ผู้เขียน หัวข้อ: มีปัญหากับแฟน เพราะเพื่อนแฟน  (อ่าน 2544 ครั้ง)

_Poon_

• Full Member
  • People Like This 681
Re: มีปัญหากับแฟน เพราะเพื่อนแฟน
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2017, 02:31:51 PM »
ปัญหาโลกแตกหึงแฟนกับเพื่อนผู้หญิงของแฟน
จขกท. อาจเจอวีรกรรมอะไรของนางมาเราไม่รู้
แต่ที่รู้แน่ๆก้อคือ ถ้าแฟน จขกท. จะเอานางทำแฟน
ก้อคงเอากันไปตั้งแต่สมัยเรียนละ ไม่ได้มาเปนแฟนกับ จขกท.หรอก **38**

k p i2 z

• Full Member
  • People Like This 81
Re: มีปัญหากับแฟน เพราะเพื่อนแฟน
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2017, 07:04:04 PM »
ประเด็นแรก...เรื่องการให้แฟนเลิกคบเพื่อนผู้หญิง
สำหรับเรา! คิดว่า จขกท. ไม่ควรทำคะ (มากๆ) เพราะจขกท.ควรจะให้เกียรติแฟนตัวเองในเวลาที่คบกัน ด้วยความเชื่อมั่นและความจริงใจที่คบกันคะ

ประเด็นที่ 2  คือเรื่องเพื่อนแฟน .. เราเองก็มีเพื่อนผู้ชายเยอะ ผู้หญิงก็มี ทั้งรุ่นพี่ รุ่นน้อง แต่สำหรับเราเพื่อนคือเพื่อน บางทีก็มีไปไหนมาไหน 2 คน หรือหลายคน  บางทีบทอ๋องๆก็โดนเรียนขับรถเล่น 2 คนหรือโดดไปหาข้าวกินกัน 2 คนก็มี แล้วค่อยกลับไปเรียนก็มีเป็นประจำ !! ถามว่าเคยมี ปันหากับแฟนเพื่อนไหม? บอกเลยว่าไม่มี หรือบางทีเค้าอาจจะกำลังเป็นแบบเจ้าของกระทู้ก็ได้(มั้ง..แต่ก่อน) เพราะทุกวันนี้ก็กลายเป็นวาไรตี้ เจอหน้าก็บรรเทิงกันดีคะ

คือ..งี๊ !! อยากให้ จขกท. มองมุมกว้างๆใจเย็นๆ ปัญหานี้มันไม่ใช่ปัญหาระหว่าง จขกท.กับแฟนโดยตรง เพียงแต่ จขกท.กำลังเอาความคิดของตัวเองมาเป็นปัญหา... หากเป็นเรา!! เราจะแก้ไขด้วยการเข้าหาเพื่อนแฟนแบบรุ่นน้องดีๆ หรือทำตัวปกติ ไม่มีไร!!
แล้วก็ใช้ชีวิตน่ารักๆ รักกับแฟนไป..เพราะเราควรโฟกัสและให้ความสนใจเรื่องแฟนเรามากกว่าเรื่องที่ยังไม่เกิดขึ้นคะ
จริงๆเรื่องบางเรื่อง..หากมันยังไม่เกิดก็อย่าไปคิดให้มีปัญหา ในชีวิตเลยย ... ถึงต่อให้มันจะเกิด ยังไงมันก็เป็นเรื่องที่เราควบคุมไม่ได้อยู่ดี ทำวันนี้ให้ดีกับคนที่เรารักดีกว่าคะ

TiBBieee

• Sr. Member
  • People Like This 121
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2017, 12:02:13 AM »
    มาขอความเห็นนี่คิดดีแล้วหรอค่ะ ถ้าตอบไปตรงๆจะยอมรับได้มั้ยเอ่ย? ...  **13** **13** **13** **13**

ก็ต้องเสนอความคิดเห็นมานะคะ
ไม่ใช่มาเสนอความรู้สึกตัดสินคนอื่น และคิดไปเองแบบนี้

ครั้งก่อนมาตั้งกระทู้ถาม ก็ได้ข้อคิดดีๆเยอะค่ะ
ครั้งนี้ ก็คิดว่าต้องมีคนให้ข้อคิดที่ดีได้

ถ้าจิตรไม่แข็งก็จะแนะนำแบบเบาๆ ให้ทำตัวนิ่งๆรอดูสถานะการณ์ไปก่อนละกันค่ะ ยิ่งถ้าอีกคนเป็นผู้หญิงไม่ดี ยิ่งไม่ต้องเหนื่อยเลย อยู่เฉยๆก็ชนะแล้ว  ... ยกเว้นว่าผู้หญิงคนนั้นจะดีกว่าเรา แล้วยิ่งเจ้าของโพสไปดีดดิ้นจนถึงขั้นทะเลาะกับแฟนใหญ่โต
"มีคนอยู่3คน ถามว่าคนที่เสียความรู้สึกคือใครกันค่ะ ถ้าไม่ใช่เจ้าของโพสกับแฟน  ส่วนคนอื่นเข้าก็แต่งหน้าแต่งตัวสวยๆออกไปใช้ชีวิต ออกไปมีความสุขข้างนอกโน่นน " ลองนิ่งๆดูถ้าเขาคิดอะไรกับแฟนเรา เขาต้องแสดงอาการอะไรออกมาบ้างหล่ะค่ะ ให้เขาว่าเราเสียหายต่อไปผู้ชายจะได้คิดว่า ผู้หญิงคนนี้ bad attitude ส่วนเราก็เป็นนางเอกต่อไป  ...
ออกจากบ้านต้องได้เงิน !!!!!