ผู้เขียน หัวข้อ: กิจกรรมยามว่างของคนขี้เหงา  (อ่าน 4235 ครั้ง)

rock-ice

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 11
Re: กิจกรรมยามว่างของคนขี้เหงา
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2017, 12:34:37 PM »
เวลาเหงาจะเดินเข้าร้านหนังสือครับ  หาซื้อหนังสือที่น่าสนใจเก็บไว้อ่าน  ช่วงไหนเหงาบ่อยก็จะมีหนังสือกองโตๆอยู่ที่บ้าน  ตอนนี้กองอยู่ร่วมๆ 10 เล่มแล้ว  **07**
ออกจากร้านหนังสือ  ถ้ายังไม่หายเหงาก็จะไปนวดที่สปาต่ออีกซัก 2 ชม.  ได้ผ่อนคลายสบายตัวไปกับบรรยากาศสงบๆเพลงเบาๆ  ช่วยให้ผ่านวันเหงาๆไปได้อีกวัน  **35**

หนังสือที่กองๆอยู่นั่น อ่านหมดรึยังคะ ถ้ายังอ่านไม่หมด แสดงว่าความเหงาไม่ค่อยได้ไปเยือน ว่าแต่ชอบไปนวดเหมือนกันเลย มีที่แนะนำบ้างป่าวคะ
จะสุข จะทุกข์ อยู่ที่ใจ..
ใช่อยู่ที่ใครจะกำหนด...

rock-ice

• **
Re: กิจกรรมยามว่างของคนขี้เหงา
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2017, 12:36:55 PM »
เวลาเหงาแนะนำให้
ถูบ้าน ซักผ้า รีดผ้า ออกกำลังกาย 

แต่ถ้าไม่มีไรต้องทำแล้ว ก็นอนเป็นผัก อ่านหนังสือ เล่นเกมจ้า

555 ชอบคำสุดท้ายจัง เล่นเกม ตอนนี้กะลังติดงอมแงมเลย หายเหงาจริงคะ

rock-ice

• **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2017, 12:39:59 PM »
รังแกสาวๆ
 **04**

**25** นั่นงัย ท่านพี่ตะวัน คงไม่มีเวลาเหงาหรอกม้างงง สาวๆเพียบ  **34**

rock-ice

• **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2017, 12:40:42 PM »
เหงาก็เข้ามาเว็บนี้ค่ะ  **36**
มาหาเพื่อนคลายเหงา คิๆๆ

ถูกต้องนะคร้าบบบ 41

จ๋องกระปิ๋ม

• Hero Member
  • People Like This 1128
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2017, 01:12:16 PM »
เวลาเหงาๆคนเดียว ชอบไปเดินผ่านร้านเหล้าค่ะ
เดินผ่านดูกลุ่มคนที่สังสรรค์สนุกสนานกัน
มันรู้สึกตรงข้ามกับความรู้สึกตัวเองเวลาเหงาดี
เห็นแล้วเพลิน อยากเข้าไปนั่งคุยด้วยบ้าง
 **21**

ถ้าเป็นเค้านะ เค้าจะไปนั่งดื่มเลย 555

สมัยก่อน จ๋องก็ไปนั่งจิบเบียร์ ฟังเพลงคนเดียวในร้านบ่อยๆ ล่ะค่ะ
แต่เดี๋ยวนี้ หัวใจจ๋องไม่ค่อยเข้มแข็งเหมือนก่อนแล้ว
ไปนั่งดื่มคนเดียว กลัวมันจะเหงาหนักกว่าเดิมน่ะค่ะ
 **07**
ไม่มีที่ยืนสำหรับคนหื่นอีกต่อไป..

rock-ice

• **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2017, 05:30:30 PM »
เวลาเหงาๆคนเดียว ชอบไปเดินผ่านร้านเหล้าค่ะ
เดินผ่านดูกลุ่มคนที่สังสรรค์สนุกสนานกัน
มันรู้สึกตรงข้ามกับความรู้สึกตัวเองเวลาเหงาดี
เห็นแล้วเพลิน อยากเข้าไปนั่งคุยด้วยบ้าง
 **21**

