ผู้เขียน หัวข้อ: user ในฝัน^^  (อ่าน 4169 ครั้ง)

สีเทา

• Sr. Member
  • People Like This 88
user ในฝัน^^
« เมื่อ: สิงหาคม 23, 2017, 08:09:00 PM »
ทักทายครับทุกคน  **26**
ด้วยภารกิจงานทำให้ห่างหายจากเวบ และจากการที่ยังได้พูดคุยผ่าน line กับน้องจ้างเที่ยวบางคนอยู่ ถึงจะไม่ได้คุยกันทุกวัน แต่ก็มีบางครั้งที่แว่บเข้ามาอ่านการบ้าน จนเจอการบ้านที่น้องคนนี้เขียน เลยคิดถึงประโยคที่น้องเคยถามว่า "ปลื้ม user คนไหนบ้าง" เลยทำให้เกิดอาการอยากเขียนบ้าง จริงๆแล้วไม่รู้จะเลือกเขียนลงห้องไหนดี ระหว่างห้องนั่งเล่น กับ ห้อง Q/A , Homework  **25**
สาเหตุจากน้อง user คนหนึ่งขึ้นต้นด้วย S ลงท้ายด้วย a น้องคนนี้เป็นน้องคนแรกที่ได้เจอตัวเป็นๆ เอ๊ย..ไม่ใช่ล่ะ หมายถึง เป็นน้องจ้างเที่ยวคนแรกที่ได้เจอตัว จากเวบสีเทาแห่งนี้..แต่ !! ที่เจอไม่ได้จากการจ้างน้องเขานะครับ ชวนน้องเขาไปหาเพื่อนๆในกลุ่มที่รู้จักกัน แล้วน้องก็ตอบรับ แต่... "หนูยังไม่อาบน้ำ สระผมเลย".. **25**
ยังไม่ทันตอบอะไร "หรือว่าไม่ต้องสระ..หรือ สระก่อนดี" เอ่อ..เลยบอกว่า "สระผมก่อนก็ได้ พี่ไม่รีบรอได้" เลยบอกน้องเขาว่างั้นพี่นั่งรถไฟฟ้าไปเจอกันที่ไหนยังไง...แต่..พี่รออีกจุด น้องเขารออีกจุด  **12** จนน้องเขาไลน์มาถามว่า "พี่อยู่ไหน" พอบอกพิกัด "พี่ข้ามมาอีกฝั่งเลย ไหนบอกว่ารอตรงนี้ไง แล้วไปตรงนั้นได้ไง"  **25** ดุวุ้ย..555
เลยข้ามไปอีกฝั่งที่น้องรออยู่ แต่..หาจุดที่น้องรอไม่เจอ (บ้านนอกเข้ากรุงชัดๆ) เลยโทรไลน์ "งั้นพี่รอหน้าร้าน...นะ เดี๋ยวหนูเดินไป" จะบอกว่า ก่อนหน้านี้คือได้คุยกันในกลุ่มบ้างแต่ไม่เคยเจอตัวหรือเห็นรูปน้องเขา รู้แต่เพียงในกลุ่มบอกว่า "น้องเขาตัวเล็กๆ น่ารัก ผมยาว" รอลุ้น ซักพักมีผู้หญิง ตัวเล็กๆสูงประมาณ 150 นิดๆ ตัวขาว ผมยาว ใส่กางเกงยีนส์ขาสั้น เกาะอกสีดำ มีเสื้อสีขาวแขนสั้น สวมทับไว้ แอบเซกซี่โชว์แผ่นหลัง ด้วยสายเสื้ออ้อมไปผูกเป็นโบว์ ใส่รองเท้าผ้าใบไม่สวมถุงเท้า สวมหมวกแก๊ปสีขาว เดินเลี้ยวจากมุมร้าน
เงยหน้าจากมือถือส่งยิ้มให้ แต่ "พี่ไม่รอจุดที่บอกไว้" โดนดุอีก 555 เลยขอโทษแล้วเดินออกมา คุยกันว่าจะไปที่น้องเขาอีกคนยังไง เลยบอกตามที่คิดไปว่า "นั่งรถไฟฟ้าใต้ดินแล้วไปต่อรถแอร์พอร์ตลิ้งแล้วต่อแท๊กซี่  **08**" น้องเขาบอกว่า "นั่งรถเมล์ก็ได้นะ หนูไม่ซีเรียส นั่งรับลมสบายๆ" แต่ก็บอกสาเหตุไปน้องเลยยอมไปตามที่บอก
ระหว่างทาง น้องชวนถ่ายรูปคู่ตอนรอรถบ้าง ระหว่างแวะทานกาแฟบ้าง ดูมีความสุขกับการถ่ายรูป  **39**
โดยเฉพาะเซลฟี่ตัวเอง 55 ระหว่างทางน้องก็เล่นมือถือไปพลาง สลับกับเล่าเรื่องโน้นเรื่องนี้ให้ฟัง เข้าใจแล้วว่าทำไมพี่ๆหลายคนถึง "ประทับใจน้องคนนี้" จนได้เจอน้องอีกคน ตามที่ตั้งใจไว้ จริงๆยังมีหลายครั้งที่เจอน้องเขาแบบไม่ได้จ้างเที่ยว แต่น้องเขาน่ารัก คุยเก่ง กินเก่ง เหมือนไปกับเราแบบจ้างเที่ยว ไว้มีโอกาสจะมาเขียนให้อ่านนะครับ ถ้าไม่เบื่อกันเสียก่อน
แต่...ทำให้นึกถึงประโยคที่พี่คนหนึ่งเขียนถึงน้องคนนี้ผมว่าน้องเขาเหมาะนะกับคำว่า..... "หลงรักเธอ ยัยตัวร้าย"

