ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ที่เค้ามีเงินเยอะๆ ทำไมเค้าไม่เอาเงินไปซื้อสมองคะ  (อ่าน 4617 ครั้ง)

_Poon_

• Full Member
  • People Like This 681
คิดได้แต่เรื่องเอาเงินฟาดหัวเหรอคะ
นี่มันยุค 4G แล้วนะคะ ยังตามไม่ทันอีกเหรอ

ชีวิตที่มันไม่ตอบโจทย์พี่ พี่ไม่เคยคิดบ้างเหรอคะ ว่าเป็นเพราะอะไร
เพราะสันดานพี่รึป่าวคะ ??

ผู้หญิงไม่ได้จะเอาเงินฟาดหัวกันได้ง่ายๆนะคะ
ถึงจะเดือดร้อน แต่ถ้าเจอคนสันดานแย่ ก้อยอมลำบากค่ะ

อ้อ อีกเรื่องนะคะ ผู้หญิงไม่ใช่ทาสค่ะ
พี่จะเอาแต่ตัวเอง อยู่เหนือทุกสิ่งอย่าง
หรือ ทำตัวเปูนย์กลางของจักรวาล ไม่ได้นะคะพี่

เปลี่ยนตัวเองได้มันก้อดีกับตัวพี่เองนะคะพี่ **38**

tawans

• Hero Member
  • People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
อาระวาดได้น่ารักดี.....
 **39** **39** **39**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

Mumo

• People Like This 208
  • nukate.c
ทำไมตะเองพิมพ์รุนแรงเยี่ยงนี้ พี่เค้าอาจจะไม่ชอบดื่ม "แบรนด์" ก็ได้...แนะนำยี่ห้ออื่น....

**11** **11** **11**
เก็บอดีตไว้เป็นความทรงจำ ....ขอบคุณสำหรับเรื่องราวดีๆที่ผ่านเข้ามา ....หลายๆครั้ง ที่ทำให้รู้สึกว่า "โชคชะตา" ยังมีอยู่จริง

_Poon_

อาระวาดได้น่ารักดี.....
 **39** **39** **39**

ลุงอยากโดนมั้ย **03**  **03** **11** **11**

_Poon_

ทำไมตะเองพิมพ์รุนแรงเยี่ยงนี้ พี่เค้าอาจจะไม่ชอบดื่ม "แบรนด์" ก็ได้...แนะนำยี่ห้ออื่น....

**11** **11** **11**

เอาแต่ใจตัวเองจะตาย แนะนำให้ จะกินรึป่าวไม่รู้เลย **25**

slow

• People Like This 2111
ถ้าซื้อได้ จะเป็นลูกค้าคนแรกเลย.....

**25**

Aunny.aun

• People Like This 277
อยากมีเงินเยอะๆบ้าง
จะซื้อ ของมาเล่นให้หมด

**30**
Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

Sphynx

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 282
  • It's good to stand on my own two feet

**30**

ขอแบ่ง toys จากญี่ปุ่น,จีน บ้าง
พอดี ของขาด อ่ะ
รู้จักฉันเท่าที่ฉันอยากให้รู้จัก

_Poon_

**30**

ขอแบ่ง toys จากญี่ปุ่น,จีน บ้าง
พอดี ของขาด อ่ะ

จะถามอันพอดี ว่าญี่ปุ่นหรือจีนดี
ปป มาแบบนี้ พี่จะได้ส่วนแบ่งป่าวเนี่ยย กิกิ **11**

_Poon_

**30**

เฮียพี่โลว์ จะซื้อปูน หรือ ซื้อสมองคะ  **11** **11**

_Poon_

แงะะ แท้กผิดคน **25**

สมองโดนซื้อไปล้าวววว **10** **37**

Fragile

• Newbie
  • *
  • People Like This 18
  สมองพี่เค้าน่าจะเพิ่งซื้อมาใหม่  ยังไม่เคยใช้งานเลย   
   **30**

kaptan

• People Like This 1734
    คนแบบนี้มีเสมอๆ ครับ ไม่ว่าที่นี่หรือที่ไหน
ถ้าไม่ใช่คนใกล้ตัวก็อย่าไปใส่ใจอะไรกับเค้าเลย ชีวิตเค้าคิดเป็นแบบนี้เท่านั้น
คิด่ายังดี เราแค่คุยหรือเจอที 2 ที พ่อแม่ พี่น้อง ลูกเมียเค้า เจอเค้าตลอดชีวิต
มันจะน่าหงุดหงิด เบื่อหน่ายขนาดไหน เนาะ......
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

_Poon_

คนแบบนี้มีเสมอๆ ครับ ไม่ว่าที่นี่หรือที่ไหน
ถ้าไม่ใช่คนใกล้ตัวก็อย่าไปใส่ใจอะไรกับเค้าเลย ชีวิตเค้าคิดเป็นแบบนี้เท่านั้น
คิด่ายังดี เราแค่คุยหรือเจอที 2 ที พ่อแม่ พี่น้อง ลูกเมียเค้า เจอเค้าตลอดชีวิต
มันจะน่าหงุดหงิด เบื่อหน่ายขนาดไหน เนาะ......

