ผู้เขียน หัวข้อ: HW3: Coffee Prince  (อ่าน 2571 ครั้ง)

Sandsea

• Full Member
  • People Like This 53
HW3: Coffee Prince
« เมื่อ: สิงหาคม 21, 2017, 09:41:58 AM »
การบ้านฉบับนี้เก็บมาเกือบ8เดือนแร้ว เขียนแร้วเขียนอีก หลายรอบเหลือเกิน แต่มันเป้นความทรงจำดีๆในแวปสีเทาแห่งนี้

ย้อนกลับไป8เดือนที่แร้วช่วงปีใหม่ เราถือว่าเป้นน้องใหม่ในการจ้างเที่ยว พี่คนนี้เป้นพี่จ้างเที่ยวคนที่3ของเรา น่าจะเป้นครั้งแรกของการโพส พี่ชายท่านนี้ก้อเมลล์มา ว่าสนใจจ้างเที่ยว หลังจากแอดไลน์กันแร้ว ก้อคุยกันได้ประมาณ ชม กว่าๆ แร้วพี่ก้อนัดเจอวันนั้นเลย โดยพี่ไม่ได้ขอดูรูปเราเลย ตอนนั้นต้องบอกก่อนว่าในไลน์ใส่เป้นรูปท้องฟ้าคะ ซึ่งพี่ไม่น่าจะจินตนาการออกว่าน้องจะรูปร่าง สูง ต่ำ ดำ เตี้ย หรืออย่างไร

อึ้งไปพักนึงคะ เพราะที่ผ่านมานั้นส่วนใหญ่ขอรูปเกือบทุกคน เลยต้องใจดีสู้เสือถามพี่ออกไป ถึงแม้จะกลัวว่าพี่ไม่จ้างก้อตาม "พี่คาดหวังไหมคะ ว่าน้องต้อง สวย เซ็กส์ เอ็กซ์ อึ่ม" เพราะถ้าพี่หวังแบบนั้น น้องจะได้ไม่เจอ 555 คิดแร้วขำ พี่ตอบกลับมาว่า ขอแค่ไม่ขี้เหร่ก้อพอแร้ว รีบส่องกระจก หน้าแบบนี้คงพอดูได้ละมั้ง ไม่ถึงกะขี้เหร่หรอก เอาว่ะ เจอกัอเจอ

เวลาที่พี่เว้นช่วงให้เราในการอาบน้ำสระผม แต่งตัวเดินทาง 1.30 ชม พระเจ้า คิดดูว่าสาวผมยาวแบบเราจะทำอย่างไร เหนื่อยเลย แต่งตัวเสร็จรีบแว้นซ์มอไซไป เจอกันตรั้งแรก 13.00-เกือบ 6โมงเย้น คุยไรกันเยอะแยะ เมาท์เพลินไปเลย ช้อคโกเลตปั่น1แก้ว วันนั้นทั้งวัน คือเกรงใจอะคะ ไม่กล้าบอกพี่เค้าว่า ยังมะได้กินไรมา หิวเป้นบ้าไปเลย

เรื่องราวของพี่มันเป้นเรื่องที่ประทับใจของเรา และเราก้อจะเอาไปเล่าให้พี่ๆคนอื่นๆฟังยุเสมอ ว่าเราเจอพี่ที่ใจดีและแสนดีแบบนี้มา ขอบคุนมากๆนะคะ

จากครั้งแรกก้อมีครั้งที่ 2,3 ตามมา ครั้งที่3เราเจอกันในบรรยากาศที่ต่างไปบ้าง ไม่ใช่ร้านกาแฟโลโก้เขียวอย่างเดียว เย้ๆ MK ค่ะ อิ่มกันเลยทีเดียว แต่จบลงร้านกาแฟเหมือนเดิม (coffee prince จริงๆ)ครั้งนี้ก้อมีความประทับใจในการเจอนะคะ  ครั้งนี้พี่จะช่วยอุดหนุนช่วยเราซื้อของด้วย

