิ่งเข้ามหาลัย มันโลกสวยมาก ใสมาก จนโดนเค้าหลอก เค้ามีแฟนอยู่แล้ว ทุ่มให้ทั้งตัวทั้งใจ แต่สุดท้ายไม่เป็นอย่างที่หวังคือมันพังมาก หลังจากนั้นเลยติดนิสัยที่ขี้ระแวงผู้ชายค่ะ ถ้าผู้ชายคนไหนมีแฟนอยู่แล้ว และเรารู้ก่อน เราจะพยายามหลีกเลี่ยง ไม่เอาใจเข้าไปเกี่ยว เพราะสุดท้ายเค้าไม่ได้เลือกเรา เค้าเลือกคนของเค้า แล้วเราจะเจ็บ อะไรที่มีเคยมีแล้ววันนึงมันขาดหายไปมันแย่มากเนอะ

เราโสดมาสามปี ปิดใจมาตลอด ทั้งๆที่มีคนเข้าหามากมาย แต่ก็เลือกที่จะไม่คุย จนกระทั่งมาเจอกับพี่คนนึง เค้าอายุมากกว่าเรา มีความเป็นผู้ใหญ่มากกว่าเรา นิสัยคล้ายกัน ชอบอะไรเหมือนๆกัน แต่เพราะความที่นิสัยเหมือนกันนี่แหละ ตอนนี้ถึงได้เลิกกัน5555555 (หัวเราะทั้งน้ำตา)

หนูว่าหนูนิสัยเป็นแฟนที่ดีได้นะ แต่ทำไมพี่คนนี้ถึงย้ำกับหนูไม่รู้ ว่าถ้าไม่ปรับปรุงก็อยู่กับคนอื่นไมได้ หนูเป็นคนติดแฟนค่ะ ทำอาหารได้ ชอบทำความสะอาดบ้าน แต่เป็นคนไม่ตามแฟน ไม่จู้จี้จุกจิกกับแฟน พี่เค้าบอกว่า ที่หนูไม่ตาม คือแสดงออกว่าหนูไม่สนใจ ไม่ใส่ใจ แล้วเค้ายังว่าหนูเห็นแก่ตัวด้วยนะ เพราะว่า เค้าหายไป หนูไม่ทักไป ที่ไม่ทักไม่ใช่อะไรนะคะ หนูกลัวพี่เค้ารำคาญ

คือหนูเข้าใจว่าพอโตแล้วทุกคนเค้าก็ต้องมีสเปซ มีหน้าที่การงาน มีอะไรต้องทำ คงไม่ว่ามาตอบไลน์ถี่ๆ หรือคอลคุยทั้งวันทั้งคืนตลอดเหมือนตอนวัยรุ่น พอหนูบอกเหตุผลหนูไป เค้าก็บอกว่าเพราะหนูยึดความคิดของหนูเป็นหลัก ไม่ได้ถาม ไม่ได้สนใจคนอื่นว่าเค้าคิดหรือรู้สึกยังไง หนูมีคนมาคอยเอาใจจนเคยตัว คนตามใจจนเคยเจอ ไม่เคยต้องไปวิ่งตามใคร ง้อใคร พอเจอผู้ชายแบบที่ไม่ง้อเหมือนกัน ไม่เอาใจเหมือนกัน มันก็เลยกลายเป็นว่าไปกันไม่ได้

ที่สำคัญคือ จากตอนแรกคนที่หนูไม่เคยรู้สึกอะไรด้วย กลายมาเป็นคนที่บอกเลิกหนูก่อน เหมือนอยู่ๆ มันพังอ่ะ มันแบบพูดไม่ออก ข้อเสียหนูก็มี หนูก็พยายามปรับเข้าหาเค้าเยอะนะ แต่สงสัยจะไม่พอ เราทระนงตัวเองมาตลอด ว่าตัวเองก็ดีในระดับนึง แต่วันนี้ความทระนงนี่แหละทำร้ายตัวเราเอง เค้าบอกเลิกเรา เราก็พูดได้แต่เพียงค่ะ ไม่ง้อ ไม่หน้าด้านอยู่ต่อ ทำตัวเป็นเข้มแข็ง

