ผู้เขียน หัวข้อ: ยังมีอยู่มั้ยผู้ชายที่ไม่ได้มองผู้หญิงที่หน้าตา  (อ่าน 2455 ครั้ง)

Meen_Nr

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
เรื่องมันมีอยู่ว่าเราเคยตั้งกระทู้ว่าเหงา อยากมีเพื่อนคุย แล้วก็มีคนแอดมา ซึ่งทุกคนที่แอดมาก็มักจะขอดูรูปเรา ทั้งๆที่รูปเราก็เหมือนในดิสไลน์นั่นแหละ จริงๆเรารำคาญนะ แต่เราก็ส่งให้ดู ทีนี้บางคนพอเห็นรูปเราก็ไม่คุยกับเราอีกเลย อย่างวันนี้มีพี่ผู้ชายคนนึงตั้งกระทู้ว่ารับดูแลน้อง จริงๆเราไม่ได้อะไรแค่อยากแอดไลน์ไปคุยกับพี่เค้าเฉยๆ พอพี่เค้าขอดูรูป เราก็ส่งให้ แล้วพี่เค้าก็บอกว่าขอบคุณนะครับ แต่พี่ไม่ชอบ คือเรายังไม่ได้บอกเลยว่าจะให้พี่เค้ามาดูแลเรา จริงๆเราไม่ชอบด้วยซ้ำกับการที่ผู้ชายคนหนึ่งต้องมาซื้อผู้หญิงด้วยเงิน แล้วเราก็คิดว่าเรามีศักดิ์ศรีมากพอ คงไม่แอดไลน์เพื่อไปให้ผู้ชายดูแล แล้วเราก็ไปขอเงิน เราแค่เสียความรู้สึกที่แบบว่าคนสมัยนี้เค้ามองคนที่หน้าตามากกว่านิสัยแล้วหรอ แค่เห็นรูปก็บอกว่าไม่ชอบ ทั้งๆที่ยังไม่รู้ว่าคนๆนั้นเค้านิสัยเป็นยังไง ยังมีอยู่มั้ยผู้ชายที่รักผู้หญิงด้วยใจจริง โดยมองข้ามเรื่องหน้าตา

slow

• Hero Member
  • People Like This 2111
พยายามทำความเข้าใจความเป็นไปของเวป ก็จะไม่มาเสียความรู้สึกครับ
คนที่ชอบแบบที่เราเป็นก็ต้องค่อยๆหา เพราะที่มันลงตัวไม่ได้มีมากมาย

ไม่เจอที่ใช่ ดีกว่าโดนหลอกนะครับ...

**38**

making1

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 34
คำถามน้องก็เหมือนน้องหันหน้าเข้าหาสาวๆด้วยกัน แล้วก็ถามเช่นกันว่า มีสาวๆคนไหนไหมที่ไม่ได้มองผู้ชายที่หน้าตา

คนเรามันมีหลายแบบ หลายนิสัยครับ เพียงแค่น้องเจอคนที่เริ่มจากการมองที่หน้าตาก่อน น้องก็พยายามหาต่อไปครับ ยังไงมันก็ต้องมีแหละครับ คนเราที่จะไม่มองที่หน้าตา

แบกจิ๋มยิ้มทั่วโลก

• Newbie
  • *
  • People Like This 17
  • ว่างเสมอ ถ้าเจอคนที่ถูกใจ ~~
เราเป็น ผญ ที่น่าจะหัวอกเดียวกัน
เดี๋ยวเราฝาก ID ไว้ ใน PM
ว่างๆเหงาๆ ทักมาคุยกันนะ

เราเป็นกำลังใจให้
~ ชอบคนสวยเชิญป้ายหน้า อยากคุยกับคนบ้ามาตรงนี้ ~
...ไม่สวย แต่อร่อย รสชาติไม่กร่อย อยากให้มาลอง...

