ผู้เขียน หัวข้อ: ส่งการบ้านจ้างเที่ยวค่ะ ทั้งเสียใจเสียความรู้สึก  (อ่าน 2901 ครั้ง)

punnpimpisut

• Newbie
  • *
  • People Like This 5
ไม่เข้าใจทำไมต้องเป็นแบบนี้ คุยกัน ตกลงกันแล้ว พอเจอกลับตุกติก ตอนแรกนัดเที่ยวกันค่ะ เราขอค่ารถ เค้าไม่ให้ บอกมาเอากับเค้าตอนเจอ ปกติก็จะไม่ไปค่ะ ถ้าไม่ให้ค่ารถ แต่ก็ลองเสี่ยงดูเพราะไม่มีเงินแล้ว (เรารัยเที่ยวอยู่2000 ค่ะไม่ฟีคเวลาด้วย) มีเงินติดตัว300 พอค่ารถที่จะไปหาเค้า เลยตัดสินใจลองเสี่ยงดูค่ะ พอดีพรุ่งนี้มีนัดทำฟันด้วย คิดว่าถ้าได้มา2000 ก็จะโอเค เพราะขาดอยู่แค่นั้น แต่พอไปเจอเค้าก็ชวนทานข้าวค่ะ เราก็ไม่ได้อะไร พอทานข้าวเสร็จ เค้าชวนเราไปต่อ เราก็ปฏิเสธไปค่ะ ว่าไม่ไปและเราก็ตกลงกันมาแบบนี้
เค้าตื้ออยู่นานค่ะ อ้างสารพัด พอไปๆมาๆ พูดเหมือนจะชิ่ง เราเลยบอกให้คุยกันให้รู้เรื่อง พอตกลงกันไม่ได้ เค้าก็เดินหนีไปเลยค่ะ บอกจะไม่จ่ายค่าอะไรให้ทั้งนั้น ทั้งๆที่ก่อนหน้านั้นตกลงกันไว้แล้ว ทั้งค่ารถและค่าขนม เค้าเดินหนีเราเฉยเลย เราผิดอะไร เรามาเราใช้ใจมาล้วนๆ เงินก็ไม่มี ทำไมถึงทำแบบนี้ เสียความรู้สึกมากค่ะ ทำอะไรไม่ถูก ไม่รู้จะทำยังไง มีเงินติดตัว50 กว่าบาท เสียทั้งเงินทั้งความรู้สึก ใครจะไปหาใครต้องได้รับค่ารถก่อนนะคะ บางคนพอไปเจอก็ใช้วิธีแบบหักคอเรา เจอแบบนี้บ่อยอยู่เหมือนกันค่ะ ขโมยโทรศัพท์บ้างก็มี เสียใจมาก เราอุตส่าห์มา ถ้ามีเงินจะไม่อะไรเลย ระวังตัวกันด้วยนะคะ สมัยนี้ไว้ใจใครง่ายๆไม่ได้จริงๆค่ะ

