ผู้เขียน หัวข้อ: Special Moment is Tomorrow’s Memories  (อ่าน 2538 ครั้ง)

Pingpingping

• Full Member
  • People Like This 57
Special Moment is Tomorrow’s Memories
« เมื่อ: สิงหาคม 29, 2017, 08:30:00 AM »
 **36** **36**การบ้านฉบับแรกของปิงปิง

ปิงปิงเข้ามาในwlgได้เพราะส่วนนึงเกิดมาจากความเหงาค่ะและมีปมเล้กๆๆกับความรักมาตลอด ดีใจนะคะที่ wlg ทำให้ชีวิตปิงพบกับความสุขที่ไม่เคยเจอ ได้เรียนรู้คำว่าดูแลช่วยเหลือผู้รับ จากในอดีตเกิดมาไม่เคยพบกับโมเม้นต์ดีๆๆแบบนี้

ปิงปิงได้แอดlineจากพี่คนนึงจากกระทู้ในwebค่ะ พี่ท่านนี้ปิงปิงขอใช้นามแฝงให้เค้าว่าพี่ขนม หลังจากadd lineไป พี่ขนมก้อทักกลับมา พุดคุยกันถามเรื่องทั่วๆๆไปค่ะ เราเข้ามานานระยัง ปิงปิงตอบเพิ่งเข้ามาค่ะ พี่ขนมถามต่อ เราไม่มีแฟนหรอ ปิงปิงเรยตอบไปปีกว่าระค่ะ
พี่ขนมเปนผู้ชายที่นิสัยน่ารักมาก มีความช่างสังเกตุใส่ใจมาก พี่ขนมถามปิงปิงว่า เราเวียนหัวบ่อยหรอ ปิงปิงตอบพี่ขนมไปว่า ใช่ค่ะ
พี่รู้ได้ยังไงคะ? พี่ขนมตอบรุปที่เราส่งให้พี่มันมียาดมติดมา
คือแบบปิงรู้สึกถึงความใส่ใจของพี่ขนมมาก ปิงคุยกับพี่ขนมมาหลายวันก่อนนัดเจอ ทุกครั้งที่ปิงขึ้นstatusในlineพี่ขนมจะเปนผชคนแรกที่พิมมาแระรีบโท ปิงโอเคมั้ยเปนอะไรรึป่าว พี่ขนมจะรู้ตัวมั้ยคะ พี่ขนมทำให้ผู้หญิงอย่างปิงที่ไม่ยิ้มมานานแร้วกับมายิ้ม กลับมารู้สึกมีความสุขเล้กๆๆอีกครั้ง จนมาถึงวันที่เรานัดเจอกัน ปิงตื่นเต้นมากๆๆๆๆพี่โทมาย้ำปิงอีกครั้งในตอนเช้า ว่าทำธุระเสดเรามาเจอกันในห้างสรรพสินค้าแห่งนึง ปิงมาถึงก่อนพี่ขนมนิดนึง พี่ขนมถามเรายุตรงไหน ปิงมองไปที่บรรไดเลื่อนเหนพี่พอดี แต่ปิงแกล้งหลบ555+   ปิงบอกปิงเหนพี่ขนมระค่ะ แต่พี่ไม่เหนหนูหรอก พี่ขนมหัวเราะ เราเปนนักสืบป่าวเนี่ย โดยปกติปิงชอบแกล้งตื่นเต้นดี อิอิ ปิงเรยบอกเดี๋ยวพี่นับ1-5เจอปิงแน่นอน ต่างคนต่างยิ้ม พี่เปนผู้ชายที่ดูน่ารักอบอุ่นมากค่ะ คุยด้วยแร้วอุ่นใจ พี่ขนมให้ปิงเลือกร้านอาหาร เลือกเสดพี่ขนมก้อสั่งช็อกโกแล็ตลาวา มาทานเองมุ้งมิ้งไปอีก ปิงสั่งสเต็กปลาค่ะ ไม่อยากทานหนักไป ระหว่างรออาหารที่สั่งไปเราพุดคุยกันทำความู้จักกันมากขึ้น พี่ขนมบอก พี่มีอะไรมาให้เรา ปิงปิงถาม อะไรอะคะ พี่ขนมหยิบยาดมมาให้ปิง พี่ขนมบอกเหนเราเปนลมบ่อย ปิงยิ้มจนแก้มจะแตก คือยาดมที่พี่เตรียมมามันโคดพิเสดสำหรับปิงเรย พี่ขนมจะรู้มั้ยว่าปิงอิน อินมาก เวลามีคนมาทำอะไรดีๆๆให้ ยาดมที่ใครมองว่าธรรมดา สำหรับปิง มันคือของขวัญชิ้นพิเศษที่ปิงได้รับ ปิงขอลงเรื่องไว้เท่านี้ นะคะ หวังว่าพี่ขนมจะมาอ่านค่ะ ขอบคุณความห่วงใยที่พี่ขนมมอบให้ มันคือช่วงเวลาดีๆๆสำหรับปิงมากค่ะ  **36** **36**

