ผู้เขียน หัวข้อ: ขอพื้นที่เล็กๆให้กับคนอกหัก  (อ่าน 4875 ครั้ง)

Aunny.aun

• Hero Member
  • People Like This 277
Re: ขอพื้นที่เล็กๆให้กับคนอกหัก
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2017, 01:47:02 PM »
อ่านแล้วรู้สึกว่า จขกท.จะโทษตัวเองอยู่ฝ่ายเดียวมันดีแล้วหรือ? ผช.จะไปเค้าก็จะอ้างสารพัดเหตุผลมามากมายก่ายกองท่วมท้น อาจด้วยความที่จขกท.ยังเด็กกว่าเลยตามไม่ทันคนหรือยังเดาเหตุผลที่แท้จิงไม่ออก เช่นคำกล่าวที่ว่า"หายไปเป็นวันถึงตาม"ก็เป็นปกติชน คนทั่วไป จะไปตามตลอดก็มิได้นำพา ลองมองให้กว้าง อาจจะรู้แจ้งเห็นจิง....
เอาละเรื่องมันผ่านไปแล้วก็แล้วกันไป เก็บมาคิดก็เป็นทุกข์ เริ่มใหม่กับคนใหม่หรือจะอยู่เป็นโสดก็ตามแต่ ถ้าจขกท.มั่นใจว่าตัวเองPerfectในระดับนึงคงหาคนไม่อยากแต่ถ้าดันมาเจอพี่ในนี้ก็ให้เตรียมใจไว้ก่อนเลย ฮี่ๆ

น้ำตาจะไหลแทน.....

.........
น้องอันอย่าเอาความจริงมาพูด...ผมเสียหายคราบบบบบ   **07**
โดยเฉพาะคนนี้ทำสาวๆอกหักเพียบ รวมถึงอัน **37**
Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

Gudemon

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 7
Re: ขอพื้นที่เล็กๆให้กับคนอกหัก
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2017, 03:32:50 PM »
สู้ๆนะครับ  ทางเดินชีวิตยังอีกไกล
กว่าจะจับคู่ลงตัวหา"ตัวจริง"ได้  ส่วนใหญ่ก็ต้อง"อกหัก"กันคนละหลายๆรอบ....

**38**

ขอบคุณค่ะ อกหักแบบที่พี่ตะวันหักอกสาวๆใช่มั้ยคะ จากที่คห ของคุณอันบอกมา **40**

Gudemon

• **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2017, 03:34:04 PM »
อ่านแล้วรู้สึกว่า จขกท.จะโทษตัวเองอยู่ฝ่ายเดียวมันดีแล้วหรือ? ผช.จะไปเค้าก็จะอ้างสารพัดเหตุผลมามากมายก่ายกองท่วมท้น อาจด้วยความที่จขกท.ยังเด็กกว่าเลยตามไม่ทันคนหรือยังเดาเหตุผลที่แท้จิงไม่ออก เช่นคำกล่าวที่ว่า"หายไปเป็นวันถึงตาม"ก็เป็นปกติชน คนทั่วไป จะไปตามตลอดก็มิได้นำพา ลองมองให้กว้าง อาจจะรู้แจ้งเห็นจิง....
เอาละเรื่องมันผ่านไปแล้วก็แล้วกันไป เก็บมาคิดก็เป็นทุกข์ เริ่มใหม่กับคนใหม่หรือจะอยู่เป็นโสดก็ตามแต่ ถ้าจขกท.มั่นใจว่าตัวเองPerfectในระดับนึงคงหาคนไม่อยากแต่ถ้าดันมาเจอพี่ในนี้ก็ให้เตรียมใจไว้ก่อนเลย ฮี่ๆ

น้ำตาจะไหลแทน.....