โอ้โห้วว เจ็บคันๆสไตล์พี่กัปตัน รักพี่อ่ะ **39** **39**

_Poon_

สมองพี่เค้าน่าจะเพิ่งซื้อมาใหม่  ยังไม่เคยใช้งานเลย   
   **30**

พี่เค้าควรต้มคู่มือกิน เช้า กลางวัน เยน ค่ะ **30** **30** **30**

garybigg15

• People Like This 75
คนมีเงิน  กับคนมีสมอง  มันอาจไม่ไปด้วยกันก็ได้นะครับ
บางคนไม่มีเงิน  แต่มีสมอง ก็สามารถ คิดไรได้มากมาย
บางคนมีเงิน  ไม่มีสมอง ก็คิดได้แค่นั้น

ที่สำคัญ พี่อยากให้น้อง Poon  คิดบวก นะครับ  โลกนี้จะได้น่าอยู่ขึ้นอีกมากมาย
ใครคิดลบ ก็ปล่อยเขาไป  เราอย่าเอาใจเราไปคิดตามให้รกอารมณ์เลยครับ

แล้วสิ่งดีๆจะเข้ามานะครับ

_Poon_

คิดบวกได้ แต่พี่ต้นต้องพาไปกินหนมก่อน  **11** **11**

Warinthara

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 26
  • คุยได้ อัธยาศัยดี
มีเงิน แต่ไม่มีความคิด มีไปก้อเท่านั้น

น่าสงสารคนที่อยู่รอบตัวและต้องเสวนากับ คนแบบนี้ทุกวันจริงๆ

ประเด็นคือเค้าจะรู้ตัวเองไม ว่าเป็นบุคคลที่น่ารังเกียดมากแค่ไหน

(( คหสต. จากประการณ์ตัวเงนะจ๊ะ))

_Poon_

มีเงิน แต่ไม่มีความคิด มีไปก้อเท่านั้น

น่าสงสารคนที่อยู่รอบตัวและต้องเสวนากับ คนแบบนี้ทุกวันจริงๆ

ประเด็นคือเค้าจะรู้ตัวเองไม ว่าเป็นบุคคลที่น่ารังเกียดมากแค่ไหน

(( คหสต. จากประการณ์ตัวเงนะจ๊ะ))

เค้าไม่รู้ตัวหรอกค่ะ แต่ตอนนี้ไม่แน่ใจนะ 55555

ถ้าลดความเอาแต่ใจ ความเจ้าบงการลงได้
พี่เค้าเปนพี่ที่น่ารักคนนึงเลยแหละค่ะ

Consolez01

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
ดีนะผมเงินไม่เยอะ  **34** **34**

Monin_II

• People Like This 115
แล้วเข้ามาเว็บนี้ทำไม
E ห่านนน

เอิ่ม!!! ต่ำตมไปอีก

_Poon_

_Poon_

แล้วเข้ามาเว็บนี้ทำไม
E ห่านนน

พี่คะ พี่จะตอบกระทู้เพื่อนสมาชิกแรงแบบนี้ไม่ได้นะคะ

ปูน :: พี่มีมารยาทมั้ยคะ
พี่   :: มี แต่ไม่อยากใช้

ปูน :: ทำไมเหรอคะ ??
พี่   :: กลัวเสียมารยาท

ปูน :: สะสมไว้เยอะๆก้อดีค่ะ  ถถถ!!

#เหมือนปูนเหงา  **30** **30** **30** **30** **30**

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
เงินเยอะ......
แต่สาวๆเยอะกว่า........
เฮ้ออออ....แค่จะหลอกเหยื่อใหม่เพิ่มยังต้องตัดใจเทเก่าๆทิ้งบ้าง....
แล้วจะเอาที่ไหนไปซื้อสมองคราบบบบบ..... **12**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

_Poon_

เงินเยอะ......
แต่สาวๆเยอะกว่า........
เฮ้ออออ....แค่จะหลอกเหยื่อใหม่เพิ่มยังต้องตัดใจเทเก่าๆทิ้งบ้าง....
แล้วจะเอาที่ไหนไปซื้อสมองคราบบบบบ..... **12**

ดีนะหนูไม่ใช่เหยื่อ ลุงพี่ตะวันเลยไม่เทหนู กิกิ **11** **11**

_Poon_

พี่ Copte  :: พี่ชอบกินส้มตำ

Monin_II :: ตำอะไรคะ ??

พี่ Copte  :: ตำตม..

Monin_II :: ต่ำตม วนไปค่ะ

ชัดเจนไปอี้กก  **25** **11**

งงอะดิ

• People Like This 69

มองต่างมุมนะ เรื่องมีตังแล้วไม่ไปซื้อสมองง่ะ

คือ พี่ๆที่มีตังหลายๆคนที่ผมเจอมา น่าจะไปทำอย่างน้อง จขกท บอกนะ
เพราะ มีตังเยอะไป มีหน้าที่บริจากซื้อหญ้ากินตลอด
โดนน้องๆ แทะไปฟรีๆ แบบมีเขา(ไม่มีเรา) มาวางไว้ให้บนหัวประจำ

**30**

ส่วนเรื่อง ต่ำตม
ถือเป็นกรณีศึกษา ว่ายังมีแบบนี้ หลุดเข้ามาในเวปได้เรื่อยๆนะ
แต่ดีขึ้นกว่าสภาพเมื่อก่อนเยอะ (ชมหัวหน้าห้องได้อีก)

**11**