ผู้เขียน หัวข้อ: อยากแชร์บ้าง  (อ่าน 2036 ครั้ง)

RedC

• Newbie
  • *
  • People Like This 14
อยากแชร์บ้าง
« เมื่อ: สิงหาคม 27, 2017, 07:50:57 AM »
เมื่อวานลองโพสต์

มีน้องทักมาสามคน
คนแรก ไกลไปหน่อย
คนสอง เรทไม่โอเค
คนสาม น้องบอกเดือดร้อนมากๆๆๆ

ก็ลองคุยดูครับ
น้องขอรับงาน ****
เราก้อบอกตรงๆ ว่าจากรูป(ไม่ชัด) พี่ให้ได้ **** ให้ลองดูคนอื่นนะ อีกอย่าง ไกลมาก เกือบร้อยโล ไม่อยากไป
น้องบอกงั้นที่ขาด ขอยืม พร้อมเล่าดราม่ามา
ก็ตอบไปแล้วนะว่า ให้ยืมไม่ได้
น้องก้อยืนยันว่ารับเท่านั้น และรบเร้าให้รีบไป

ตอนขับรถไปน้องก้อไลน์ถามตลอดว่าถึงไหนๆ
เข้าใจนะว่ากลัวถูกหลอก แต่พี่ขับรถมาไกลมาก
สุดท้ายน้องให้เราไปรอ แล้วถึงออกมา

ก้อบอกน้องตรงๆว่าดรอปจากรูปเยอะ ถ้าจะรับพี่คงต้องลดเรทอีก แต่เสนอทางเลือกให้ ให้ค่าเสียเวลา

น้องก้อจะขอยืม เพราะมีหนี้นอกระบบ หาไม่ทัน

แนะนำวิธีทางออกให้ก้อไม่เอา จะให้ให้ยืม
ตัดสินใจยื่นค่าเสียเวลาให้

ดราม่าอยู่พักใหญ่น้องให้วนรถไปส่ง
ลงจากรถปิดประตูใส่อีก

เฮ้อ
ขับรถไปกลับร้อยกว่าโล
ค่าเสียเวลาก็ให้

เจอกันวันแรก  จะให้ยืม **** แปลกมั้ย
ในยามที่ไม่มีใครช่วยน้องเลย (น้องบอก)
พี่ไม่ช่วยอย่างที่น้องขอ แต่ก้อช่วยบ้างโดยน้องไม่เสียอะไร
ยังไม่พอใจอีก เฮ้อ

บ่นๆๆๆ

เช้าแล้ว โอกาสของวันใหม่
บ่นแล้วลืมมันไป
ถ้าอยากเจอผี ต้องไปบ้างร้าง
แต่ถ้าอยากหนีความอ้างว้าง ให้มาค้างบ้านพี่

แบกจิ๋มยิ้มทั่วโลก

• Newbie
  • *
  • People Like This 17
  • ว่างเสมอ ถ้าเจอคนที่ถูกใจ ~~
Re: อยากแชร์บ้าง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2017, 08:08:51 AM »
พี่เป็น ผช ที่น่ารักค่ะ
ที่แม้เจอกันแล้ว น้องไม่ถูกสเป็ค หรือดรอปลงมาก ก็ยังให้ค่าเสียเวลา ยังเสนอทางเลือกให้น้อง

ถ้าอ่านแล้วไม่งง น่าจะแค่เจอกัน ใช่ไหม

พี่น่ารักกว่าหนุ่มๆที่หนูไปเจอเยอะ
หนูเป็นคนไม่มั่นใจในตัวเอง และไม่สวย
พี่ๆก็จะบอกว่า ไม่เป็นไรๆ

พอโซเดมาคอมเสร็จ กรรม! พี่ดันหายไปเลย

มาหลอกให้ความหวัง แล้วก็ทิ้งเราให้เสียใจ

งื้ออออ (มาแชร์บ้าง)

แต่ไม่เป็นไรค่ะ หนูจะแบกจิ๋มของหนู หายิ้มต่อไป จนกว่าจะเจอใครที่รักจริง  **36** **36**

ขอให้เจอน้องที่ถูกใจไวๆนะคะ
~ ชอบคนสวยเชิญป้ายหน้า อยากคุยกับคนบ้ามาตรงนี้ ~
...ไม่สวย แต่อร่อย รสชาติไม่กร่อย อยากให้มาลอง...