จัดแจงเอาไปให้ พร้อมติดตั้งให้เสร้จสรรพ พี่ก้อยื่นค่าขนมบวกส่วนเกินค่าของ ที่ให้มาเยอะกว่าราคาค่าของ พี่น่ารักตลอดๆ แต่นู๋น่ารักมากกว่า เราต้องตัดใจ อิอิ ส่งคืนพี่ไป ทั้งๆที่เราอยากได้มาก555 มีความงก พร้อมกับบอกพี่ไปว่าส่วนของนั้นเเราตั้งใจเอามาให้พี่ยุแร้วคะ เป้นน้ำใจตอบแทนที่พี่ดีกะเราเสมอมา ค่าขนมที่ให้มาแต่ละครั้งก้อเกินเรทปกติที่เราตั้งไว้ยุแร้ว แต่สุดท้ายก้อมีเหตุให้พี่ต้องเสีย 20 ยูโรให้เรา 555 มีมูลค่ากว่าค่าของ หรือที่พี่ให้เกินเราเสียอีก ฉลาดมาก ลูกใครหว่า 5555

ครั้งสุดท้ายล่าสุดที่เจอ เอาจิงๆเลยดร่าม่าน้ำตาพรากกันเลยทีเดียว ความประทับใจในตัวพี่มีเพิ่มขึ้นทุกๆครั้งที่เจอกัน พี่น่ารักเสมอๆ เป้นสุภาพบุรุษมากๆ ครั้งนี้เจอกันแปปเดียว ประมาณ1ชม จิงๆช่วงนี้พี่คงยุ่งมากๆ แต่พี่ก้อยังพยายามหาเวลามาเจอนู๋เสมอๆ (จิงๆพี่อยากให้ค่าขนมเราใช่ม่ะ) ครั้งนี้ก้อเช่นกัน ถึงพี่จะยุ่งยังไง ก้อยังอยากเจอเรา ทุกอย่างก้อเหมือนเดิม คุยกันเล่าสู๋กันฟัง ก้อเป้นเราซะส่วนใหญ่ที่เล่าเรื่องต่างๆให้พี่ฟัง ถึงเวลาต้องจาก เหมือนเดิมพี่ส่งค่าขนมให้ แต่ครั้งมีมันมากกว่าทุกครั้งที่พี่ให้เรา เราน้ำตาไหลเป้นทางเลย พี่ยังดีกับนู๋ ยังคงห่วงใยเสมอๆ ถึงแม้จะไม่ได้แสดงออกอะไรออกมา ซาบซึ้งมากๆคะ ไม่อายที่จะร้องให้ต่อหน้าพี่คะ

คิดดูนะคะ เราเจอพี่ 4-5ครั้งแร้ว แต่พั่ไม่เคยแม้แต่โดนตัวเราเลย ถ้าพี่ที่เราเจอ 1-2 ครั้งอะมีนะที่ไม่แตะตัวเลย  จนเราเป้น ผญ ต้องถามพี่ออกไปแบบอายๆว่า พี่...ค่ะ นู๋ถามจิงๆว่าพี่เคยคิดอยากจับมืออยากโดนตัวนู๋บ้างไหม คำตอบที่พี่ตอบกลับมา ซึ้งอีกแร้วคับท่าน ยังมี ผช ดีๆ ให้เกียรติ ผญ แบบนี้ยุอีกรึเนี๊ยะ แต่ครั้งนี้มุมน่ารักๆของพี่ก้อมีให้เราเห้น หลังจากเราถามไป พี่ก้อเอานิ้วชี้มาจิ้มที่แขนเราไป1ที แร้วก้อเป้น2ทีพร้อมกับบอกเราว่า นี้ไงพี่โดนตัวเราแร้วนะ 2ทีแนะ   ขอบคุนโชคชะตา หรือพรหมลิขิตก้อไม่ทราบที่ทำให้เราเจอกัน ขอบคุนมากๆ

