ผู้เขียน หัวข้อ: D-day ขอบคุณที่ส่งจนถึงปลายทางนะคะ...  (อ่าน 4279 ครั้ง)

nk911

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 26
D-day ขอบคุณที่ส่งจนถึงปลายทางนะคะ...
« เมื่อ: สิงหาคม 28, 2017, 07:07:10 PM »
   ทักทายทุกคนค่ะ การบ้านนี้เขียนระหว่างวันที่เหมือนจะว่าง ระหว่างทางที่กำลังจะไปซื้อของคนเดียว ค่อยๆไล่ซื้อของที่จำเป็นทีละอย่าง ตั้งแต่ตั๋วเครื่องบินone wayที่ซื้อระบุวันไว้แล้ว กระเป๋าเดินทางใบใหญ่ และของอื่นๆอีกมากมาย แปลกดีเหมือนกันเรารู้สึกใจหายและไม่มีความสุขเท่าไหร่ในการช้อปปิ้ง555 ไม่ใช่เพราะเงินที่เราจ่ายไปแต่เพราะเวลาที่เหมือนจะนับถอยหลังลงทุกที โหวงเหวงอย่างบอกไม่ถูก ที่กำลังจะไม่ได้เจอคนๆนึงไปอีกหลายปี(ไม่รู้กี่ปี)
   ย้อนไปเมื่อเกือบ3เดือนก่อน ได้เจอพี่ดูแลคนนึงในนี้ เราก็ได้บอกแล้วล่ะว่าเราคงมีเวลาอยู่ในไทยอีกไม่นานนัก แต่ยังไม่แน่ใจวันที่ต้องไป หลังจากที่พี่รู้พี่ก็หาเวลามาหาเราบ่อยขึ้นค่ะ รับ-ส่งบ้าน-ออฟฟิศ มารับไปทานข้าว เดินเล่น ช้อปปิ้ง ไปรพ. แทบจะทุกอย่าง
   ก่อนที่วีซ่าจะผ่านได้ไปไหว้ศาลเจ้าที่นึงกับพี่
เรา : ขอพรว่าอะไรคะ
พี่ : พี่ขอให้เราสมหวังในสิ่งที่คิดไว้
เรา : หื้ม? ทำไมไม่ขอในสิ่งที่ตัวเองหวังล่ะคะ
พี่ : ไว้เดี๋ยวจะเฉลยให้ฟังทีหลังนะ
   จนวันที่วีซ่าผ่าน เราก็โทรไปบอกพี่ว่าวีซ่าเราผ่านแล้วนะพี่ก็ดีใจด้วย และพี่ก็มาเฉลยเรื่องที่ไปไหว้เจ้าวันนั้น
พี่ : รู้มั้ยว่าทำไมวันนั้นพี่ถึงขอให้เราสมหวังในสิ่งที่เราคิดไว้ ไม่ขอในสิ่งที่พี่คิด
เรา : ทำไมคะ?
พี่ : ถ้าพี่ขอในสิ่งที่พี่คิดเราอาจจะไม่สมหวังก็ได้นะ เพราะพี่ไม่อยากให้เราไป เลยต้องขอให้เป็นไปตามที่เราคิดไง^^
เจอคำตอบแบบนี้..เงิบไปอีก55 ใจหาย..จะต้องไปแล้วสินะ **21**
   วันกำหนดบินใกล้เข้ามาทุกที อยากจะขอบคุณที่พี่เข้ามาทำให้เด็กคนนี้มีช่วงเวลาดีๆมีความสุข ความทรงจำและประสบการณ์ดีๆ ก่อนที่จะต้องออกไปเผชิญโลกคนเดียว ขอบคุณที่คอยดูแล supportในทุกด้าน ที่ใช้เวลาที่เหลืออยู่สั้นๆช่วยเหลือเด็กคนนี้เสมอเพื่อให้ไปถึงเป้าหมายที่วางไว้ ไปอยู่ไกลๆเด็กคนนี้คงโทรมาขี้แงให้ฟังทุกวัน เหงาและคิดถึงแย่
    การบ้านนี้คงเป็นการบ้านสุดท้ายแล้วล่ะมั้งคะ อาจจะมีโอกาสได้เขียนอีกทีเมื่อกลับมา^^ อาจจะเขียนได้ไม่ดีเท่าไหร่ แต่สิ่งที่สัมผัสได้ด้วยความรู้สึกมันยากที่จะอธิบายด้วยคำพูดจริงๆค่ะ ขอบคุณสังคมสีเทาๆแห่งนี้ ที่ครั้งหนึ่งก็ได้ทำให้เรามาเจอสิ่งดีๆ ลาก่อนค่ะ :') **38**

play-ground

• Sr. Member
  • People Like This 124
Re: D-day ขอบคุณที่ส่งจนถึงปลายทางนะคะ...
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2017, 08:39:03 PM »
โชคดีน้า
 **06**

slow

• Hero Member
  • People Like This 2111
Re: D-day ขอบคุณที่ส่งจนถึงปลายทางนะคะ...
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2017, 09:27:14 PM »
ขอให้ประสบความสำเร็จดั่งใจหวังนะครับ...

**38**

nk911

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2017, 09:45:54 PM »
โชคดีน้า
 **06**
ขอบคุณมากค่า **38** ยินดีที่เคยได้เจอนะค้า555

nk911

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2017, 09:46:49 PM »
ขอให้ประสบความสำเร็จดั่งใจหวังนะครับ...

**38**
ไม่เคยเจอพี่slow แต่ก้ขอบคุณนะค้าา **38**

tawans

• Hero Member
  • People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2017, 10:07:26 PM »
สู้ๆนะครับ...ขอให้ไปถึงที่ฝันไว้
เอาใจช่วยครับ
 **03**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

garybigg15

• Full Member
  • People Like This 75
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2017, 11:05:10 PM »
ขอให้ก้าวไปได้ดังฝัน 
ขอให้ก้าวไปอย่างมั่นคง
ขอให้ก้าวไปอย่างมีสติ

สุดท้าย ขอให้โชคดีครับ

nk911

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2017, 11:51:24 PM »
ขอให้ก้าวไปได้ดังฝัน 
ขอให้ก้าวไปอย่างมั่นคง
ขอให้ก้าวไปอย่างมีสติ

สุดท้าย ขอให้โชคดีครับ
สู้ๆนะครับ...ขอให้ไปถึงที่ฝันไว้
เอาใจช่วยครับ
 **03**

ขอบคุณนะคะ :-)

mzazaza2015

• Sr. Member
  • People Like This 103
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2017, 11:54:51 PM »
 **38** ขอให้มีความสุขมากๆนะคร้าบ  **38**

kokoneko

• **
  • People Like This 18
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2017, 12:43:26 AM »
โชคดีทั้งน้องทั่งพี่ครับ