ผู้เขียน หัวข้อ: user ที่คิดถึงตลอดเวลา  (อ่าน 1587 ครั้ง)

สีเทา

• Sr. Member
  • People Like This 88
user ที่คิดถึงตลอดเวลา
« เมื่อ: สิงหาคม 30, 2017, 09:07:58 PM »
ทักทายครับทุกๆคน  **26**
ก็เข้ามาบ้างไม่เข้ามาบ้าง  **25** วันนี้มีเวลาและเข้ามาส่องการบ้านน้องๆพี่ๆ ก็อ่านแล้วบางครั้งก็นั่งยิ้ม นึกภาพตามบ้าง หรือบางครั้งก็ย้อนนึกถึงเวลาที่ได้เจอน้องๆพี่ๆในเวบแห่งนี้ นึกถึงการคุยในไลน์กลุ่ม (ที่ออกมาแล้ว  **25**) นึกถึงการนัดเจอทานข้าวกันทั้งกลุ่มเล็ก กลุ่มใหญ่ นึกถึงการไปกับน้องๆ ทั้งที่จ้างและไม่จ้าง ผมว่าเป็นประสบการณ์อีกรูปแบบหนึ่ง ซึ่งไม่แน่ใจเหมือนกันว่าจะได้มีโอกาสเจอกันอีกมั้ย  **12** สารภาพว่าตัวเองมี user สอง user ครั้งแรกที่เข้ามาในเวบนี้ใช้ user อีกชื่อ ที่ไม่ใช่ "สีเทา" นั่นทำให้มีโอกาสได้เจอไลน์กลุ่มของพี่ๆน้องๆเพื่อนๆ กลุ่มเล็กๆ แต่ถูกชักจูงไปยังอีก กลุ่มไลน์ แบบ งงๆ  **25** แล้วด้วยความที่เป็นคนนิสัยไม่ค่อยจะดี เลยทำให้ทักไปคุยกับน้องหลายต่อหลายคนจากเวบ ชวนคุยไปคุยมาไปหื่นกับน้องเขา เลยโดนจัดไปตามระเบียบ  **12** แต่ก็ไม่ได้โกธรอะไรน้องเขา มันเกิดจากที่ตัวเราเองไปแสดงกริยาและชวนให้น้องเขารับงานนัว เลยถือโอกาสขอโทษน้อง (หากเขายังจำได้) มา ณ ที่นี้ด้วยครับ  **26** และเป็นสาเหตุทำให้เกิด user สีเทา ขึ้นมาอีก user และระมัดระวังการพูดคุยมากกว่าเดิม เพราะไม่อยากเกิดเหตุการณ์ทำให้น้องๆเขาไม่สบายใจ จึงกลับมาเป็นตัวของตัวเอง (เหมือนแก้ตัวเนอะ 555) มีการจ้างน้องเที่ยวแค่ 1 คน และเป็นที่มาของการบ้านฉบับแรก หากยังพอจำกันได้  **26** ตามด้วยฉบับ 2 แต่ฉบับที่ 3 ไม่ถึงฝั่งฝัน เนื่องด้วยต้องเดินทางกลับมาทำงานทางใต้....แต่ มี user ชื่อหนึ่งที่รู้สึกดีและมองเห็นความเป็นน้องจ้างเที่ยว ที่จ้างเที่ยวจริงๆ แต่..ก็ไม่เคยได้จ้างน้องเขาเที่ยวแม้แต่ครั้งเดียว กลับกลายเป็นพาน้องเขาไปทำธุระโน่นนี่นั่น เคยถามว่า "ขอจ้างเที่ยวเป็นแฟนซักวัน" น้องเขาตอบกลับมาว่า "ต้องจ้างด้วยเหรอ" เลยกลายเป็นชะงัก ไม่กล้าจ้าง แต่ก็ดูแลเทคแคร์น้องเขาดีที่สุดเท่าที่จะทำได้เวลาไปไหนด้วยกัน น้องเขาจะออกแนวห้าวๆ น้ำเสียงไม่ได้หวาน แต่แต่งตัวเก่ง แอบเซกซี่บ้าง เคยแซวเขาเรื่องแต่งตัวโชว์นม  **25** น้องเขาสวนกลับมาทันที "ไม่โชว์" พอซักพักมีพี่ทักมาจ้างเที่ยว มีบ่น "รู้งี้ไม่แต่งแบบนี้ดีกว่า จะเจอตะกวดป่าวไม่รู้"  **12** ไหนบอกไม่โชว์  **25** ตอนนี้รู้สึกผิดนะว่าไม่เคยให้ค่าขนมน้องเขาเลย และที่สำคัญยังติดค้างสิ่งที่บอกน้องเขาว่าจะทำโน่น จะซื้อนี้ให้ พอถึงเวลาเจอกันจริงๆก็มัวแต่ยุ่งเรื่องของตัวเองบ้าง น้องก็วุ่นวายกับเรื่องตัวเองบ้าง  **12** เลยติดสัญญาที่ให้กับน้องเขามาจนถึงทุกวันนี้ ช่วงที่เจอน้องเขา น้องเขาเพิ่งเลิกกับแฟน ยังเครียดๆเรื่องอดีต แต่น้องไม่เคยบ่นให้ฟังเวลาเจอกัน แต่ที่รับรู้เพราะเห็นที่น้องโพสในไลน์บ่อยมาก กับเรื่องความรัก วันนี้น้องเขาไม่สบาย เลยได้แต่ถามไถ่ทางไลน์ จริงๆอาจจะไม่ใช่เป็น user ที่คิดถึง ที่เป็นน้องที่อยากเจอและทำตามสัญญาที่บอกไว้หลายต่อหลายอย่าง บอกน้องเขาแล้ววันไหนเจอกัน "ขอจ้างเป็นแฟนนะ" เพราะอยากเดินจูงมือ น้องดื้อๆคนนี้ซักครั้ง  **36**