.........
น้องอันอย่าเอาความจริงมาพูด...ผมเสียหายคราบบบบบ   **07**
โดยเฉพาะคนนี้ทำสาวๆอกหักเพียบ รวมถึงอัน **37**

ขอบคุณที่เข้ามาสร้างสีสันให้นะคะ ตอนนี้โอเคขึ้นเยอะมากๆแล้วค่ะ เตรียมไฟต์ต่อเต็มที่  **26**

Sandsea

• Full Member
  • People Like This 53
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2017, 10:46:07 AM »
อ่านแร้วน้ำตาจะไหล
คิดถึงตอนตัวเองเจ็บ
แต่มันกัอผ่านมาได้
เป็นกำลังใจให้ จขกท นะคะ
ผ่านมันไปให้ได้เร็วๆนะ
มันอาจต้องใช้เวลาหน่อย
สู้ๆนะคะค่ะ

Gudemon

• **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2017, 09:49:16 PM »
สู้ๆนะครับ เป็นกำลังใจให้ ...  **38**

ขอบคุณมากค่ะ พอได้ระบายมันก็ดีขึ้นมากแล้วค่ะ

Gudemon

• **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2017, 09:50:10 PM »
สู้ๆนะคะค่ะ

คุณsandsea ใช้เวลานานมั้ยคะ

Sandsea

• People Like This 53
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2017, 10:20:02 AM »
สู้ๆนะคะค่ะ

คุณsandsea ใช้เวลานานมั้ยคะ

ประมาณ2เดือนคะ
เดือนแรกอาจมีอาการหนักหน่อย
ทำใจไม่ค่อยได้ เป้นธรรมดาคะ
แต่หลังจากนั้นจะทำใจได้เอง
อาจต้องใช้เวลาจริงๆนะคะ
เป้นกำลังใจให้คะ

จากที่อ่านมา นิสัยเราน่าจะคล้ายๆกัน
เลยรู้สึกเข้าใจ จขกท สุดท้ายแร้ว
ก้ออยากให้เป้นตัวของตัวเองยุนะคะ
อย่างไหนที่คิดว่าดีแร้ว เป้นข้อดีของเรา
ก้ออยากให้เก็บไว้ เพราะมันคือตัวตนของเรา
แต่ถ้านิสัยบางอย่าง หรือเรื่องบางเรื่อง
ถ้าเราปรับเราเปลี่ยนแร้วจะทำให้ชีวิตมีความสุขขึ้น
ทำให้คนรอบข้างมีสุขความสบายใจ สิ่งนั้นเราคิดว่า
เรายอมเปลี่ยน แต่ทั้งนี้จะไม่สูญเสียความเป้นตัวตนของเรา
ถ้าจะเปลี่ยน คือเปลี่ยนเพื่อตัวเรา
(ถ้ามันทำให้เราเป้นคนน่ารัก น่ายุใกล้)

อาการจะหนักหน่อยคะ แ

ENCELADUS

• People Like This 130
  • บางสิ่่งไม่ได้ถูกกำหนดให้รู้?
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2017, 03:31:27 AM »
ผมสัมผัสได้ถึงความรู้สึกนั้นของจขกทครับ ขอเป็นกำลังใจให้นะครับ เข้าใจเลยที่ว่าบางเรื่องเราไม่สามารถที่จะไปบอกหรือระบายกับใครได้เลยครับจนกลายเป็น "ความทรงจำที่มากเกิน"  หากมีเยอะไปจะตกผลึกจนกลายเป็นตะกอนแข็งฝังในใจ ณ.ที่นี้มีพื้นที่ให้สมอครับยังมีพี่น้องที่คอยแนะนำสิ่งดีๆให้จขกทครับ    **24** 
As soon be sure your sin find you out !!!

k p i2 z

• People Like This 81
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2017, 11:19:14 AM »
วันหนึ่งถ้าเราเจอคนที่ใช่สำหรับเรา
ต่อให้เรา..จะเป็นแบบไหน หรือปัญหาระหว่างคบกันจะใหญ่แค่ไหน
มันก็จะผ่านปัญหานั้นมาได้ด้วยกันคะ ....
เพียงแต่ตอนนี้มันแค่ยังไม่ใช่สำหรับเรา  คิดว่าสะว่า
...เลิกไปวันนี้ ก็ดี!! จะได้ไม่ต้องเสียเวลาอยู่กับคนที่ไม่ใช่ ...
สมัยนี้ ผญ โสดเยอะแยะ ไม่ต้องคิดมากคะ