สุดท้ายนี้ขอบคุนพี่มากๆนะคะสำหรับทุกอย่างเลย ที่คอยเป้นห่วงเป้นใย น้องสาวตัวเล็กๆคนนี้ ถึงแม้พี่ไม่ค่อยแสดงออก แต่นู๋ฉลาดเลยรับรู้ได้ 555  ความรู้สึกที่มีต่อพี่มันมากมายจนแทบเขียนออกมาเป้นตัวหนังสือไม่ได้กันเลยทีเดียว ซาบซึ้ง และยุในความทรงจำของน้องตัวเล็กๆคนนี้เสมอ คงลืมพี่คนนี้ไม่ได้จิงๆคะ สำหรับทุกสิ่งอย่างที่พี่ทำให้ ถึงแม้ว่าสำหรับพี่มันอาจจะไม่มากมาย (เพราะพี่มีคิวน้องจ้างเที่ยวเยอะ อิอิ) แต่สำหรับน้องคนนี้มันมากมายจริงๆค่ะ

ทำไมถึงเขียนการบ้านฉบับนี้ขึ้น
อย่างแรก อยากบันทึกเก็บไว้เป้นความทรงจำส่วนตัว และอีกอย่าง อยากให้น้องๆจ้างเที่ยวคนอื่นๆมีกำลังใจว่าในพื้นที่ตรงนี้ยังมีพี่ดีๆแบบนี้ยุอีก ไม่มากก้อน้อยคะ เพราะมีพี่แบบนี้ยุในแวปจิงๆ เลยทำให้น้องๆจ้างเที่ยวแบบพวกหนูยุได้ ขอบคุนสำหรับค่าขนมที่พี่ๆแบ่งปันมาให้พวกเราคะ. ไม่ได้จะบอกคนอื่นๆว่ามีแต่คนดีๆนะคะ  คนไม่ดีในนี้ก้อยังมีอีกเยอะคะ ยังไงก้อระวังตัวกันด้วยนะคะ. แต่อย่างนึงโดยส่วนตัว ทัศนคติที่มีต่อแวปนี้สำหรับเรามันก้อเปลี่ยนไปนะ เพราะพี้ๆแบบนี้ คือ ความหวังเล็กๆของพวกเรา ขอบคุนอีกครั้งคะ
   ◦   
เก็บไว้ซะนานเลย ถึงตอนนี้เราก้อยังคุยกะพี่ยุทุกวันจากวันนั้นถึงตอนนี้ มีพลาดโอกาสเวลาทองที่จะได้เจอพี่ไป 2-3ครั้ง เพราะพี่ยุ่งมากจิงๆ (เสียดายค่าขนมที่จะได้มากกว่า เสียดายที่จะเจอพี่ละม้าง อิอิ) และก้อรอเสมอ ที่จะให้พี่ว่าง และ รอเล่าสู้กันฟังเรื่องราวต่างๆของนู๋ ถึงแม้ตอนนี้จะไม่ค่อยรับจ้างเที่ยวมาสักพักแร้ว แต่ก้อยังคิดถึงพี่ๆที่ดีๆ และน่ารักๆ ขอบคุณพี่ๆที่แวะเวียนมาเลี้ยงข้าวเลี้ยงขนม และจ้างเที่ยวยุบ้าง ขอบคุณมากกคะ
 **36**

slow

• Hero Member
  • People Like This 2111
Re: HW3: Coffee Prince
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2017, 11:03:09 AM »
พี่จ้างเที่ยวน่ารักแบบนี้ สาวคนไหนได้เจอคงรู้สึกดีกับพี่เค้าก็คงเป็นเรื่องปกติ...