จะพูดอะไร จะโพสอะไรที่มีคนรู้จักอยู่ จะระบายกับใครก็กลัวโดนเค้า(พี่คนนั้น)สมเพช กลัวโดนคนอื่นสงสาร กลัวคนอื่นหาว่าเรียกร้องความสนใจจากพี่เค้า ตอนนี้ก็ได้แต่นั่งน้ำตาซึมเคาะแป้นแบบงงๆในนี้แค่นั้น

ขอบคุณพื้นที่เล็กๆให้ระบายค่ะ

Gudemon

• **
Re: ขอพื้นที่เล็กๆให้กับคนอกหัก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2017, 02:37:31 AM »
อ่านแล้วอาจงงๆนะคะ ด้วยอารมณ์ตะกี้มันดราม่า พอนั่งคิดไปสักพักกลับมาอ่านใหม่ เอ...เขียนวนไปวนมา

คนไม่ติดคน คือ อะไรว้ะ555 ตามจริงคือจะสื่อว่า เป็นคนติดแฟน ชอบอยู่กับแฟน แต่เป็นคนไม่ตามแฟน ไม่ตามคือไม่ตามเลย โทรสับไม่เช็ค ถ้าเค้าหายไปจะไม่ทักมาก่อน(ยกเว้นหายไปเป็นวัน นั่นจะทักไปถามว่าเกิดไรขึ้นไรงี้)

อ้อ จุดประสงค์กระทู้นี้ไม่ได้ตั้งมาเพื่อหาคนเลี้ยง/ผูกปิ่นโตนะคะ ถ้าทักมาหลังไมค์เรื่องนี้ขอน้า เพิ่งอกหักมา5555 แต่ถ้าคุยเป็นเพื่อน หรือมีปัญหาอยากระบายอะไร หนูโอเคนะคะ

Aunny.aun

• Hero Member
  • People Like This 277
Re: ขอพื้นที่เล็กๆให้กับคนอกหัก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2017, 04:04:01 AM »
อ่านแล้วรู้สึกว่า จขกท.จะโทษตัวเองอยู่ฝ่ายเดียวมันดีแล้วหรือ? ผช.จะไปเค้าก็จะอ้างสารพัดเหตุผลมามากมายก่ายกองท่วมท้น อาจด้วยความที่จขกท.ยังเด็กกว่าเลยตามไม่ทันคนหรือยังเดาเหตุผลที่แท้จิงไม่ออก เช่นคำกล่าวที่ว่า"หายไปเป็นวันถึงตาม"ก็เป็นปกติชน คนทั่วไป จะไปตามตลอดก็มิได้นำพา ลองมองให้กว้าง อาจจะรู้แจ้งเห็นจิง....
เอาละเรื่องมันผ่านไปแล้วก็แล้วกันไป เก็บมาคิดก็เป็นทุกข์ เริ่มใหม่กับคนใหม่หรือจะอยู่เป็นโสดก็ตามแต่ ถ้าจขกท.มั่นใจว่าตัวเองPerfectในระดับนึงคงหาคนไม่อยากแต่ถ้าดันมาเจอพี่ในนี้ก็ให้เตรียมใจไว้ก่อนเลย ฮี่ๆ

น้ำตาจะไหลแทน.....
.........

Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2017, 10:11:58 AM »
     ถ้าน้องน่ารัก นิสัยดี ชีวิตนี้ยังอีกยาวไกลสำหรับการหาคนที่เหมาะสมกับน้องนะครับ
อะไรผ่านมาแล้วก็ให้มันผ่านไป รู้เท่าทันมัน ไม่มัวไปหลงกับอดีตที่ไม่กลับมา
ชีวิตมีองค์ประกอบมากมายหลายอย่าง มีพ่อแม่ เพื่อนฝูง การงาน กิจกรรมอื่นๆ
ส่วนความรักถึงเวลามันหาเคาะประตูหาเราเองครับ ชอให้โชคดีในทุกๆ เรื่องครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

fredom

• หัวหน้าห้อง
  • *
  • People Like This 355
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2017, 10:27:21 AM »
เรื่องเล่า เคล้าน้ำตา
สู้ๆ  ทาเคชิ เดินหน้าต่อปายยย ^___^
หนึ่งคนเหงา หนึ่งคนเข้าใจ อีกหลาย ๆ คนเฝ้าดู...

