ผู้เขียน หัวข้อ: กิจกรรมยามว่างของคนขี้เหงา  (อ่าน 4232 ครั้ง)

rock-ice

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 11
กิจกรรมยามว่างของคนขี้เหงา
« เมื่อ: สิงหาคม 28, 2017, 10:47:25 PM »
คนขี้เหงาส่วนใหญ่ชอบทำอะไรกัน ชอบไปไหนกัน ส่วนตัวจะชอบไปหาของหม่ำ เดินสายกินแหลก กินกันให้ร้านเจ๊งกันไปข้าง 555  **30** ไปคนเดียวก้อดี ไปหลายคนก้อดี อารมณ์แบบได้หมดถ้าสดชื่น อยากให้พี่ๆเพื่อนๆ เข้ามาร่วมแชร์ประสบการณ์ และแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันหน่อยคะ
จะสุข จะทุกข์ อยู่ที่ใจ..
ใช่อยู่ที่ใครจะกำหนด...

kokoneko

• **
  • People Like This 18
Re: กิจกรรมยามว่างของคนขี้เหงา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2017, 11:32:38 PM »
สวัสดีครับ
สำหรับผม​ ความเหงาจะมีเเมวเป็นเพื่อนกอดๆหอมๆเกาพุงหรือกวนให้เเมวกัดครับ​
ถ้าเครียดจะหาอะไรกิน​ ถ้าเป็นของเเพงๆยิ่งจะเเก้เครียดได้เร็วยิ่งขึ้น​
นอกจากนี้ยังไปดูคอนเสริ​ เพราะชอบดนตรีมากๆ​     โดยเฉพาะเเนวเมทัล​ เมื่อคืนวันเสาร์ก็พึ่งไปrock pubราชเทวี​ มาไปคนเดียวตั้งเเต่ม.ต้นจนตอนนี้30กว่าก็ไปคนเดียว
นอกจากนี้ก็หาช่วยให้อาหารหมาเเมวจร, บริจาครับเคสก็เเก้เครียดเเก้ว่างเเก้เหงาได้เยอะครับผม
 **38**

จ๋องกระปิ๋ม

• Hero Member
  • People Like This 1128
Re: กิจกรรมยามว่างของคนขี้เหงา
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2017, 11:43:35 PM »
เวลาเหงาๆคนเดียว ชอบไปเดินผ่านร้านเหล้าค่ะ
เดินผ่านดูกลุ่มคนที่สังสรรค์สนุกสนานกัน
มันรู้สึกตรงข้ามกับความรู้สึกตัวเองเวลาเหงาดี
เห็นแล้วเพลิน อยากเข้าไปนั่งคุยด้วยบ้าง
 **21**
ไม่มีที่ยืนสำหรับคนหื่นอีกต่อไป..

rock-ice

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2017, 12:43:27 AM »
สวัสดีครับ
สำหรับผม​ ความเหงาจะมีเเมวเป็นเพื่อนกอดๆหอมๆเกาพุงหรือกวนให้เเมวกัดครับ​
ถ้าเครียดจะหาอะไรกิน​ ถ้าเป็นของเเพงๆยิ่งจะเเก้เครียดได้เร็วยิ่งขึ้น​
นอกจากนี้ยังไปดูคอนเสริ​ เพราะชอบดนตรีมากๆ​     โดยเฉพาะเเนวเมทัล​ เมื่อคืนวันเสาร์ก็พึ่งไปrock pubราชเทวี​ มาไปคนเดียวตั้งเเต่ม.ต้นจนตอนนี้30กว่าก็ไปคนเดียว
นอกจากนี้ก็หาช่วยให้อาหารหมาเเมวจร, บริจาครับเคสก็เเก้เครียดเเก้ว่างเเก้เหงาได้เยอะครับผม
 **38**

ขอบคุณนะคะที่เข้ามาตอบ ไปดูคอนเสิร์ตคนเดียวนี่ต้องเหงามากเลยนะคะ  **25**

rock-ice

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2017, 12:44:35 AM »
เวลาเหงาๆคนเดียว ชอบไปเดินผ่านร้านเหล้าค่ะ
เดินผ่านดูกลุ่มคนที่สังสรรค์สนุกสนานกัน
มันรู้สึกตรงข้ามกับความรู้สึกตัวเองเวลาเหงาดี
เห็นแล้วเพลิน อยากเข้าไปนั่งคุยด้วยบ้าง
 **21**

ถ้าเป็นเค้านะ เค้าจะไปนั่งดื่มเลย 555

lean

• Full Member
  • People Like This 34
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2017, 07:15:12 AM »
เวลาเหงาจะเดินเข้าร้านหนังสือครับ  หาซื้อหนังสือที่น่าสนใจเก็บไว้อ่าน  ช่วงไหนเหงาบ่อยก็จะมีหนังสือกองโตๆอยู่ที่บ้าน  ตอนนี้กองอยู่ร่วมๆ 10 เล่มแล้ว  **07**
ออกจากร้านหนังสือ  ถ้ายังไม่หายเหงาก็จะไปนวดที่สปาต่ออีกซัก 2 ชม.  ได้ผ่อนคลายสบายตัวไปกับบรรยากาศสงบๆเพลงเบาๆ  ช่วยให้ผ่านวันเหงาๆไปได้อีกวัน  **35**

k p i2 z

• Full Member
  • People Like This 81
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2017, 09:31:52 AM »
เวลาเหงาแนะนำให้
ถูบ้าน ซักผ้า รีดผ้า ออกกำลังกาย 

แต่ถ้าไม่มีไรต้องทำแล้ว ก็นอนเป็นผัก อ่านหนังสือ เล่นเกมจ้า

tawans

• Hero Member
  • People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2017, 11:14:48 AM »
รังแกสาวๆ
 **04**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

แบกจิ๋มยิ้มทั่วโลก

• Newbie
  • *
  • People Like This 17
  • ว่างเสมอ ถ้าเจอคนที่ถูกใจ ~~
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2017, 11:20:05 AM »
เหงาก็เข้ามาเว็บนี้ค่ะ  **36**
มาหาเพื่อนคลายเหงา คิๆๆ
~ ชอบคนสวยเชิญป้ายหน้า อยากคุยกับคนบ้ามาตรงนี้ ~
...ไม่สวย แต่อร่อย รสชาติไม่กร่อย อยากให้มาลอง...

:::ไม่ได้รับงานใดๆนะคะ:::

Warinthara

• **
  • People Like This 26
  • คุยได้ อัธยาศัยดี
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2017, 11:25:18 AM »
  คนเล่นเวปนี้ส่วนมากจะเป็นคนขี้เหงาช่ายไหมค่ะ

ส่วนตัวเป็นคนที่ชอบไปไหนมาไหนคนเด่ว เวลาเหงาๆ เบื่อๆ
อาศัยความเป็นคนอัธยาศัยดี ไปหาเพิ่ลเอาข้างหน้าก้อสนุกดีอีกแบบค่ะ