ยิ่งเจอกันแบบพี่จ้างเที่ยวกับน้องรับเที่ยวด้วยแล้ว ช่วงเวลาที่เจอกันยาวนานเป็นเรื่องที่ยาก
น้อง Sandsea ได้เจอพี่คนนี้ตามที่เล่ามาช่างโชคดีจริงๆ

**38**

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2017, 12:03:53 PM »
พี่จ้างเที่ยวน่ารักแบบนี้ สาวคนไหนได้เจอคงรู้สึกดีกับพี่เค้าก็คงเป็นเรื่องปกติ...

ยิ่งเจอกันแบบพี่จ้างเที่ยวกับน้องรับเที่ยวด้วยแล้ว ช่วงเวลาที่เจอกันยาวนานเป็นเรื่องที่ยาก
น้อง Sandsea ได้เจอพี่คนนี้ตามที่เล่ามาช่างโชคดีจริงๆ

**38**

น้อง sandsea ควรได้เจอพี่ slow สักทีนะครับ.....พี่คนนี้ก็สุภาพ ใจดี หน้าตาตี๋ๆ และมีตังครับ

อ้อ....พี่รอเคสไอแพดจากน้องอยู่นะครับ สะดวกให้ไปรับของเมื่อไหร่บอกด้วยครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

_Poon_

• People Like This 681
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2017, 12:52:27 PM »
sandsea แกเปนคนที่อยู่ด้วยแล้วสบายใจนะ
แม้จะพูดมาก คิดมาก ขี้น้อยใจ
แต่ความเปนตัวแกเอง ก้อทำให้อยากเจอแกว่ะ
เราโชคดีที่เราเปนผู้หญิง ไม่ต้องจ้าง ไม่ต้องรอคิว สบายยย **11**

เพราะงั้นไม่แปลกใจเลย ที่พี่ๆก้อจะรู้สึกว่า
เฮ่ยย คิดถึง sandsea อีกแล้ว

ทองอยู่

• Newbie
  • *
  • People Like This 14
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2017, 09:14:54 AM »

น้องเป็นคนที่บรรยายความรู้สึกในใจได้จริงใจมากครับ ขอชื่นชม
พี่ชายคนนี้ เป็นคนวางตัวดีครับ บุคคลิกแบบนี้ เป็นที่ชื่นชอบของสาวๆ เพราะน่าค้นหาและท้าทาย
อ่านแล้วสบายใจดีครับ การบ้านแบบนี้ แบบเมื่อคนดีๆ มาเจอกันในเวปสีเทาๆ

**06**

แต่......
พออ่านไป อ่านมา วนๆอยู่สักพักก็พอจะจับทางพี่ชายคนนี้ได้

จิ้ม 1 ที กับ จิ้มอีก 1 ที  = จิ้มๆ
พี่เค้ากะลังจะบอกอะไรที่น้องไม่เข้าใจละป่าวเนี่ย !!!!  **30** **30**

Sandsea

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2017, 11:33:43 PM »

**38**

พี่เค้านิ่งๆ แต่เก็บรายละเอียดดีมากคะ
ก้อคิดว่าตัวเองโชคดีที่ได้เจอพี่ๆที่น่ารักๆ
และก้ออยากให้น้องๆคนอื่นๆได้เจอด้วย
 **36**

Sandsea

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2017, 11:46:19 PM »

**38**

น้อง sandsea ควรได้เจอพี่ slow สักทีนะครับ.....พี่คนนี้ก็สุภาพ ใจดี หน้าตาตี๋ๆ และมีตังครับ

อ้อ....พี่รอเคสไอแพดจากน้องอยู่นะครับ สะดวกให้ไปรับของเมื่อไหร่บอกด้วยครับ

พี่กัปตัน presentบ่อย จนเริ่มจินตนาการตาม
(จิงๆ แอบปลื้มcomment อยากเจอตัวเป็นๆอยู่แล้ว)
เลยนั่งรอ ยืนรอ ว่าเมื่อไหร่ จะมีโอกาสได้เจอบ้างน่ะ)