Gudemon

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2017, 11:35:13 AM »
อ่านแล้วรู้สึกว่า จขกท.จะโทษตัวเองอยู่ฝ่ายเดียวมันดีแล้วหรือ? ผช.จะไปเค้าก็จะอ้างสารพัดเหตุผลมามากมายก่ายกองท่วมท้น อาจด้วยความที่จขกท.ยังเด็กกว่าเลยตามไม่ทันคนหรือยังเดาเหตุผลที่แท้จิงไม่ออก เช่นคำกล่าวที่ว่า"หายไปเป็นวันถึงตาม"ก็เป็นปกติชน คนทั่วไป จะไปตามตลอดก็มิได้นำพา ลองมองให้กว้าง อาจจะรู้แจ้งเห็นจิง....
เอาละเรื่องมันผ่านไปแล้วก็แล้วกันไป เก็บมาคิดก็เป็นทุกข์ เริ่มใหม่กับคนใหม่หรือจะอยู่เป็นโสดก็ตามแต่ ถ้าจขกท.มั่นใจว่าตัวเองPerfectในระดับนึงคงหาคนไม่อยากแต่ถ้าดันมาเจอพี่ในนี้ก็ให้เตรียมใจไว้ก่อนเลย ฮี่ๆ

.........

ขอบคุณมากค่ะ หนูก็พยายามมองแบบกว้างๆ แต่พอคิดแล้วว่าเค้าแอบมีคนอื่นหรือป่าว ถึงได้เลิกกับเรา มันก็จะยิ่งเฟล ยิ่งนอยด์เข้าไปใหญ่ เลยเลือกที่จะยอมรับเหตุผลที่เค้าบอกดีกว่าค่ะ อาจมองว่าโง่หรือหลอกตัวเองก็จริงนะคะ ก็เป็นตามนั้นจริงๆนั่นแหละค่ะ5555

Gudemon

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2017, 11:38:06 AM »
     ถ้าน้องน่ารัก นิสัยดี ชีวิตนี้ยังอีกยาวไกลสำหรับการหาคนที่เหมาะสมกับน้องนะครับ
อะไรผ่านมาแล้วก็ให้มันผ่านไป รู้เท่าทันมัน ไม่มัวไปหลงกับอดีตที่ไม่กลับมา
ชีวิตมีองค์ประกอบมากมายหลายอย่าง มีพ่อแม่ เพื่อนฝูง การงาน กิจกรรมอื่นๆ
ส่วนความรักถึงเวลามันหาเคาะประตูหาเราเองครับ ชอให้โชคดีในทุกๆ เรื่องครับ

ขอบคุณค่ะ เอาไว้ถ้าหนูพร้อม หนูจะลองเดินหน้าใหม่นะคะ แต่ตอนนี้ขอพักใจก่อน เจ็บนี้อีกนานเลยค่ะ5555

Gudemon

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2017, 11:39:32 AM »
เรื่องเล่า เคล้าน้ำตา
สู้ๆ  ทาเคชิ เดินหน้าต่อปายยย ^___^

ขอบคุณที่มารับฟังและกำลังใจนะคะ ปิกาจู้ลอยเข้ามาในหัวเลยค่ะ

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2017, 12:28:45 PM »

.........
น้องอันอย่าเอาความจริงมาพูด...ผมเสียหายคราบบบบบ   **07**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2017, 12:32:53 PM »
สู้ๆนะครับ  ทางเดินชีวิตยังอีกไกล
กว่าจะจับคู่ลงตัวหา"ตัวจริง"ได้  ส่วนใหญ่ก็ต้อง"อกหัก"กันคนละหลายๆรอบ....

**38**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

Aunny.aun

• People Like This 277
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2017, 01:47:02 PM »

.........
น้องอันอย่าเอาความจริงมาพูด...ผมเสียหายคราบบบบบ   **07**
โดยเฉพาะคนนี้ทำสาวๆอกหักเพียบ รวมถึงอัน **37**
Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

Gudemon

• **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2017, 03:32:50 PM »
สู้ๆนะครับ  ทางเดินชีวิตยังอีกไกล
กว่าจะจับคู่ลงตัวหา"ตัวจริง"ได้  ส่วนใหญ่ก็ต้อง"อกหัก"กันคนละหลายๆรอบ....

