ผู้เขียน หัวข้อ: จะร้อง แค่อ้วนก็ผิดแล้วหรอ  (อ่าน 2349 ครั้ง)

ถั่วอบไอน้ำ

• Hero Member
  • People Like This 948
Re: จะร้อง แค่อ้วนก็ผิดแล้วหรอ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2017, 11:20:30 PM »
เป็นกำลังใจให้นะคะ อ้วนไม่ผิดค่ะ แต่ว่าถ้าลดแล้วจะดีกับสุขภาพตัวเอง เราต้องลดเพื่อตัวเอง ไม่ใช่เพื่อคนอื่นค่ะ

ถั่วเองเคย อวบเลยค่ะ ตอนนี้ นน.ลงมาแล้ว รู้สึกดีต่อตัวเอง  เพื่อนทัก คนทัก แล้วมันรู้สึกดีขึ้นค่ะ  **39**

Mumo

• Hero Member
  • People Like This 208
  • nukate.c
Re: จะร้อง แค่อ้วนก็ผิดแล้วหรอ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2017, 11:01:48 PM »
มาให้กำลังใจค่ะ คนอ้วนไม่ผิดหรอกค่ะ ถ้าจะให้ลดน้ำหนักเพราะคำพูดคนอื่นที่มาบั่นทอนจิตใจเรา อย่างงั้นอย่าลดเลยดีกว่า ถ้าจะลดก็ลดเพื่อตัวเองที่อยากจะปรับปรุงเปลี่ยนแปลงตัวเองมากขึ้น เข้าใจว่าบางครั้งอาจจะผิดที่ ผิดช่วงเวลาไปบ้าง แต่ก็ไม่ควรเก็บเอามาคิดบั่นทอนจิตใจตัวเองให้รู้สึกแย่นะคะ คนเรามีหลากหลายประเภท ถือซะว่าต้องทำใจส่วนนึงที่ต้องมาเจอคนประเภทนั้นล่ะคะ น้ำหนักเพิ่มได้ก็ลดได้ คนอ้วนที่ดู-ดี ก็มีออกเยอะแยะไป พยายามเพื่อตัวเองนะคะ กำลังใจสร้างได้จากตัวเองค่ะ
เก็บอดีตไว้เป็นความทรงจำ ....ขอบคุณสำหรับเรื่องราวดีๆที่ผ่านเข้ามา ....หลายๆครั้ง ที่ทำให้รู้สึกว่า "โชคชะตา" ยังมีอยู่จริง

k p i2 z

• Full Member
  • People Like This 81
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2017, 10:43:19 PM »
อ้วนนะคะอันนี้ยอมรับ
แต่พริ้วนะคะ อันนี้ลองไหม??
 ♡ขำขำนะคะ แก้เครียด_♡