MynameisKkhwan

• Full Member
  • People Like This 51
ไม่เข้าใจทำไมต้องเป็นแบบนี้ คุยกัน ตกลงกันแล้ว พอเจอกลับตุกติก ตอนแรกนัดเที่ยวกันค่ะ เราขอค่ารถ เค้าไม่ให้ บอกมาเอากับเค้าตอนเจอ ปกติก็จะไม่ไปค่ะ ถ้าไม่ให้ค่ารถ แต่ก็ลองเสี่ยงดูเพราะไม่มีเงินแล้ว (เรารัยเที่ยวอยู่2000 ค่ะไม่ฟีคเวลาด้วย) มีเงินติดตัว300 พอค่ารถที่จะไปหาเค้า เลยตัดสินใจลองเสี่ยงดูค่ะ พอดีพรุ่งนี้มีนัดทำฟันด้วย คิดว่าถ้าได้มา2000 ก็จะโอเค เพราะขาดอยู่แค่นั้น แต่พอไปเจอเค้าก็ชวนทานข้าวค่ะ เราก็ไม่ได้อะไร พอทานข้าวเสร็จ เค้าชวนเราไปต่อ เราก็ปฏิเสธไปค่ะ ว่าไม่ไปและเราก็ตกลงกันมาแบบนี้
เค้าตื้ออยู่นานค่ะ อ้างสารพัด พอไปๆมาๆ พูดเหมือนจะชิ่ง เราเลยบอกให้คุยกันให้รู้เรื่อง พอตกลงกันไม่ได้ เค้าก็เดินหนีไปเลยค่ะ บอกจะไม่จ่ายค่าอะไรให้ทั้งนั้น ทั้งๆที่ก่อนหน้านั้นตกลงกันไว้แล้ว ทั้งค่ารถและค่าขนม เค้าเดินหนีเราเฉยเลย เราผิดอะไร เรามาเราใช้ใจมาล้วนๆ เงินก็ไม่มี ทำไมถึงทำแบบนี้ เสียความรู้สึกมากค่ะ ทำอะไรไม่ถูก ไม่รู้จะทำยังไง มีเงินติดตัว50 กว่าบาท เสียทั้งเงินทั้งความรู้สึก ใครจะไปหาใครต้องได้รับค่ารถก่อนนะคะ บางคนพอไปเจอก็ใช้วิธีแบบหักคอเรา เจอแบบนี้บ่อยอยู่เหมือนกันค่ะ ขโมยโทรศัพท์บ้างก็มี เสียใจมาก เราอุตส่าห์มา ถ้ามีเงินจะไม่อะไรเลย ระวังตัวกันด้วยนะคะ สมัยนี้ไว้ใจใครง่ายๆไม่ได้จริงๆค่ะ
อ่านเเล้วของขวัญรู้สึกเห็นใจพี่ จขกท. มากเลยค่ะ
เป็นกำลังใจให้พี่นะคะ เราเเค่เจอคนไม่ดี... เเต่พี่ที่ดีดียังมีอยู่ในเว็บมากด้วยเหมือนกันค่ะ
" ใจเเลกใจ บางทีก็ใช้ไม่ได้กับคนสมัยนี้จริงๆ " สู้ๆนะคะ
~พร้อมผูกพันธ์แต่ไม่พร้อมผูกมัด~
" รู้จักรัก รู้จักรอ รู้จักพอ รู้จักให้ "

• มายเนมอิส' ของขวัญ

vk

• Newbie
  • *
  • People Like This 27
ถ้าพี่จะเอาเปรียบกันขนาดนี้    เปิดเผยชื่อพี่คนนั้นเลยดีมั้ย  น้องคนอื่นจะได้ระวังตัวไว้

• Newbie
  • *
(แอท) ไลน์มาได้ค่ะ เดี๋ยวเอาไลน์พี่ผู้ช. ให้ดูค่ะ

• Newbie
  • *
Pimpisutpun

play-ground

• Sr. Member
  • People Like This 124
อ่านแล้ว เหนื่อยแทนจขกท
สู้ๆนะครับ

Aunny.aun

• Hero Member
  • People Like This 277
หมดคำพูดกับคนนิสัยแบบนี้แย่จิงๆค่ะ
 **03**
Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
     นี่เป็นความเสี่ยงนึงของน้องๆ ที่เจอพี่ๆ นิสัยแย่ๆ ครับ
จริงๆ ทุกการทำงานมีความเสี่ยงเสมอ และยิ่งตอนที่เราจำเป็นมากๆ
เราก้อาจขาดความรอบคอบในการคุย ตกลง แม้การโอนเงินก่อน
จะเป็นไปได้ยาก แต่การตกลงกันถึงขอบเขต กติกาในการเจอเช่น
ไม่รับงานมากกว่าจ้างเที่ยว เจอหน้าขอค่าขนมก่อนเริ่มงาน....อะไรแบบนี้
ถ้าพี่เค้าตกลงก็ค่อยไป

ถ้าน้องมีหลักฐานว่าเจอพี่คนไหน ออกสื่อมาเถอะครับ คนส่วนมากจะได้ไม่ต้องไปเจอ
ลูกผู้ชายหน้าตัวเมียแบบนี้อีก เพราะหากคนที่เจอไม่กล้ามาบอก ตะกวดพันธุ์นี้ก็หากิน
เอาเปรียบน้องๆ ต่อไป เหมือนต้นตระลเค้าทำกันมา
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

EYES

• Newbie
  • *
  • People Like This 11
ถ้าน้องเจอแบบนี้บ่อยๆ น้องน่ารัก ๆ
ก็จะค่อยๆหายไป แล้วผมจะหาน้องที่ใหน
ไปนั่งทานข้าว ดูหนังเป็นเพื่อนละที่นี้

aboriginal

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 37
ขอให้เจอพี่ใจดี ช่วยเหลือนะจ๊ะ คนเลวๆเอาออกมาแจ้งกันเลย
อย่าพยามยัดเยียดตัวเองให้เข้าไปเป็นส่วนหนึ่งของชีวิตใคร
ถ้าเขามองเห็นค่าของเราเขาจะมาจูงมือเราเข้าไปในชีวิตเขาเอง