**38**

ขอบคุณค่ะ อกหักแบบที่พี่ตะวันหักอกสาวๆใช่มั้ยคะ จากที่คห ของคุณอันบอกมา **40**

Gudemon

• **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2017, 03:34:04 PM »

.........
โดยเฉพาะคนนี้ทำสาวๆอกหักเพียบ รวมถึงอัน **37**

ขอบคุณที่เข้ามาสร้างสีสันให้นะคะ ตอนนี้โอเคขึ้นเยอะมากๆแล้วค่ะ เตรียมไฟต์ต่อเต็มที่  **26**

Sandsea

• Full Member
  • People Like This 53
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2017, 10:46:07 AM »
อ่านแร้วน้ำตาจะไหล
คิดถึงตอนตัวเองเจ็บ
แต่มันกัอผ่านมาได้
เป็นกำลังใจให้ จขกท นะคะ
ผ่านมันไปให้ได้เร็วๆนะ
มันอาจต้องใช้เวลาหน่อย
สู้ๆนะคะค่ะ

Gudemon

• **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2017, 09:49:16 PM »
สู้ๆนะครับ เป็นกำลังใจให้ ...  **38**

ขอบคุณมากค่ะ พอได้ระบายมันก็ดีขึ้นมากแล้วค่ะ

Gudemon

• **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2017, 09:50:10 PM »
สู้ๆนะคะค่ะ

คุณsandsea ใช้เวลานานมั้ยคะ

Sandsea

• People Like This 53
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2017, 10:20:02 AM »
สู้ๆนะคะค่ะ

คุณsandsea ใช้เวลานานมั้ยคะ

ประมาณ2เดือนคะ
เดือนแรกอาจมีอาการหนักหน่อย
ทำใจไม่ค่อยได้ เป้นธรรมดาคะ
แต่หลังจากนั้นจะทำใจได้เอง
อาจต้องใช้เวลาจริงๆนะคะ
เป้นกำลังใจให้คะ

จากที่อ่านมา นิสัยเราน่าจะคล้ายๆกัน
เลยรู้สึกเข้าใจ จขกท สุดท้ายแร้ว
ก้ออยากให้เป้นตัวของตัวเองยุนะคะ
อย่างไหนที่คิดว่าดีแร้ว เป้นข้อดีของเรา
ก้ออยากให้เก็บไว้ เพราะมันคือตัวตนของเรา
แต่ถ้านิสัยบางอย่าง หรือเรื่องบางเรื่อง
ถ้าเราปรับเราเปลี่ยนแร้วจะทำให้ชีวิตมีความสุขขึ้น
ทำให้คนรอบข้างมีสุขความสบายใจ สิ่งนั้นเราคิดว่า
เรายอมเปลี่ยน แต่ทั้งนี้จะไม่สูญเสียความเป้นตัวตนของเรา
ถ้าจะเปลี่ยน คือเปลี่ยนเพื่อตัวเรา
(ถ้ามันทำให้เราเป้นคนน่ารัก น่ายุใกล้)

อาการจะหนักหน่อยคะ แ

ENCELADUS

• People Like This 130
  • บางสิ่่งไม่ได้ถูกกำหนดให้รู้?
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2017, 03:31:27 AM »
ผมสัมผัสได้ถึงความรู้สึกนั้นของจขกทครับ ขอเป็นกำลังใจให้นะครับ เข้าใจเลยที่ว่าบางเรื่องเราไม่สามารถที่จะไปบอกหรือระบายกับใครได้เลยครับจนกลายเป็น "ความทรงจำที่มากเกิน"  หากมีเยอะไปจะตกผลึกจนกลายเป็นตะกอนแข็งฝังในใจ ณ.ที่นี้มีพื้นที่ให้สมอครับยังมีพี่น้องที่คอยแนะนำสิ่งดีๆให้จขกทครับ    **24** 
As soon be sure your sin find you out !!!

k p i2 z

• People Like This 81
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2017, 11:19:14 AM »
วันหนึ่งถ้าเราเจอคนที่ใช่สำหรับเรา
ต่อให้เรา..จะเป็นแบบไหน หรือปัญหาระหว่างคบกันจะใหญ่แค่ไหน
มันก็จะผ่านปัญหานั้นมาได้ด้วยกันคะ ....
เพียงแต่ตอนนี้มันแค่ยังไม่ใช่สำหรับเรา  คิดว่าสะว่า
...เลิกไปวันนี้ ก็ดี!! จะได้ไม่ต้องเสียเวลาอยู่กับคนที่ไม่ใช่ ...
สมัยนี้ ผญ โสดเยอะแยะ ไม่ต้องคิดมากคะ