ถ้าเป็นเค้านะ เค้าจะไปนั่งดื่มเลย 555

สมัยก่อน จ๋องก็ไปนั่งจิบเบียร์ ฟังเพลงคนเดียวในร้านบ่อยๆ ล่ะค่ะ
แต่เดี๋ยวนี้ หัวใจจ๋องไม่ค่อยเข้มแข็งเหมือนก่อนแล้ว
ไปนั่งดื่มคนเดียว กลัวมันจะเหงาหนักกว่าเดิมน่ะค่ะ
 **07**

ตอนนี้เค้าก้อชอบไปนั่งร้านเหล้าคนเดียวนะ กรึมๆหน่อย เด๋วเพื่อนก้อมีเอง 555

ขอให้คุณจ๋องหัวใจฟื้นตัวไวๆนะคะ ไว้มีโอกาสคงได้ไปด้วยกัน  **36**

จ๋องกระปิ๋ม

• Hero Member
  • People Like This 1128
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 02, 2017, 05:15:23 PM »
 **21**

**07**

ตอนนี้เค้าก้อชอบไปนั่งร้านเหล้าคนเดียวนะ กรึมๆหน่อย เด๋วเพื่อนก้อมีเอง 555

ขอให้คุณจ๋องหัวใจฟื้นตัวไวๆนะคะ ไว้มีโอกาสคงได้ไปด้วยกัน  **36**

ปกติไปแถวไหนเหรอคะ ร้านแบบไปนั่งคนเดียวได้อะค่ะ เผื่อเราจะบังเอิญไปเจอกันบ้าง
 พักหลังมา จ๋องไม่ได้เที่ยวเลย ไม่ค่อยคุ้นร้านน่ะค่ะ
 **25**
ไม่มีที่ยืนสำหรับคนหื่นอีกต่อไป..

rock-ice

• **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 03, 2017, 12:50:16 PM »
 **21**

**07**

ปกติไปแถวไหนเหรอคะ ร้านแบบไปนั่งคนเดียวได้อะค่ะ เผื่อเราจะบังเอิญไปเจอกันบ้าง
 พักหลังมา จ๋องไม่ได้เที่ยวเลย ไม่ค่อยคุ้นร้านน่ะค่ะ
 **25**

แนะนำ ฮิปปี้เดอบาร์ ข้าวสารคะ ร้านน่ารัก อาหารอร่อย บรรยากาศดี มีมุมส่วนตัว แต่ก่อนไปนั่งคนเดียวบ่อย นั่งจนได้แฟน แหะแหะ  **30**

MynameisKkhwan

• Full Member
  • People Like This 51
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 03, 2017, 04:29:15 PM »
เวลาเหงาขวัญก็ชอบออกไปที่ที่...
มีผู้คนเยอะๆค่ะ ส่วนตัวไม่ค่อยชอบดูหนังเท่าไหร่
เเต่ถ้าเป็นเรื่องกิน... **34** เเหม๊ ... พี่จขกท.ว่างหรือเหงาเมื่อไหร่รบกวนทักมาชวนไปเดินสายกินด้วยได้นะค๊...
กินน้อยค่ะ แต่กินทั้งวัน5555.  **25** **39**
~พร้อมผูกพันธ์แต่ไม่พร้อมผูกมัด~
" รู้จักรัก รู้จักรอ รู้จักพอ รู้จักให้ "

• มายเนมอิส' ของขวัญ

rock-ice

• **
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 05, 2017, 01:00:12 PM »
เวลาเหงาขวัญก็ชอบออกไปที่ที่...
มีผู้คนเยอะๆค่ะ ส่วนตัวไม่ค่อยชอบดูหนังเท่าไหร่
เเต่ถ้าเป็นเรื่องกิน... **34** เเหม๊ ... พี่จขกท.ว่างหรือเหงาเมื่อไหร่รบกวนทักมาชวนไปเดินสายกินด้วยได้นะค๊...
กินน้อยค่ะ แต่กินทั้งวัน5555.  **25** **39**

ง้อววว เจอสายกินเหมือนกัน สงสัยมีเวลาต้องประชันกันหน่อยแล้วมั้งคะ