ส่วนเคสไอเพด น้องเตรียมไว้ให้แล้วคะ
ไว้มีโอกาสเจอกัน รับของได้เลยคะ

garybigg15

• People Like This 75
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2017, 04:22:51 AM »
ไม่ได้เข้ามานาน อยุ่ๆก้ออยากเข้า และได้เจอกระทู่ของน้อง
จากตัวอักษรคงบอกได้บางอย่างว่า น้องคงเป็นคนที่น่ารัก และได้เจอกัยคนดีๆในเวปสีเทาแห่งนี้
ก็ยินดีและดีใจกับน้องที่ได้เจอคนดีๆแบบนั้น   พี่คนนั้นคงปลื้มถ้าได้มาเจอการบ้านนี้ ลองมองดีๆ พี่คนนั่นมองและคิดว่า เป้นแค่น้องสาวจริงหรือไม่  หรือพี่เขาคิดอะไรมากมายแต่ไม่กล้าบอกน้อง ถ้าน้องปลื้มพี่เขามากขนาดนี้  ลองบอกความในใจกับพี่เขาดีไหม  เผื่อพี่คนนี้นและน้องจะคิดตรงกัน และบางสิ่งก็อาจพัฒนาต่อไปได้

ขอบคุณสำหรับการบ้านดีๆอีกชิ้น ที่บรรจงเขียนออกมาจากหัวใจ มันทำให้คนอ่านยิ้มได้ ครับ

Sandsea

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2017, 10:46:35 AM »
sandsea แกเปนคนที่อยู่ด้วยแล้วสบายใจนะ
แม้จะพูดมาก คิดมาก ขี้น้อยใจ
แต่ความเปนตัวแกเอง ก้อทำให้อยากเจอแกว่ะ
เราโชคดีที่เราเปนผู้หญิง ไม่ต้องจ้าง ไม่ต้องรอคิว สบายยย **11**

เพราะงั้นไม่แปลกใจเลย ที่พี่ๆก้อจะรู้สึกว่า
เฮ่ยย คิดถึง sandsea อีกแล้ว

งั้นครั้งหน้าถ้าเจอกัน จะคิดค่าจ้างงเจอแร้วนะจ้า

คิดอะไรกะเราอะป่าวววว ถึงเจอบ้อยยบ่อยย
 41

Sandsea

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2017, 03:08:05 PM »

น้องเป็นคนที่บรรยายความรู้สึกในใจได้จริงใจมากครับ ขอชื่นชม
พี่ชายคนนี้ เป็นคนวางตัวดีครับ บุคคลิกแบบนี้ เป็นที่ชื่นชอบของสาวๆ เพราะน่าค้นหาและท้าทาย
อ่านแล้วสบายใจดีครับ การบ้านแบบนี้ แบบเมื่อคนดีๆ มาเจอกันในเวปสีเทาๆ

**06**

แต่......
พออ่านไป อ่านมา วนๆอยู่สักพักก็พอจะจับทางพี่ชายคนนี้ได้

จิ้ม 1 ที กับ จิ้มอีก 1 ที  = จิ้มๆ
พี่เค้ากะลังจะบอกอะไรที่น้องไม่เข้าใจละป่าวเนี่ย !!!!  **30** **30**
ดีใจ ถ้าเขียนแร้วมีคนชอบ
เขียนไม่เก่งนะคะ
แค่อยากบอกเล่าความรู้สึก
 **02**
พี่เค้าจะบอกอะไรไหม นู๋ไม่ทราบจริงๆคะ
เพราะพี่เค้าก้อจะเป้นพี่ที่นิ่งๆมากกกกกก
แต่แค่เค้ายังเอ็นดูยังเจอกันบ้าง
ยังถามไถ่ทุกข์ สุข แบบนี้ ต่อไป
ก้อน่าจะดีมากๆแล้วละคะ
 **36**