:::ไม่ได้รับงานใดๆนะคะ:::

RedC

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2017, 08:12:38 AM »
ใช่ครับ แค่เจอกัน ไม่ได้ทำไรน้อง
จริงๆให้ค่าเสียเวลา แล้วอยากกลับเลยด้วยซ้ำ
น้องมานั่งร้องไห้บนรถตั้งนาน
บอกไม่มีตังกินข้าว ก็อาสาพาไปกินก้อไม่เอา

แต่คือ ให้ยืมไม่ไหวจริงๆ

ขอบคุณฮะ สำหรับคอมเม้นท์
แต่ถ้าอยากหนีความอ้างว้าง ให้มาค้างบ้านพี่

• Newbie
  • *
  • ว่างเสมอ ถ้าเจอคนที่ถูกใจ ~~
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2017, 08:22:36 AM »
ใช่ครับ แค่เจอกัน ไม่ได้ทำไรน้อง
จริงๆให้ค่าเสียเวลา แล้วอยากกลับเลยด้วยซ้ำ
บอกไม่มีตังกินข้าว ก็อาสาพาไปกินก้อไม่เอา

ดีแล้วแหล่ะค่ะที่ไม่ให้ยืม เพราะไม่รู้จักกัน
สมัยนี้ ขนาดเพื่อนฝูงคบมานาน ยังไว้ใจไม่ได้เลย

ว่างๆ ผ่านมาแถวบางพลัด มาเลี้ยงก๋วยเตี๋ยวหนูบ้างนะคะ ^^
~ ชอบคนสวยเชิญป้ายหน้า อยากคุยกับคนบ้ามาตรงนี้ ~
...ไม่สวย แต่อร่อย รสชาติไม่กร่อย อยากให้มาลอง...

Pixi

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2017, 09:11:34 AM »
ขอชื่นชมค่ะ
ที่พี่พยายามเสนอทางเลือกอื่น
พยายามช่วยน้องเค้า
ถ้าเค้าเดือดร้อน
น่าจะรับเงื่อนไข
บรรเทาความทุกข์ไปก่อนบ้าง
น่าเสียดายได้เจอพี่ดีๆแล้ว

บ่นแล้วลืมมันไปชอบค่ะ

RedC

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2017, 09:15:47 AM »

ดีแล้วแหล่ะค่ะที่ไม่ให้ยืม เพราะไม่รู้จักกัน
สมัยนี้ ขนาดเพื่อนฝูงคบมานาน ยังไว้ใจไม่ได้เลย

ว่างๆ ผ่านมาแถวบางพลัด มาเลี้ยงก๋วยเตี๋ยวหนูบ้างนะคะ ^^

ด้วยความยินดีครับ
ก๊วยเตี๋ยวอะไรดี

k p i2 z

• Full Member
  • People Like This 81
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2017, 09:16:12 AM »
+1 จขกท.คะ

สักวันพี่คงเจอคนที่ดีและใช่คะ
 **04**

RedC

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2017, 09:18:45 AM »
(แอท)pixi
เช้าแล้วว  เริ่มต้นใหม่กันครับ

(แอท)quiet
ว่างก้อหา ยุ่งก้อหายไป
เจอไม่ดีก้อปลง
ไม่เจอก้อไม่เป็นไร

สาธุ 555555

ก็หมวยนี่คะ

• Newbie
  • *
  • People Like This 9
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2017, 09:27:41 AM »
ผ่านรังสิตชวนน้องได้นะคะ  **06**
พี่น่ารักใครๆก็ชอบค่า
 41
ไม่ใช่แป้งบางกรอบ

แต่เป็นขนมปังหนานุ่ม

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2017, 09:46:43 AM »

ด้วยความยินดีครับ
ก๊วยเตี๋ยวอะไรดี

ก๋วยเตี๋ยวน้ำแตก แยกบางพลัดค่ะ
เด็ดมาก อยากให้ลอง  **36**