**38** **38**

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
Re: Special Moment is Tomorrow’s Memories
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2017, 09:53:53 AM »
การบ้านน่ารัก น้องกับพี่เค้าก็น่ารัก ขอให้ได้เจอกันบ่อยๆ นะครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

Re: Special Moment is Tomorrow’s Memories
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2017, 09:59:52 AM »
การบ้านน่ารัก น้องกับพี่เค้าก็น่ารัก ขอให้ได้เจอกันบ่อยๆ นะครับ

ขอบคุณค่ะ **36**

ปิงไม่คอยได้เจอพี่เค้าบ่อยหรอกค่ะ น้องๆๆพี่เค้าเยอะ555+

slow

• Hero Member
  • People Like This 2111
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2017, 10:12:35 AM »

ปิงไม่คอยได้เจอพี่เค้าบ่อยหรอกค่ะ น้องๆๆพี่เค้าเยอะ555+

เท่าที่อ่านพี่เค้าเป็นคนเอาใจใส่ น่ารัก ไม่แปลกเลยถ้าเค้าจะมีคนชื่นชมมากมาย
แต่น้องปิงอาจเป็นคนที่พิเศษของพี่เค้าก็ได้ ใครจะรู้

หากชอบพี่เค้ากฟ้จงมีความสุขในช่วงเวลาที่เจอกันให้เต็มที่ จะได้ไม่นึกเสียดายทีหลัง

**14**

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2017, 10:20:58 AM »

เท่าที่อ่านพี่เค้าเป็นคนเอาใจใส่ น่ารัก ไม่แปลกเลยถ้าเค้าจะมีคนชื่นชมมากมาย
แต่น้องปิงอาจเป็นคนที่พิเศษของพี่เค้าก็ได้ ใครจะรู้

หากชอบพี่เค้ากฟ้จงมีความสุขในช่วงเวลาที่เจอกันให้เต็มที่ จะได้ไม่นึกเสียดายทีหลัง

**14**

**06** **06**
พี่ขนมคนนี้ปิงมีความสุขทุกครั้งที่ได้เจอค่ะ ช่วงที่ไม่เจอแกก้อทักไลน์มาถามไถ่ประจำ พร้อมกับบ่นในความเออเล่อรของปิง แกเปรียบเสมือนทั้งพี่แระพ่อคะ คอยบอกคอยสอนคอยถามคอยห่วง มีเรืองราวมาเล่าให้ปิงฟังประจำเรื่องน้องๆๆที่น่ารักของพี่ขนมค่ะ

kokoneko

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 18
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2017, 11:52:23 AM »
อ่านไปเเล้วต้องหายาดมมาดมไปด้วยเลยเเฮะ:p

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2017, 11:57:07 AM »
อ่านไปเเล้วต้องหายาดมมาดมไปด้วยเลยเเฮะ:p

เหมือนเปนไอเทมชิ้นพิเศษเรยค่ะ  **02** **02**

Sandsea

• People Like This 53
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2017, 05:45:02 PM »
น่าร้ากกกกกมากมาย
 **36**
พี่ขนม
น้องยาดม
 **02**

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2017, 05:47:01 PM »
น่าร้ากกกกกมากมาย
 **36**
พี่ขนม
น้องยาดม
 **02**

**39** **39**
ขอบคุณค่า

garybigg15

• People Like This 75
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2017, 08:38:20 AM »
อ่านแล้วยิ้มได้เลย
การบ้านน่ารัก  ความสุขเล็กๆของพี่ขนม กับน้องดมยา
เอ้ย....ไม่ใช่ๆ  น้องยาดม