_Poon_

• Full Member
  • People Like This 681
Re: user ที่คิดถึงตลอดเวลา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2017, 03:26:18 PM »
ขอบคุณค่ะพี่สอง ที่คิดถึงกันอยู่

เอิ่มมม พี่ไม่ได้หมายถึงเรา..มโนเอง แฮ่ๆ **25**

สีเทา

• Sr. Member
  • People Like This 88
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2017, 04:06:54 PM »
ขอบคุณค่ะพี่สอง ที่คิดถึงกันอยู่

เอิ่มมม พี่ไม่ได้หมายถึงเรา..มโนเอง แฮ่ๆ **25**
ทักทายครับน้องปูน  **26**
ดีใจครับที่น้องปูนเข้ามา comment  **26**
จริงๆก็อยากเจอน้องปูน นะครับ เพราะน้องปูนเป็นส่วนหนึ่งจุดแรกเริ่มที่ทำให้พี่ได้รู้จักหลายๆคนในเวบแห่งนี้ อาจจะเสียดายที่ยังไม่มีโอกาสได้เจอน้องปูน ได้แต่ทักทายทาง line แล้วก็ห่างหายกัน ก็คิดถึงเหมือนกัน ไม่แน่นะ ถ้าเจอกันน้องปูนก็อาจจะเป็น user ที่พี่กล่าวถึงก็ได้นะครับ^^

slow

• Hero Member
  • People Like This 2111
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2017, 05:04:59 PM »
พี่ สีเทา รีบจ้างน้องควงแบบแฟนสักวัน...น้องเค้าคงดีใจแย่แน่

สัญญาที่ไว้นานๆ ไม่ดีนะครับ

**11**

alone.111

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 19
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2017, 07:21:02 PM »
คิดถึงน้องบ้างไหมละ
เรียกใช้ได้ ไม่ว่าจะใกล้หรือไกลขอแค่มีค่ารถให้ไปได้หมด
ปลอดภัย แน่นอน
สัญญาจะพยายามไม่หื่นใส่  ขอบคุณล่วงหน้าคะ

Nisa428

• Newbie
  • *
  • People Like This 6
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2017, 09:17:50 PM »

อ่านบรรทัดแรก ก็รู้สึกยินดีด้วย พออ่านบรรทัดที่ 2 สถานการณ์พลิก โอ้ย ย ลั่นนนนน ค่ะ

Sphynx

• VERIFY USER
  • Hero Member
  • *
  • People Like This 282
  • It's good to stand on my own two feet
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 08, 2017, 12:24:19 AM »
ตอนนี้ยังมีว่างอยู่ไหม ขอใช้พื้นที่เล็กๆน้อยๆ ในใจพี่ให้แว๊บคิดถึงหน้าหนูบ้าง
  ขอบคุณที่เข้ามาแชร์เรื่องราวจ้า
รู้จักฉันเท่าที่ฉันอยากให้รู้จัก