ผู้เขียน หัวข้อ: นิยามของคำว่า จ้างเที่ยว และ นัว คืออะไร?  (อ่าน 5956 ครั้ง)

Chubbyqueen

• Newbie
  • *
  • People Like This 3
คือเป็นคนรับงานเที่ยวฟิลจีบๆ
จ้างเที่ยวที่เข้าใจ คือ จับมือถือแขน โอบบ้าง สุภาพๆ ไม่ประเจิดประเจ้อ
จะมาจงมาจูบปาก ลูบขา มาขอจับนมงี้ คือ ประสาทแดกหรอ
จ้าง 1500 กะจะล่อให้ได้ 5000 เลยงั้น.. ให้เกียรติเราบ้าง
คือไม่ชอบ ตกลงอย่าทำอย่าง คือไปตายอดตายอยากมาจากไหน?

แล้วเราก็บอก ไม่รับงานนัวร์ งานแรง
เลยประชดว่า ถ้าทำเกินดีล ปรับ 5000
ถ้าอยากนัวร์คิด 5000.. ยังมาขอตื้อจะนัวร์ให้ได้
ลำไยชิบหายยยย.. โอนเงินมัดจำมาก่อนสิ 2 พัน
กล้าป่ะหล่ะ.. น่ารำคาญ..

บางคนก็กดราคาสุดๆ นี่ไม่ได้คิดถึงค่าเดินทาง
ค่าเครื่องสำอาง ค่าครีม skii เราเลยยยยย
ไหนจะค่าชุด ค่าทำเล็บ ทำผม ไม่สวยก็ว่าอีก

คนดีก็ดี๊ดี คนเห้นี่ก็เห้จริง อยากจะเอาสเปรย์พริกไทยฉีดหน้าให้
ช่างเหอะ

ขอนิยามคำว่างานนัวร์หน่อย อยากรู้ว่ามันประมาณไหน
เพิ่งเข้ามาเล่น ไม่คิดจะรับอยู่แล้ว..

ถ้าอยากนัวร์เดี๋ยวเริ่มเอง.. ไม่ต้องบอก
ทำยังไงก็ได้ให้เราประทับใจพอที่จะมีฟิลอยากนัวร์คุณ
ไม่ใช่มาบังคับฝืนใจกัน เข้าใจป่ะ!!!!
จ้างเที่ยวสัก 5 ที อาจจะอยากนัวร์เองก็ได้มั้ง!!!!

คนรับงานนัวเยอะแยะ ไม่รู้จักไปจ้าง
มาเซ้าซี้เร้าหรืออยู่นั่นแหละ รำคาญ!!!!!

YOU NO MY NAME, NOT MY STORY

แบกจิ๋มยิ้มทั่วโลก

• Newbie
  • *
  • People Like This 17
  • ว่างเสมอ ถ้าเจอคนที่ถูกใจ ~~
Re: นิยามของคำว่า จ้างเที่ยว และ นัว คืออะไร?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 06, 2017, 06:19:45 AM »
5555555 ชอบๆ Idol เลย

สำหรับเรา ถ้าเห็นแล้วพอใจ ไม่ต้องจ้าง เราก็จับเยเลย 55555
แต่ถ้าเห็นแล้วไม่ถูกชะตา จ้างหมื่นห้าก็ไม่มีอารมณ์

ของแบบนี้บังคับกันไม่ได้
~ ชอบคนสวยเชิญป้ายหน้า อยากคุยกับคนบ้ามาตรงนี้ ~
...ไม่สวย แต่อร่อย รสชาติไม่กร่อย อยากให้มาลอง...

:::ไม่ได้รับงานใดๆนะคะ:::

Chubbyqueen

• Newbie
  • *
Re: นิยามของคำว่า จ้างเที่ยว และ นัว คืออะไร?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 06, 2017, 10:07:07 AM »

สำหรับเรา ถ้าเห็นแล้วพอใจ ไม่ต้องจ้าง เราก็จับเยเลย 55555
แต่ถ้าเห็นแล้วไม่ถูกชะตา จ้างหมื่นห้าก็ไม่มีอารมณ์

5555555555555555555
ฟิลมันได้งี้ป่ะคะ 5555555

PirateX

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 5
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 06, 2017, 10:46:31 AM »

แค่ชื่อก็สุดยอดแล้ว นี่เห็นความคิด ยิ่งนับถือเข้าไปใหญ่
คนเราต้องมี "คอนเซป" เนอะ

Aunny.aun

• Hero Member
  • People Like This 277
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 06, 2017, 02:33:32 PM »
นัวๆเหมือนส้มตำ อ่าค่ะ 5555555
Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

Warinthara

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 26
  • คุยได้ อัธยาศัยดี
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 06, 2017, 07:30:19 PM »
อ่านกระทู้ แล้วมันส์ในอารมณ์มากกกกก  5555+

Chubbyqueen

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 06, 2017, 07:55:41 PM »
นัวๆเหมือนส้มตำ อ่าค่ะ 5555555

หิวเลยยยย **19**

Chubbyqueen

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 06, 2017, 07:57:09 PM »
อ่านกระทู้ แล้วมันส์ในอารมณ์มากกกกก  5555+

จริงๆอยากจะพิมพ์เยอะกว่านี้นะคะ แต่เกรงใจ
แหะๆ

slow

• Hero Member
  • People Like This 2111
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 06, 2017, 08:46:39 PM »
ดีจังครับ...น้องจ้างเที่ยวมีโปร 5 ครั้งแถมนัว

แต่ที่พิมพ์มาพี่จะกลัวก่อนครบ 5 ครั้งแน่เลย

**09**

Chubbyqueen

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 07, 2017, 12:12:50 AM »
ดีจังครับ...น้องจ้างเที่ยวมีโปร 5 ครั้งแถมนัว

แต่ที่พิมพ์มาพี่จะกลัวก่อนครบ 5 ครั้งแน่เลย

**09**

555555555 คือมีคอนเซปค่ะ
ถ้าอยากนัวร์เดี๋ยวนัวเอง..
ทำยังไงให้หนูรู้สึกสบายใจเวลาอยู่ด้วย
ถ้าหนูไปเที่ยวกับพี่แล้วหนูไม่สบายใจ ไม่เคารพกัน
หนูก็ไม่รับในครั้งต่อไปค่ะ..
ไม่ใช่สาวฟิวแฟนในครั้งแรก..
คือคนเราก็ต้องค่อยๆเริ่มทำความรู้จักกันใช่มั้ยคะ
ค่อยๆทำความคุ้นเคย ให้มีความรู้สึกดีๆออกมาจากใจจริง
ตอแหลนัว หรือ ตอแหลออดอ้อนไม่ใช่สไตล์ค่ะ.. เสียอรรถรส
หนูว่าพวกพี่ก็ดูออกว่ามันตอแหล
ทำงานด้วยใจค่ะ เหมือนพี่ไปจีบสาว
เดตวันแรก ไปมือไวใส่เค้า พี่คิดว่าพี่จะจีบเค้าติดมั้ย
แบบความรู้สึกผญก็เซ็งค่ะ งานกร่อย
ถ้าไม่เกรงใจก็คงลุกหนีตรงนั้นแล้ว 5555

บังคับหนูรับงานนัวร์ ก็ไม่เอาค่ะ มันฝืนใจ
เหมือนอารมพี่ไปเล่นสงกรานต์แล้วโดนกระเทยลวนลาม
ก็ฟีลเดียวกันอ่ะค่ะ ไม่ต่างกันหรอก

อิอิ