ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆเพื่อนๆท่านใดพอมีความรู้เเนะนำการเลือกซื้อกีตาร์สักตัวสำหรับมือใหม่ช่วยทีน้า  (อ่าน 1745 ครั้ง)

MynameisKkhwan

• Full Member
  • People Like This 51
รบกวนถามทุกท่านสักนิดนึงค่ะคือของขวัญจะลงเรียนดนตรี ... ฝึกเล่นกีตาร์จริงจังสักนิดเผื่อไว้เล่นให้เพื่อนๆพี่ๆฟังได้เเบบไม่มั่วดูบ้าง **30**
ทีนี้อยากได้กีตาร์ที่เหมาะกับมือใหม่อย่างขวัญสักนิดนึงเเต่ไม่รู้จักใครที่มีความรู้ด้านนี้เลย จะขอคำเเนะนำก็ไม่รู้จะปรึกษาใคร เผื่อมีพี่ๆใจดีสักคนช่วยเเนะนำของขวัญได้บ้าง จะเป็นพระคุณอย่างสูง เเนะนำขวัญได้เลยนะคะพี่ๆเพื่อนๆ ขอบคุณมากๆค่ะ  **26** **36**
~พร้อมผูกพันธ์แต่ไม่พร้อมผูกมัด~
" รู้จักรัก รู้จักรอ รู้จักพอ รู้จักให้ "

• มายเนมอิส' ของขวัญ

_Poon_

• People Like This 681
ถ้าฝึกเล่นใช้กีตาร์โฟล์คไปก่อนก้อดีนะคะ
โฟล์คคอเล็กกว่าคลาสสิค จะถนัดกว่าเวลาเปลี่ยนคอร์ด
ไปที่ร้านขายเครื่องดนตรี เลือกที่ชอบ แล้วลองจับเล่นดูค่ะ
ถ้าเจ็บนิ้วเกินไป ก้อซื้อสายเบอร์เล็กเปลี่ยนเอา
สู้ๆค่ะ **24**

ถ้าฝึกเล่นใช้กีตาร์โฟล์คไปก่อนก้อดีนะคะ
โฟล์คคอเล็กกว่าคลาสสิค จะถนัดกว่าเวลาเปลี่ยนคอร์ด
ไปที่ร้านขายเครื่องดนตรี เลือกที่ชอบ แล้วลองจับเล่นดูค่ะ
ถ้าเจ็บนิ้วเกินไป ก้อซื้อสายเบอร์เล็กเปลี่ยนเอา
ขอบคุณมากเลยค่ะพี่ _Poon_ เดี๋ยวถ้าได้ตัวไหนมาจะเเวะมาอัพเดตให้พี่รู้นะค่า ไว้เป็นสักเพลงจะมาดีดเเง้วๆๆๆให้พี่ๆฟังนะคะ ขอบคุณที่มาช่วยเเนะนำของขวัญค่ะ พี่ _Poon_ ขอบคุณค่า
~พร้อมผูกพันธ์แต่ไม่พร้อมผูกมัด~
" รู้จักรัก รู้จักรอ รู้จักพอ รู้จักให้ "

yamaha ครับ กลางๆ เล่นไปก่อน เอาที่ถนัดมือ จับคอร์ด แล้วไม่ บอด
ชำนาญแล้วค่อยเปลี่ยน ตามความชอบครับ รายละเอียดมีเยอะ
เอา yamaha ไปเล่นก่อน นะดีแล้วครับ
เอายี่ห้ออื่นไปเล่น มันเป็นเสียงเฉพาะ เล่นได้น้อยเพลง เดวจะเบื่อก่อน
ขอบคุณค่าาาา.... คงจะใช้มาลองฝึกจับคอร์ดให้เเม่น ตั้งใจเเกะโน๊ตเอา ค่อยๆฝึกเรียนรู้ไปด้วยเรื่อยๆค่ะ^^ ขอบคุณพี่นะค่าที่มาช่วยเเนะนำกีต้าร์ให้ของขวัญ ได้ความรู้จากพี่ๆพอสมควรเลยค่ะ เวลาไปซื้อจะได้ไม่อาเค้าเนอะคะ แหะๆ ><

_Poon_

• People Like This 681
ขอบคุณมากเลยค่ะพี่ _Poon_ เดี๋ยวถ้าได้ตัวไหนมาจะเเวะมาอัพเดตให้พี่รู้นะค่า ไว้เป็นสักเพลงจะมาดีดเเง้วๆๆๆให้พี่ๆฟังนะคะ ขอบคุณที่มาช่วยเเนะนำของขวัญค่ะ พี่ _Poon_ ขอบคุณค่า

ยินดีค่ะ : )