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
Re: user ในฝัน^^
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2017, 08:15:07 PM »
พี่สีเทาเป็นพี่จ้างเที่ยวที่ใจดีมากเลยนะครับ น้องๆ ถึงมาชมอยู่เรื่อยๆ

ผมก็มียูสเซอร์ในฝันอยู่บ้างเหมือนกันครับ เดี๋ยวผมตื่นแล้วจะมาเล่าให้อ่านบ้าง

แต่จะเป็นฝันดี หรือฝันร้าย ... รออ่านนะครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

สีเทา

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2017, 08:20:07 PM »
พี่สีเทาเป็นพี่จ้างเที่ยวที่ใจดีมากเลยนะครับ น้องๆ ถึงมาชมอยู่เรื่อยๆ

ผมก็มียูสเซอร์ในฝันอยู่บ้างเหมือนกันครับ เดี๋ยวผมตื่นแล้วจะมาเล่าให้อ่านบ้าง

แต่จะเป็นฝันดี หรือฝันร้าย ... รออ่านนะครับ
ขอบคุณครับ สำหรับท่านกัปตัน น้องเขาพูดถึงมากกว่าอีก ตอนนี้ไม่ได้อยู่ กทม แล้วคงอีกนาน แต่ก็นึกถึงมุมน่ารักๆของเวบนี้อยู่เสมอ ปล.จะรออ่านครับ สาวในฝันของท่านกัปตัน

slow

• People Like This 2111
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2017, 08:29:38 PM »
ดีนะครับ...ยังมีพี่จ้างเที่ยวดีๆ น้องรับเที่ยวน่ารัก ให้เวปสดชื่นอยู่

พี่สีเทาเขียนการบ้าน ผมก็เข้ามาอ่านครับ...

เคยได้ยินพี่กัปตันเล่าให้ฟังที่น้องๆชมพี่สีเทาอยู่สม่ำเสมอ

**14**

สีเทา

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2017, 08:41:33 PM »
ดีนะครับ...ยังมีพี่จ้างเที่ยวดีๆ น้องรับเที่ยวน่ารัก ให้เวปสดชื่นอยู่

พี่สีเทาเขียนการบ้าน ผมก็เข้ามาอ่านครับ...