:::ไม่ได้รับงานใดๆนะคะ:::

k p i2 z

• Full Member
  • People Like This 81
ไม่ต้องใส่ใจกับคำพูดคนคะ _ เราเองก็ไม่รู้ว่า
สุดแท้ เค้าหาคนดูแลจริงเปล่าและเค้าเองดูแลได้จริฝไหม หรือแค่เกรียนๆ ไปวันๆ

เราทำตัวเราเองให้ดี รอเจอคนที่ดี เคมีที่เข้ากันดีกว่า

เคยมีคนๆหนึ่งบอก ผญ.ทุกคนมีความสวยของตัวเอง

อย่าคิดมากนะ ___ ยิ้มๆไว้คะ

Monin_II

• Full Member
  • People Like This 115
เรากลับมองอีกแง่
พี่ที่คุณแอดไปที่หาน้องดูแล
เราชอบที่พูดปฏิเสธตรงๆ
เค้าจุดประสงค์ชัดเจนว่าหาน้องดูแล
ซึ่งไม่ผิดที่จะมองที่หน้าตาก่อน
เว็บนี้เป็นเรื่องปกติค่ะ
อย่างเราก็ดูรูปลักษณ์ภายนอกก่อนค่ะ
นิสัยเราก็ตามดูอีกทีหลัง
หน้าตาดี นิสัยดี คือสิ่งที่ต้องการ
ทำไมต้องเลือกอย่างใดอย่างนึง
คุณอาจแค่ไม่ตรงสเปคใครบ้างคน
แต่ก็ใช่ว่าจะไม่มีใครชอบที่เป็นคุณ
อย่าว่าตัวเองไม่สวยค่ะ
มันต้องมีคนที่คลิ๊กกับเรา
มั่นใจไว้ดีกว่า

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
    พี่มาบอกไว้หลายครั้งครับ ว่าเรามาเล่นเวป เราก็โฟกัสแค่เฉพาะคนที่เราเห็นว่าเหมาะกับเราพอครับ
ที่หลุดเข้ามาแปลกๆ ไปจากที่เราต้องการ เราก็แค่ข้ามๆ มันไป มันคงยากที่เราจะไปควบคุมไม่ให้ คนที่เค้า
อยากถามอยากโพสต์อะไรโดยไม่สนใจในสิ่งที่เจ้าของเรื่องเค้าถาม เค้าบอกไว้ก็มีอยู่เสมอครับ อย่าใส่ใจครับ

ส่วนเรื่องหน้าตา พี่คงต้องบอกว่าพี่ๆ ส่วนมากเค้าให้ความสำคัญครับ แล้วถึงจะมาพิจารณานิสัยใจคอกันอีกที
แต่หากน้องแค่ต้องการมิตรภาพ ซึ่งตรงนี้ไม่จำเป็นต้องใช้รูปร่างหน้าตา ก็ไม่จำเป็นครับ สกัดสิ่งที่ไม่ใช่ออกไป
เหลือไว้แค่คนที่ใช่ น้องก็จะได้เจอคนในแบบที่น้องอยากคุยด้วยครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

mall_cop

• **
  • People Like This 11
หน้าตาก็ต้องมาก่อนในความจริง  แล้วค่อยว่ากัน ไม่ใช่มองไม่ได้เลย

Warinthara

• **
  • People Like This 26
  • คุยได้ อัธยาศัยดี
คนเล่นเวปนี้ไม่ได้มีแค่คนเดียวค่ะ

อย่าให้คนๆเดียวมาทำลายความรู้สึก ที่เราจะได้มีโอกาศเจอกับ
มิตรภาพใหม่  ยิ้มๆเข้าไว้ อย่าได้แคร์  **39**

Nine10

• **
  • People Like This 49
หน้าตาคนเราไม่เหมือนกัน
อาจจะมีบ้างที่มีหน้าตาคล้ายกัน
หรืออาจจะมีทีอยากที่ตาเหมือน
 **30** **30** **30**

แต่ท้ายที่สุด หน้าตาก็เป็นแค่ 1 อย่าง
ถ้าไงๆ ก็ ทำหน้าตาให้สดใส น่าชม แล้วนิสัยดีๆ จะต้องเจอคนดีแน่นอน

**36** **36** **36**