ผู้เขียน หัวข้อ: ของขวัญห่วงจากใจจริงๆค่ะ...ขอเเค่เเวะมาอ่านกันคนละนิดคนละหน่อยก็ดีใจเเล้วค่ะ^^  (อ่าน 1132 ครั้ง)

MynameisKkhwan

• Full Member
  • People Like This 51
 **14** ของขวัญว่าโลกทุกวันนี้เปลี่ยนเเปลง
และก้าวไปไกลกว่าที่เราคิดเยอะนะค๊...
และไม่ว่าอะไรก็เกิดขึ้นได้เสมอ...
สำหรับในวงการรับจ้างเที่ยวนี้ค่ะ ....พี่นัดน้องหรือน้องนัดพี่ได้โปรดช่วยๆกัน...
อย่าหลอกลวงเอาเปรียบใครหรือเอาแบบอย่างคนไม่ดีๆคนอื่นๆ

....วันนี้เราอาจจะเห็นคน.... ได้ดีมีเงินหิ้วกระเป๋าแพงกินอาหารหรูๆจากการโกหกหลอกลวง ต่างๆนาๆ
....วันนี้เค้าอาจจะปลอดภัย... จากสิ่งที่เค้าได้กระทำเอาไว้แต่เชื่อเถอะนะคะ
ว่าเวรกรรมจะตามทันคนเหล่านี้ ไม่ทางใดก็ทางนึง!ไม่ช้าก็เร็ว...
สิ่งที่ทำไม่ดีเอาในอดีต มักจะตามเรามาทันเสมอ.....อย่าเอาอย่างคนไม่ดี
.... หรือเห็นว่าใครๆเค้าก็ทำกันจนเป็นเรื่อง ปรกติ...

สมมุติว่า..."คุณมาทำงาน" ! ...คุณก็ยังอยากเจอหรือ
ต้องการทำงานกับคนที่ดี ...มีความคิดที่ดีดี
ซึ่งพี่ๆน้องๆเพื่อนๆทุกท่านที่เข้ามาในเว็บ...
ก็ต้องการแบบนั้น ไม่แตกต่างจากที่คุณต้องการ

เเละไม่ว่า...พี่ๆเพื่อนๆน้องๆอยากจะทำงานหรือเจอกับคนประเภทไหน ...!?
ของขวัญก็อยากให้เลือกคิดที่จะพบเจอสักนิดนึงไม่ว่าจะรีบเเค่ไหนก็ต้องเลือกนะค๊!!
ความคิดส่วนตัวนั้นของขวัญคิดว่า คนดีดีเเละคนที่ไม่ดีนั้นความรวยที่เเสดงเท่ากันทุกคนค่ะ

แต่...คนดีดีที่มาจ้างหรือให้เงินน้อง ของขวัญคิดว่า...พี่เค้าจะมาพร้อมการให้เกียรติน้องๆและนับถือในตัวน้องๆทุกคนค่ะ
ส่วนคนไม่ดี.... ? ของขวัญคิดว่า....ก็ลองคิดกันเอาเองดูนะคะ แหะแหะ...  ^^"
ของขวัญขอเป็นกำลังใจให้ทุกคนเจอเเต่คนที่ดีดีนะคะ^^ ปล.ความคิดเห็นส่วนตัวค่ะถ้าคิดต่างมุมไปบ้างเเนะนำเเบ่งปันเเชร์ความคิดเห็นทุกคนได้นะคะของขวัญขอน้อมรับทุกๆคำติชมเเละทุกความเห็นค่ะ **38**
~พร้อมผูกพันธ์แต่ไม่พร้อมผูกมัด~
" รู้จักรัก รู้จักรอ รู้จักพอ รู้จักให้ "

• มายเนมอิส' ของขวัญ

Nanniie

• Hero Member
  • People Like This 411
  • นั่งเล่นใต้ต้นถั่วงอก!!
อยากฝากถึง พี่ หรือ น้อง ที่พยายามเปลี่ยนตัวตนด้วยค่ะ

หากอยากได้รับเกียรติและการยอมรับจากใครๆ
ก็ควรที่จะให้เกียรติ และยอมรับตัวตนที่แท้จริงของตัวเองให้ได้ก่อน

หลายๆ คน ที่แอบอ้างอาชีพ หมอ หรือ วิศวะ เพื่อทำให้ตัวเองี มันไม่ได้ทำให้คุณดูมีค่า มีราคา หรือน่าเชื่อถือ
แต่หากคุณเจอคนที่เค้ารู้ลึก รู้จริง และจับทางคุณได้
ถึงคุณจะเป็นน้องที่ดี เป็นพี่ที่จ่ายจริง
ก็ไม่มีใครมองคุณในแง่ดีหรอกค่ะ

แม้แต่ตัวเอง ยังไม่เห็นคุณค่า ไม่ให้เกียรติตัวเอง
แล้วคุณจะเรียกร้องหาการให้เกียรติจากคนอื่นได้อย่างไร
Beware of no man more than yourself.
... >w< ... ~~~~~