จ๋องกระปิ๋ม

• Hero Member
  • People Like This 1128
เก๋จังเลยค่ะ สาวหัดเล่นกีต้าร์เนี่ย จ๋องว่าเท่มากเลย
เมื่อก่อนก็พยายามจะหัดเล่นอยู่ แต่เจ็บนิ้วเหลือเกิน
เลยลดระดับลงมาเป็นอูคูเลเล่ สมัยที่เค้าฮิตกัน ไม่เจ็บเท่ากีต้าร์ เล่นเอาเพลินไปได้ระยะหนึ่ง
 **25**

คุณ จขกท. เจ็บนิ้วบ้างมั้ยคะ หรือฝืนเล่นจนมันชานิ้วไปเลย
จ๋องอ่านแล้วมีแรงบันดาลใจ อยากกลับไปเล่นบ้างจัง
ฝึกสกิลการใช้นิ้ว
 **34**
ไม่มีที่ยืนสำหรับคนหื่นอีกต่อไป..

เก๋จังเลยค่ะ สาวหัดเล่นกีต้าร์เนี่ย จ๋องว่าเท่มากเลย
เมื่อก่อนก็พยายามจะหัดเล่นอยู่ แต่เจ็บนิ้วเหลือเกิน
เลยลดระดับลงมาเป็นอูคูเลเล่ สมัยที่เค้าฮิตกัน ไม่เจ็บเท่ากีต้าร์ เล่นเอาเพลินไปได้ระยะหนึ่ง
 **25**

คุณ จขกท. เจ็บนิ้วบ้างมั้ยคะ หรือฝืนเล่นจนมันชานิ้วไปเลย
จ๋องอ่านแล้วมีแรงบันดาลใจ อยากกลับไปเล่นบ้างจัง
 **34**

ขอบคุณมากค่าพี่จ๋อง ขวัญยังลังเลว่าคงได้เป็นอูคูเลเล่เเน่ๆเลยค่ะ คงจะดูเล่นง่ายกว่า
ถ้ารบกวนพี่จ๋องเป็นอ าจารย์ฝึกสอนอูคูเลเล่ให้หน่อย จะพอรับของขวัญเป็ิษย์ได้ไหมคะ^^

จ๋องกระปิ๋ม

• Hero Member
  • People Like This 1128
 **25**

**34**

ขอบคุณมากค่าพี่จ๋อง ขวัญยังลังเลว่าคงได้เป็นอูคูเลเล่เเน่ๆเลยค่ะ คงจะดูเล่นง่ายกว่า
ถ้ารบกวนพี่จ๋องเป็นอ าจารย์ฝึกสอนอูคูเลเล่ให้หน่อย จะพอรับของขวัญเป็ิษย์ได้ไหมคะ^^

โหย ไม่อยากปฏิเสธสาวๆเลย แต่ไม่ได้จับมาหลายปีแล้วค่ะ แถมเล่นแบบกระท่อนกระแท่น 555
ตอนหัดเล่น จ๋องก็หัดจากยูทูปเอาค่ะ ถ้าสนใจเดี๋ยวแนะนำเวปที่สอนดีๆให้

แต่จริงๆ จ๋องว่า ให้พี่ๆสอนให้ดีกว่านะคะ
มีโมเม้นท์แบบ มือเอื้อมไปโอบเพื่อสอนจับคอร์ด สอนดีดให้ มือจับมือกัน แก้มแนบแก้ม อร๊ายยย ฟินกว่าให้จ๋องสอนเยอะ
 41
ไม่มีที่ยืนสำหรับคนหื่นอีกต่อไป..

**25**

**34**

โหย ไม่อยากปฏิเสธสาวๆเลย แต่ไม่ได้จับมาหลายปีแล้วค่ะ แถมเล่นแบบกระท่อนกระแท่น 555
ตอนหัดเล่น จ๋องก็หัดจากยูทูปเอาค่ะ ถ้าสนใจเดี๋ยวแนะนำเวปที่สอนดีๆให้

แต่จริงๆ จ๋องว่า ให้พี่ๆสอนให้ดีกว่านะคะ
มีโมเม้นท์แบบ มือเอื้อมไปโอบเพื่อสอนจับคอร์ด สอนดีดให้ มือจับมือกัน แก้มแนบแก้ม อร๊ายยย ฟินกว่าให้จ๋องสอนเยอะ
 41

>\\< พี่จ๋องงงงงงงงงค้าาาาาาาา  **02**
ของขวัญขอ PM. หาพี่จ๋องเเทนก่อนดีกว่าค่ะ...

ไม่เอาเเล้วง่ะ เจอโมเม้นหวานนนนนจิ้นนน.
ขนาดนี้ของพี่จ๋อง ของขวัญได้เเฟนก่อนเล่นอูคูเลเล่เป็นเเน่ๆเล้ยค่ะ ....หนูยังไม่รีบน้าาา แหะๆ  **25** **39**