เคยได้ยินพี่กัปตันเล่าให้ฟังที่น้องๆชมพี่สีเทาอยู่สม่ำเสมอ

**14**
ขอบคุณครับ ท่าน Slow ท่านเองก็รู้มาว่าเป็นพี่อีกคนใน list ที่สาวๆ เจอแล้วมีความสุข น้องคนนี้ก็อาจจะเคยเจอท่านแล้วเช่นกัน  **26**

garybigg15

• Full Member
  • People Like This 75
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2017, 08:11:03 AM »
User ในฝัน  ท่านตั้งกระทู้ได้ดีครับ
ผมคิดว่าทุกท่านก็คงมีในใจทุกคนละครับ
แต่สำหรับผม แล้ว  การทื่เราปลื้มใครสักคน แต่น้องคนนั้นเป็นที่ชื่นชอบของ หลายๆคน ปลื้ม เพราะความน่ารัก ของน้อง
ทำให้บางครั้งเราก้อแค่ได้แอบปลื้มและคอยมองห่างๆ  ครับ

สีเทา

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2017, 08:19:01 AM »
User ในฝัน  ท่านตั้งกระทู้ได้ดีครับ
ผมคิดว่าทุกท่านก็คงมีในใจทุกคนละครับ
แต่สำหรับผม แล้ว  การทื่เราปลื้มใครสักคน แต่น้องคนนั้นเป็นที่ชื่นชอบของ หลายๆคน ปลื้ม เพราะความน่ารัก ของน้อง
ทำให้บางครั้งเราก้อแค่ได้แอบปลื้มและคอยมองห่างๆ  ครับ
ขอบคุณครับ ท่าน garybigg15  **26**
ก็จริงตามที่ท่านว่าครับ น้องน่ารักๆในเวบนี้ ส่วนใหญ่จะมีพี่จ้างเที่ยวหมายปองเยอะ (คำเก๊าเก่า 555) ก็ได้แต่มองและรอวันที่ได้เจอน้องเขาอีกครั้ง  **39**

slow

• People Like This 2111
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2017, 08:29:23 AM »

**14**

ไม่น่าเคยเจอน้องน่ารักคนนี้นะครับ...
ห่างจ้างเที่ยวมาเปนปีแล้ว คงคลาดกัน

ขอบคุณครับ ท่าน Slow ท่านเองก็รู้มาว่าเป็นพี่อีกคนใน list ที่สาวๆ เจอแล้วมีความสุข น้องคนนี้ก็อาจจะเคยเจอท่านแล้วเช่นกัน  **26**

งงอะดิ

• Full Member
  • People Like This 69
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2017, 08:37:02 AM »

ดีใจกับท่าน จขกท ครับที่เจอน้องที่ถูกใจ
สำหรับผมก้อมี user ในฝันเหมือนกัน
ฝันว่า เมื่อไหร่จะได้เจอกับเธอ อีก

**21**

iintensive

• Newbie
  • *
  • People Like This 14
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2017, 04:59:53 PM »
ตัวผมเองก็มี user ในฝัน เหมือนท่านสีเทานะครับ ครั้งได้มีโอกาสเจอกัน ความน่ารักและเป็นกันเอง คุยสนุก คล้ายๆกับน้อง user ในฝันของท่านนั่นแหละครับ ที่ทำให้ผมตกหลุมรัก น้องuser ในฝันของผมเข้าเหมือนกัน แต่ user ในฝันของผม ตัวโต ผมสั้น และไม่ Popular เหมือนน้องของท่านครับ อิอิ ผมไม่มีคู่แข่งครับ แต่ก็ยังไม่สามารถชนะใจน้องได้ คงได้แต่แอบหลงรักน้องเค้าต่อไปเหมือนท่านอีกราย

ผมว่าในเวปนี้ท่านชายท่านอื่นๆน่าจะมี user ในฝัน ไม่ต่างจากผมและท่านหรอกครับ ก็อยากให้น้องๆเค้าน่ารักกันให้น้อยๆลงหน่อยครับ  **25**